เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 06:21:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14 15 16 ... 34
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "เครื่องตรวจจับวัตถุระเบิด "กับ "ไม้ล้างป่าช้า"  (อ่าน 75122 ครั้ง)
Totoman
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #180 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2010, 01:25:41 PM »

มันใช้ได้จริงๆนะครับพี่ ผมเคยลองใช้มาแล้วง่ะ แต่ไม่รู้จะอธิืบายยังไงจริงๆครับ แต่ขอให้มีความเชื่อกันไว้ก่อนนะครับ มันเป็นเรื่องที่ต้องพิสูจได้ ส่วนผมแค่คนที่เคยได้ใช้ได้สัมผัสน่ะครับ แต่อย่าพึ่งคิดว่ามันเป็นไปไม่ได้เชียว
salin - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1327

« ตอบ #181 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2010, 01:56:31 PM »

มันใช้ได้จริงๆนะครับพี่ ผมเคยลองใช้มาแล้วง่ะ แต่ไม่รู้จะอธิืบายยังไงจริงๆครับ แต่ขอให้มีความเชื่อกันไว้ก่อนนะครับ มันเป็นเรื่องที่ต้องพิสูจได้ ส่วนผมแค่คนที่เคยได้ใช้ได้สัมผัสน่ะครับ แต่อย่าพึ่งคิดว่ามันเป็นไปไม่ได้เชียว
ช่วยเล่ารายละเอียดให้ฟังได้ไหมครับ ว่าใช้อย่างไร ค้นหาอะไร ขอบคุณล่วงหน้า
Totoman
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #182 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2010, 02:26:42 PM »

ช่วยเล่ารายละเอียดให้ฟังได้ไหมครับ ว่าใช้อย่างไร ค้นหาอะไร ขอบคุณล่วงหน้า

ครับพี่ ขอออกตัวก่อนว่าผมรู้จักเว๊บนี้จากพี่ชายคนนึงทีเล่นเว๊บนี้อยู่แล้วผมก็อ่านหลายๆเรื่องซึ่งเป็นเรื่องที่ดีและมีสาระมากๆ ผมขอฝากตัวเป็นสมาชิกไว้ ณ.ที่นี้ด้วยนะครับ กำลังจะฝึกยิงปืนอยู่กลางปีนี้อ่ะครับ

เรื่องของ GT200 เนี่ย ผมมีโอกาสได้ลองใช้ เพราะมีภารกิจนึงที่มีการนำเครื่องนี้มา (เมื่อซัก2ปีืืั้ที่แล้ว) ตอนแรกก็ผมมองว่ามันเป็นกล่องกะโหลกกะลา แล้วไม่เคยเชื่อในประสิทธิภาพของเครื่องตัวนี้เลยครับ จนพี่นักบินตำรวจคนนึงที่ต้องใช้ GT200 ในภารกิจนี้ ได้ลองให้ผมใช้ดู โดยการ์ดที่ใส่ตอนนั้นคือการ์ดดินปืนนี่แหละ แถวนั้นเป็นที่โล่งครับ พี่เค้าก็สอนให้ผมใช้ คือคนใช้ หนึ่งเลยต้องรู้วิํธีจับจริงๆ ไม่ใช่ว่าใครก็ใช้ได้นะครับ มือต้องขนานกับพื้นโลก แล้วเสาอากาศก็ต้องไม่แกว่งไปมา ต้องให้มันสมดุลครับ แล้วพี่ตำรวจคนนั้นก็เอาปืนไปซ่อน แล้วก็ลองให้ผมลองเดินแล้วใช้ดู ปรากฏว่าพอถึงจุดที่ปืนซ่อนอยู่ มันก็หมุนจริงๆ พอผมเดินเลยไปแล้วมันก็ยังตามชี้ที่จุดๆนั้นอ่ะครับ ซึ่งผมก็รุสึกแปลกใจอยู่ไม่น้อย เพราะผมถามพี่ตำรวจว่ามันทำงานยังไง ตัวเค้าเองยังตอบไม่ได้เลย(อาจเพราะถูกฝึกมาเพื่อใช้อย่างเดียวกระมัง) แต่ผมเป็น1คนที่เคยใช้แล้วมั่นใจว่ามันทำงานได้จริงๆ แต่ผมก็เข้าใจหลายๆคนนะครับที่ไม่เชื่อ เพราะผมตอนแรกก็ไม่เชื่อจริงๆ บางคนก็บอกเชื่อและเคยใช้ แต่พอถามว่าทำยังไงก็ตอบไม่ได้ซึ่งก็เป็นเหมือนผม  ผมบอกว่าเชื่อ แต่ถามว่าทำงานยังไง ผมยังตอบไม่ค่อยจะได้เลยครับ 

