เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 06:25:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 25 26 27 [28] 29 30 31 ... 34
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "เครื่องตรวจจับวัตถุระเบิด "กับ "ไม้ล้างป่าช้า"  (อ่าน 75165 ครั้ง)
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #405 เมื่อ: มีนาคม 01, 2010, 10:23:52 PM »

ผ่าเห็นข้างในกันแล้ว คงไม่มีใครคิดเอาไปถือแทนเครื่องลางเวลาตรวจหาระเบิดแล้วนะครับ  Grin

เศร้า   อะไรกันเนี่ย............... เศร้า

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #406 เมื่อ: มีนาคม 01, 2010, 11:27:35 PM »

http://www.youtube.com/watch?v=46lNXyVmT_Q&feature=player_embedded#

ไหว้ขอขอบคุณเจ้าของLink ด้วยครับ ไหว้

Tืa์M๊ ┇รัnใuxaวJ
T็a๋kํk็y็l๊i็v์e์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 64

2341E51F

« ตอบ #407 เมื่อ: มีนาคม 01, 2010, 11:56:12 PM »

ตอนแรกที่เห็นเครื่องนี้ ผมคิดว่า จะใช้ช่องเสียบการ์ดแบบพอดี  แต่ที่ไหนได้ เป็นช่องกว้างๆ เเละ
ไม่มีวงจรอะไรเลย

www.gunsandgames.com

-๊S็a๊F๋e์T๋Y์   A๋c๊c๋u๊r๋aํt๋Eื   S๊m์o๊o่TัH์   F๊a๋s๋T๊-๊
Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #408 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 12:01:57 AM »

เครื่องละล้าน Huh

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #409 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 12:06:08 AM »

ปักใจเชื่อตั้งแต่แรกแล้วว่าต้องเป็นแบบนี้ ... ซื้อไม่ถูกแต่หวย

แล้วถามหน่อยว่า ... รู้แล้วประชาชนคนเสียภาษี ทำอะไรได้ล่ะครับ  ตกใจ

ไร้คำกล่าว............................................
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #410 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 12:59:25 AM »

ผ่าเห็นข้างในกันแล้ว คงไม่มีใครคิดเอาไปถือแทนเครื่องลางเวลาตรวจหาระเบิดแล้วนะครับ  Grin

ไม่ต้องถือครับ........เอาเชือกผูกห้อยคอไว้ทำเป็นเครื่องราง ของขลัง  เพื่อขวัญและกำลังใจ.......... คิก คิก

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #411 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 01:13:54 AM »

ไม่ต้องถือครับ........เอาเชือกผูกห้อยคอไว้ทำเป็นเครื่องราง ของขลัง  เพื่อขวัญและกำลังใจ.......... คิก คิก

งั้นไม่ต้องห้อยให้เกะกะหรอกพี่ อาราธนาไว้ที่บ้าน พอจะออกไปทำงานก็กราบงามๆ3ที  Grin
prawin -รักในหลวง-
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 273

« ตอบ #412 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 02:11:18 AM »

จะเอาถูกต้อง  หรือเอาถูกใจนายดีล่ะทีนี้
ประเทศไทยมีดีหลายๆอย่าง  ยกเว้นผู้ใหญ่ที่คิดดีกับบ้านเมืองมีน้อย
บางเรื่องเป็นเรื่องง่ายๆ  แต่ผู้ใหญ่กลับคิดให้มันยากเพราะผลประโยชน์พวกพ้อง รุ่น เพื่อนฝูง

ผู้ใหญ่ที่มีอำนาจ บารมี บริวาร  ถ้ายึดหลักความถูกต้อง คุณธรรม  ประเทศไทยคงร่มเย็นกว่านี้
ทำไม่ผู้ใหญ่ที่มีอำนาจสั่งซื้อ  ไม่ทดสอบแบบนี้ก่อนว่ามันใช้ได้หรือไม่  อธิบายหลักการทำงานของเครื่องได้  แล้วค่อยซื้อ
เด็กๆเค้าจะได้ไม่ตะโกนว่า...

ขอขอบคุณผู้ใหญ่คนจริง พลเอกปฐมพงษ์  เกษรสุข  ที่อธิบายเรื่องยากๆให้เป็นเรื่องง่ายๆโดยที่เด็กๆเข้าใจได้ดี  มีรูปประกอบ
โดยไม่ต้องหลบๆซ่อนๆทำกัน (แต่ใช้จริงไม่เห็นหลบซ่อนเดินดุ่ยๆไปหาระเบิด มีรถสวนกันให้ขวักไขว่ กล้องก็เดินตามได้)

เป็นกำลังใจให้ทหารผู้น้อยที่ทำงานทุกท่านดวงตาเห็นธรรม แคล้วคลาดปลอดภัย  ได้กลับบ้านไปหาลูกเมีย พ่อแม่พี่น้องครับ 

คนดีไม่มีคำว่าเป็นกลาง เพราะคนดีแยกแยะความผิด ความชั่ว และความดีออกจากกันได้
เมื่อเราเป็นคนดี และเราเห็นอยู่แล้วว่าอะไรดี อะไรชั่ว  แล้วเราจะยืนอยู่เป็นกลางได้อย่างไร
การเป็นกลางในสภาวะที่แข่งกันระหว่างความดีและความชั่ว เรียกว่าความกลัวแห่งคนขี้ขลาด
หยุดกลัว หยุดขี้ขลาด

