เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 06:30:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16 17 ... 34
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "เครื่องตรวจจับวัตถุระเบิด "กับ "ไม้ล้างป่าช้า"  (อ่าน 75226 ครั้ง)
kit ๖๗๖๗ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 122

« ตอบ #195 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 09:52:12 AM »

สุดยอด + ครับ

มีเพียงสิ่งเดียวในชีวิตที่จะสามารถพิชิตได้โดยไม่ต้องใช้ความพยายามมากมายคือความล้มเหลว
ramshero
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #196 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 11:11:36 PM »

ข่าวบอก จะไม่มีการตรวจสอบทางเคมี และไม่มีการผ่าพิสูจ เพียงแต่จะทดสอบในห้องปิด
สรุปว่าไม่กล้า

ทำไมไม่กล้า

นปพ2201
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #197 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 11:30:19 PM »

เดินตนเดียวเครื่องไม่ทำงาน  อยากให้ชี้ไปทางใหน ต้องมีคนคอยเดินประกบในทางตรงข้ามครับ (ดูภาพตามข่าว) ที่การ์ดนั้นถูกบรรจุใว้ด้วยวิญญาณนักรบไทยครับ...อนิจาเกิดมาเป็นช่างซ่อม........

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
ramshero
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #198 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2010, 12:35:20 AM »

ถ้า พวกนักวิชาการยอม เรือง ไม่ตรวจทางวิทยาศาสตร์ ไม่เปิดกล่องวิญญาณ ผมว่าโดน ล็อบบี้แล้วหละ

sa-ea-ba-รักในหลวง
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

ความไม่แน่นอนคือสิ่งที่แน่นอน

« ตอบ #199 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2010, 04:57:37 AM »

ถ้ามันเป็นอย่างกาตูนย์จริงๆเป็นผมๆก็คงไม่ขำอ่ะครับ แต่เรากำลังคุยเรื่องประเด็นใช้ได้หรือใช้ไม่ได้อยู่หรือเปล่าหว่า... ถ้าผมเข้าใจผิดขอโทษจริงๆๆๆครับ แต่ยืนยันนะครับ ถ้ามันใช้แล้วไม่ได้ผล100%จริงๆ ยังไงก็ไม่น่าเสี่ยงใช้ครับ Smiley
คือในมุมผมนะครับ ผมเชื่อว่า GT200 มันคงทำงานได้ระดับนึง  แต่ไม่รู้ว่ากี่%  ความแม่นยำแค่ไหน
เชื่อว่ามันอาศัยหลักงานเดียวกับ ไม้dowsing ที่ใช้หาสิ่งของที่ซ่อนอยู่ใต้ดิน  เราต้องยอมรับไม้dowingทำงานได้แต่เราไม่รู้หลักการทำงานของมัน ว่ามันทำงานได้อย่างไร
ซึ่งไม้dowsing ก็ใช้ในเรื่องเกียวกับความลี้ลับ และไม่ได้เป็นเครื่องมือชี้ชะตาใคร ส่วนใหญ่ใช้หาศพคนที่ตายไปแล้ว ไม่ได้ใช้ป้องกันระวังเหตุอะไร

แต่เครื่องตรวจระเบิดGT200 นี้ เป็นเครื่องที่บอกความเป็นความตายของบางคน โดยเฉพาะคนที่ต้องใช้มันเอง
ถ้าเครื่องนี้มีราคาขายในหลักประมาณพันบาท ผมเชื่อว่าคงพอจะยอมรับกับความเสี่ยงได้และรับได้กับคำว่า  "ดีกว่าไม่มี"

แต่ด้วยค่าตัวมันไปเกือบล้าน  ประสิทธิภาพมันต้อง100%ครับ  เครื่องนี้ทำได้หรือไม่ ?

เมื่อมาวิเคราะห์ถึงการตั้งราคา  ต้นทุนเครื่องนี้  ค่าวัสดุ+ค่ากรรมวิธีการผลิต+ค่าวิจัย+ค่าแรง+ค่าบรรจุภรรฑ์+ค่าโฆษณา+ขนส่ง+กำไร 
ดูจากของภายในแล้วต้นทุนไม่น่าจะสูงไปกว่า วิทยุทรานซิลเตอร์ ครับคิดว่า ค่าความคิดจะสูงเกินไปหรือเปล่า  แล้วของได้คุณภาพตามค่าความคิดหรือเปล่าครับ

ที่สงสัยที่สุดคือ

เกิดเรื่องขนาดนี้ ไม่มีตัวแทนจากผู้ผลิต มาอธิบายหลักการทำงานเลย แม้แต่คนเดียว
คนที่มาแก้ต่างให้เครื่องนี้ ล้วนเป็นแค่ USER เป็นผู้ใช้งาน

