เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 04:23:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 20
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อ HK P30 มาแสนแปดหมื่น โดนหลอกรึป่าวค่ะ  (อ่าน 54410 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #90 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 08:53:35 AM »

กระทู้นี้ตั้งเมื่อ « เมื่อ: เมื่อวานนี้ เวลา 19:52:16 »

แป๊บเดียว ผ่านไปหลายหน้าเลย มิตรรักแฟนเพลงหน้าเดิมๆท้างน้าน....

Grin Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ชอลิ่วเฮียง - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 234

« ตอบ #91 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 09:02:47 AM »

ก็ผมไม่ชอบวิธีการค้าขายแบบนี้  อย่างแรงงงง  ครับท่านนนน.......

ขอเป็นข้า รองพระบาท ทุกชาติไป
เขาใหญ่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #92 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 09:03:27 AM »

ตอนแรกเลยที่ขอยกเลิกไป เพราะเค้าขอเอกสารเยอะมาก หนูเองยังไม่ได้ทำงาน เพิ่งเรียนจบก็ไม่มีใบรับรองเงินเดือน ก้อเลยตกลงกับที่บ้านว่าจะขอยกเลิกการซื้อขาย ทางร้านเค้าก้อบอกว่าคงคืนไม่ได้ทั้งหมด เพราะเค้าจ่ายค่าเดินเรื่องไปแล้ว หนูยังงงเลย หนูยังไม่ได้เอาเอกสารอะไรให้เค้าเลย เค้าจะเอาเงินไปให้ใครเดินเรื่อง เค้าขอสี่พัน หนูก้อกะว่าจะยอมเสียสี่พันไป แต่พอคุยกับน้า น้าก้อบอกว่า HK ราคาสวัสดิการมันตกอยู่ 75,000  แสดงว่าราคาเต็มก้อน่าจะปามาน แสนสี่ หนูก้อเลยว่าเค้าคงจาเอาค่าเดินเรื่องด้วยมั้ง แต่ตอนนี้ใบป3 จะออกอาทิดหน้าเอกสารให้ไปหมดแล้ว ขอคืนตอนนี้ คงโดนหักเยอะแน่ ที่จิงแล้วหนูไม่กล้ายกเลิกด้วยแหละ กลัวตอนไปเอาตังคืนนี้แหละพี่ หนูผู้หญิงนะพี่ อันตรายอ่ะ น่ากัวเกิ้น

4,000 ให้เขาไปเถอะดีกว่าโดน 180,000

ขอให้เรื่องนี้เรื่องจริงนะ อย่ามาหรอกกันนะ กลัวพี่ๆ คนอื่นโดนจัง........
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 29, 2010, 09:12:46 AM โดย เขาใหญ่ » บันทึกการเข้า

"เป้าหมาย...มีไว้เเล่นตำ"
wiseman
"ความกดดันทำให้ถ่านเป็นเพชร"
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #93 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 09:11:46 AM »

