เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 06:26:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 34
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "เครื่องตรวจจับวัตถุระเบิด "กับ "ไม้ล้างป่าช้า"  (อ่าน 75172 ครั้ง)
Kapiman - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 64

« ตอบ #120 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 07:13:46 PM »

อ๊ะ ตกลงมันยังไง ใช้ได้...ใช้ไม่ได้... แต่โดยส่วนตัวความคิดของผม....

ถ้าคนใช้ รู้ว่ามันใช้ไม่ได้ คงไม่ปัญญาอ่อนเอาชีวิตตัวเองไปเสี่ยงหรอก

คนไม่เคยใช้ บอกว่าใช้ไม่ได้ ทั้งที่ไม่เคยใช้ มันจะรู้มากเกินไปหรือปล่าว ทั้งที่คนใช้บอกว่าใช้ได้......

ผมอ่านๆดูเนี่ย คนที่เคยใช้ด้วยตนเอง ก็บอกว่ามันใช้ได้ (หลายคนด้วย)

เครื่องนี้มันก็เป็นส่วนหนึ่งของหลายๆเครื่องมือหลายๆอย่างในการสันนิฐาน จุดต้องสงสัย ไม่ได้ใช้เครื่องนี้เพียงเครื่องเดียวในการฟันธง ว่ามีหรือไม่มี

อู๋ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #121 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 08:05:50 PM »

ลองอ่านรายงานฉบับนี้ จะเข้าใจอะไรอีกเยอะครับ

Double-Blind Field Evaluation of the MOLE Programmable Detection System  by Sandia labs
https://docs.google.com/fileview?id=0B2Bf3l7DSWIdNWY0MjI0MGUtMDI5Mi00NmU5LTk4NTktM2UzYzA1MjNlMDQx&hl=en_GB

ข่าวจาก BBC     Export ban for useless 'bomb detector'
http://news.bbc.co.uk/2/hi/programmes/newsnight/8471187.stm

https://docs.google.com/fileview?id=0B2Bf3l7DSWIdZTE1ZWZmZDMtZjZiMy00ZDc4LTg2NTAtZGNjMDg1MWNmZjEy&hl=en_GB
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2010, 10:18:05 PM โดย อู๋ » บันทึกการเข้า

Life was like a box of chocolate. You never know what You're gonna get.
nosevo
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #122 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 08:22:11 PM »

ผมคิดว่ามันต้องแยกเป็น2ประเด็นก่อนครับ

คือ 1. มันใช้หลักการทางวิทยาศาสตร์หรือไม่
     2. มันใช้ได้ผลหรือไม่

ข้อ1.ผมคิดว่ามันไม่น่าจะใช่วิทยาศาสตร์นะ   หลายคนก็ยอมรับว่ามันไม่มีหลักการอะไรรองรับ  แม่เหล็กก้อนใหญ่ๆห่างไปหน่อยเดียวก็ดูดไม่ติดแล้ว

2.ผมไม่ทราบว่ามันใช้ได้ไหม  เพราะไม่เคยใช้  แต่ก็อยากให้มันใช้ได้จริงจะหลักการอะไรก็เหอะ 
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #123 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 09:02:09 PM »

Double-Blind Field Evaluation of the MOLE Programmable Detection System  by Sandia labs
https://docs.google.com/fileview?id=0B2Bf3l7DSWIdNWY0MjI0MGUtMDI5Mi00NmU5LTk4NTktM2UzYzA1MjNlMDQx&hl=en_GB

ลิงค์ errer ครับ

เวปลิงค์

lat=12.6819766386, lon=101.275454466

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
สุกรจากโลกันต์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #124 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 09:38:36 PM »

