เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 06:25:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 24 25 26 [27] 28 29 30 ... 34
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "เครื่องตรวจจับวัตถุระเบิด "กับ "ไม้ล้างป่าช้า"  (อ่าน 75169 ครั้ง)
SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #390 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2010, 09:37:58 AM »

เห็น "คุณ your "  เขียนกล่าวหา คนโน้น คนนี้ แถมั่ง เกรียนมั่ง  ค่อนข้างบ่อยมาก
และชอบเอา อคติตัวเอง ไปเสนอ ไปป่วนหลายหัวข้อ โดยไร้มารยาทบ่อยมาก เช่นกัน  
ทำเช่นนี้บ่อยๆครั้ง  ประเภทเขียนอะไร?  ไม่ค่อยคิด เขียนอย่าง ทำอย่าง ไม่รู้จักอาย
ผมเลยพาลเข้าใจเอาเองว่า หน้าด้านอีกต่างหาก !!?

ถึงแม้ผมอาจจะไม่เห็นด้วยทั้งหมดในประเด็นนี้ ที่ "คุณ Bird" แสดงความคิดเห็น
สำหรับกรณี GT 200 แต่ขอให้รับรู้ไว้เถอะว่า  สำหรับผม ระหว่างระบบความคิด
และวุฒิภาวะที่แสดงออกมาของ "คุณ Bird " กับ "คุณ your " สำหรับเวปนี้ 

พูดกันตรงๆ สำหรับผม  "คุณ your" นั่น ไม่ได้ขี้ฝุ่นของรองเท้า ของ "คุณ Bird " หรอกครับ... Wink

ถ้ามองกันในแง่การนำเสนอหรือแสดงออก "คุณ Bird " เป็นสมาชิกท่านหนึ่งในเวปนี้
ที่เขียนอะไร? แล้วผมชอบอ่าน... เยี่ยม

กลับไปนั่ง บวกแต้ม ชดเชยสิ่งที่ตัวเองขาด หากระจกส่องดูตัวเองบ้าง เถอะครับ
ชีวิตมันจะได้เลิกอคติ เลิกมองโลกและคนอื่นที่คิดไม่เหมือนตนในแง่ร้าย

ที่สำคัญ เป็นห่วงครับ ...อย่าคลุ้มคลั่ง  ด่าประจานตัวเองในเวปให้คนอื่นอ่านอีกหล่ะ?...ผมล่ะอายแทนครับ ... คิก คิก

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #391 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2010, 09:44:05 AM »

เห็น "คุณ your "  เขียนกล่าวหา คนโน้น คนนี้ แถมั่ง เกรียนมั่ง  ค่อนข้างบ่อยมาก
และชอบเอา อคติตัวเอง ไปเสนอ ไปป่วนหลายหัวข้อ โดยไร้มารยาทบ่อยมาก เช่นกัน  
ทำเช่นนี้บ่อยๆครั้ง  ประเภทเขียนอะไร?  ไม่ค่อยคิด เขียนอย่าง ทำอย่าง ไม่รู้จักอาย
ผมเลยพาลเข้าใจเอาเองว่า หน้าด้านอีกต่างหาก !!?

ถึงแม้ผมอาจจะไม่เห็นด้วยทั้งหมดในประเด็นนี้ ที่ "คุณ Bird" แสดงความคิดเห็น
สำหรับกรณี GT 200 แต่ขอให้รับรู้ไว้เถอะว่า  สำหรับผม ระหว่างระบบความคิด
และวุฒิภาวะที่แสดงออกมาของ "คุณ Bird " กับ "คุณ your " สำหรับเวปนี้ 

พูดกันตรงๆ สำหรับผม  "คุณ your" นั่น ไม่ได้ขี้ฝุ่นของรองเท้า ของ "คุณ Bird " หรอกครับ... Wink

ถ้ามองกันในแง่การนำเสนอหรือแสดงออก "คุณ Bird " เป็นสมาชิกท่านหนึ่งในเวปนี้
ที่เขียนอะไร? แล้วผมชอบอ่าน... เยี่ยม

กลับไปนั่ง บวกแต้ม ชดเชยสิ่งที่ตัวเองขาด หากระจกส่องดูตัวเองบ้าง เถอะครับ
ชีวิตมันจะได้เลิกอคติ เลิกมองโลกและคนอื่นที่คิดไม่เหมือนตนในแง่ร้าย