แต่เรื่องทุจริตซื้ออะไรนี่อีกเรื่องนะครับ ผมต้องการบอกเล่าคุณภาพของเครื่องนี้เฉบๆ ^^ ยินดีที่ได้รู้จักพี่ๆทุกคนนะครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1327

« ตอบ #183 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2010, 03:38:01 PM »

ครับพี่ ขอออกตัวก่อนว่าผมรู้จักเว๊บนี้จากพี่ชายคนนึงทีเล่นเว๊บนี้อยู่แล้วผมก็อ่านหลายๆเรื่องซึ่งเป็นเรื่องที่ดีและมีสาระมากๆ ผมขอฝากตัวเป็นสมาชิกไว้ ณ.ที่นี้ด้วยนะครับ กำลังจะฝึกยิงปืนอยู่กลางปีนี้อ่ะครับ

เรื่องของ GT200 เนี่ย ผมมีโอกาสได้ลองใช้ เพราะมีภารกิจนึงที่มีการนำเครื่องนี้มา (เมื่อซัก2ปีืืั้ที่แล้ว) ตอนแรกก็ผมมองว่ามันเป็นกล่องกะโหลกกะลา แล้วไม่เคยเชื่อในประสิทธิภาพของเครื่องตัวนี้เลยครับ จนพี่นักบินตำรวจคนนึงที่ต้องใช้ GT200 ในภารกิจนี้ ได้ลองให้ผมใช้ดู โดยการ์ดที่ใส่ตอนนั้นคือการ์ดดินปืนนี่แหละ แถวนั้นเป็นที่โล่งครับ พี่เค้าก็สอนให้ผมใช้ คือคนใช้ หนึ่งเลยต้องรู้วิํธีจับจริงๆ ไม่ใช่ว่าใครก็ใช้ได้นะครับ มือต้องขนานกับพื้นโลก แล้วเสาอากาศก็ต้องไม่แกว่งไปมา ต้องให้มันสมดุลครับ แล้วพี่ตำรวจคนนั้นก็เอาปืนไปซ่อน แล้วก็ลองให้ผมลองเดินแล้วใช้ดู ปรากฏว่าพอถึงจุดที่ปืนซ่อนอยู่ มันก็หมุนจริงๆ พอผมเดินเลยไปแล้วมันก็ยังตามชี้ที่จุดๆนั้นอ่ะครับ ซึ่งผมก็รุสึกแปลกใจอยู่ไม่น้อย เพราะผมถามพี่ตำรวจว่ามันทำงานยังไง ตัวเค้าเองยังตอบไม่ได้เลย(อาจเพราะถูกฝึกมาเพื่อใช้อย่างเดียวกระมัง) แต่ผมเป็น1คนที่เคยใช้แล้วมั่นใจว่ามันทำงานได้จริงๆ แต่ผมก็เข้าใจหลายๆคนนะครับที่ไม่เชื่อ เพราะผมตอนแรกก็ไม่เชื่อจริงๆ บางคนก็บอกเชื่อและเคยใช้ แต่พอถามว่าทำยังไงก็ตอบไม่ได้ซึ่งก็เป็นเหมือนผม  ผมบอกว่าเชื่อ แต่ถามว่าทำงานยังไง ผมยังตอบไม่ค่อยจะได้เลยครับ 

แต่เรื่องทุจริตซื้ออะไรนี่อีกเรื่องนะครับ ผมต้องการบอกเล่าคุณภาพของเครื่องนี้เฉบๆ ^^ ยินดีที่ได้รู้จักพี่ๆทุกคนนะครับ
+๑ ขอบคุณครับ
ตอนเอาไปซ่อนทำอย่างไรบ้างครับ
Totoman
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #184 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2010, 04:40:42 PM »

