เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 02:24:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 20
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อ HK P30 มาแสนแปดหมื่น โดนหลอกรึป่าวค่ะ  (อ่าน 54258 ครั้ง)
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 09:13:28 PM »

HK จัดเป็นปืนพกใช้งานที่คุณภาพดีราคาแพงกว่ารุ่นอื่นๆอยู่แล้ว แต่ไม่น่าจะแพงขนาดนี้ ราคาพอๆกับเลส แบร์
หรือเอสทีไอ บางรุ่นทีเดียว
    ถ้าเราคิดว่าเขาบริการเดินเรื่องขอป.3ให้ ทุกอย่างเราเพียงแค่ไปรอที่บ้าน เขาจะจัดส่งเอกสารให้ทุกอย่าง ก็คิด
เสียว่าซื้อบริการก็แล้วกันครับ ที่อื่นไม่มีบริการดีๆแบบโชกเลือดแบบนี้

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
cRaZY_ReD BuLL
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 09:15:37 PM »

อ่านละเสียว เคลียสแทนเลยเจอราคานี้ กำลังจะซื้อ 9 มม.เช่นกัน(ป.3ผ่านละกำลังเลือกปืนและร้านอยู่) รบกวนแจ้งชื่อร้านทางPM ทีซิครับ ได้ไม่หลงเข้าไป

ขึ้นต้นด้วย อ.อ่าง อยู่ย่ายวังบูรพา และก้ออยู่ตรงข้ามห้าง.... โอเคนะ
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 09:17:44 PM »

HK จัดเป็นปืนพกใช้งานที่คุณภาพดีราคาแพงกว่ารุ่นอื่นๆอยู่แล้ว แต่ไม่น่าจะแพงขนาดนี้ ราคาพอๆกับเลส แบร์
หรือเอสทีไอ บางรุ่นทีเดียว
    ถ้าเราคิดว่าเขาบริการเดินเรื่องขอป.3ให้ ทุกอย่างเราเพียงแค่ไปรอที่บ้าน เขาจะจัดส่งเอกสารให้ทุกอย่าง ก็คิด
เสียว่าซื้อบริการก็แล้วกันครับ ที่อื่นไม่มีบริการดีๆแบบโชกเลือดแบบนี้

กำลังอ่านเพลินๆ เกือบจะอุ่นใจแล้วเชียว เจอประโยคสุดท้ายเข้าไป น้ำตาแทบไหลเปนสายเลือดเลย T-T
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 09:30:44 PM »

ชื่อร้านขึ้นต้นด้วยอออ่างพี่...หนูจะทำไงดีเนี่ย แล้วที่หนูถามไปว่าระหว่างสองรุ่นนั่นล่ะ อันไหนดีกว่ากัน

เอา STI champion ดีกว่าครับ

ดีกว่ายังไงหรอค่ะ รบกวนพี่ช่วยอธบายด้วย หนูไม่ค่อยรู้เรื่องปืนเท่าไหร่ กระบอกแรกเล่นเอาเลือดตาแทบกระเด็นเลย งงไปหมดแล้วพี่

ภาพรวมแล้วดีกว่าทุกอย่างครับ(แฟนHKจะตื้บผมไหมเนี่ย)
ผมก็พิมพ์ไม่เก่งด้วย งั้นดูนี่ก็แล้วกันครับ หรือไม่ ก็พิมพ์ STI ที่ช่องค้นหาแล้วคลิ๊กเลย ข้อมูลเพียบครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=69337.0

...ด้วยความเคารพครับ ในเรื่องราคาจัดได้ว่าสูงเอาการครับ ในเรื่องตัว HK P30 ผมว่า HK P30 จัดได้ว่าเป็น Combat Handgun ที่ดีกระบอกนึงครับ (ผมก็ใช้อยู่กระบอกนึงครับ  Grin Grin Grin  ) แต่ถ้าจะเอาไปเปรียบมวยก็น่าจะจัดเปรียบกับ Glock มากกว่า ซึ่งน่าจะอยู่รุ่นที่เหมาะสมกัน ส่วน STI ถ้าเป็นมวยคงจัดได้ว่าเป็นรุ่นใหญ่ ฟิต หมัดหนักเชิงสูง และชกได้แม่นยำมากครับ...  Grin Grin Grin 

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 09:32:54 PM »

ครับพี่ ผมถึงแนะนำเจขกท.ให้ไปเปลี่ยนเป็นกล็อกกับ ลูกซองซักกระบอกจะโชกเลือดน้อยกว่านี้ครับพี่   ไหว้ Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 28, 2010, 09:39:01 PM โดย soveat » บันทึกการเข้า

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 09:35:24 PM »