ที่สำคัญ เป็นห่วงครับ ...อย่าคลุ้มคลั่ง  ด่าประจานตัวเองในเวปให้คนอื่นอ่านอีกหล่ะ?...ผมล่ะอายแทนครับ ... คิก คิก

โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก ตรงใจมากครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 28, 2010, 09:47:46 AM โดย Wrangler 1 » บันทึกการเข้า

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #392 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2010, 12:32:39 PM »

สรุปพี่ไทยโดนหลอก  Grin Grin
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #393 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2010, 12:43:06 PM »

ผบ.ทบ.ส่วนใหญ่จะเป็นบุคคลากรเหล่าทหารราบ
เหตุผล
หน้างานของทหารมีหลายแบบ  งานเอกสาร  งานวางแผน  ทหารปืนใหญ่หรือทหารช่างจะทำงานกับเครื่องมือ  ใช้งานเครื่องจักรกลในความรับผิดชอบของตนไปตามแผนงาน  แต่ทหารราบไม่ว่าจะเป็นทหารบก หรือนาวิกโยธินจะทำงานกับคน  งานของทหารราบคือการนำหน้า พาลูกน้องเดินเท้าเข้าหาปากลำกล้องปืนของข้าศึก  ดังนั้นทหารราบจึงถูกฝึกมีลักษณะผู้นำสูงมาก   ปัจจัยหนึ่งคือการให้ความสำคัญกับขวัญและกำลังใจของลูกน้อง

ในเมื่อกำลังพลผู้ปฏิบัติงาน ยังคงเชื่อมั่นในเครื่องมือชิ้นนี้  ควรหรือที่จะหักดิบ เอาตัวรอดโดยการสั่งเก็บ ทั้งที่ยังไม่สามารถหาเครื่องมือทดแทนให้

สิ่งที่ทำไปแล้ว ก็คือการกำหนดกรอบการทำงานให้กำลังพลในระดับผู้ปฏิบัติ  บอบช้ำน้อยที่สุด   เพราะทหารไม่เคยสอนให้ลูกน้องจัดฉาก หรือยัดของกลางเพื่อปิดปากประชาชน

คงเป็นเรื่องไร้ประโยชน์ที่จะอธิบายเรื่องลักษณะผู้นำให้กับผู้มีอคติ  มืดบอด

พี่ครับ ............. คนมีอคติ มืดบอด อธิบายอย่างไร ก็ไม่ฟังหรอกครับ เขามีธงของเขาแบบนี้ ............. เหมือนสีซอครับ

หมวดต๊อด ก็ทำได้แค่เอาบทวิจารณ์ วิเคราะห์ของนักวิชาการมาโพส เพื่อสร้างเครดิตของตัวเองเท่านั้น ............. เสริมกับการโพสดิสเครดิตผู้นำกองทัพบ่อยๆตามสันดาน ที่เราเห็นกัน .............

แต่หมวดต๊อด ไม่เคยกล่าวถึงวงการตำรวจที่ตัวเองทำงานอยู่เลยว่าซื้อ-ขายตำแหน่งกันขนาดไหน? ................ แค่ ผบ.ตร.คนเก่าเกษียณราชการไปตั้งแต่ 30 ก.ย.52 แล้ว ป่านนี้ยังหา ผบ.ตร.ตัวจริงไม่ได้เลย ............... หรือตำรวจเองไม่คนเหมาะสมพอที่รับตำแหน่งนี้

หมวดต๊อดเอาวิธีการที่จะทำอย่างไร ไม่ให้ตำรวจ ผู้ร่วมอาชีพของหมวดต๊อด ในส่วนที่เลวๆ เลิกซื้อ-ขายตำแหน่ง เลิกคุมซ่อง ไถกระหรี่ เลิกไถรถรับจ้าง เลิกรับส่วยคิวมอเตอร์ไซค์รับจ้าง เลิกจัดซื้อของแพงๆ มาโพสให้พรรคพวกในเวปนี้ฟังดีกว่า ..............

ส่วนเรื่องในกองทัพ ถ้าไม่รู้จริง ก็อย่าเสือกอวดรู้วิจารณ์นักเลย ......... ทหารก็ไม่ได้เป็น งานก็ไม่ได้ไปเสือกในเรื่องนั้นๆ  เป็นตำรวจแท้ๆ  ดันเสือกอวดรู้.......................

