เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 02:28:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 20
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อ HK P30 มาแสนแปดหมื่น โดนหลอกรึป่าวค่ะ  (อ่าน 54303 ครั้ง)
สีสัน
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 08:38:49 PM »

ราคาสวัสดิการก็75K  ราคาหน้าร้านที่เคยเห็นสมขซื้อก็140K  ราคาจองก็100Kต้นๆ (ราคาปลายปีที่แล้ว)
ร้านปืนตั้งราคา180Kแพงขนาดนี้ ยังมีคนไปซื้อ สงสัยคนต่อไปเจอ200K แน่ๆ ตกใจหน้าซีด
จ่ายเต็ม+เดินเรื่องแล้วคงเปลี่ยนยาก ใช่ร้านที่นำวิลสันคอมแบท.45 มาขายเปล่าครับ
cRaZY_ReD BuLL
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 08:39:12 PM »

ชื่อร้านขึ้นต้นด้วยอออ่างพี่...หนูจะทำไงดีเนี่ย แล้วที่หนูถามไปว่าระหว่างสองรุ่นนั่นล่ะ อันไหนดีกว่ากัน
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 08:40:36 PM »

ชื่อร้านขึ้นต้นด้วยอออ่างพี่...หนูจะทำไงดีเนี่ย แล้วที่หนูถามไปว่าระหว่างสองรุ่นนั่นล่ะ อันไหนดีกว่ากัน

เอา STI champion ดีกว่าครับ

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 08:43:59 PM »

แล้วหนูจะบอกว่า ขอใบกำกับภาษีไปทำอะไรหรอพี่ ถ้าที่ร้านเค้าถาม จะบอกยังไงดี
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 08:45:59 PM »

ดีกว่ายังไงหรอค่ะ รบกวนพี่ช่วยอธบายด้วย หนูไม่ค่อยรู้เรื่องปืนเท่าไหร่ กระบอกแรกเล่นเอาเลือดตาแทบกระเด็นเลย งงไปหมดแล้วพี่
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 08:51:27 PM »

แล้วหนูจะบอกว่า ขอใบกำกับภาษีไปทำอะไรหรอพี่ ถ้าที่ร้านเค้าถาม จะบอกยังไงดี

บอกเขาว่าเราจะเอาไปให้แฟนดู เพราะเราคุมค่าใช้จ่ายกันอยู่ ถ้าไม่ให้แปลว่าทางร้านเจตนาหลีกเลี่ยงภาษีจะให้ดีถ้ามีคนรู้จักทำงานที่สรรพากรด้วยก็พาไปด้วยเลยครับ เขาจะแม่นเรื่องภาษี สามารถตอบโต้ร้านได้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 08:56:21 PM »

ดีกว่ายังไงหรอค่ะ รบกวนพี่ช่วยอธบายด้วย หนูไม่ค่อยรู้เรื่องปืนเท่าไหร่ กระบอกแรกเล่นเอาเลือดตาแทบกระเด็นเลย งงไปหมดแล้วพี่

ภาพรวมแล้วดีกว่าทุกอย่างครับ(แฟนHKจะตื้บผมไหมเนี่ย)
ผมก็พิมพ์ไม่เก่งด้วย งั้นดูนี่ก็แล้วกันครับ หรือไม่ ก็พิมพ์ STI ที่ช่องค้นหาแล้วคลิ๊กเลย ข้อมูลเพียบครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=69337.0

Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 08:58:57 PM »

ลุ้นระทึกน่าดูเลย น่ากลัวจิงๆเนอะพี่เนอะ เฮ้อ !! ถ้าพี่ๆมีอะไรแนะนำ รีบบอกหนูเลยนะค่ะ หนูจะไปรับปืนอาทิตย์หน้าแล้วค่ะ

ช่วยหน่อยนะพี่ๆ หนูหมดหนทางแล้วจริงๆ กลัวด้วย แนะนำมาที่ไฮไฟก็ได้นะพี่ ขอบคุณพี่ๆมากค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 29, 2010, 10:29:51 PM โดย cRaZY_ReD BuLL » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 09:00:18 PM »

