เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 02:23:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 20
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อ HK P30 มาแสนแปดหมื่น โดนหลอกรึป่าวค่ะ  (อ่าน 54250 ครั้ง)
cRaZY_ReD BuLL
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #60 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 10:58:42 PM »

ป่าวครับ ใช้ได้กับขนาด และ อย่างอื่นที่ระบุไว้ในใบนั้นน่ะครับ

ที่หนูเข้าใจนะ คือ ใบ ป3 ที่ออกมาเนี่ย สามารถใช้ได้กับปืนขนาด 9 มม ม่ายระบุยี่ห้อ ดังนั้นจึงสามารถใช้ได้กับ ปืนทุกยี่ห้อ ที่เปน 9 มม หนูเข้าใจถูกไหมพี่
nayala
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #61 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 11:00:24 PM »

น่าสงสารครับ เป็นกำลังใจให้เรื่องร้ายๆที่อาจพลาดพลั้งไป ผ่านพ้นไปด้วยดีในเร็ววันน่ะครับ ไหว้ ไหว้
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #62 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 11:02:47 PM »

ภาษาไทยไปหมดแล้ว Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
dmesg
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #63 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 11:06:33 PM »

ถ้าเค้าจะหักค่าป.3 สักไม่เกินหมื่นนึงก็ยอมเค้าไปครับ แล้วก็ขอเงินส่วนที่เหลือคืน พอได้ป.3 ขนาด 9มม.ตามที่เค้าเดินเรื่องให้มาแล้วเราค่อยเอาไปซื้อที่ร้านอื่นครับ ยังไงก็ยังคุ้มกว่า
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #64 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 11:08:10 PM »

ใบ ป3 ที่ออกมาเนี่ย สามารถใช้ได้กับปืนขนาด 9 มม ม่ายระบุยี่ห้อ ดังนั้นจึงสามารถใช้ได้กับ ปืนทุกยี่ห้อ ที่เปน 9 มม หนูเข้าใจถูกไหมพี่
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #65 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 11:11:33 PM »

ใบ ป3 ที่ออกมาเนี่ย สามารถใช้ได้กับปืนขนาด 9 มม ม่ายระบุยี่ห้อ ดังนั้นจึงสามารถใช้ได้กับ ปืนทุกยี่ห้อ ที่เปน 9 มม หนูเข้าใจถูกไหมพี่
น้องเล่นเหมือนแช็ทเลย... พิมพ์ไทยให้ถูกต้องด้วยครับ ส่วนข้อมูลพี่ๆจะเข้ามาบอกเรื่อยๆครับ..

-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #66 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 11:12:32 PM »

ใช่ครับ จะไปเอากล็อก ซีแซด ฯลฯ อะไรก็ได้ ขอให้ตรงตามที่ระบุไว้ในใบ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #67 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 11:23:51 PM »

โอ้โห !! โทษทีนะพี่ๆ ที่พิมพ์ภาษาไทยไม่ถูกต้อง คือหนูรีบไปหน่อย มือมันก็เลยพิมพ์ไปตามความเคยชิน ต้องขอโทษพี่ๆด้วยนะค่ะ
อย่าลืมนะพี่ๆ แนะนำปืนให้หนูด้วย หนูคุยกับแม่แหละ ได้ความว่าพรุ่งนี้จะลองคุยกับทางร้านปืนดู ว่ายกเลิกการซื้อขาย ยอมเสียค่าใน ป3 คงทำได้เท่านี้
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #68 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 11:27:55 PM »

น่าจะเข้ามาศึกษาในเว็ปให้ดีก่อนนะครับแล้วค่อยซื้อ  บทเรียนราคาแพงอีกแล้วครับ    อ๋อย

แสนแปดหมื่นนี่ซื้อ ๙ มม. ได้ ๑ กระบอก กับลูกซองออโต้ได้อีก ๑ กระบอกเลยนะครับ   ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 28, 2010, 11:33:04 PM โดย Sitthipong » บันทึกการเข้า

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Sungnoen
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 46

« ตอบ #69 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 11:31:47 PM »

โอ้โห !! โทษทีนะพี่ๆ ที่พิมพ์ภาษาไทยไม่ถูกต้อง คือหนูรีบไปหน่อย มือมันก็เลยพิมพ์ไปตามความเคยชิน ต้องขอโทษพี่ๆด้วยนะค่ะ
อย่าลืมนะพี่ๆ แนะนำปืนให้หนูด้วย หนูคุยกับแม่แหละ ได้ความว่าพรุ่งนี้จะลองคุยกับทางร้านปืนดู ว่ายกเลิกการซื้อขาย ยอมเสียค่าใน ป3 คงทำได้เท่านี้

ผมว่าถ้ายอมเสียค่า ป.3 แล้วได้เงินคืนพอสมควร
เรื่องปืนผมว่าถอยมาก่อนดีกว่าครับ เอาที่ร้านเดิมก็โดนหัวแบะเหมือนเดิม
ป.3 อายุ 6 เดือนครับ กลับมาศึกษาดูตามโบชัวร์แต่ละรุ่นแต่ละยี่ห้อดู ชอบใจตังไหนโพสท์เข้ามาถามข้อดีข้อเสีย
เพื่อนๆพี่ๆในเว็บทุกคนจะช่วยแนะนำให้เองครับ

ขอให้โชคดีครับ เอาใจช่วย
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #70 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 11:36:16 PM »

เอาเงินคืนให้ได้นะครับ และอย่าคล้อยตามลมปากร้านนี้อีก ไปเอาร้านอื่นครับ  Cheesy

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
PRIVACY
I don't want to survive, I want to live
Full Member

คะแนน 36

"Knowledge speaks, but wisdom listens."

