เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 06:30:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 26 27 28 [29] 30 31 32 ... 34
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "เครื่องตรวจจับวัตถุระเบิด "กับ "ไม้ล้างป่าช้า"  (อ่าน 75219 ครั้ง)
JC
...พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว...
Sr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #420 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 02:59:22 PM »

เห็นแบบนี้ ขายให้ผม 200 ยังไม่รู้จะซื้อมาทำอะไรเลย

ด้วยความเคารพอย่างสูงครับ....JC
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #421 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 06:38:47 PM »

นี่ล่ะจุดอ่อนของประชาชนคนไทย ที่พวกผู้ปกครองชอบ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ต่อให้ทำเรื่องเลวร้ายแค่ไหน ก็สามารถอาัศัยเวลา รอให้คนลืมได้เสมอ  โดนชก

เคยทราบว่า ที่อังกฤษ...แค่ส.ส.เอาตังค์ไปใช้เรื่องส่วนตัวไม่เกี่ยวกับงาน

... ยังโดนเล่นงานซะตกเก้าอี้ .......  จูบบบบ

เฮ้อ !!! ประเทศไทยไชโย  Lips Sealed

ไร้คำกล่าว............................................
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #422 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 06:55:24 PM »

เศร้า  ผมสงสัยว่า..........ก่อนซื้อมีการทดสอบหรือเปล่าว่ามันใช้ได้ผลหรือไม่......หรือว่ามีกินนอก กินใน

คิก คิก  อย่างนี้เข้าข่ายทำความเสียหายให้แก่รัฐ  แล้วต้องโดรยึดทรัพย์หรือเปล่า?

ขำก๊าก  จะโดยยึดทรัยพย์ไหม?...................กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ขำก๊าก

หัวเราะอีกครั้ง 555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก  พวกมึงทำอะไรก็ไม่ผิด........กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ขำก๊าก

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #423 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 07:09:52 PM »

^
^
^

จุ๊ ๆ อย่าเอ็ดไปครับพี่ ... เดี๋ยวก็โดน"ป้ายสี"หรอก ...  ยิ้มีเลศนัย

ไร้คำกล่าว............................................
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #424 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 07:11:17 PM »

ผ่าออกแล้วไม่มีอะไรเลย  โดนชก  ใครจะรับผิดชอบล่ะเนี่ย  เยาะเย้ย

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #425 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 07:22:12 PM »

ผมว่าบางท่านกำลังหลงประเด็นน่ะครับ อคติมากไปหรือเปล่า?
ลองหาข้อมูลแล้วจับประเด็นแยกดูให้ดี และลองหาข้อมูลว่าเรื่องที่เป็นอยู่
มีคนหรือกลุ่มไหน? เป็นผู้สนับสนุนทำให้มีวันนี้   

อาวุธของกองทัพ มีมาไม่รู้กี่ครั้งต่อกี่ครั้งที่เป็นข่าว ในเรื่องสมรรถะนะ
แต่แปลก คนบางคน กลับมามุ่งประเด็น อย่างเอาเป็นเอาตาย กับ GT200

ทำเหมือนกับว่าตัวเองเคยเป็นคณะกรรมการร่างเอกสารการจัดซื้อ จัดจ้าง
หรือเป็นคณะกรรมการตรวจรับอย่างนั่นแหล่ะ และอ่านแล้วทำเหมือนกับว่า
ตัวเองต่อสู้และรู้มาก่อนตั้งนานด้วยว่า GT 200  มันห่วยแตกเช่นทุกวันนี้.... คิก คิก

ที่สำคัญผมว่าหลายๆท่าน  พอรู้ข้อมูลพอๆกันทั้งนั่นแหล่ะครับ ... เศร้า

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
EAK1980 รักในหลวง
ชาติใดไร้รักสมัครสมาน จะทำการสิ่งใดก็ไร้ผล แม้ชาติย่อยยับอับจน บุคคลจะสุขอย่างไร
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 68

ไปได้ทุกที่.....ที่มีทาง ฅ.ฅนสร้างทาง

« ตอบ #426 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 07:36:48 PM »

ผ่าเห็นข้างในกันแล้ว คงไม่มีใครคิดเอาไปถือแทนเครื่องลางเวลาตรวจหาระเบิดแล้วนะครับ  Grin

เศร้า   อะไรกันเนี่ย............... เศร้า

หัวเราะร่าน้ำตารินที่นี่...ประเทศไทย ก็หวังว่าจะเกิดกระแสดีๆขึ้นมาบ้างนะครับ  เช่นการตรวจสอบไม่ให้เงียบหาย.....