ยกตัวอย่างระบบเบรคของโตโยต้ามีปัญหา ทำให้ต้องเรียกรถคืนมาแก้ไขเป็นเป็นล้านคัน .....ประธานบริษัทออกมาขอโทษเอง
ออกมาอธิบายว่าสาเหตุเกิดจากอะไร มีแนวทางแก้ปัญหาอย่างไร มีวิศวกรมาชี้แจงข้อผิดพลาด  เพื่อรักษาชื่อของตัวบริษัทตัวเอง

คนที่มาอธิบายแก้ต่างให้คือใครครับ หมอพรทิพย์ ซึ่งก็เป็น userเป็นลูกค้า  อยากถามว่าเข้าใจระบบดีแค่ไหน......   
ลูกค้ามีหน้าที่ต้องออกมาแก้ต่างหรือครับ
ไม่ใช่เครื่องเกิดมีปัญหาทำงานผิดพลาด   ลูกค้าต้องเรียกตัวแทนมาถามซิครับว่าเครื่องมีปัญหาได้อย่างไร แก้ไขยังไง   สังคมตั้งคำถาม คนตอบต้องเป็นผู้ผลิตซิครับ
ไม่ใช่ลูกค้ามาตอบเอง ...........    แล้วผู้ผลิต ตัวแทน มีใครออกมาอธิบายบ้างมั้ยครับ (หรือมีแต่ผมไม่ทราบ รบกวนแย้งมาได้เลยนะครับ)

มีข้อมูลมากสุดเพียงแค่ คนที่เคยใช้มาอธิบายระบบการทำงานแบบตัวเองก็ยัง งงๆ ตามเว็บต่างๆว่าเป็นหลักการแม่เหล็กเหนี่ยวนำ ไฟฟ้าสถิต
เกี่ยวกันยังไง ก็ไม่สามารถอธิบายได้  ............
ถ้ามีระบบจริง เรื่องใหญ่ขนาดนี้ผู้ผลิตต้องผ่าเครื่องออกมาพิสูจน์แล้วครับ  ต้องอธิบายได้ sensorตรวจจับตรงไหน ตัวไหนประมวลผล พลังงานจากไหน ฯ
แล้วไม่ต้องกลัวใครมาก๊อปด้วย ถ้าคิดระบบล้ำเทคโนโลยี่สูงขนาดนี้  คิดค่าวิชาแพงขนาดนี้ ต้องจดสิทธิ์บัตรนวัตกรรมไว้อยู่แล้วครับ
ถ้าจดสิทธฺบัตรไว้ ต้องเปิดเผยรายละเอียดทุกอย่างอยู่แล้วครับ .........มีมั้ย............ Huh

ถูกต้องนะคร๊าบ..+1ให้ครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

สู้เพื่อความถูกต้อง อย่าหวั่นไหวต่อโชคชะตา อย่าหยาบช้ากับคนรอบตัว
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #200 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2010, 08:24:55 AM »

ลองดูกันครับว่าเหมือนเครื่องนี้รึเปล่า  Grin

ขนาดแค่เอาไว้หาลูกกอล์ฟยังไม่ใครหลงเชื่อซื้อมาใช้เลยครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

GolfGiftsGalore ... The Golf Ball Finder...

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #201 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2010, 08:33:44 AM »

ยิ่งฮาเข้าไปอีกก็เรื่องการCharge/Discharge ของเจ้าอุปกรณ์ติงต๊องตัวนี้ครับ ตอน 7:15 นาที
ลองเปรียบเทียบกันดูซิครับ เป็นคุณจะซื้อเจ้า Golfinder ตัวนี้มาใช้รึเปล่า  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

นี่ไม่ใช่clipล้อเลียนGT200นะครับ เค้าทำขายจริงๆ  Shocked

คิดดูลูกกอล์ฟเป็น dielectric ทั้งลูก จะไปมีคุณสมบัติอะไรเหนี่ยวนำได้เนี่ย  ขำก๊าก ขำก๊าก แล้วในสนามย่อมมีลูกกอล์ฟตกค้างอยู่หลายลูก...มันจะชี้ไปที่ลูกของใครดีเนี่ย  ขำก๊าก ขำก๊าก ยิ่งในดอกเลค์มีลูกตกน้ำเพียบแน่นอน  คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 09, 2010, 08:35:26 AM โดย แมวบ้า » บันทึกการเข้า

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #202 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2010, 09:18:31 AM »