+๑ ขอบคุณครับ
ตอนเอาไปซ่อนทำอย่างไรบ้างครับ

คือมันเป็นป่าอ่ะครับ แล้วก็มีบ้านปูนเล็กๆเป็นห้องๆเรียกติดกันหลายห้อง เค้าเอาไปซ่อนที่ห้องที่3อ่ะครับถ้าจำไม่ผิด แล้วครั้งต่อมาเค้าก็เอาไปซ่อนไว้ห้องแรกเลย มันก็ชี้ได้ไม่มีพลาด ถ้าจำไม่ผิดเหมือนจะต้องใช้มือขวาจับด้วย ถ้าผิดพลาดอะไรไปขอโทดด้วยนะครับเรื่องความทรงจำเกี่ยวกับวิธีใช้

ที่สำคัญการ์ดยาบ้ายังมีเลยครับ ยังแซวกับพี่เค้าเลยว่าถ้ามันชี้ขึ้นมาก็ยุ่งดิพี่ อะไรแบบนี้อ่ะครับ Smiley

ปล.การ์ดยาบ้า หรือพวกยาเสพย์ติดอะไรนี่แหละมั้งครับถ้าจำไม่ผิด ตรงนี้ผมให้70%นะครับเรื่องการ์ดยาบ้า เพราะไม่รู้ว่ามันชี้เพราะยาบ้าหรือยาเสพติดที่มีสารเคมีตัวเดียวกันกับยาบ้าอยู่มากกว่าครับ แต่เรื่องดินปืนนี่คอนเฟิมครับ ใช้ได้ชัว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1327

« ตอบ #185 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 12:30:57 PM »

ลองดูเป็นข้อมูล
http://www.manager.co.th/Local/ViewNews.aspx?NewsID=9530000017062
ข่าวเดียวกัน http://www.komchadluek.net/detail/20100205/47423/จีที200ตรวจชี้บึ้มใต้รถหนุ่มอบต.สองทอมดี้มือวาง.html
บทความ
http://www.komchadluek.net/detail/20100205/47368/จีที200ค่าโง่ซ้ำซากที่ต้องจ่ายด้วยชีวิต.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 01:26:00 PM โดย salin » บันทึกการเข้า
Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #186 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 04:14:30 PM »

แถม

จาก กระทู้ http://www.pantip.com/cafe/wahkor/topic/X8831386/X8831386.html

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #187 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 08:22:03 PM »

ก๊ากกซซซซซซซ์  55555555 +1
Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #188 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 09:31:20 PM »

ดูซิตรวจผิดไปตรวจเอาเครื่องมือติดตามสามี(เจ้าชู้)ว่าเป็นระเบิดซะได้

ตำรวจฉะเชิงเทรา ใช้เครื่อง GT200 ตรวจหาวัตถุระเบิดใต้ท้องรถ พบวัตถุต้องสงสัย แต่เป็นเครื่องจีพีเอส ซึ่งเป็นอุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ และมีอุปกรณ์โทรศัพท์มือถือ ไม่พบสารจุดระเบิด...

เมื่อเวลา 18.00 น. วันที่ 5 ก.พ. ร.ต.ท.สมาน ศรีพูล ร้อยเวร สภ.บางกรูด อ.บ้านโพธิ์ จ.ฉะเชิงเทรา ได้รับแจ้งว่า มีผู้นำวัตถุต้องสงสัยมาติดไว้ที่รถยนต์ส่วนตัว ของเจ้าหน้าที่อบต.บางกรูด ซึ่งจอดอยู่บริเวณข้างที่ทำการ อบต.บางกรูด หมู่ 2 ต.บางกรูด จึงประสานไปยังชุดเก็บกู้วัตถุระเบิดกองกำกับการ 2 กองบังคับการฝึกพิเศษ และชุดกวาดล้างและทำลายทุ่นระเบิด ช.พัน 2 ร.อ.ค่ายศรีโสธร อ.เมืองฉะเชิงเทรา และได้เดินทางไปตรวจสอบ พร้อมด้วย พ.อ.องอาจ ชวาลวิวัฒน์ รอง ผอ.กอ.รมน. จ.ฉะเชิงเทรา พ.ท.วีรพจน์ สุภธีระ ผบก.ช.พัน 2 ร.อ.

