เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 09:24:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกโม่ 2 นิ้ว ช่วยเลือกให้ทีครับ  (อ่าน 3295 ครั้ง)
tonkantad
Newbie
*

คะแนน 1

« เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 10:14:12 PM »

Huh เมื่อปลายปี 2552 ผมจะซื้อปืนขนาด 9 แต่ก็เลือกไม่ถูกจึงเข้ามาถามที่กระทู้นี้
แล้วตอนนี้ผมก็ได้ CZ 75D COMPACK ถูกใจมากครับ ตามวัตถุประสงค์เลย
 หลงรักพอมาคราวนี้ก็อยากจะรบกวน พี่ๆ ให้ช่วยแนะนำอีกนั่นแหละ...
       คือว่า...อยากได้ลูกโม่ เอาไว้ให้แฟนใช้(แฟนเป็นผู้หญิง)
ความต้องการ
       1.  เป็นลูกโม่  ขนาด .38
       2.  ราคาไม่แพง
       3.  น้ำหนักเบา  ใส่ในกระเป๋าสะพายแบบผู้หญิงได้  แฟนผมมือเล็กนะ
       4.  ถามว่าใจชอบแบบไหน ผมว่าเทารัสก็สวยดี (ดูจากรูปไม่เคยเห็นตัวจริง)
            ขนาดปืนของผมนะตอนซื้อก็ยังไม่เคยเห็นตัวจริงเลย แต่เห็นแล้วก็ชอบครับ
       5. ไม่ยึดติดกับยี่ห้อครับ  เอาแบบน้ำหนักเบาๆนะ เพราะโอกาสที่แฟนจะยิงมีน้อย  แต่โอกาสที่พกมีเยอะ
           เดี๋ยวหนัก..แม่คุณจะเบื่อซะก่อน                                 ขอบคุณล่วงหน้าครับที่เมตรา............ ไหว้
ตากบ - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 10:17:29 PM »

Smileyสมิทm60สองนิ้วครับกำลังพอเหมาะครับ Smiley
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 10:23:53 PM »

ถ้า 2 นิ้ว น้ำหนักเบาก็ S&W M637  ครับ

Model: 637
Caliber: .38+P
Capacity: 5 Rounds
Barrel Length: 1 7/8"
Front Sight: Integral Front
Rear Sight: Fixed
Grip: Rubber Grips
Frame: Small Chiefs Special Style
Finish: Matte
Overall Length: 6 3/8"
Material: Alloy
Weight Empty: 15 oz.

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Sungnoen
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 46

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 11:07:34 PM »

ถ้าชอบดำๆ ลองดูตัวนี้
Model: 637
Caliber: .38 S&W Special +P
Capacity: 5 Rounds
Action: Single/Double Action
Barrel: 2 1/8" Black Stainless
Front Sight: Drift Adjustable, Dovetail Ramp White Dot
Rear Sight: Square Notch
Overall Length: 6 1/2"
Weight Empty: 16.7 oz.
Grip: Synthetic Finger Groove
Material: Anodized Aluminum Frame/Stainless Steel Cylinder
Finish: Matte Black
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 11:26:36 PM »

ใส่ไว้ในกระเป๋า... กลัวจะเป็นของแถมให้โจรวิ่งราวนะสิครับ... หาที่ซ่อนกับตัวน่าจะดีกว่า...

"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 07:36:49 AM »

หากคิดจะยิงเร็วท่าฮิปอย่าเลือกที่เจาะพอร์ตมานะครับ  Cheesy

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 07:52:01 AM »

แนะนำ S&W M638 ครับ และ taurus 85 ครับ ถามราคาที่ร้าน ไทยเนฯ ประมาณ 7X,XXX บาท ครับ

visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 08:01:51 AM »

..ถ้าเน้นน้ำหนักเบา..ก็ Taurus M.817 .38 SPL+P จุ 7 นัด..ครับ..

http://www.taurususa.com/product-details.cfm?id=289&category=Revolver&toggle=tr&breadcrumbseries=UL2

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 22, 2010, 08:22:04 AM โดย visith » บันทึกการเข้า

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 08:06:36 AM »

Huh เมื่อปลายปี 2552 ผมจะซื้อปืนขนาด 9 แต่ก็เลือกไม่ถูกจึงเข้ามาถามที่กระทู้นี้
แล้วตอนนี้ผมก็ได้ CZ 75D COMPACK ถูกใจมากครับ ตามวัตถุประสงค์เลย
 หลงรักพอมาคราวนี้ก็อยากจะรบกวน พี่ๆ ให้ช่วยแนะนำอีกนั่นแหละ...
       คือว่า...อยากได้ลูกโม่ เอาไว้ให้แฟนใช้(แฟนเป็นผู้หญิง)
ความต้องการ
       3.  น้ำหนักเบา  ใส่ในกระเป๋าสะพายแบบผู้หญิงได้  แฟนผมมือเล็กนะ
       4.  ถามว่าใจชอบแบบไหน ผมว่าเทารัสก็สวยดี (ดูจากรูปไม่เคยเห็นตัวจริง)
            ขนาดปืนของผมนะตอนซื้อก็ยังไม่เคยเห็นตัวจริงเลย แต่เห็นแล้วก็ชอบครับ
       5. ไม่ยึดติดกับยี่ห้อครับ  เอาแบบน้ำหนักเบาๆนะ เพราะโอกาสที่แฟนจะยิงมีน้อย  แต่โอกาสที่พกมีเยอะ
           เดี๋ยวหนัก..แม่คุณจะเบื่อซะก่อน                                 ขอบคุณล่วงหน้าครับที่เมตรา............ ไหว้