ใครได้ใช้ก็เชื่อ ใครไม่เคยได้ใช้ก็ไม่เชื่อ ฉะนั้นใครใคร่ใช้ใช้  ใครไม่ใคร่ใช้ก็ไม่ต้องใช้ เยาะเย้ย
ชีวิตใครชีวิตมัน  ถ้าคุณเชื่อว่ามันดีก็ใช้ต่อไปเถอะครับจนกว่าจะมีอันที่ดีกว่า ส่วนท่านที่ไม่เชื่อก็ไม่ต้องไปกังวลแทนชีวิตท่านอื่นหรอกครับ  เพราะเขาเหล่านั้นย่อมรักชีวิตเหมือนกัน ถ้ามันใช้ไม่ได้คงโยนทิ้งไปนานแล้ว ยี๊ ขำก๊าก

สีใหนก็ช่าง ถึงยังไงก็เป็นคนไทย อยู่ใต้เบื้องพระยุคลบาท
ถือเป็นมงคลแห่งชีวิต
ยังรักสาวขเมร จะเจ็บอีกกี่ทีก็ยอม
sa-ea-ba-รักในหลวง
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

ความไม่แน่นอนคือสิ่งที่แน่นอน

« ตอบ #125 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 11:07:31 PM »

ใครได้ใช้ก็เชื่อ ใครไม่เคยได้ใช้ก็ไม่เชื่อ ฉะนั้นใครใคร่ใช้ใช้  ใครไม่ใคร่ใช้ก็ไม่ต้องใช้ เยาะเย้ย
ชีวิตใครชีวิตมัน  ถ้าคุณเชื่อว่ามันดีก็ใช้ต่อไปเถอะครับจนกว่าจะมีอันที่ดีกว่า ส่วนท่านที่ไม่เชื่อก็ไม่ต้องไปกังวลแทนชีวิตท่านอื่นหรอกครับ  เพราะเขาเหล่านั้นย่อมรักชีวิตเหมือนกัน ถ้ามันใช้ไม่ได้คงโยนทิ้งไปนานแล้ว ยี๊ ขำก๊าก
ม่าย..ช่าย นะตัวเอง อย่าพูดแบบนั้นครับ ผมไม่ได้กังวลชีวิตคนที่ใช้เครื่องนี้หรอกครับ ที่เขากังวลก็ชาวบ้านที่อยู่ในพื้นที่เสี่ยงภัยต่างหากเล่า ส่วนคนใช้ถ้าเขาจะยอมใช้ต่อไปอันนี้ไม่ขัดข้องคร๊าบ ยิ้มีเลศนัย

สู้เพื่อความถูกต้อง อย่าหวั่นไหวต่อโชคชะตา อย่าหยาบช้ากับคนรอบตัว
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #126 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 12:54:15 AM »

เคยสงสัยกันไอ้เจ้านี่ ว่ามันตรวจปืนที่เราพกได้รึเปล่า เคยถามพี่ในเวปนานแล้ว แกก็บอกว่าไม่เจอหรอก พกไปเถอะ ผมก็ยังไม่มั่นใจ เสียวๆเวลาเข้าด่านตรวจ

ดูลิงค์ที่คุณอู๋โพสของBBC ตะลึงเลยครับ(+1 ) มันไม่มีอะไรจริงๆ ล้านกว่าบาทต่อเครื่อง โอ้..........มายก๊อด โดนชก

แต่ก็ยังคลุมเครือ ที่ผู้ยืนยันหลายท่านทั้งคุณหญิงหมอฯ ซึ่งน่าเชื่อถือมากในการทำงานของท่าน

ดูแล้วมันไม่น่าจะทดสอบยากอะไร มีคนอยากทดสอบให้เยอะแยะ ลองซักทีสิครับ ถ้า50-50 ผมให้ใช้ต่อเลย แต่ถ้า100เจอ10 หรือ100เจอ1 เลิกเถอะครับ โจรมันจะหัวเราะงอหายปล่าวๆ ขนระเบิดไปฝังทุกวัน ไม่เห็นเจอ อะไรทำนองนี้  Tongue

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
sa-ea-ba-รักในหลวง
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

ความไม่แน่นอนคือสิ่งที่แน่นอน

« ตอบ #127 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 01:46:35 AM »