เกินหน้าไปหน่อยนะ หมวดต๊อด .............. เดี๋ยวรองผู้การ ที่ชะอำเขาจะว่าเอา ว่าเอาเวลามาเที่ยวโพสด่าพรรคพวกเขา ............. แถมโพสแบบโง่ๆด้วย................

เครื่อง CT200 อะไรนั่น ตำรวจก็ซื้อมาใช้ไม่ใช่หรือ ................... กล้าวิจารณ์เรื่องห่วยๆของตำรวจให้ฟังบ้างได้ไหม หมวดต๊อด

หรือปอดแหก ไม่กล้าวิจารณ์ความชั่วๆ ในวงการของตัวเอง

ที่ผมอ้างข้อความคุณ Bird เพราะเป็นข้อความที่รู้สึกว่าอะรุ้มอะหร่วยน่ะคุณ your.... จริงๆแล้วผมชอบข้อความนี้
นี่ก็"แถ"เหมือนกันครับ

จะคิดว่าแถก็ตามใจเถิด .................แต่จริงๆคือ"ด่า"

ทราบไว้ก็แล้วกันนะ คุณตำรวจเฮงซวย

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #394 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2010, 02:30:47 PM »

ผมบอกชัดเจนในที่มาของความคิดครับ  เรื่องผิดถูกเป็นเรื่องหนึ่ง ซึ่งต้องยอมรับ
เรื่องศิลปการบริหารคนและจิตวิทยา ก็เป็นอีกเรื่องที่ต้องคำนึง

เช่นเดียวกับหลักนิติศาสตร์ และ รัฐศาสตร์ เป็นสิ่งที่ผู้บริหารองคาพยพใดๆ ต้อง"เป็น" และเรียนรู้หยิบใช้ให้สมดุลย์

หมวดหนุ่มยังอ่อนด้อยนัก ในเรื่องเหล่านี้  เพราะคุณวุฒิ วัยวุฒิ และความสามารถรับรู้ประมวลการณ์  ...  ผมต้องทำใจ ไม่ถือสา

แต่อยากให้ระวังวาจามากกว่านี้  เพราะมันเป็นข้อบกพร่อง ที่ทำให้ไม่ได้รับการยอมรับและให้เกียรติ อย่างที่หมวดต้องการอยู่ลึกๆ

ถ้ายังไม่เชี่ยวเรื่องระบบความคิด หรือไม่เคยศึกษาการบริหารในขั้นเสธ. ...  ความคิดและวาจาบางประเภท เก็บไว้ก่อนดีกว่าครับ

ผมเริ่มชอบคุณBirdจากกระทู้นี้แฮะ  เยี่ยม
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #395 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2010, 07:22:18 PM »

ผมจะมองดูคุณ your ตลอด... แต่พูดได้คำเดียว แปลกใจ และหมดอารมณ์ โมโห อยู่คนเดียว...

ผมเกลียดตำรวจ... โดยเฉพาะ ตชด. ที่มายิงแก๊สน้ำตาที่หน้าทำเนียบ.... บาดแผลนั้นผมไม่มีวันลืม...

หัดสำนึกบุญคุณ... ที่ยังมีแผ่นดินเหยียบอยู่ซะบ้าง...  ว่างๆ ลองถอดยศมาคุยกันมั๊ย...

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #396 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2010, 07:44:17 PM »

เสียดายอยู่อย่างเดียว... วันนั้นผมเสือกไม่มีปืน... เลยโดนถูกกระทำอย่างเดียว.... แต่วันนี้ไม่ใช่แล้ว

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #397 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2010, 09:51:30 PM »

แปลกใจว่าคนที่มีอคติกับหน่วยงานที่ต้องร่วมมือประสานกันแบบนี้เป็นผู้นำหน่วยได้อย่างไร  สงสารผู้ใต้บังคับบัญชาที่มีหัวหน้าแบบนี้ จะตายวันตายพรุ่งยังไม่รู้เลย  Undecided

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #398 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2010, 09:55:50 PM »

ผมจะมองดูคุณ your ตลอด... แต่พูดได้คำเดียว แปลกใจ และหมดอารมณ์ โมโห อยู่คนเดียว...

