เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 06:30:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 ... 34
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "เครื่องตรวจจับวัตถุระเบิด "กับ "ไม้ล้างป่าช้า"  (อ่าน 75224 ครั้ง)
tanhomes20
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #210 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2010, 08:03:14 AM »

ทาง ปดส.ยังไม่ใช้ในการตรวจหายาเสพติดเลย  เขาให้คำตอบว่าดี แต่เขามั่นใจในสุนัขและเจ้าหน้าที่เขามากกว่า และดูในรายการ tv เขาบอกว่าค่าใช้จ่ายสำหรับสุนัข ต่อตัว ประมาณ 2 - 3 แสนบาทตลอดการใช้งานตามอายุ10 ปี ค่าเครื่องนี้ใช่ฝึกสุนัขแล้วได้ผล 100%  2 -3ตัวดีกว่า แล้วที่แก้ตัวว่าสุนัขเมารถ คนฝึกบอกว่าสุนัขกินยาแก้เมารถได้เหมือนคน  เสียแต่ต้องใช้เวลาในการฝึกเท่านั้น
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #211 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 08:49:22 AM »

เห็นว่าเมื่อวานมีการทดสอบการทำงาน แต่ทำไมไม่ยอมให้นักข่าวเข้าไป ทดสอบเสร็จก็ไม่ยอมแถลงข่าว กิ๊วก๊าว อ๋อย บู่

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #212 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 09:30:39 AM »

ไม่รู้ว่า มีถ่ายทอด ออกทีวี หรือเปล่าครับ พี่ จอย
กังวล ว่า จะไปกดดันทหาร
เอ.. มัน ยังไง
สรุปว่า ถ้า คนถือ กังวลมาก เครื่องก็จะไม่สัมฤทธิ์ผล
ก็แสดงว่า เครื่องเลือกผู้ใช้
ต้องโทษว่า ผู้ใช้ ไร้ประสิทธิภาพ   หรือเปล่า
ทำลับลมคมใน
ผ่าเครื่องก็ไม่ได้ ติดสัญญา
ก็ยอมเสียสักเครื่อง จะเป็นไรไป ถ้ามันทำให้ อะไร ๆ ดีขึ้น
กระจ่างขึ้น  หรือว่า กลัวความจริง ว่าจะเป็นอย่างที่คิด
แล้วผลกระทบ มันหลายชิ่ง.....

เวปลิงค์

lat=12.6819766386, lon=101.275454466

http://urbany.multiply.com/

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ramshero
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #213 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 10:22:50 AM »

ไม่โปร่งใส
ยอมรับไม่ได้
 แล้วอาจารย์ ม. ดัง ที่ออกมาพูดตอนแรกหายไปไหน
นักวิชาการทั้งหลายทำไมเงียบกันหมด โดนเก็บหมดแล้วเหรอครับ

NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #214 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 11:29:17 AM »

ไม่โปร่งใส
 แล้วอาจารย์ ม. ดัง ที่ออกมาพูดตอนแรกหายไปไหน
นักวิชาการทั้งหลายทำไมเงียบกันหมด โดนเก็บหมดแล้วเหรอครับ

ถูกเก็บตัวอยู่ครับ จะให้ข่าวได้ในวันอังคาร

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #215 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 11:30:04 AM »

http://www.youtube.com/watch?v=S5FMKvPKIgg&feature=player_embedded#

คมชัดลึก 1-8 ลองชมดูครับ ไหว้

your-ประชาธิปไตย
Sr. Member

คะแนน 925

« ตอบ #216 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 12:20:16 PM »

ไม่โปร่งใส

ถูกเก็บตัวอยู่ครับ จะให้ข่าวได้ในวันอังคาร
ใครเก็บ เก็บตัวทำไม แอบตกลง/กดดันอะไรกันรึเปล่า ทดสอบแล้ว ใช้ได้-ไม่ได้ก็ออกมาแถลงแค่นั้นเอง ทำอย่างนี้ผลการทดสอบเชื่อถือไม่ได้ เหมือนกับเอาผู้ต้องหาขึ้นรถแล้วไม่ยอมพาตัวมาควบบคุมที่สถานี ทราบอีกทีก็กลายเป็นศพเพราะคิดหลบหนี/จต่อสู้ขัดขวาง จพง. อย่างนี้จะไม่ให้สังคมแคงใจได้อย่างไร คนไทยไม่ได้โง่นะครับ แถมยังกล้าแสดงออกมากกว่าแต่ก่อนด้วย