เมื่อไปถึงในที่เกิดเหตุพบ รถเก๋ง ยี่ห้อฮอนด้ารุ่น ซิตี้ สีบรอนซ์เงิน ทะเบียน กจ 9163 สมุทรปราการ ซึ่งเป็นรถของ จ.อ.อุทิศ ราชพลแสน อายุ 31 ปีอยู่บ้านเลขที่ 120/301 ม.6 ต.บางพลีใหญ่ อ.บางพลีใหญ่ จ.สมุทรปราการ  ซึ่งเป็นเจ้าหน้าที่วิเคราะห์นโยบายและแผน อบต.บางกรูด เมื่อตรวจสอบใต้ท้องรถคันดังกล่าวตรงกัน โคลนล้อ หลังด้านคนขับพบวัตถุต้องสงสัยเป็นกล่องพลาสติกสี่เหลี่ยมสีดำขนาดเท่ากับโทรศัพท์มือถือ จึงได้ใช้เครื่องมือตรวจหา วัตถุระเบิดรุ่น จีที 200 เจ้าหน้าที่ จึงได้กันคนออกไปแล้วใช้เครื่องยิงแรงดันน้ำทำลายวัตถุดังกล่าวจนแตก และ หลุดออก เมื่อเข้าตรวจสอบ พบว่าเป็นชิ้นส่วนอุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ มีแอร์การ์ดอุปกรณ์โทรศัพท์มือถือ ซึ่งไม่พบสารจุดระเบิดแต่อย่างใด

เบื้องต้นคาดว่า ผู้ที่นำมาติดมีจุดประสงค์ เพื่อต้องการใช้เป็นเครื่องติดตามตัวระบบGPS จ.อ.อุทิศ กล่าวว่า หลังเวลาเลิกงานได้มีคนในละแวกนั้นบอกกับตนว่าเห็นผู้หญิงคนหนึ่งมีพฤติกรรมต้องสงสัยถือถุงกระดาษเดินอยู่ใกล้กับรถของตน และก้มๆ เงยๆที่ใต้ท้องรถเมื่อมาตรวจสอบ พบว่าวัตถุดังกล่าว ติดอยู่ที่รถของตน จึงได้โทรศัพท์แจ้งให้เจ้าหน้าที่ตำรวจมาตรวจสอบ ซึ่งภายหลังทราบว่าวัตถุดังกล่าวเป็นเครื่อง GPS เพื่อใช้ติดตาม เนื่องจาก ตนมีนิสัยค่อนข้างเจ้าชู้ และ ไม่ค่อยได้กลับบ้านมาหาภรรยา ซึ่งภรรยาอาจรู้เรื่องดังกล่าวก็เป็นได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 10:06:43 PM โดย Ultraman Taro (Agent 47) » บันทึกการเข้า

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
Totoman
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #189 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2010, 10:31:30 PM »

ถ้ามันเป็นอย่างกาตูนย์จริงๆเป็นผมๆก็คงไม่ขำอ่ะครับ แต่เรากำลังคุยเรื่องประเด็นใช้ได้หรือใช้ไม่ได้อยู่หรือเปล่าหว่า... ถ้าผมเข้าใจผิดขอโทษจริงๆๆๆครับ แต่ยืนยันนะครับ ถ้ามันใช้แล้วไม่ได้ผล100%จริงๆ ยังไงก็ไม่น่าเสี่ยงใช้ครับ Smiley
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #190 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 12:18:13 AM »

ถ้ามันเป็นอย่างกาตูนย์จริงๆเป็นผมๆก็คงไม่ขำอ่ะครับ แต่เรากำลังคุยเรื่องประเด็นใช้ได้หรือใช้ไม่ได้อยู่หรือเปล่าหว่า... ถ้าผมเข้าใจผิดขอโทษจริงๆๆๆครับ แต่ยืนยันนะครับ ถ้ามันใช้แล้วไม่ได้ผล100%จริงๆ ยังไงก็ไม่น่าเสี่ยงใช้ครับ Smiley
ขอโทษนะครับผมขำตรงรูปภายในของ GT200 นะครับ    ลองกลับไปอ่าน link ที่ผมให้ไว้ซิครับ  ว่ามันใช้ได้หรือไม่   ผมไม่ได้มี Doctor Degree ทาง Electronics หรือ physics   ผมทำงานเกี่ยวกับสิ่งที่มองไม่เห็นได้ด้วยตาเปล่า  ต้องใช้เครื่องมือวัดแทนหูแทนตาอยู่ทุกวัน   พอจะเข้าใจหลักการทำงานของ ระบบ อิเล็คโทรนิค บ้าง
อู๋ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #191 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 02:29:02 AM »