ยิ่งฮาเข้าไปอีกก็เรื่องการCharge/Discharge ของเจ้าอุปกรณ์ติงต๊องตัวนี้ครับ ตอน 7:15 นาที
ลองเปรียบเทียบกันดูซิครับ เป็นคุณจะซื้อเจ้า Golfinder ตัวนี้มาใช้รึเปล่า  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

นี่ไม่ใช่clipล้อเลียนGT200นะครับ เค้าทำขายจริงๆ  Shocked

คิดดูลูกกอล์ฟเป็น dielectric ทั้งลูก จะไปมีคุณสมบัติอะไรเหนี่ยวนำได้เนี่ย  ขำก๊าก ขำก๊าก แล้วในสนามย่อมมีลูกกอล์ฟตกค้างอยู่หลายลูก...มันจะชี้ไปที่ลูกของใครดีเนี่ย  ขำก๊าก ขำก๊าก ยิ่งในดอกเลค์มีลูกตกน้ำเพียบแน่นอน  คิก คิก
อิอิอิ
salin - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1327

« ตอบ #203 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2010, 05:16:17 PM »

ทราบข่าวว่าจะมีการทดสอบ GT200 ช่วงเสาร์อาทิตย์นี้
ที่ต้องใช้เวลา ๒ วันเพราะวันหนึ่งทดสอบไม่เกิน ๑๐ ครั้ง
เนื่องจากผู้ใช้ต้องมีสมาธิ หากทดสอบมากสมาธิเสียอาจผิดพลาดได้
ถ้าข่าวนี้ไม่ผิดพลาด  ตกใจ ผมซื้อสุนัขมาดมกลิ่นดีกว่าครับ
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #204 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2010, 07:51:56 PM »

ทราบข่าวว่าจะมีการทดสอบ GT200 ช่วงเสาร์อาทิตย์นี้
ที่ต้องใช้เวลา ๒ วันเพราะวันหนึ่งทดสอบไม่เกิน ๑๐ ครั้ง
เนื่องจากผู้ใช้ต้องมีสมาธิ หากทดสอบมากสมาธิเสียอาจผิดพลาดได้
ถ้าข่าวนี้ไม่ผิดพลาด  ตกใจ ผมซื้อสุนัขมาดมกลิ่นดีกว่าครับ

เจอเรื่องหนัก ๆ   เจ้าตูบก็ถอยเหมือนกันครับ

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #205 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2010, 08:39:04 PM »

๕๕๕
มันคงจะคิดในใจเหมือนกันครับ

ยี้...............

เวปลิงค์

lat=12.6819766386, lon=101.275454466

http://urbany.multiply.com/

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #206 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2010, 08:40:19 PM »

เจอเรื่องหนัก ๆ   เจ้าตูบก็ถอยเหมือนกันครับ

โดนชก โดนชก โดนชก
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #207 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2010, 08:53:17 PM »

เจอเรื่องหนัก ๆ   เจ้าตูบก็ถอยเหมือนกันครับ

โห...จะไม่ถอยได้อย่างไรดูตรงเป้าซิเขลอะเป็นสีน้ำตาลเชียว+

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
supreme
Hero Member

คะแนน 127

« ตอบ #208 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2010, 08:58:53 PM »

ไม่รู้ว่าเหตุการณ์จริงหรือแต่ง  แต่ผมดูแล้วขำมากๆครับ ยิ่งมองหน้าสุนัขก็ยิ่งขำ  ขอบพระคุณมากๆครับ ไหว้

แต่ที่ดูจากข่าว เขาว่าสุนัขดมกลิ่นนี่จะนิยมใช้ ลาบราดอร์รีทรีฟเวอร์ กับเยอรมันเชฟเฟิร์ด เลยคิดว่าน่าเป็นเรื่องแต่ง

การศึกษาโดยไม่คิด ไร้ประโยชน์    การคิดโดยไม่ศึกษา เป็นอันตราย
tanhomes20
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #209 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2010, 08:00:58 AM »

ทาง ปดส.ยังไม่ใช้ในการตรวจหายาเสพติดเลย  เขาให้คำตอบว่าดี แต่เขามั่นใจในสุนัขและเจ้าหน้าที่เขามากกว่า และดูในรายการ tv เขาบอกว่าค่าใช้จ่ายสำหรับสุนัข ต่อตัว ประมาณ 2 - 3 แสนบาทตลอดการใช้งานตามอายุ10 ปี ค่าเครื่องนี้ใช่ฝึกสุนัขแล้วได้ผล 100%  2 -3ตัวดีกว่า แล้วที่แก้ตัวว่าสุนัขเมารถ คนฝึกบอกว่าสุนัขกินยาแก้เมารถได้เหมือนคน  เสียแต่ต้องใช้เวลาในการฝึกเท่านั้น
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16 17 ... 34
  พิมพ์