เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 06:16:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 28 29 30 [31] 32 33 34
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "เครื่องตรวจจับวัตถุระเบิด "กับ "ไม้ล้างป่าช้า"  (อ่าน 75058 ครั้ง)
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #450 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 10:16:44 AM »

อ่านกระทู้นี้แล้วนึกถึงกระทู้ญี่ปุ่นของท่าน aniki

ระดับผู้บัญชาการคนหนึ่งถูกย้ายไปตำแหน่งไร้ความหมายนั่งข้างหน้าต่าง เพราะตอนย้ายสำนักงานเอกสารหาย ไม่เกี่ยวกับแก แต่ในระบบญี่ปุ่นแกต้องรับผิดชอบ

จะซื้อบ้านหรือรถแพงๆ  ใช่ว่าจะมีเงินแล้วซื้อได้...ต้องไปแจ้งให้ภาษีอำเภอตรวจสอบ  และออกใบรับรองให้ก่อน  ข้าราชการจึงทำตัวรวยหรือรวยไม่ได้  ถ้าไม่สามารถแจ้งที่มาของสมบัติได้ก้จะโดนข้อหาแล้วแหละ

ต่างกับบ้านเรานะครับ ... ไม่ต้องไปแคร์สายตาใคร เพราะเราไม่มีระบบตรวจสอบที่เข้มแข็งอย่างเค้า

ทุกวันนี้เราได้รับรู้ข่าวสารต่างๆมากขึ้นก็จริง แต่ถามว่ารู้แล้วทำอะไรได้ รู้แล้วมีประโยชน์อะไร

หรือบอกให้รู้เพื่อว่า หากวันนึงข้างหน้า มีโอกาสได้ทำแบบนั้น จะได้ทำให้แนบเนียน ไม่เป็นข่าว

เหมือนข่าวอาชญากรรมบางข่าว ที่นำเสนอรายละเอียดซะจน เหมือนชี้ช่องให้โจร

..... เท่าที่ผมจำได้ มีนาย "รักเกียรติ" คนเดียวที่ถูกเล่นงาน จากข้อหาทุจริตคอรัปชั่น

อยากจะทำใจให้เชื่อจัง ว่าประเทศนี้มีนักการเมืองทุจริต(หรือโง่ ทำไม่เนียน) แค่คนเดียว

ในประวัติศาสตร์ 70 กว่าปีของประชาธิปไตยไทย ...

ไร้คำกล่าว............................................
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #451 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 10:25:23 AM »

ยกสองโป้งหัวแม่มือให้คุณตั้วครับ ไม่ได้อ้างถึงข้อความ... เพราะแยะครับ หลายกระทู้เลย...

เอาไปสองโป้งหัวแม่มือครับ... เย้...
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #452 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 11:07:52 AM »

ผมว่าเราวนกลับมาเรื่องGT200ดีกว่ามั้งครับ เพราะตอนนี้ชักจะหลุดเข้าเรื่องการเมืองซะเล้ว  คิก คิก

ผมเป็นคนอารมณ์ดีครับ  ขอ กร๊ากกกกกกกก  อีกซักหน.......... ขำก๊าก

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #453 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 11:13:57 AM »

ลองหาจุดเริ่มของความสงสัย ในเรื่อง GT200 ถ้าเข้าไม่ถึงวงใน ของการจัดหา
ก็อาจจะเริ่มจากข้อมูลจากข่าว โดยเฉพาะข่าวต่างๆ แล้วคิดกรองเอาเอง

แต่อยากจะแน่ะนำข่าวจาก "ศูนย์ข่าวอิศรา"  มาประกอบด้วย
ถ้าจะบอกว่าข้อมูลไหน? จริง อันไหนเท็จคงต้องคิดกันเอาเอง
คงไม่สามารถตัดสินได้  ขอให้เป็นเรื่องความสามารถเฉพาะบุคคลแล้วกัน

ลองไล่ไปทีล่ะขั้นตอน  ถึงที่มาทีไป ของเครื่องมือนี้ และเกิดอะไร?ขึ้น ทำไม? จึงต้องพิสูจน์

ผมว่าเมื่อมีข้อมูลก็พอจะวิเคราะห์ภาพกว้างๆได้
และอาจจะได้ข้อสรุปว่าใครต้องรับผิดชอบ ขั้นตอนไหน อย่างไร?

ต่อไปก็คงต้องถึงคราวเราๆท่านๆ ที่อยากจะแก้ปัญหาเครื่องนี้แล้วล่ะครับ
ว่าจะมีความสามารถ ทำได้อย่างที่อยากให้เป็นหรือเปล่า? หรือแค่เขียนในเวป
แล้วแสดงความคิดเห็น ต่างๆนาๆ  ..สุดท้าย ก็จบกันไป

เพราะการออกมาตั้ง แต่คำถาม ทำไม? ทำไม? แล้วก็ตามด้วยสิ่งที่ตัวเองต้องการ
จะไส่ตามความคิดที่อยากให้เป็น หรือใส่ตามความอยาก  มันก็คงไม่มีอะไร?ดีขึ้น

ถ้าคิดจะช่วย ก็คงช่วยๆกันหน่อยแล้วกันครับ ประเทศนี้อะไร?ที่อยู่ภายใต้กฎหมาย
หรืออยู่ในขอบเขตสาธารณะ ประชาชนทุกคนมีสิทธิ์เรียกร้องความโปร่งใสได้ทุกเรืองแหล่ะครับ
อยู่ที่ว่า เราจะเลือกหรือจะคิดจะเลือกอย่างไร?ต่างหาก

ที่สำคัญคงต้องหวังพึ่งหรือคิดช่วยตัวเองก่อนครับ 

ถ้านอกจากนี้ก็คงต้องตัวใคร? ตัวมันครับ?... Cheesy Cheesy

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
ramshero
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #454 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 02:28:41 PM »

เปิดอย่างงี้ได้ไง เดี๋ยววิญญานก็ออกหมดหรอก ...

dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #455 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 05:11:52 PM »

ยกสองโป้งหัวแม่มือให้คุณตั้วครับ ไม่ได้อ้างถึงข้อความ... เพราะแยะครับ หลายกระทู้เลย...