"ข้าพเจ้าต่อสู้เพื่อคุณธรรมที่อยู่ในใจของข้าพเจ้า ใครที่ขัดขวางคุณธรรมนั้น ไม่ว่าจะเป็นผู้ใด เราจะถือว่าเป็นศัตรู"
ประเทศไทย รวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย เป็นประชารัฐ...
Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #217 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 12:34:06 PM »

อยากรู้ว่าผลจะออกมาอย่างไร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 01:24:55 PM โดย Ultraman Taro (Agent 47) » บันทึกการเข้า

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #218 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 01:02:49 PM »

ไม่โปร่งใส

ใครเก็บ เก็บตัวทำไม แอบตกลง/กดดันอะไรกันรึเปล่า ทดสอบแล้ว ใช้ได้-ไม่ได้ก็ออกมาแถลงแค่นั้นเอง ทำอย่างนี้ผลการทดสอบเชื่อถือไม่ได้ เหมือนกับเอาผู้ต้องหาขึ้นรถแล้วไม่ยอมพาตัวมาควบบคุมที่สถานี ทราบอีกทีก็กลายเป็นศพเพราะคิดหลบหนี/จต่อสู้ขัดขวาง จพง. อย่างนี้จะไม่ให้สังคมแคงใจได้อย่างไร คนไทยไม่ได้โง่นะครับ แถมยังกล้าแสดงออกมากกว่าแต่ก่อนด้วย

เป็นมารยาทของบุคคลที่อยู่คณะทำงาน  ที่จะไม่ออกมาให้ความเห็นใด ๆ ก่อนที่ผลการตรวจสอบจะเป็นที่ยุติ และมีการแถลงข่าวอย่างเป็นทางการ
ก่อนที่จะออกมาให้ความเห็นในเชิงตำหนิผู้อื่น  กรุณาศึกษาระเบียบวิธีการขั้นตอนการปฏิบัติงานทางวิชาการเสียก่อน
EAK1980 รักในหลวง
ชาติใดไร้รักสมัครสมาน จะทำการสิ่งใดก็ไร้ผล แม้ชาติย่อยยับอับจน บุคคลจะสุขอย่างไร
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 68

ไปได้ทุกที่.....ที่มีทาง ฅ.ฅนสร้างทาง

« ตอบ #219 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 01:08:45 PM »

ไม่โปร่งใส

เป็นมารยาทของบุคคลที่อยู่คณะทำงาน  ที่จะไม่ออกมาให้ความเห็นใด ๆ ก่อนที่ผลการตรวจสอบจะเป็นที่ยุติ และมีการแถลงข่าวอย่างเป็นทางการ
ก่อนที่จะออกมาให้ความเห็นในเชิงตำหนิผู้อื่น  กรุณาศึกษาระเบียบวิธีการขั้นตอนการปฏิบัติงานทางวิชาการเสียก่อน
ไหว้ เรารอฟังผลสรุปกันดีกว่าครับ...แค่ไม่กี่วันเอง  Grin

Long Live The King

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #220 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 01:17:17 PM »

ขออนุญาตเอาคลิปขำๆ....มาให้ชมครับเพื่อรอเวลาผลสรุปของการทดสอบครับ

GT200 by Thai

NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #221 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 01:42:39 PM »

สำหรับพี่ your

http://www.pantip.com/cafe/wahkor/topic/X8853638/X8853638.html

[แจ้งข่าว] อ.เจษ และผม จะหายไปอีกประมาณสองอาทิตย์       

เนื่องจากขณะนี้ อ.เจษฎา ได้เป็นหนึ่งในคณะกรรมการพิจารณาทดสอบเครื่อง GT200 ที่มีคุณหญิงกัลยา รมต. กระทรวงวิทยาศาสตร์เป็นประธานแล้ว จึงไม่สามารถออกมาให้ความเห็นกับสื่อมวลชนได้ ตามมารยาทและข้อตกลงที่ให้ไว้กับ กมธ. ความมั่นคง