ผมเกลียดตำรวจ... โดยเฉพาะ ตชด. ที่มายิงแก๊สน้ำตาที่หน้าทำเนียบ.... บาดแผลนั้นผมไม่มีวันลืม...

หัดสำนึกบุญคุณ... ที่ยังมีแผ่นดินเหยียบอยู่ซะบ้าง...  ว่างๆ ลองถอดยศมาคุยกันมั๊ย...
จะเหมาหมดก็ไม่ถูกมั้งครับ  คนดีก็มีครับ 
Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

Ordinary Man on Earth

« ตอบ #399 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2010, 10:18:04 PM »

ขอบคุณ คุณ SA-KE , คุณจ้าว และคุณตั้ว  สำหรับความเข้าใจ และไมตรีที่มีให้
แม้ความเห็นไม่ตรงกันทั้งหมด  แต่ก็รับรู้ได้ถึงมิตรภาพ

ผมก็เป็นแฟนประจำข้อความของทุกท่านเช่นกันครับ ...  Wink

สู้กับผู้อื่นให้น้อยลง ......สู้กับจิตตนให้มากขึ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #400 เมื่อ: มีนาคม 01, 2010, 07:41:18 AM »

ผมหมายถึงบางหน่วย ไม่มีความรู้ในการใช้แก๊สน้้ำตา... ไม่มีประสบการณ์ในการสลายการชุมนุม.. กับเรียกมาสลายการชุมนุม...

ไม่มีการเตือน... ยิงใส่กลางกลุ่มคนเลย... จนมีผู้บาดเจ็บและล้มตาย....

และที่ผมแค้นที่สุด... คือยัดเยียดข้อหาให้คนตายอีก!!

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #401 เมื่อ: มีนาคม 01, 2010, 08:36:39 AM »

ผมหมายถึงบางหน่วย ไม่มีความรู้ในการใช้แก๊สน้้ำตา... ไม่มีประสบการณ์ในการสลายการชุมนุม.. กับเรียกมาสลายการชุมนุม...

ไม่มีการเตือน... ยิงใส่กลางกลุ่มคนเลย... จนมีผู้บาดเจ็บและล้มตาย....

และที่ผมแค้นที่สุด... คือยัดเยียดข้อหาให้คนตายอีก!!
คุณตั้วก็แค่เขียนเพิ่มนิดหน่อยว่า  เกลียดตำรวจเลว  หรือ ตชด ที่เลว ก็แค่นั้นครับ
เพื่อน สมช ในนี้เป็น ตำรวจก็หลายท่าน  ตชด ก็มี   
แล้วคุณตั้วใช้แก๊สน้ำตา และสลายฝู่งชนเป็นหรือครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #402 เมื่อ: มีนาคม 01, 2010, 09:30:00 AM »

คุณตั้วก็แค่เขียนเพิ่มนิดหน่อยว่า  เกลียดตำรวจเลว  หรือ ตชด ที่เลว ก็แค่นั้นครับ
เพื่อน สมช ในนี้เป็น ตำรวจก็หลายท่าน  ตชด ก็มี  
แล้วคุณตั้วใช้แก๊สน้ำตา และสลายฝู่งชนเป็นหรือครับ

ยิงแก๊สน้ำตาเค้าจะยิงเป็นวิถีโค้ง และจุดตกต้องไม่ลงกลางกลุ่มผู้ชุมนุม  ไม่ใช่ยิงตรงๆใส่กลางกลุ่มผู้ชุมนุมครับ... พี่เจษ ไหว้

ผมเกลียดตำรวจที่เลว... กราบขอโทษตำรวจที่ดีด้วยครับ....ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2010, 09:52:44 AM โดย dignitua » บันทึกการเข้า

ss_aong
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #403 เมื่อ: มีนาคม 01, 2010, 08:07:38 PM »

เมื่อเช้าเขาผ่าให้ชมแล้ว กลวงโบ๋จนน่าตกใจเลยนะครับ

คนผ่านทาง ในแสงจันทร์
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #404 เมื่อ: มีนาคม 01, 2010, 09:15:55 PM »

ผ่าเห็นข้างในกันแล้ว คงไม่มีใครคิดเอาไปถือแทนเครื่องลางเวลาตรวจหาระเบิดแล้วนะครับ  Grin

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
หน้า: 1 ... 24 25 26 [27] 28 29 30 ... 34
  พิมพ์