เคยสงสัยกันไอ้เจ้านี่ ว่ามันตรวจปืนที่เราพกได้รึเปล่า เคยถามพี่ในเวปนานแล้ว แกก็บอกว่าไม่เจอหรอก พกไปเถอะ ผมก็ยังไม่มั่นใจ เสียวๆเวลาเข้าด่านตรวจ

ดูลิงค์ที่คุณอู๋โพสของBBC ตะลึงเลยครับ(+1 ) มันไม่มีอะไรจริงๆ ล้านกว่าบาทต่อเครื่อง โอ้..........มายก๊อด โดนชก

แต่ก็ยังคลุมเครือ ที่ผู้ยืนยันหลายท่านทั้งคุณหญิงหมอฯ ซึ่งน่าเชื่อถือมากในการทำงานของท่าน

ดูแล้วมันไม่น่าจะทดสอบยากอะไร มีคนอยากทดสอบให้เยอะแยะ ลองซักทีสิครับ ถ้า50-50 ผมให้ใช้ต่อเลย แต่ถ้า100เจอ10 หรือ100เจอ1 เลิกเถอะครับ โจรมันจะหัวเราะงอหายปล่าวๆ ขนระเบิดไปฝังทุกวัน ไม่เห็นเจอ อะไรทำนองนี้  Tongue

ผมเคยดูช่อง3ข่าวตอนเย็นช่วงคุณสรยุทร์สัมภาษ์หมอพรทิพย์เกี่ยวกับนักวิชาที่มีความเห็นที่มีความเห็นขัดแย้งว่าถ้าเขาอยากจะทดสอบหรือทดลองเจ้าเครื่องที่ว่าเนี่ยก็ออกค่าใช้จ่ายเอาเองในการที่จะซื้อเครื่องนี้มาพิสูตร(ประมาณห้าแสน-ล้านเศษ) พอได้ยินอย่างนั้นนักวิชาการก็อึ้ง.................สนิทพูดไม่ออกบอกไม่ถูกอ่ะ ตกใจ คิก คิก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2010, 01:48:27 AM โดย sa-ea-ba » บันทึกการเข้า

สู้เพื่อความถูกต้อง อย่าหวั่นไหวต่อโชคชะตา อย่าหยาบช้ากับคนรอบตัว
ramshero
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #128 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 03:30:55 AM »

ทำงานในพื้นที่ 3 จชต. ขออนุญาตแสดงความคิดเห็นนะครับ
เปรียบเทียบอย่างนี้นะครับ  ถ้าจะต้องเข้าป่าที่เรารู้อยู่แล้วว่ามันเต็มไปด้วยสิงสาราสัตว์อันตรายจำนวนมาก
แต่มีงบประมาณให้เราซื้ออาวุธติดตัวเข้าไปได้แค่มีดไม้เล่มเล็กๆเล่มเดียว
(ซึ่งก็รู้อยู่แล้วว่าไม่มีประสิทธิภาพเพียงพอที่จะต่อสู้กับสัตว์ป่าได้)  
ถามว่าเราจะเลือกอย่างไหนครับ?  ระหว่าง.....
1) เดินเข้าป่าไปตัวเปล่าๆ กับ...
2) เลือกเอามีดไม้เล่มเล็กๆ นี้ ดีกว่าไม่มีอะไรติดมือไปเลย
ถามอีกครับ...แล้วเจ้าหน้าที่ในพื้นที่ไม่มีใครรู้เหรอว่ามันมีเครื่องมือที่ทำงานได้จริงมีประสิทธิภาพดีกว่านี้?
คำตอบคือ....รู้ครับ แต่ราคามันเท่าไหร่? มีงบประมาณเพียงพอที่จะจัดหาให้มั๊ย?
มีใครอยากจะถือมีดไม้เข้าป่า  ถ้ามันมีอาวุธปืนให้เลือกมั่งครับ??

แหม...........  เล่นซื้อตั้ง 535 เครื่อง ราคารวมกว่า 500 ล้านบาท.... ถ้าซื้อของดีซัก 100 เครื่อง ประสิทธิภาพดีกว่า แม่นยำกว่านี้ จะไม่ดีกว่าหรือครับ.......