แฟนผมก็เป็นผู้หญิง  หลงรัก

คำแนะนำของผมคือให้เธอเลือกเอง
ก่อนเลือกต้องให้เธอยิงปืน CZ 75D COMPACK ของคุณ รู้หลักความปลอดภัย รู้หลักการยิง คุ้นกับปืนเสียก่อน

ในความเห็นของผม การใช้งานปืนลูกโม่ ลำกล้องสั้น น้ำหนักเบา อย่างมีประสิทธิผล ... ต้องฝึกมาก
หรือเป็นมือเก่า ที่คุ้นกับการยิงปืนอยู่แล้ว

เธอเหนี่ยวไกยิงดับเบิ้ลไหวไหม หรือจะง้างนกยิงซิงเกิ้ล
ง้างนกแล้ว ถ้าไม่ยิง ลดนกเองได้ไหม
ปืนเบา รีคอยล์/ฟลิบมาก เจ็บมือ ทนฝึกไหวไหม

แต่ถ้าจะหาปืนอีกกระบอก เพียงหาเหตุผลดีๆมาประกอบการซื้อ ก็เลือกตามใจเราครับ  คิก คิก

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 08:36:24 AM »

ความต้องการ
           เดี๋ยวหนัก..แม่คุณจะเบื่อซะก่อน                                 ขอบคุณล่วงหน้าครับที่เมตรา............ ไหว้

แฟนผมก็เป็นผู้หญิง  หลงรัก

คำแนะนำของผมคือให้เธอเลือกเอง
ก่อนเลือกต้องให้เธอยิงปืน CZ 75D COMPACK ของคุณ รู้หลักความปลอดภัย รู้หลักการยิง คุ้นกับปืนเสียก่อน

ในความเห็นของผม การใช้งานปืนลูกโม่ ลำกล้องสั้น น้ำหนักเบา อย่างมีประสิทธิผล ... ต้องฝึกมาก
หรือเป็นมือเก่า ที่คุ้นกับการยิงปืนอยู่แล้ว

เธอเหนี่ยวไกยิงดับเบิ้ลไหวไหม หรือจะง้างนกยิงซิงเกิ้ล
ง้างนกแล้ว ถ้าไม่ยิง ลดนกเองได้ไหม
ปืนเบา รีคอยล์/ฟลิบมาก เจ็บมือ ทนฝึกไหวไหม

แต่ถ้าจะหาปืนอีกกระบอก เพียงหาเหตุผลดีๆมาประกอบการซื้อ ก็เลือกตามใจเราครับ  คิก คิก

ถูกต้องครับควรให้ผู้ที่จะใช้เลือกดีกว่าครับ   แต่อย่างน้อยก็ตามที่พี่ธำรงได้กล่าวไว้  ควรให้แฟนได้ยิงและได้เรียนรู้จากปืน CZ 75 D COMPACT ก่อนจะดีไม่น้อย ครับ....ปืนยิ่งเบาแรงรีคอลย์สูงครับและจะสท้านมือนะครับเวลาที่ยิง   ผมก็เกรงว่าแฟนคุณอาจจะขยาดกับแรงรีคอลย์ก็ได้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 22, 2010, 12:07:03 PM โดย NUTAPHOL » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 09:49:04 AM »

ดีแล้วครับที่แฟนเป็นผู้หญิง  คิก คิก

ไก่เฮง รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 169

รักเธอประเทศไทย

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 09:59:44 AM »

....ดีใจด้วยครับที่มีแฟนเป็นผู้หญิง.... ขำก๊าก...รับกระบอกนี้ไว้พิจารณาหน่อยนะครับ

...ชีวิตทุกชีวิตมีคุณค่า    ใช่รอชะตาวาสนานำไป
ความรู้ทุกคนเรียนทันกันได้  สุดแต่สนใจ  ทุนทรัพย์ สติปัญญา
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 10:08:54 AM »

ผมเคยคิดจะซื้อลูกโม่2นิ้วให้แฟนเหมือนกัน....

สุดท้าย...เธอไม่ชอบลูกโม่...ซื้อเองเลือกเองเป็นเซมิออโตฯ.380...

ให้แฟนเลือกเองดีกว่าครับ....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
naiyoksot-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 01:10:59 PM »

ผมเคยคิดจะซื้อลูกโม่2นิ้วให้แฟนเหมือนกัน....

สุดท้าย...เธอไม่ชอบลูกโม่...ซื้อเองเลือกเองเป็นเซมิออโตฯ.380...

ให้แฟนเลือกเองดีกว่าครับ....

เหมือนผมครับ "แต่ผมให้ลูกสาวตอนนี้ยังเล็กอยู่เลยไม่รู้เขาจะชอบแบบไหน กระบอกไหน เราเป็นพ่อที่รักลูกเลยตุนไว้เยอะ ๆ ก่อนจะได้มีตัวเลือกเยอะ ๆ ครับ"   ผมบอกกับแฟนผมไว้อย่างนี้ครับเวลาซื้อปืนใหม่ เพราะผมมีลูกสาวแค่คนเดียว  สงสัยถ้ามีลูกชายด้วยมันคงเอาหมด
หน้า: [1]
  พิมพ์