เอาไปสองโป้งหัวแม่มือครับ... เย้...

ขอบคุณมากๆครับคุณสมชาย  ไหว้ Grin Grin 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 04, 2010, 07:54:54 AM โดย dignitua » บันทึกการเข้า

birdwhistle...รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

« ตอบ #456 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 05:18:50 PM »

แย่แล้ว ทำอย่างนี้ได้ยังไง เวทมนต์ที่อยู่ข้างในมันกระจายหมดเลย

ท่านศาสตราจารย์ อัลบัส เพอร์ซิวาล วูลฟริก ไบรอัน ดัมเบิลดอร์ (Albus Percival Wulfric Brian Dumbledore) แห่งโรงเรียนเวทมนต์ฮอว์ควอร์ต สั่งไว้นักสั่งไว้หนาว่า ห้ามแกะออกจากกัน

ทำแบบนี้มนต์ดำของลอร์ดโวลเดอมอร์ (ฝรั่งเศส: Lord Voldemort; ออกเสียง: /ˈvoʊldəmɔrt/ หรือ ˈvoʊldəmɔr[1][2]) ที่แฮรี่พอตเตอร์เคยสะกดไว้ก็กระจายทั่วประเทศแล้วซิ น่ากลัวจัง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 04, 2010, 02:12:13 PM โดย birdwhistle » บันทึกการเข้า

เมื่อมั่งมี มิตรมากมาย มาหมายมอง  
เมื่อมัวหมอง มิตรมอง เหมือนหมูหมา
ไม่มั่งมี มิตรมากมาย ไม่มีมา
แม้มอดม้วย มิตรหมูหมา ไม่มามอง
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #457 เมื่อ: มีนาคม 04, 2010, 08:30:47 PM »

ผมว่าเราวนกลับมาเรื่องGT200ดีกว่ามั้งครับ เพราะตอนนี้ชักจะหลุดเข้าเรื่องการเมืองซะเล้ว  คิก คิก
นั่นดิ 
pucca
Full Member

คะแนน 18

ติดคุกยังมีวันออก แต่ตายไม่มีวันฟื้น

« ตอบ #458 เมื่อ: มีนาคม 13, 2010, 04:49:22 PM »

เอ เรื่องนี้เงียบเร็วจัง  เรื่องใหญ่แบบนี้ งบประมาณเยอะขนาดนี้ ยังทำให้เงียบได้  ประเทศไทยสุดยอด
สุกรจากโลกันต์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #459 เมื่อ: มีนาคม 13, 2010, 07:25:47 PM »

สรุปแล้วว่า เป็นแค่เครื่องรางใช่มั้ยครับ ต้องขออภัย ในกระทู้ที่ไม่สุภาพก่อนหน้านี้ ไหว้ ไหว้

สีใหนก็ช่าง ถึงยังไงก็เป็นคนไทย อยู่ใต้เบื้องพระยุคลบาท
ถือเป็นมงคลแห่งชีวิต
ยังรักสาวขเมร จะเจ็บอีกกี่ทีก็ยอม
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #460 เมื่อ: มีนาคม 14, 2010, 07:46:51 PM »

เรื่องปกติในสังคมไทย ...

ก็แค่ได้รับรู้ ...  โดนชก

ไร้คำกล่าว............................................
sa-ea-ba-รักในหลวง
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

ความไม่แน่นอนคือสิ่งที่แน่นอน

« ตอบ #461 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 01:55:53 AM »

เรื่องราวไปถึงไหนแล้วนะไอ้ไม้ล้างป่าช้าเนี่ย

สู้เพื่อความถูกต้อง อย่าหวั่นไหวต่อโชคชะตา อย่าหยาบช้ากับคนรอบตัว
prawin -รักในหลวง-
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 273

« ตอบ #462 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 10:30:35 AM »

คงรอให้สมาชิกในนี้ทำหนังสือไปทวงถามครับ  อ๋อ อย่าลืมบอลลูนด้วนนะครับ  จะได้ไม่เสียเวลา  อิอิ

คนดีไม่มีคำว่าเป็นกลาง เพราะคนดีแยกแยะความผิด ความชั่ว และความดีออกจากกันได้
เมื่อเราเป็นคนดี และเราเห็นอยู่แล้วว่าอะไรดี อะไรชั่ว  แล้วเราจะยืนอยู่เป็นกลางได้อย่างไร
การเป็นกลางในสภาวะที่แข่งกันระหว่างความดีและความชั่ว เรียกว่าความกลัวแห่งคนขี้ขลาด
หยุดกลัว หยุดขี้ขลาด

อ.เสรี วงษ์มณฑา 18/11/5
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #463 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 08:50:08 PM »

คนไทยลืมง่าย  คิก คิก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #464 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 09:07:46 PM »

คนไทยลืมง่าย  คิก คิก

คิก คิก   ความจริงในเวปนี้  มีคนสนใจการบ้านการเมืองเยอะพอควรเลยนะเนี่ย...... 

คิก คิก   แต่เรื่องนี้ไม่เห็นออกมาโวยวายเท่าไหร่........อย่างนี้เขาเรียกว่า ๒ มาตราฐานเปล่า?  เอิ๊กๆๆ  ขำก๊าก ขำก๊าก

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
หน้า: 1 ... 28 29 30 [31] 32 33 34
  พิมพ์