เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 02:29:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 20
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อ HK P30 มาแสนแปดหมื่น โดนหลอกรึป่าวค่ะ  (อ่าน 54316 ครั้ง)
cRaZY_ReD BuLL
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #45 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 10:16:13 PM »

เคยคุยแล้วค่ะ เค้าบอกว่าเดินเรื่องแล้ว ใบ ป3 ได้อาทิดหน้าค่ะ ก้อเหลือแต่ไปรับปืน กอนหน้านี้ก้อเคยคุยกะทางร้านว่าจะยกเลิก ขอเงินคืน เค้าก้อบอกว่าได้แต่คงคืนไม่ได้ทั้งหมด เพราะเค้าจ่ายค่าเดินเรื่องใบป3 ไปแล้ว หนูกับทางบ้านก้อเลยไม่เป็นไร แต่ตอนนี้ อยากได้คำแนะนำว่า ปืนที่หนูเลือกมันดีหรือยัง หรือพี่ๆมีอะไรที่ดีกว่านี้ รบกวนบอกด้วยนะค่ะ
ชอลิ่วเฮียง - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 234

« ตอบ #46 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 10:16:51 PM »

โหยยยยย...........เอาอีกแล้วหรือครับ?
หน้าการเมือง เขามีขบวนการแมวเหมียว.......
หน้านี้ขอเชิญท่านทั้งหลาย  มาตั้งขบวนการ"ครุฑดำ" กันดีไหมครับ?
ผมขอตั้งหลักก่อนครับ.......จุก...พูดไม่ออก
 ตกใจหน้าซีด  ตกใจหน้าซีด    เศร้า  เศร้า
เคยคุยแล้วค่ะ เค้าบอกว่าเดินเรื่องแล้ว ใบ ป3 ได้อาทิดหน้าค่ะ ก้อเหลือแต่ไปรับปืน กอนหน้านี้ก้อเคยคุยกะทางร้านว่าจะยกเลิก ขอเงินคืน เค้าก้อบอกว่าได้แต่คงคืนไม่ได้ทั้งหมด เพราะเค้าจ่ายค่าเดินเรื่องใบป3 ไปแล้ว หนูกับทางบ้านก้อเลยไม่เป็นไร แต่ตอนนี้ อยากได้คำแนะนำว่า ปืนที่หนูเลือกมันดีหรือยัง หรือพี่ๆมีอะไรที่ดีกว่านี้ รบกวนบอกด้วยนะค่ะ
แล้วที่คืนเงินไม่ได้ทั้งหมดนี่  ได้คืนเท่าไหร่  เขาหักไว้เป็นค่าดำเนินการเท่าไหร่ ละครับ
ขอทราบตัวเลขนี้ก่อนได้ไหมครับ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 28, 2010, 10:20:18 PM โดย ชอลิ่วเฮียง » บันทึกการเข้า

ขอเป็นข้า รองพระบาท ทุกชาติไป
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #47 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 10:19:08 PM »

เปลี่ยนรุ่นครับ  ป.3 ขนาดไหนครับ 9 ม.ม.หรือ 11 ม.ม.

หรือไม่ก็ยกเลิกครับ เอาแต่ ป.3 มา ไปร้านอื่น เจ็บตัวหน่อยแต่ก็ยังดี  ไม่ใช่ว่า เอชเคไม่ดีนะครับ ถือเป็นปืนในฝันของผมเลยทีเดียว แต่ราคาขนาดนี้รับไม่ได้จริงๆ(ว่าแต่ร้านเขาบอกว่าถ้ายกเลิกจะคืนเท่าไหร่หรือครับ)  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 28, 2010, 10:22:05 PM โดย soveat » บันทึกการเข้า

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
สีสัน
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #48 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 10:29:57 PM »

ป3 ขนาด9มม หักค่าเดินเรื่องเต็มที่ก็ไม่เกิน หมื่น
ได้คืนแสนเจ็ดผมว่าก็ยังคุ้มครับ
เปลี่ยนปืนรุ่นอื่นร้านนี้ ราคาก็คงไปไกลกว่าเดิม เผลอๆอาจหนักกว่าเดิมอีก ไหว้
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #49 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 10:30:35 PM »

ให้ตายเหอะ แสนแปด

ราคาเท่า HK Mk23 ที่เคยเห็นขายๆในเวปนี้เลยอะครับ แต่ MK-23 อันนั้นยอมรับของเขาดีจริง

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #50 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 10:30:48 PM »

ตอนแรกเลยที่ขอยกเลิกไป เพราะเค้าขอเอกสารเยอะมาก หนูเองยังไม่ได้ทำงาน เพิ่งเรียนจบก็ไม่มีใบรับรองเงินเดือน ก้อเลยตกลงกับที่บ้านว่าจะขอยกเลิกการซื้อขาย ทางร้านเค้าก้อบอกว่าคงคืนไม่ได้ทั้งหมด เพราะเค้าจ่ายค่าเดินเรื่องไปแล้ว หนูยังงงเลย หนูยังไม่ได้เอาเอกสารอะไรให้เค้าเลย เค้าจะเอาเงินไปให้ใครเดินเรื่อง เค้าขอสี่พัน หนูก้อกะว่าจะยอมเสียสี่พันไป แต่พอคุยกับน้า น้าก้อบอกว่า HK ราคาสวัสดิการมันตกอยู่ 75,000  แสดงว่าราคาเต็มก้อน่าจะปามาน แสนสี่ หนูก้อเลยว่าเค้าคงจาเอาค่าเดินเรื่องด้วยมั้ง แต่ตอนนี้ใบป3 จะออกอาทิดหน้าเอกสารให้ไปหมดแล้ว ขอคืนตอนนี้ คงโดนหักเยอะแน่ ที่จิงแล้วหนูไม่กล้ายกเลิกด้วยแหละ กลัวตอนไปเอาตังคืนนี้แหละพี่ หนูผู้หญิงนะพี่ อันตรายอ่ะ น่ากัวเกิ้น
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #51 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 10:32:45 PM »

เปลี่ยนรุ่นครับ  ป.3 ขนาดไหนครับ 9 ม.ม.หรือ 11 ม.ม.

