เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 10:25:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หม้อตุ๋น แบบนี้ ยังพบเห็นหาซื้อได้ที่ใดบ้างครับ  (อ่าน 13065 ครั้ง)
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 05:03:02 PM »

สอบถาม เพื่อนสมาชิกครับ

ว่ายังพบเห็นที่ใด บ้างครับ

รบกวน เป็นธุระหน่อยครับ

ปากหม้อ ใบบน ประมาณ ๑๐ เซนติเมตร ครับ

ขอเบอร์โทรศัพท์ ชื่อร้าน ก็ได้ครับ

ต้องการ ประมาณ ๑๒ ชุด ครับ

ขอบคุณครับ....

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 05:08:52 PM »

อ๋ออออ หม้อตุ๋นทรงนี้ ขนาดนี้ จูบบบบ

.....เกิดมาผมยังไม่เคยเห็นเลยครับคุณยอด ไหว้

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
นิ น น า ท
ชัดเจนและจริงใจครับ
Full Member

คะแนน 72

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 06:13:56 PM »

หม้อตุ๋นแบบในรูป น่าจะหาได้จากละแวกเยาวราช-เจริญกรุง..นะครับ

แต่ถ้าหม้อตุ๋นยาไทย+ยาจีนแผนโบราณ เป็นแบบใช้ไฟฟ้า จะมีขายที่ร้านขายยาจีนแผนโบราณ

เป็นร้านสองคูหาอยู่ฝั่งเดียวและใกล้กันกับธนาคารกรุงเทพถนนพระราม ๔  ตรงข้ามสถานีรถไฟหัวลำโพง..

ซึ่งร้านขายยานี้อาจจะมีข้อมูลแหล่งที่ขายหม้อตรงตามแบบที่คุณ yod ต้องการก็เป็นได้ครับ..

...ผมไม่มีเบอร์โทรร้านเสียด้วยสิครับ

หัวดี หัวเก่ง หัวก้าวหน้า
มือเยี่ยม มือกล้า มือขยัน
ใจกว้าง ใจสู้ ใจแบ่งปัน
รู้ทัน รู้ชอบ รู้ตอบแทน...

...ขอแค่นี้เอง..เกินพอ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 07:47:51 PM »

ขอบคุณครับ พี่ นิ น น า ท 
ไม่ใช่ เอาไปตุ๋นยา หรอกครับ
เอาไปตุ๋นช็อคโกแลต ราดหน้าเค้กครับ
คือ ช็อคจะมาเป็นแท่ง ต้องให้ความร้อน
โดยการผ่านน้ำ ซึ่งจะไม่ทำให้ ช็อคไหม้ครับ
เพื่อให้ละลายเป็นของเหลว น่ะครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 07:49:58 PM »

ผมพึ่งเคยเห็นหม้อตุ๋นแบบนี้ครับ พี่ยอด
สงสัยเก่าจริงๆ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 07:51:37 PM »

กินอย่างเดียวแบบผม

ตอบอะไรไม่ได้เลย..เฮ้อไม่รู้จะช่วยไง

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 08:01:45 PM »

น่าจะยังพอหาได้   เป็นที่นิยมมาก(เมื่อ30-40ปีก่อน) เยี่ยม

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 08:06:46 PM »

ยังมีทำขายครับ มีทั้งแบบเคลือบ  และแบบอลูมินั่ม  แถวเยาวราช ช่วงที่จะติดกะสำเพ็ง เคยเห็นครับ

....ตามล่า...อีตอแหล
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 08:08:07 PM »

ผมพึ่งทราบว่าพี่ yod เป็นพวกชอบต้ม ชอบตุ๋น เยาะเย้ย
ปล.ดาร์คช๊อกโกแล๊ตนี่ ผมว่าอร่อยดีนะครับ น้ำลายหก

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 08:25:35 PM »

ผมพึ่งทราบว่าพี่ yod เป็นพวกชอบต้ม ชอบตุ๋น เยาะเย้ย
ปล.ดาร์คช๊อกโกแล๊ตนี่ ผมว่าอร่อยดีนะครับ น้ำลายหก

พี่เขาชอบหม้อ

ตุ๋น ตะหาก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 08:27:00 PM »

ผมไปเจอในเว็ปมาครับ พี่ yod   ไหว้  

คิดว่าน่าจะมีขาย  Wink

http://www.vayotradecenter.com/vayo_center_1/vayo_tradecenter/index.php?op=product_view&group_root=0046

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 08:31:06 PM »

ร้านตี๋ จตุจักร โครงการ 16 ครับ เดี๋ยวหาเบอร์มาให้ ของเก่าๆ แต่ยังไม่เคยใช้ที่นี่มีเยอะครับ เช่น จาน ช้อน สังกะสี เรโทร สุดๆครับ ขายส่งราคาไม่แพงอีกตะหาก
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 08:37:30 PM »

ขอบคุณครับ พี่ Sitthipong
ของม้าลาย มีขายครับ เป็นสแตนเลส
แต่ขนาดใหญ่มากครับ ตั้ง ๑๕ เซนติเมตรครับ
ทำให้เวลาใช้ ต้องใช้ช๊อคมาก และทำให้มีช๊อคเหลือคาหม้อแยะครับ
และราคา พันกว่าบาทครับ
สำหรับหม้อตุ๋น ยี่ห้อนี้ ครับ
เหมาะสำหรับ ทำราด ทีละมาก ๆ ครับ

ขอบคุณครับ พี่ chnon
รบกวนด้วยครับ

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 08:45:25 PM »

แถวบ้านผมมีครับ... แต่อยู๋ชัยภูมินะครับ... Grin Grin Grin ที่บ้านก็มีใช้อยู่... เอามาตุ๋นข้าวให้ลูกตอนให้เริ่มกันข้าวใหม่ๆ ครับ... Grin Grin Grin

...ถ้าน้ายอดหาในกรุงเทพไม่ได้... ยินดีเป็นธุระให้ครับ...

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 10:12:53 PM »

ขอบคุณครับ พี่ Sitthipong
ของม้าลาย มีขายครับ เป็นสแตนเลส
แต่ขนาดใหญ่มากครับ ตั้ง ๑๕ เซนติเมตรครับ
ทำให้เวลาใช้ ต้องใช้ช๊อคมาก และทำให้มีช๊อคเหลือคาหม้อแยะครับ
และราคา พันกว่าบาทครับ
สำหรับหม้อตุ๋น ยี่ห้อนี้ ครับ
เหมาะสำหรับ ทำราด ทีละมาก ๆ ครับ

ขอบคุณครับ พี่ chnon
รบกวนด้วยครับ

ทำเสร็จแล้วถ่ายรูปมาให้ชมบ้างนะครับ  Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์