เรื่องนี้บอกได้ถึงสภาวะทางสังคมและจิตสำนึกของผู้มีหน้าที่รับผิดชอบอย่างชัดเจน

หลายๆโครงการที่ผ่านมา การมีเรื่องผลประโยชน์มาเกี่ยวข้องยังไงมันต้องมีในสังคมไม่ว่าจะน้อยหรือมาก

.....แต่แบบนี้มันเกินไป ซื้อขันตักน้ำราดส้วมยังมีประโยชน์มากกว่า บู่

ที่สำคัญมันเกี่ยวข้องกับความเป็นความตายของผู้ใช้และคนรอบข้าง

แต่ถ้าท่านใดคิดว่าเรื่องการซื้อไอ้แท่งพลาสติกราคาแบบนี้ว่าเป็นเรื่องธรรมดารับได้...ก็หมดคำพูดครับ ไหว้

ผมก็จะรอดูว่าจะจบยังไง

Long Live The King

dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #427 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 09:22:16 PM »

ต้องแยกประเด็นระหว่างประสิทธิภาพ กับการจัดซื้อครับ...

ถ้ามีการทุจริตในการจัดซื้อ เดี๋ยวก็มีหน่วยงานเข้ามาตรวจสอบ...

ส่วนเรื่องประสิทธิภาพ เราก็ต้องจัดการฟ้องร้องเรียกค่าเสียหายจากผู้ผลิต...

ไม่ใช่รวมเป็นเรื่องเดียวกันว่าซื้อของไม่มีประสิทธิภาพราคาแพง...

รัฐบาลอังกฤษยังช่วยบริษัทผู้ผลิตปกปิดข้อมูล...

และรัฐบาลไทยก็เชื่อมั่นว่ามันใช้ได้ และมีประโยชน์ต่อประชาชนและกองทัพ...

แต่เมื่อพิสูจน์แล้วว่าไม่มีประสิทธิภาพ ก็ต้องส่งคืน ชิ้นไหนแกะพิสูจน์แล้วบริษัทผู้ผลิตไม่รับคืน ก็เก็บไว้... และก็ต้องดำเนินตามขั้นตอนตามกฏหมายต่อไป...

เรื่องมันก็จบอยู่แค่นั้น...

ส่วนเรื่องจะช้าหรือเร็ว มันก็ต้องเป็นเรื่องของรัฐบาลไทย กับรัฐบาลอังกฤษ ซึ่งจะมีเรื่องการค้า การลงทุน ความสัมพันธ์ระหว่างประเทศ เข้ามาเป็นรายละเอียดปลีกย่อยประกอบการพิจารณากันอีกเยอะครับ...

มันเกิดปัญหาขึ้นมา ก็ต้องใช้ปัญญาอย่างรอบคอบ ในการแก้ไขปัญหา... ไม่ใช่ดูแค่ข่าวแล้วนำมาพูดต่อโดยขาดการวิเคราะห์ครับ....

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #428 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 10:24:42 PM »

ผมว่าบางท่านกำลังหลงประเด็นน่ะครับ อคติมากไปหรือเปล่า?
ลองหาข้อมูลแล้วจับประเด็นแยกดูให้ดี และลองหาข้อมูลว่าเรื่องที่เป็นอยู่
มีคนหรือกลุ่มไหน? เป็นผู้สนับสนุนทำให้มีวันนี้   

อาวุธของกองทัพ มีมาไม่รู้กี่ครั้งต่อกี่ครั้งที่เป็นข่าว ในเรื่องสมรรถะนะ
แต่แปลก คนบางคน กลับมามุ่งประเด็น อย่างเอาเป็นเอาตาย กับ GT200

ทำเหมือนกับว่าตัวเองเคยเป็นคณะกรรมการร่างเอกสารการจัดซื้อ จัดจ้าง
หรือเป็นคณะกรรมการตรวจรับอย่างนั่นแหล่ะ และอ่านแล้วทำเหมือนกับว่า
ตัวเองต่อสู้และรู้มาก่อนตั้งนานด้วยว่า GT 200  มันห่วยแตกเช่นทุกวันนี้.... คิก คิก