คงไม่ได้แล้วล่ะครับ ต้องเปลี่ยนรุ่น ลองไกล่เกลี่ย ดูสิครับ ส่วนตัวผมเองเวลาเดินผ่านร้านพวกนี้ ผมจะไม่อยากสบตามันครับ ถ้าสบตาเมื่อไหร่เป็นได้เรื่อง มาถามนู่นถามนี่ สนใจรุ่นไหน มองดูตัวไหนปืนตัวนี้ดีนะ ตัวนั้นดีนะ เดี๋ยวให้ราคาพิเศษเลย(แพงพิเศษ) สารพัด

เคยคุยกันนานๆทีนึงเหมือนว่า บริการดีมากๆเลยแหละ พอคุยไปสักพัก ก็เลยขอตัว ไปดูหลายๆร้าน แทน เกือบไปแล้วเชียว

ครับยากมาก อ้อยเข้าปากช้างแล้วด้วยแต่อย่างน้อยต้องเปลี่ยนรุ่นให้ได้ เป็เอสทีไอ หรือเลสแบร์เออร์ก็ได้  โทรไปบอกร้านมันเลย ห้ามใจอ่อน ยืนยันอย่างเดียว  Undecided

...เห็นด้วยกับพี่ soveat เลยครับ ว่าแต่ว่าร้านนี้ขนาด P30 ยังตั้งราคาขนาดนี้ ถ้าเป็น STI หรือ Les Baer ราคาคงพุ่งไปไหนต่อไหนแน่ๆ เลยครับพี่...

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 09:38:21 PM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ไม่รู้แนะนำยังงัยดี  แต่โมโหแทนจริง ๆ

-glock 23 .40  าคาเมืองนอกประมาณ 550  เหรียญ  ประมาณ  20,350  บาท    ราคาจริงในเมืองไทยประมาณ 90000-95000  บาท

ประมาณ  4.5  เท่าของราคาเมืองนอก  ผมว่าแพงแล้วนะ

้-hk  p 30  .40 ราคาเมืองนอกประมาณ  830  เหรียญ  ประมาณ  30,700  บาท  ราคาที่สมควร  จะเป็นไม่น่าจะเกินแสนสาม

นี่เทียบแบบง่าย ๆ นะครับ

หลาย ๆ ท่านแนะนำให้เปลี่ยนเป็น  STI  หรือ  kimber  เพราะเป็นปืน  custom  ชั้นแนวหน้า  ราคาประมาณที่คุณจ่ายไป

จึงน่าจะเป็นทางออกที่คุ้มค่า  และยอมรับได้ครับ

แต่กลัวว่าร้านนี้ขายไม่ใช่ราคานี้แน่ ๆ ผมว่าน่าจะสองแสนกว่า ๆๆๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 28, 2010, 09:40:07 PM โดย indojeen » บันทึกการเข้า
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #37 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 09:42:09 PM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ไม่รู้แนะนำยังงัยดี  แต่โมโหแทนจริง ๆ

แล้วมันเปนปืนประมานไหนค่ะ 9 มม เหมือนกัน หรือว่ายังไง หนูไม่รู้จักจิงๆค่ะ รู้จักรุ่นที่ซื้อนี้รุ่นเดียว
-glock 23 .40  าคาเมืองนอกประมาณ 550  เหรียญ  ประมาณ  20,350  บาท    ราคาจริงในเมืองไทยประมาณ 90000-95000  บาท

ประมาณ  4.5  เท่าของราคาเมืองนอก  ผมว่าแพงแล้วนะ

้-hk  p 30  .40 ราคาเมืองนอกประมาณ  830  เหรียญ  ประมาณ  30,700  บาท  ราคาที่สมควร  จะเป็นไม่น่าจะเกินแสนสาม

นี่เทียบแบบง่าย ๆ นะครับ

หลาย ๆ ท่านแนะนำให้เปลี่ยนเป็น  STI  หรือ  kimber  เพราะเป็นปืน  custom  ชั้นแนวหน้า  ราคาประมาณที่คุณจ่ายไป

จึงน่าจะเป็นทางออกที่คุ้มค่า  และยอมรับได้ครับ

แต่กลัวว่าร้านนี้ขายไม่ใช่ราคานี้แน่ ๆ ผมว่าน่าจะสองแสนกว่า ๆๆๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน

Kittiphat99
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #38 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 09:43:20 PM »

ไม่มีคนไปช่วยดูเหรอครับ ร้านนี้มันร้านในตำนาน  คราวหลังหาข้อมูลเยอะๆ หน่อยนะจ๊ะ   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #39 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 09:47:24 PM »