....หรือเอาปริมาณเข้าว่า......  Tongue
ในความคิดเห็นของผม....เอาปริมาณครับ....
อธิบายอย่างนี้นะครับ  สมมติมีกำลังพลที่ต้องเข้าป่าจำนวน 500 คน  
แต่มีจำนวนเงินที่จะให้ซื้ออาวุธติดตัวได้แค่ 2 กรณี คือ....
1) มีดไม้ 500 เล่ม ให้กำลังพล 500 คน  หรือ
2) อาวุธปืน 100 กระบอก ให้ 100 คน กับอีก 400 คนที่ต้องไปมือเปล่า

ทีนี้มาดูว่า 2 ข้อนี้ ข้อไหนน่าจะเป็นตัวเลือกที่ดีกว่า....
ข้อ 1) สมมติว่ามีดไม้เนี่ยมันเทียบกับไม้ล้างป่าช้าที่ว่า  มีประสิทธิภาพเหมือนการโยนหัวก้อย คือ 50 : 50
500 คน ก็รอดกลับมาได้ครึ่งนึงคือ 250 คน  แต่....
ข้อ 2) คนที่จะรอดกลับมามันจะมีได้แค่ 100 คนนะครับ

และถ้าเรามองในแง่การป้องปราม การมีแค่มีดไม้ถือแกว่งไปแกว่งมา มันก็ยังพอมีผลเป็นการขู่ไม่ให้สัตว์ร้ายเข้ามาทำร้ายได้  จำนวนคนที่รอดกลับมาอาจจะมากขึ้นไปอีกด้วยซ้ำ....

ในความคิดเห็นผม....ผมเลือกข้อ 1) ครับ

มองอีกแง่หนึ่งครับ ถ้าโอกาสถูกมี ๕๐:๕๐
ครั้งที่ ๑ ออกไป ๑๒๘ เหลือกลับมา ๖๔
ครั้งที่ ๒ ออกไป ๖๔ เหลือกลับมา ๓๒
ครั้งที่ ๓ ออกไป ๓๒ เหลือกลับมา ๑๖
ครั้งที่ ๔ ออกไป ๑๖ เหลือกลับมา ๘
ครั้งที่ ๕ ออกไป ๘ กลับมา ๔
ครั้งที่ ๖ ออกไป ๔ กลับมา ๒
ครั้งที่ ๗ ออกไป ๒ กลับมา ๑
ครั้งที่ ๘ ไม่เหลือกลับมา

เราจะเอาแบบนี้หรือ ผมไม่อยากให้เป็นแบบนั้น

ด้วยความเคารพนะครับ....ในมุมมองของผมเป็นดังนี้ครับ..
ถ้าเป็นสถานการณ์ที่จะต้องมีคนออกไป 500 คนทุกครั้ง
แบบที่ 1  ครั้งที่ 1 ออกไป 500  กลับมา 250           แบบที่ 2  ครั้งที่ 1 ออกไป 500 กลับมา 100
แบบที่ 1  ครั้งที่ 2 เพิ่มคนอีก 250  กลับมา 250       แบบที่ 2  ครั้งที่ 2  เพิ่มคนอีก 400  กลับมา 100
แบบที่ 1  ครั้งที่ 3 เพิ่มคนอีก 250  กลับมา 250       แบบที่ 2  ครั้งที่ 3  เพิ่มคนอีก 400  กลับมา 100
แบบที่ 1  ครั้งที่ 4  เพิ่มคนอีก 250  กลับมา 250      แบบที่ 2  ครั้งที่ 4  เพิ่มคนอีก 400  กลับมา 100
แบบที่ 1  ครั้งที่ 5  เพิ่มคนอีก 250 กลับมา 250       แบบที่ 2  ครั้งที่ 5  เพิ่มคนอีก 400  กลับมา 100