ที่สำคัญผมว่าหลายๆท่าน  พอรู้ข้อมูลพอๆกันทั้งนั่นแหล่ะครับ ... เศร้า

หลักๆแล้วคงไม่มีใครทราบมาก่อนอยู่ครับพี่Sa-ke เพราะหน่อยงานจัดซื้อไม่เคยต้องถามใครอยู่แล้ว
แต่พอสังคมรู้แล้วเราต้องช่วยกันหาความจริงครับ จะปล่อยให้ภาษีของพวกเราสูญไปอย่างง่ายๆคงไม่ได้
ผมแปลกใจที่สุดก็ตรงที่ตอนจัดซื้อไม่มีการทดสอบอะไรบ้างเลยหรือ.....ผมเคยขายเครื่องมือให้กับบริษัทหลายๆบริษัท
พี่แกทดสอบแล้วทดสอบอีกกว่าจะยอมเซ็นต์รับรองและยอมจ่ายเงิน(อย่างน้อยก็สามเดือน)
ต้องแยกประเด็นระหว่างประสิทธิภาพ กับการจัดซื้อครับ...

ถ้ามีการทุจริตในการจัดซื้อ เดี๋ยวก็มีหน่วยงานเข้ามาตรวจสอบ...

ส่วนเรื่องประสิทธิภาพ เราก็ต้องจัดการฟ้องร้องเรียกค่าเสียหายจากผู้ผลิต...

ไม่ใช่รวมเป็นเรื่องเดียวกันว่าซื้อของไม่มีประสิทธิภาพราคาแพง...

รัฐบาลอังกฤษยังช่วยบริษัทผู้ผลิตปกปิดข้อมูล...

และรัฐบาลไทยก็เชื่อมั่นว่ามันใช้ได้ และมีประโยชน์ต่อประชาชนและกองทัพ...

แต่เมื่อพิสูจน์แล้วว่าไม่มีประสิทธิภาพ ก็ต้องส่งคืน ชิ้นไหนแกะพิสูจน์แล้วบริษัทผู้ผลิตไม่รับคืน ก็เก็บไว้... และก็ต้องดำเนินตามขั้นตอนตามกฏหมายต่อไป...

เรื่องมันก็จบอยู่แค่นั้น...

ส่วนเรื่องจะช้าหรือเร็ว มันก็ต้องเป็นเรื่องของรัฐบาลไทย กับรัฐบาลอังกฤษ ซึ่งจะมีเรื่องการค้า การลงทุน ความสัมพันธ์ระหว่างประเทศ เข้ามาเป็นรายละเอียดปลีกย่อยประกอบการพิจารณากันอีกเยอะครับ...

มันเกิดปัญหาขึ้นมา ก็ต้องใช้ปัญญาอย่างรอบคอบ ในการแก้ไขปัญหา... ไม่ใช่ดูแค่ข่าวแล้วนำมาพูดต่อโดยขาดการวิเคราะห์ครับ....

สั้นๆและง่ายต่อความเข้าใจ.....ถ้าพี่dignituaจะซื้อของราคาเป็นแสนเป็นล้าน พี่จะทำการทดสอบประสิทธิ์ภาพก่อนตัดสินใจรึเปล่าครับ  Wink

รัฐอมอะไรอยู่ถึงยอมให้เกิดการจัดซื้อเครื่องปัญญาอ่อนพวกนี้ได้ แค่นี้คำตอบก็น่าจะชัดเจนแล้วครับ

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #429 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 10:26:21 PM »

^
^
^

จุ๊ ๆ อย่าเอ็ดไปครับพี่ ... เดี๋ยวก็โดน"ป้ายสี"หรอก ...  ยิ้มีเลศนัย

ถ้าพี่เอาสีเหลืองมาป้ายผม ผมก็ไม่มีทางผิดหรอกครับ  คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #430 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 11:00:27 PM »

บางทีอาจจะมีการเข้าใจผิดถ้าจากการทดสอบประสิทธิภาพมาจากผู้ผลิตครับ...

ยกตัวอย่างง่ายๆ... อย่างเช่นคุณไปเดินจตุจักร... ไปเจอพ่อค้าข้ายน้ำยาป้ายรูปในกระดาษ และนำไปทาบกับเสื้อแล้วลูบๆๆ ภาพจากกระดาษก็ไปติดเสื้อ... คนก็เลยซื้อของ "ปัญญาอ่อน" นั้นกลับบ้านไปเพื่อหวังว่ามันจะใช้งานได้จริง...

และคุณคงต้อง "อม" ทุกข์เอาไว้เพราะได้เสียค่าโง่ให้มันไปแล้ว... อาทิตย์หน้ามันจะมาตั้งแผงที่เดิมรึเปล่า... และต้องคิดว่าจะกระทืบมัน.. หรือจะทำอะไรที่ดีกว่านั้นในการจัดการ...