คือในมุมผมนะครับ ผมเชื่อว่า GT200 มันคงทำงานได้ระดับนึง  แต่ไม่รู้ว่ากี่%  ความแม่นยำแค่ไหน
เชื่อว่ามันอาศัยหลักงานเดียวกับ ไม้dowsing ที่ใช้หาสิ่งของที่ซ่อนอยู่ใต้ดิน  เราต้องยอมรับไม้dowingทำงานได้แต่เราไม่รู้หลักการทำงานของมัน ว่ามันทำงานได้อย่างไร
ซึ่งไม้dowsing ก็ใช้ในเรื่องเกียวกับความลี้ลับ และไม่ได้เป็นเครื่องมือชี้ชะตาใคร ส่วนใหญ่ใช้หาศพคนที่ตายไปแล้ว ไม่ได้ใช้ป้องกันระวังเหตุอะไร

แต่เครื่องตรวจระเบิดGT200 นี้ เป็นเครื่องที่บอกความเป็นความตายของบางคน โดยเฉพาะคนที่ต้องใช้มันเอง
ถ้าเครื่องนี้มีราคาขายในหลักประมาณพันบาท ผมเชื่อว่าคงพอจะยอมรับกับความเสี่ยงได้และรับได้กับคำว่า  "ดีกว่าไม่มี"

แต่ด้วยค่าตัวมันไปเกือบล้าน  ประสิทธิภาพมันต้อง100%ครับ  เครื่องนี้ทำได้หรือไม่ ?

เมื่อมาวิเคราะห์ถึงการตั้งราคา  ต้นทุนเครื่องนี้  ค่าวัสดุ+ค่ากรรมวิธีการผลิต+ค่าวิจัย+ค่าแรง+ค่าบรรจุภรรฑ์+ค่าโฆษณา+ขนส่ง+กำไร 
ดูจากของภายในแล้วต้นทุนไม่น่าจะสูงไปกว่า วิทยุทรานซิลเตอร์ ครับคิดว่า ค่าความคิดจะสูงเกินไปหรือเปล่า  แล้วของได้คุณภาพตามค่าความคิดหรือเปล่าครับ

ที่สงสัยที่สุดคือ

เกิดเรื่องขนาดนี้ ไม่มีตัวแทนจากผู้ผลิต มาอธิบายหลักการทำงานเลย แม้แต่คนเดียว
คนที่มาแก้ต่างให้เครื่องนี้ ล้วนเป็นแค่ USER เป็นผู้ใช้งาน

ยกตัวอย่างระบบเบรคของโตโยต้ามีปัญหา ทำให้ต้องเรียกรถคืนมาแก้ไขเป็นเป็นล้านคัน .....ประธานบริษัทออกมาขอโทษเอง
ออกมาอธิบายว่าสาเหตุเกิดจากอะไร มีแนวทางแก้ปัญหาอย่างไร มีวิศวกรมาชี้แจงข้อผิดพลาด  เพื่อรักษาชื่อของตัวบริษัทตัวเอง

คนที่มาอธิบายแก้ต่างให้คือใครครับ หมอพรทิพย์ ซึ่งก็เป็น userเป็นลูกค้า  อยากถามว่าเข้าใจระบบดีแค่ไหน......   
ลูกค้ามีหน้าที่ต้องออกมาแก้ต่างหรือครับ
ไม่ใช่เครื่องเกิดมีปัญหาทำงานผิดพลาด   ลูกค้าต้องเรียกตัวแทนมาถามซิครับว่าเครื่องมีปัญหาได้อย่างไร แก้ไขยังไง   สังคมตั้งคำถาม คนตอบต้องเป็นผู้ผลิตซิครับ
ไม่ใช่ลูกค้ามาตอบเอง ...........    แล้วผู้ผลิต ตัวแทน มีใครออกมาอธิบายบ้างมั้ยครับ (หรือมีแต่ผมไม่ทราบ รบกวนแย้งมาได้เลยนะครับ)