สรุปปฏิบัติการ 5 ครั้ง........แบบที่ 1 สูญเสียรวม 1,250 คน   แบบที่ 2  สูญเสียรวม 2,000 คน
แบบที่ 2 สูญเสียมากกว่าแบบที่ 1  ถึง 60 % ครับ

ด้วยความเคารพ
ในข้อ2 100คนที่มีปืน ปกป้องคน400ได้ ข้อ2 มีโอกาศรอดทั้งหมด
แต่ในกรณีข้อที่1ตามเงื่อนใข1คนมีโอกาศรอด50% ถ้าตามหลักความหน้าจะเป็นจริงๆ กลับมาแต่ละรอบไม่ถึงครึ่งน่ะครับ
และของข้อ1 โอกาศรอดทั้งหมดก็ต่ำกว่า0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2010, 04:08:19 AM โดย ramshero » บันทึกการเข้า

Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #129 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 07:47:58 AM »

ม่าย..ช่าย นะตัวเอง อย่าพูดแบบนั้นครับ ผมไม่ได้กังวลชีวิตคนที่ใช้เครื่องนี้หรอกครับ ที่เขากังวลก็ชาวบ้านที่อยู่ในพื้นที่เสี่ยงภัยต่างหากเล่า ส่วนคนใช้ถ้าเขาจะยอมใช้ต่อไปอันนี้ไม่ขัดข้องคร๊าบ ยิ้มีเลศนัย

ผมก็เห็นด้วยครับ ถ้าคนใช้ยอมใช้ทั้งๆอย่างนี้ ผมก็ไม่ขัด แต่ห่วงเวลาที่ว่า ตรวจไม่เจอแล้วมันระเบิดใส่คนอื่นนี่สิ

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
EAK1980 รักในหลวง
ชาติใดไร้รักสมัครสมาน จะทำการสิ่งใดก็ไร้ผล แม้ชาติย่อยยับอับจน บุคคลจะสุขอย่างไร
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 68

ไปได้ทุกที่.....ที่มีทาง ฅ.ฅนสร้างทาง

« ตอบ #130 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 08:59:27 AM »

ที่น่ากลัวที่สุดคือการออกมาปกปิดความจริงของเจ้าหน้าที่และผู้มีอำนาจ...แต่ความเสี่ยงตกอยู่กับผู้ใช้และประชาชน

ถ้ามันใช้ได้จริงและผ่านการทดสอบแบบจริงๆมีผลทดสอบรองรับได้ผลเป็นค่า%ให้คงที่สัก80-90% ก็น่าจะเอาไว้ใช้ได้

แต่นี่แค่ขอทดสอบก็ดูท่าจะล่มแล้ว...ถ้าของดีจริงไม่ควรกลัวครับ...ถ้าทดสอบแล้วทำได้จริงความมั่นใจของผู้ใช้จะสูงขึ้น

ผมเชื่อว่าเจ้าหน้าที่ที่ใช้งานก็คงไม่มั่นใจเท่าไหร่แต่ก็คงมาพูดมากไม่ได้...ถ้าทดสอบแล้วใช้ได้จริงผลที่ได้อีกอย่างคือ

ผู้ที่ทำผิดเขาก็จะกลัวขึ้นมาอีกระดับความมั่นใจเขาจะลดลงไม่ต้องพูดถึงตอนนี้ ดูแล้วฝ่ายตรงข้ามแทบไม่กลัวเราเลย เพราะเขารู้ว่าคุณภาพมันต่ำ

แต่ถ้ามันใช้ไม่ได้จริง...จะได้หาทางปรับปรุงแก้ไขเพื่อความปลอดภัยแก่ผู้ปฏิบัติงานและชาวบ้านครับ

ส่วนเรื่องสั่งซื้อกันยังไงแบบไหน มีข้อบกพร่องตรงไหนก็แก้ไขไปตามเรื่องครับ

จุดสำคัญของเรื่องนี้คือ ความปลอดภัยของเจ้าหน้าผู้ปฏิบัติงานและชาวบ้านในพื้นที่ครับ  ไหว้

Long Live The King

นิ น น า ท
ชัดเจนและจริงใจครับ
Full Member

คะแนน 72

« ตอบ #131 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 12:22:19 PM »

ขออนุญาตทำลิ้งค์ไว้ เพื่ออ่านความเห็นจากแหล่งอื่นเพิ่มเติม..ประกอบการสนทนาเรื่องนี้..นะครับ

http://www.teenoireturns.freeforums.org/gt200-t47.html?sid=c9369f41186e7f00c80f610d09f468ff

อาจจะได้มุมมองกว้างมากยิ่งขึ้นครับ..