มันก็ต้องอยู่ที่วิธีคิด... และวิธีการจัดการแล้วล่ะครับ....

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #431 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 11:16:06 PM »

ขำก๊าก  ผมเชื่อแล้วล่ะครับว่า  "ผู้ซื้อไม่ผิด" .......... กร๊ากกกกกกกกกกกกก

ขำก๊าก  บริษัท"ผู้ผลิติเอง"ต่างหาก เป็นผู้ผิด เสือกผลิตของมาไม่มีคุณภาพ  ต้องฟ้องผู้ผลิตครับ  พวกเราอย่าหลงประเด็นซิครับ............... กร๊ากกกกกกกก ขำก๊าก

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #432 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 11:18:47 PM »

ขำก๊าก  ผมเชื่อแล้วล่ะครับว่า  "ผู้ซื้อไม่ผิด" .......... กร๊ากกกกกกกกกกกกก

ขำก๊าก  บริษัท"ผู้ผลิติเอง"ต่างหาก เป็นผู้ผิด เสือกผลิตของมาไม่มีคุณภาพ  ต้องฟ้องผู้ผลิตครับ  พวกเราอย่าหลงประเด็นซิครับ............... กร๊ากกกกกกกก ขำก๊าก

พี่วุธไม่เคยพลาดซื้อของไม่มีคุณภาพมาใช้เลยหรือครับ...

ระวังกรามค้างนะครับพี่.. Cheesy

SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #433 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 11:22:48 PM »

ผมชอบวิธีการนำเสนอของ " คุณแมวบ้า" ครับ..ขอ +1 น่ะครับ... เยี่ยม
ผมว่าเป็นแนวทางที่อ่านแล้วอยาก จะต่อยอดหรือแลกเปลี่ยนความคิดเห็นต่อครับ

ถ้ามั่วแต่โวยวาย เอาแต่ตามใจตัวเอง  หาสาระมิได้ แสดงอาการให้เห็นสิ่งที่ซ่อนเร้นภายใน
มันจะไม่มีประโยชน์อะไร?เลย  นอกจากสะใจอยู่คนเดียว  จนกระทั่งลืมดูผู้คนรอบข้าง.. Wink

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #434 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 11:36:42 PM »

พี่วุธไม่เคยพลาดซื้อของไม่มีคุณภาพมาใช้เลยหรือครับ...

ระวังกรามค้างนะครับพี่.. Cheesy

พี่เสือก็มีพลาดบ้างล่ะครับ บางทีก็มีพลาดบ้างในการซื้อของไม่มีคุณภาพ โดนหลอกมาก็เยอะ  ขำก๊าก
ทำไงได้ครับคิดเองปรึกษาพี่ๆน้องๆกันเอง มันก็มีพลาดกันบ้าง
ไม่ใช่จะมีคณะที่ปรึกษา หรือทีมผู้เชี่ยวชาญให้การปรึษามาช่วยเหลือ
เงินระดับแค่ไม่กี่พัน ผมก็เห็นพี่เสือโทรปรึกษาเพื่อนๆน้องๆประจำครับเพราะความไม่ประมาทของพี่เสือ
แต่เงินระดับเป็นร้อยเป็นพันล้าน...ก็คงต้องปรึกษากันละครับว่าจะแบ่งกันกี่ส่วน  ขำก๊าก ขำก๊าก
ผมชอบวิธีการนำเสนอของ " คุณแมวบ้า" ครับ..ขอ +1 น่ะครับ... เยี่ยม
ผมว่าเป็นแนวทางที่อ่านแล้วอยาก จะต่อยอดหรือแลกเปลี่ยนความคิดเห็นต่อครับ

ถ้ามั่วแต่โวยวาย เอาแต่ตามใจตัวเอง  หาสาระมิได้ แสดงอาการให้เห็นสิ่งที่ซ่อนเร้นภายใน
มันจะไม่มีประโยชน์อะไร?เลย  นอกจากสะใจอยู่คนเดียว  จนกระทั่งลืมดูผู้คนรอบข้าง.. Wink

กราบขอบพระคุณครับพี่ sa-ke ที่เข้าใจจุดมุ่งหวังของผม  ไหว้
ผมไม่ได้รักใคร่ชอบฝ่ายไหนเป็นพิเศษ ดีผมว่าดี แย่ผมก็ต่อว่า อยากให้สังคมและบ้านเมืองเราดีขึ้นครับ  ไหว้ หลงรัก

หน้า: 1 ... 26 27 28 [29] 30 31 32 ... 34
  พิมพ์