อ.เสรี วงษ์มณฑา 18/11/5
prawin -รักในหลวง-
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 273

« ตอบ #413 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 02:23:14 AM »

น่าจะเอางบ 1000ล้าน   ไปฝึกหมาตำรวจ      K9  ดีกว่า

หรือหมาตำรวจต้องเอาใจใส่ ให้ข้าวให้น้ำ 

ไม่เหมือน GT200 ใช้ไฟฟ้าสถิตย์  ไม่ต้องดูแลรักษายาก ผู้ใหญ่คอยซื้อให้ง่ายๆๆ

หมาตำรวจเรียก K9    หมาทหาร  เรียกว่าอะไรครับ

คนดีไม่มีคำว่าเป็นกลาง เพราะคนดีแยกแยะความผิด ความชั่ว และความดีออกจากกันได้
เมื่อเราเป็นคนดี และเราเห็นอยู่แล้วว่าอะไรดี อะไรชั่ว  แล้วเราจะยืนอยู่เป็นกลางได้อย่างไร
การเป็นกลางในสภาวะที่แข่งกันระหว่างความดีและความชั่ว เรียกว่าความกลัวแห่งคนขี้ขลาด
หยุดกลัว หยุดขี้ขลาด

อ.เสรี วงษ์มณฑา 18/11/5
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #414 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 09:14:16 AM »

ผมว่าส่วนใหญ่เราชอบยกให้ฝรั่งเป็นคนที่เก่ง น่าเชื่อถือ ลืมไปฝรั่งที่โงและโกงก็มี

เลยโดนหลอกซะ...หลับหูหลับตาเชื่อตามฝรั่ง อีกอย่างก็อาจมีผลประโยชน์ด้วย

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #415 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 09:32:37 AM »

อยากทราบว่าหลังจากนี้ใครจะเป็นผู้รับผิดชอบ..... โปรดติดตามตอนต่อไป Cheesy

kit ๖๗๖๗ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 122

« ตอบ #416 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 10:09:53 AM »

เงินภาษี ของพวกเราหรือเปล่าเนี้ย หัวเราะร่าน้ำตาริน

มีเพียงสิ่งเดียวในชีวิตที่จะสามารถพิชิตได้โดยไม่ต้องใช้ความพยายามมากมายคือความล้มเหลว
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #417 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 10:14:35 AM »

อยากทราบว่าหลังจากนี้ใครจะเป็นผู้รับผิดชอบ..... โปรดติดตามตอนต่อไป Cheesy

เรื่องนี้ทำให้ถึงถึงโครงการไทยเข้มแข็งที่เรื่องเริ่มเงียบหายไป
ไหนจะปุ๋ยปลอม ไหนจะเครื่องกรองน้ำแสนแพงที่ท้องถิ่นไม่ได้ต้องการ และอื่นๆอีกเพียบบบบบ.... เงินภาษีเราๆอีกเท่าไร

เพราะฉะนั้นเรื่องนี้ก็คงไม่มีอะไรต่อให้วุ่นวายหรอกครับ เพราะก็จะสรุปออกมาว่าเรา(เต็มใจให้)โดนฝรั่งหลอก
ก็ฟ้องร้องกันไป ทุนจดทะเบียนบริษัทสักสิบล้าน ก็ล้มบนฟูกกันไป เงินภาษีพวกเราก็สูญกันไป......

ข้อดีของเรื่องนี้มีอย่างเดียวคือ ทหารในพื้นที่จะได้ไม่ต้องเอาชีวิตเข้าไปเสี่ยงด้วยเครื่องปัญญาอ่อนพวกนี้อีกต่อไป
หรือถ้าใครคิดว่ามีอะไรให้ถือดีกว่าไม่มีอันนี้ก็ช่วยไม่ได้แล้ว พกปลัดขิกยังมีคุณค่าทางจิตใจมากกว่าอีก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
supreme
Hero Member

คะแนน 127

« ตอบ #418 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 11:05:43 AM »

ผ่าให้เห็นชัดเจนแบบนี้ก็ดีเหมือนกัน จะได้ไม่ต้องมาคาใจกันทั้ง ๒ ฝ่าย  อนาคตคนทำงานคงได้รับเครื่องทดแทนที่มันทำงานได้จริงๆไม่ได้โม้  และเหตุการณ์นี้คงให้บทเรียนกับผู้เกี่ยวข้องหลายๆท่าน ที่ต้องรอบครอบกว่านี้

การศึกษาโดยไม่คิด ไร้ประโยชน์    การคิดโดยไม่ศึกษา เป็นอันตราย
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #419 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 02:29:02 PM »

ขอเป็นกำลังใจให้เจ้าหน้าที่ทุกหน่วยงานทั้งทหาร ตำรวจ อส.ในพื้นที่เสี่ยงภัยทุกท่านอย่าท้อถอยครับ  เยี่ยม หลงรัก / น้องชายผมเป็น นปพ.จากสระบุรี  ลงไปอยู่มา 1 ปีครับ กลับมาผู้บังคับบัญชาอนุมัติลงสืบจังหวัด ผมก็พอจะทราบเหตุการในพื้นที่บ้าง                                                     องค์พระสยามเทวาธิราชสถิตย์ฟากฟ้ายิ่งใหญ่  ร่มพระบารมีจากองค์พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว  คุ้มครองไทยครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
หน้า: 1 ... 25 26 27 [28] 29 30 31 ... 34
  พิมพ์