มีข้อมูลมากสุดเพียงแค่ คนที่เคยใช้มาอธิบายระบบการทำงานแบบตัวเองก็ยัง งงๆ ตามเว็บต่างๆว่าเป็นหลักการแม่เหล็กเหนี่ยวนำ ไฟฟ้าสถิต
เกี่ยวกันยังไง ก็ไม่สามารถอธิบายได้  ............
ถ้ามีระบบจริง เรื่องใหญ่ขนาดนี้ผู้ผลิตต้องผ่าเครื่องออกมาพิสูจน์แล้วครับ  ต้องอธิบายได้ sensorตรวจจับตรงไหน ตัวไหนประมวลผล พลังงานจากไหน ฯ
แล้วไม่ต้องกลัวใครมาก๊อปด้วย ถ้าคิดระบบล้ำเทคโนโลยี่สูงขนาดนี้  คิดค่าวิชาแพงขนาดนี้ ต้องจดสิทธิ์บัตรนวัตกรรมไว้อยู่แล้วครับ
ถ้าจดสิทธฺบัตรไว้ ต้องเปิดเผยรายละเอียดทุกอย่างอยู่แล้วครับ .........มีมั้ย............ Huh
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 02:31:58 AM โดย อู๋ » บันทึกการเข้า

Life was like a box of chocolate. You never know what You're gonna get.
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #192 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 04:57:28 AM »

อ้างถึง
ถ้ามีระบบจริง เรื่องใหญ่ขนาดนี้ผู้ผลิตต้องผ่าเครื่องออกมาพิสูจน์แล้วครับ  ต้องอธิบายได้ sensorตรวจจับตรงไหน ตัวไหนประมวลผล พลังงานจากไหน ฯ
น้องอู๋ครับ  มีการผ่าดูแล้วครับ แต่ไม่ใช่ผูผลิตนะครับ 
อ้างถึง
A BBC Newsnight investigation of the GT200 in January 2010 found that the "sensor card" contained merely two sheets of card between which was sandwiched a sheet of paper, white on one side and black on the other, that had been cut off from a larger sheet with a knife or scissors. It contained no electronic components whatsoever. When the device's case was dismantled, it too was found to contain no electronic components. Explosives expert Sidney Alford told Newsnight: "Speaking as a professional, I would say that is an empty plastic case."

อ้างถึง
The BBC's Newsnight programme investigated the ADE 651 in a report broadcast in January 2010, asking the University of Cambridge Computer Laboratory to .s one of the "programmed substance detection cards" used in the device to detect TNT. The laboratory found that the card contained only a standard radio frequency security tag of the type used in stores to prevent shoplifting. According to the laboratory's Dr. Markus Kuhn, it was "impossible" for the card to detect anything and it had "absolutely nothing to do with the detection of TNT". The card could not be programmed, had no memory, no microprocessor and no form of information could be stored on it. Despite the high cost of the devices, the cards were worth only about two to three pence (3-5¢) each. Kuhn commented: "These are the cheapest bit of electronics that you can get that look vaguely electronic and are sufficiently flat to fit inside a card." The "card reader" was found to be an empty plastic box. The device was strongly criticised by explosives expert Sidney Alford, who described it as "immoral", telling Newsnight that "it could result in people being killed in the dozens, if not hundreds." Newsnight noted that thousands of people had indeed been killed and injured in devastating car bomb attacks in Baghdad such as the 25 October and 8 December 2009 Baghdad bombings, without the bombers being detected by the ADE 651 devices.[3]
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #193 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 09:25:44 AM »

ที่สงสัยที่สุดคือ

เกิดเรื่องขนาดนี้ ไม่มีตัวแทนจากผู้ผลิต มาอธิบายหลักการทำงานเลย แม้แต่คนเดียว
คนที่มาแก้ต่างให้เครื่องนี้ ล้วนเป็นแค่ USER เป็นผู้ใช้งาน

คนผลิตคงไม่ออกมาหรอกครับ  เงียบไว้ ตั้งบริษัทใหม่  เปลี่ยนรูปร่าง  ตั้งชื่อใหม่ ขายคนอื่นต่อ
khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #194 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 09:31:38 AM »

.................................................มาติดตามข่าวด้วยคนครับ.................................................... ไหว้
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14 15 16 ... 34
  พิมพ์