หัวดี หัวเก่ง หัวก้าวหน้า
มือเยี่ยม มือกล้า มือขยัน
ใจกว้าง ใจสู้ ใจแบ่งปัน
รู้ทัน รู้ชอบ รู้ตอบแทน...

...ขอแค่นี้เอง..เกินพอ
Tigger21-รักในหลวง-
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

เกิดมาต้องทดแทน บุญคุณแผ่นดิน

« ตอบ #132 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 05:26:35 PM »

ผมเคยดูช่อง3ข่าวตอนเย็นช่วงคุณสรยุทร์สัมภาษ์หมอพรทิพย์เกี่ยวกับนักวิชาที่มีความเห็นที่มีความเห็นขัดแย้งว่าถ้าเขาอยากจะทดสอบหรือทดลองเจ้าเครื่องที่ว่าเนี่ยก็ออกค่าใช้จ่ายเอาเองในการที่จะซื้อเครื่องนี้มาพิสูตร(ประมาณห้าแสน-ล้านเศษ) พอได้ยินอย่างนั้นนักวิชาการก็อึ้ง.................สนิทพูดไม่ออกบอกไม่ถูกอ่ะ ตกใจ คิก คิก คิก คิก

ผมไม่เคยเห็นนักวิชาการที่ว่านี้ ลงมาทำงานในพื้นที่เลย แต่ที่นี่ผมเห็นอาจารย์หมอและลูกน้องลงมาเสี่ยงชีวิตบ่อยมาก เดือนละหลายครั้ง
รักชาตจริงอยู่ที่การกระทำครับ ไม่ใช่แค่ปากพูด ด้วยความเคารพ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ขออนุญาตทำลิ้งค์ไว้ เพื่ออ่านความเห็นจากแหล่งอื่นเพิ่มเติม..ประกอบการสนทนาเรื่องนี้..นะครับ

http://www.teenoireturns.freeforums.org/gt200-t47.html?sid=c9369f41186e7f00c80f610d09f468ff

อาจจะได้มุมมองกว้างมากยิ่งขึ้นครับ..

ขอบคุณมากครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ทำ และ ธรรม......ดีที่สุด
mrwhite
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #133 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 06:21:34 PM »

ขอแสดงความเห็นด้วย  ผมไม่ใช่คนในพื้นที่และไม่ใช่เจ้าหน้าที่

คนใช้งานเจ้าเครื่องนี้ก็คงเป็นเจ้าหน้าที่ระดับล่างๆลงมา  คงไม่กล้ามีปากเสียงกับผู้บังคับบัญชาชั้นสูงหรอกครับ

เวลาโดนสอบถามก็ต้องบอกว่าดี ใช้ได้   ห้ามปฏิเสธ   ไม่งั้นซวย

ramshero
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #134 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 06:32:40 PM »

ผมไม่เคยเห็นนักวิชาการที่ว่านี้ ลงมาทำงานในพื้นที่เลย แต่ที่นี่ผมเห็นอาจารย์หมอและลูกน้องลงมาเสี่ยงชีวิตบ่อยมาก เดือนละหลายครั้ง
รักชาตจริงอยู่ที่การกระทำครับ ไม่ใช่แค่ปากพูด ด้วยความเคารพ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ขอบคุณมากครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้
ด้วยความเคารพ
เพราะไม่อยากให้ใครตายไงครับ ถึงต้องออกมาพูดในสิ่งที่ควรพูด
ต่างคนต่างก็มีหน้าที่ของตน

หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 34
  พิมพ์