หรือไม่ก็ยกเลิกครับ เอาแต่ ป.3 มา ไปร้านอื่น เจ็บตัวหน่อยแต่ก็ยังดี  ไม่ใช่ว่า เอชเคไม่ดีนะครับ ถือเป็นปืนในฝันของผมเลยทีเดียว แต่ราคาขนาดนี้รับไม่ได้จริงๆ(ว่าแต่ร้านเขาบอกว่าถ้ายกเลิกจะคืนเท่าไหร่หรือครับ)  ไหว้
[/quote]

พี่ว่าถ้าหนูยกเลิก แล้วเอาแต่ ป3 มาเนี่ยจะได้ไหมค่ะ
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #52 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 10:34:23 PM »

พี่ว่าถ้าหนูยกเลิก แล้วเอาแต่ ป3 มาเนี่ยจะได้ไหมค่ะ
[/quote]

น่าจะได้ครับ เพราะยังงัยทำ ป 3 ไปแล้ว หักไปแค่ตรงนั้นซึ่งไม่น่าจะมากมายเท่าไร ถ้าเทียบกับโดนฟันตรงค่าปืน

Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #53 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 10:41:12 PM »

เค้าจะยิงหนูไม่พี่ !!!
guntinan-รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #54 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 10:42:03 PM »

อ้อยเข้าปากช้างไปแล้วไม่มีทางที่เค้าจะคืนให้หรอกครับ ได้แต่รับปากส่งๆ พอเสร็จแล้วก็บอกเรื่องเดินเรียบร้อยแล้วแก้ไขไม่ได้หรือไม่ก็ต้องเพิ่มเงินถ้าจะไปเอาอีกตัว ราคาก็จะไปกันใหญ่ สรุปทุกตัวที่คุณเลือกจากร้านนี้แพงมหาศาลทุกตัวครับ ถ้าแก้ไขอะไรไม่ได้คงต้องทำใจและถือว่าเป็นบทเรียน ยังไงถ้าได้ปืนมาแล้วก็ขยันฝึกซ้อมให้คล่องกับปืนครูกระบอกนี้นะครับ อย่างน้อยๆถ้ามีเหตุการณ์ที่คาดไม่ถึงเป็นเรื่องความเป็นความตายทั้งของเราหรือของครอบครัวเราและเราได้ใช้มันอย่างสมเหตุสมผลเพื่อช่วยเหลือตัวเราและครอบครัวเรา เราจะไม่มองว่าปืนกระบอกนี้มันแพงอีกต่อไปครับ
 ปล.ยังมีร้านปืนประเภทนี้อีกหลายร้าน เค้าเรียกกลุ่มร้านปืนในตำนาน ศึกษาข้อมูลก่อนออกไปเสียเงินทุกครั้งเพื่อประโยชน์ของตัวเราเองครับ ไหว้
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #55 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 10:44:56 PM »

พี่แล้วใบ ป3 เนี่ย มันใช้ได้กับปืนกระบอกที่เราซื้อกระบอกเดียวหรอ
สีสัน
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #56 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 10:47:27 PM »

จะเล่นละครก็ได้  ให้ญาติพี่น้องไปบอกทางร้านว่าหนูสติไม่ดี
จะซื้อปืนไปยิงคนอื่น ให้ระงับการขายไว้ก่อน โดยยอมเสียเงินค่าเดินเรื่องไป ไม่รู้จะเวอร์หรือเปล่าแผนนี้  Grin
จากนั้นก็อย่าเข้าร้านนี้อีก ร้านอื่นๆเขาก็มีคนวิ่งเรื่องป3เหมือนกัน  Grin

-Joke-
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #57 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 10:48:21 PM »

ป่าวครับ ใช้ได้กับขนาด และ อย่างอื่นที่ระบุไว้ในใบนั้นน่ะครับ

dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #58 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 10:54:30 PM »

+1 ให้กำลังใจครับ... Smiley

Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #59 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 10:56:44 PM »

จะเล่นละครก็ได้  ให้ญาติพี่น้องไปบอกทางร้านว่าหนูสติไม่ดี
จะซื้อปืนไปยิงคนอื่น ให้ระงับการขายไว้ก่อน โดยยอมเสียเงินค่าเดินเรื่องไป ไม่รู้จะเวอร์หรือเปล่าแผนนี้  Grin
จากนั้นก็อย่าเข้าร้านนี้อีก ร้านอื่นๆเขาก็มีคนวิ่งเรื่องป3เหมือนกัน  Grin

แผนพี่เข้าท่าดีเนอะ อ่านแล้วหายเครียดเลย 55+
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 20
  พิมพ์