« ตอบ #71 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 11:36:44 PM »

ลุ้นระทึกน่าดูเลย น่ากลัวจิงๆเนอะพี่เนอะ เฮ้อ !! ถ้าพี่ๆมีอะไรแนะนำ รีบบอกหนูเลยนะค่ะ หนูจะไปรับปืนอาทิตย์หน้าแล้วค่ะ

ช่วยหน่อยนะพี่ๆ หนูหมดหนทางแล้วจริงๆ กลัวด้วย แนะนำมาที่ไฮไฟก็ได้นะพี่ ขอบคุนพี่ๆมากค่ะ http://jaang-crazygal.hi5.com

อะจึ๋ย...!!  ผู้ชาย / 23 สมัครเพศใน Hi5 ผิดนะครับ ฮา

เข้าเรื่องดีกว่า เชียร์ Glock ครับราคาไม่ถึงแสนแค่เฉียดๆ เหลือเงินไว้ไปซื้อกระสุนซ้อมยิงได้จนยิงแม่นเลยครับ

Adrenaline-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #72 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 11:55:47 PM »

ตอนแรกเลยที่ขอยกเลิกไป เพราะเค้าขอเอกสารเยอะมาก หนูเองยังไม่ได้ทำงาน เพิ่งเรียนจบก็ไม่มีใบรับรองเงินเดือน ก้อเลยตกลงกับที่บ้านว่าจะขอยกเลิกการซื้อขาย ทางร้านเค้าก้อบอกว่าคงคืนไม่ได้ทั้งหมด เพราะเค้าจ่ายค่าเดินเรื่องไปแล้ว หนูยังงงเลย หนูยังไม่ได้เอาเอกสารอะไรให้เค้าเลย เค้าจะเอาเงินไปให้ใครเดินเรื่อง เค้าขอสี่พัน หนูก้อกะว่าจะยอมเสียสี่พันไป แต่พอคุยกับน้า น้าก้อบอกว่า HK ราคาสวัสดิการมันตกอยู่ 75,000  แสดงว่าราคาเต็มก้อน่าจะปามาน แสนสี่ หนูก้อเลยว่าเค้าคงจาเอาค่าเดินเรื่องด้วยมั้ง แต่ตอนนี้ใบป3 จะออกอาทิดหน้าเอกสารให้ไปหมดแล้ว ขอคืนตอนนี้ คงโดนหักเยอะแน่ ที่จิงแล้วหนูไม่กล้ายกเลิกด้วยแหละ กลัวตอนไปเอาตังคืนนี้แหละพี่ หนูผู้หญิงนะพี่ อันตรายอ่ะ น่ากัวเกิ้น
โดนหักสองหมื่นยังคุ้มกว่าซื้อกระบอกละแสนแปดครับ

ธ ประสงค์ใด จงสฤษดิ์ดัง
วังวรหฤทัย ดุจจะถวายชัย
ชโย ชโย ชโย
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #73 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 12:07:36 AM »

ลุ้นระทึกน่าดูเลย น่ากลัวจิงๆเนอะพี่เนอะ เฮ้อ !! ถ้าพี่ๆมีอะไรแนะนำ รีบบอกหนูเลยนะค่ะ หนูจะไปรับปืนอาทิตย์หน้าแล้วค่ะ

ช่วยหน่อยนะพี่ๆ หนูหมดหนทางแล้วจริงๆ กลัวด้วย แนะนำมาที่ไฮไฟก็ได้นะพี่ ขอบคุนพี่ๆมากค่ะ http://jaang-crazygal.hi5.com

อะจึ๋ย...!!  ผู้ชาย / 23 สมัครเพศใน Hi5 ผิดนะครับ ฮา

เข้าเรื่องดีกว่า เชียร์ Glock ครับราคาไม่ถึงแสนแค่เฉียดๆ เหลือเงินไว้ไปซื้อกระสุนซ้อมยิงได้จนยิงแม่นเลยครับ

ไม่ได้สมัครผิดหรอก เปนเมลของแฟนอ่ะค่ะ ลืมดูไป ฮ่ะ ฮ่า
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #74 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 12:09:19 AM »

พี่ๆลองแนะนำหน่อยดิว่าจะเอาอันไหนดี แต่ที่แน่ๆ คือทางร้านเค้าจะยอมไหมเนี่ย
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 20
  พิมพ์