ตัวผมซึ่งติดสอยห้อยตามอ. ไปในที่ประชุมด้วย จึงไม่สามารถออกมาให้ความเห็นได้ด้วยเช่นกัน

แต่ผมและอาจารย์ยังอ่านหว้ากอเป็นปกติครับ เพียงแต่ในบางหัวข้อจะไม่สามารถเข้าไปตอบได้ เท่านั้นเอง

จึงมาแจ้งให้เพื่อนๆ ทุกคนทราบ เผื่อเดี๋ยวจะมีใครสงสัยว่าที่หายไปเพราะโดนเก็บไปแล้วหรืออะไร

สำหรับเรื่องการทดสอบที่จะโดยคณะกรรมการ อ.เจษและผมจะพยายามเสนอแนะให้การทดลองเป็นวิทยาศาสตร์และรัดกุมที่สุดเท่าที่จะทำได้ครับ และการรายงานความคืบหน้าของการทดสอบ จะเป็นหน้าที่ของโฆษกประจำคณะกรรมการ (จำไม่ได้แล้วว่าใคร) ครับ ติดตามได้ตามข่าวทีวีและนสพ. ตามปกติ

ขอบคุณครับ

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
ramshero
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #222 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 02:41:47 PM »

ขออนุญาตเอาคลิปขำๆ....มาให้ชมครับเพื่อรอเวลาผลสรุปของการทดสอบครับ

ชอบมากครับ

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #223 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 03:11:37 PM »

ชอบมากครับ
เห็นผลจริงๆ อยากทราบจังว่าต้นทุนเท่าไหร่ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

your-ประชาธิปไตย
Sr. Member

คะแนน 925

« ตอบ #224 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 04:36:20 PM »

สำหรับพี่ your

http://www.pantip.com/cafe/wahkor/topic/X8853638/X8853638.html

[แจ้งข่าว] อ.เจษ และผม จะหายไปอีกประมาณสองอาทิตย์      

เนื่องจากขณะนี้ อ.เจษฎา ได้เป็นหนึ่งในคณะกรรมการพิจารณาทดสอบเครื่อง GT200 ที่มีคุณหญิงกัลยา รมต. กระทรวงวิทยาศาสตร์เป็นประธานแล้ว จึงไม่สามารถออกมาให้ความเห็นกับสื่อมวลชนได้ ตามมารยาทและข้อตกลงที่ให้ไว้กับ กมธ. ความมั่นคง

ตัวผมซึ่งติดสอยห้อยตามอ. ไปในที่ประชุมด้วย จึงไม่สามารถออกมาให้ความเห็นได้ด้วยเช่นกัน

แต่ผมและอาจารย์ยังอ่านหว้ากอเป็นปกติครับ เพียงแต่ในบางหัวข้อจะไม่สามารถเข้าไปตอบได้ เท่านั้นเอง

จึงมาแจ้งให้เพื่อนๆ ทุกคนทราบ เผื่อเดี๋ยวจะมีใครสงสัยว่าที่หายไปเพราะโดนเก็บไปแล้วหรืออะไร

สำหรับเรื่องการทดสอบที่จะโดยคณะกรรมการ อ.เจษและผมจะพยายามเสนอแนะให้การทดลองเป็นวิทยาศาสตร์และรัดกุมที่สุดเท่าที่จะทำได้ครับ และการรายงานความคืบหน้าของการทดสอบ จะเป็นหน้าที่ของโฆษกประจำคณะกรรมการ (จำไม่ได้แล้วว่าใคร) ครับ ติดตามได้ตามข่าวทีวีและนสพ. ตามปกติ

ขอบคุณครับ

ขอบคุณที่ประชาสัมพันธ์ให้ทราบครับ...ห้องหว้ากอนนานๆเข้าไปที ส่วนใหญ่จะป้วนเปี้ยนอยู่รัชดามากกว่า เป็นกำลังใจให้ครับผม

"ข้าพเจ้าต่อสู้เพื่อคุณธรรมที่อยู่ในใจของข้าพเจ้า ใครที่ขัดขวางคุณธรรมนั้น ไม่ว่าจะเป็นผู้ใด เราจะถือว่าเป็นศัตรู"
ประเทศไทย รวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย เป็นประชารัฐ...
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 ... 34
  พิมพ์