รู้จักแต่ HKp30 แต่ไม่รู้จักกล๊อค ซีแซด แบเรตต้า คิมเบอร์  Huh   แสดงว่าต้องมีคนแนะนำหรือไปเลือกซื้อแบบไม่รู้ แบบว่าไปตายเอาดาบหน้า อันนี้ขอตำหนิครับ ต้องหาข้อมูลเยอะๆนะครับผม  ถ้าได้ก็แนะนำให้เอากล๊อคหรือซีแซด พ่วงด้วยลูกซองหรือ ลูกกรดครับ หรือไม่ก็เปลี่ยนเป็น เอสทีไอ เลสแบร์ หรือคิมเบอร์ไปเลย เอาใจช่วยนะครับ  ไหว้

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
sa-ea-ba-รักในหลวง
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

ความไม่แน่นอนคือสิ่งที่แน่นอน

« ตอบ #40 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 09:48:14 PM »

ชื่อร้านขึ้นต้นด้วยอออ่างพี่...หนูจะทำไงดีเนี่ย แล้วที่หนูถามไปว่าระหว่างสองรุ่นนั่นล่ะ อันไหนดีกว่ากัน

เอา STI champion ดีกว่าครับ

ดีกว่ายังไงหรอค่ะ รบกวนพี่ช่วยอธบายด้วย หนูไม่ค่อยรู้เรื่องปืนเท่าไหร่ กระบอกแรกเล่นเอาเลือดตาแทบกระเด็นเลย งงไปหมดแล้วพี่
ดีกว่าในด้านราคาเปรียบเทียบครับ คุณบอกมาว่าซื้อHKP30มาแสนแปดคือตัวปืนมันก็ดีครับเพียงแต่ว่ามันสูง ถ้าราคานี้ที่พี่ๆเพื่อนๆในเว็บแนะนำให้ไปซื้อSTI รุ่นเกรดดีๆก็ประมาณว่าคุณไปซื้อรถโตโยต้าแต่ได้ราคารถเบนซ์หรือ บีเอ็มดับเบิ้ลยู คือHKเป็นโตโยต้า ส่วนSTIเป็นเบนซ์ ทีนี้สมรรถนะ คุณคิดว่าอะไรมันจะดีกว่ากันแต่ทั้งนี้และทั้งนั้นต้องดูรุ่นSTIด้วยว่าเป็นรุ่นไหน ต้องลองถามพี่ๆในเว็บดูครับผมเองก็ไม่สันทัดในเรื่องนี้ครับ มีปืนก็ยิงอย่างเดียวครับ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 28, 2010, 09:51:38 PM โดย sa-ea-ba » บันทึกการเข้า

สู้เพื่อความถูกต้อง อย่าหวั่นไหวต่อโชคชะตา อย่าหยาบช้ากับคนรอบตัว
D.A.- รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 36

« ตอบ #41 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 09:51:18 PM »

ผมละสงสัยจังว่าร้านนี้ทำไมยังขายปืนราคาเทวดาได้อยู่เรือย ๆ เค้าใส่อะไรลงในกาแฟหรือเปล่าครับ..... แบร่

รักแฟน...ห่วงชู้...เอ็นดูกิ๊ก
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #42 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 09:59:41 PM »

ไม่ต้องคิดอะไรอีกแล้วครับ หนูเป็นคนมีสตางค์ ไม่งั้นก็คงเดินออกมาแล้ว ค่าขอ ป.3 ประมาณ 4,000 สมัยก่อนนี้ ปัจจุบันเท่าไรไม่ทราบ หนูไม่มีทางเลือกนอกจากไปรับปืนกลับบ้าน เพราะอย่างไรเขาก็ไม่ยอม
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #43 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 10:00:26 PM »

งั้นรบกวนอีกทีนะค่ะ รบกวนช่วยแนะนำ STI ให้หน่อยค่ะ เอาเปนขนาดใกล้เคียง คือขอเปน 9 มมพอจะได้ไหมค่ะ
สีสัน
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #44 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 10:02:38 PM »

แต่ราคานี้ ทางร้านเค้าก้อจัดการเรื่องใบ ป3 ให้เรียบร้อยเลยนะค่ะ

รบกวนช่วยแนะนำด้วยค่ะ ตอนนี้ยังไม่ได้ไปเอาปืน รอใบป3 อยู่ค่ะ มีอะไรแนะนำด้วยนะค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ

ถามพี่ๆถ้าทางร้านกำลังเดินเรื่องขอใบป3 เราจะไปยกเลิกการขอป3ของเราได้เปล่าครับ
ถ้าได้ อาจต่อรองขอเงินคืนกับทางร้านได้
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 20
  พิมพ์