ลุ้นระทึกน่าดูเลย น่ากลัวจิงๆเนอะพี่เนอะ เฮ้อ !! ถ้าพี่ๆมีอะไรแนะนำ รีบบอกหนูเลยนะค่ะ หนูจะไปรับปืนอาทิตย์หน้าแล้วค่ะ

ช่วยหน่อยนะพี่ๆ หนูหมดหนทางแล้วจริงๆ กลัวด้วย แนะนำมาที่ไฮไฟก็ได้นะพี่ ขอบคุนพี่ๆมากค่ะ http://jaang-crazygal.hi5.com

ผมโลว์เทคครับ  เล่น ไฮไฟว์ บ่เป็น   หัวเราะร่าน้ำตาริน ความรู้ผมหางอึ่งครับ ต้องให้พี่ๆเขาช่วยแนะนำครับผม  ไหว้

Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 09:00:55 PM »

STI ดีกว่าหรอพี่ รุ่นไหนยังไงค่ะ รบกวนอีกที
Supakij Kaw
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 09:01:23 PM »

คงไม่ได้แล้วล่ะครับ ต้องเปลี่ยนรุ่น ลองไกล่เกลี่ย ดูสิครับ ส่วนตัวผมเองเวลาเดินผ่านร้านพวกนี้ ผมจะไม่อยากสบตามันครับ ถ้าสบตาเมื่อไหร่เป็นได้เรื่อง มาถามนู่นถามนี่ สนใจรุ่นไหน มองดูตัวไหนปืนตัวนี้ดีนะ ตัวนั้นดีนะ เดี๋ยวให้ราคาพิเศษเลย(แพงพิเศษ) สารพัด

เคยคุยกันนานๆทีนึงเหมือนว่า บริการดีมากๆเลยแหละ พอคุยไปสักพัก ก็เลยขอตัว ไปดูหลายๆร้าน แทน เกือบไปแล้วเชียว
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 09:05:10 PM »

คงไม่ได้แล้วล่ะครับ ต้องเปลี่ยนรุ่น ลองไกล่เกลี่ย ดูสิครับ ส่วนตัวผมเองเวลาเดินผ่านร้านพวกนี้ ผมจะไม่อยากสบตามันครับ ถ้าสบตาเมื่อไหร่เป็นได้เรื่อง มาถามนู่นถามนี่ สนใจรุ่นไหน มองดูตัวไหนปืนตัวนี้ดีนะ ตัวนั้นดีนะ เดี๋ยวให้ราคาพิเศษเลย(แพงพิเศษ) สารพัด

เคยคุยกันนานๆทีนึงเหมือนว่า บริการดีมากๆเลยแหละ พอคุยไปสักพัก ก็เลยขอตัว ไปดูหลายๆร้าน แทน เกือบไปแล้วเชียว

จิงของพี่ "ราคาพิเศษ" แพงพิเศษจิงๆ ที่จิงหนูก้อกะจะม่ายจ่ายหมดหรอก กะแค่มัดจำ แต่แฟนหนูเค้าจะจ่ายให้หมดเลย เวลามาเอาจะได้ไม่ต้องถือเงินอีก มันอันตราย เปนไงล่ะทีนี้ หมดกัน ><"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 09:05:51 PM »

ครับยากมาก อ้อยเข้าปากช้างแล้วด้วยแต่อย่างน้อยต้องเปลี่ยนรุ่นให้ได้ เป็เอสทีไอ หรือเลสแบร์เออร์ก็ได้  โทรไปบอกร้านมันเลย ห้ามใจอ่อน ยืนยันอย่างเดียว  Undecided

สายน้ำ
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 09:08:51 PM »

อ่านละเสียว เคลียสแทนเลยเจอราคานี้ กำลังจะซื้อ 9 มม.เช่นกัน(ป.3ผ่านละกำลังเลือกปืนและร้านอยู่) รบกวนแจ้งชื่อร้านทางPM ทีซิครับ ได้ไม่หลงเข้าไป
amethyst
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 09:10:59 PM »

มาหาความรู้ครับ
มือใหม่เหมือนกัน(แต่รู้สึกว่าแพงมาาาาก)
อุทาหรณ์สำหรับมือใหม่ครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 20
  พิมพ์