คงยากอ่ะครับเพราะเป็นหลักกฎหมายที่นักกฎหมายทุกคนทราบดีคือ หลักผู้ซื้อต้องระวัง (หลักของโจร) และผู้ขายต้องระวัง
๑.กรณีนี้อาจลองแหย่ทางร้านดูว่า ขอยกเลิกสัญญาการซื้อขายโดยให้เหตุผลว่ามีความจำเป็นด้านคุณสมบัติของผู้ขออนุญาต(อันนี้เป็นภาคพิสดารบอกมากไม่ได้ อิอิ ) ถ้าร้านยอมอาจโดนหักราคาบ้างตามส่วนอันนี้เราต้องยอมเพราะร้านอาจต่อรองว่าแล้วจะไปขายให้ใคร ที่แนะนำตรงนี้เพราะผมเห็นว่าการซื้อขายอาวุธปืนเป็นสัญญาที่ไม่ได้อาศัยเพียงคำเสนอและคำสนองเท่านั้นจึงจะสำเร็จลงได้ แต่มีเงื่อนไขบังคับเกี่ยวกับคุณสมบัติของบุคคลด้วย(บังคับหลัง) โดยถ้าผู้ซื้อไม่ได้รับอนุญาตให้ซื้อ หรือมีหรือใช้ แล้วจะซื้อขายกันได้อย่างไร ก็เป็นการต้องห้ามโดยกฎหมาย แต่ถ้าร้านไม่ยอมก็หมดสิทธิ์เพราะสัญญาซื้อขายเกิดขึ้นแล้วแม้ยังไม่มีการส่งมอบ กรรมสิทธิ์ก็โอนไปยังผู้ซื้อแล้ว ไม่ใช่ความผิดของผู้ขาย  อีกอย่างการจองโดนชำระราคาทั้งหมดหากยกเลิกเพราะไม่ใช่ความผิดของผู้รับมัดจำเงินมัดจำนันก็โดนริบ  
๒.ร้อง สคบ.ในเรื่องกฎหมายคุ้มครองผู้บริโภค  (อาจได้แค่ร้องแต่ไม่ได้ตั้งวงดนตรีซักที)
๓.วิธีสุดท้ายคือวิธีนี้  หาเส้นสายเกี่ยวกับเจ้าหน้าที่ของกรม ฯ ไม่บอกกรม ฯ ไหนที่เกี่ยวกับการอนุญาต  อนุมัติ ทุกประการเกี่ยวกับปืน ที่ร้านเกรงใจ ตรงนี้ต้องยอมหักส่วนที่จะได้คื่นให้กับอำนาจทางปกครอง (อันนี้สำเร็จแล้วก็จำให้ดีละที่หลัง รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง)
แต่ทางรวยจริง ก็ถือซ่ะว่าหาประสบการณ์
ลองดูแนวทางจากท่านอื่นด้วย
แต่ผมชอบความเห็นของท่านหนึ่งขออนุญาตไม่เอ่ยนาม ที่ post ข้อความว่า  ร้านปืนก็เล่นเนตเหมือนกัน  ส่งสัยรู้เราก่อนที่เราจะรู้เขาแว้ว ไปล่ะ  ขอเอาใจช่วยคร๊าบ
ผิดถูกขออภัยส่วนไหนเป็นประโยชน์หยิบไปใช้ไม่สงวนลิขสิทธิ์ ด้วยความเคารพ
เขาใหญ่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #94 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 09:15:04 AM »

หลงรักมัดจำค่าขอ ป3.ไว้ 4,000 ให้เขาไปเถอะ  เยาะเย้ย เยาะเย้ย

"อย่าหรอกกันนะ"

"เป้าหมาย...มีไว้เเล่นตำ"
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #95 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 09:24:58 AM »

บอกร้านเค้าไปตรง ๆ แหละครับ  ว่า สมาชิกใน webboards แห่งนี้
ให้มาขอเงินคืน.....

เพราะเค้าก็อ่าน webboards นี้ เช่นเดียวกันกับเราแหละครับ  คริ คริ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #96 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 09:29:36 AM »

hhahaaha นั่นซิ ผมก็ว่าร้านค้าร้านนั้นเค้าได้เข้ามาอ่านอยู่แล้ว บอกไปตรงๆเลยว่าจะขอเงินคืืนไม่ต้องมีแผนอะไรมากมาย
ส่วนจะคิดค่าเสียเวลาเท่าไรก็ตกลงกันอีกที

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #97 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 09:32:16 AM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #98 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 09:43:31 AM »

กระทู้นี้ตั้งเมื่อ: เมื่อวานนี้ เวลา 19:52:16

แป๊บเดียว ผ่านไปหลายหน้าเลย มิตรรักแฟนเพลงหน้าเดิมๆท้างน้าน....

Grin Grin Grin

คริ คริ  กรุณาอย่าปรักหักพัง  เอ๊ย...ปรักปรำป๋ม เช่นนั้นกั๊บ...ท่านซับใน
มิฉะนั้น  ท่านจะโดนบังคับให้รินเหล้า รินเบียร์ กั๊บ...  
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #99 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 09:44:58 AM »

hhahaaha นั่นซิ ผมก็ว่าร้านค้าร้านนั้นเค้าได้เข้ามาอ่านอยู่แล้ว บอกไปตรงๆเลยว่าจะขอเงินคืืนไม่ต้องมีแผนอะไรมากมาย
ส่วนจะคิดค่าเสียเวลาเท่าไรก็ตกลงกันอีกที

คริ คริ  บอกร้าน "สองประเทศ" เค้าไปเร๊ย....ว่า
ถ้าไม่คืน....พี่ ๆ ซึมเศร้า...เหงาเพราะ..ร๊ากกกก ทีม  จะไปลุย...เนอะ น้องแมวเนอะ....
ไม่รู้จัก  "เทพเจ้ากล็อค" แบบน้องแมว ซะแว้ว.....คริ คริ

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 29, 2010, 09:49:13 AM โดย ฟอ สระไอ๊ซ์ วอ สระอัน » บันทึกการเข้า
นายหัว™
Jr. Member
**

คะแนน 2

"คอเดียวกัน"

« ตอบ #100 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 10:20:50 AM »

อ่านตั้งแต่ต้นจนจบ สงสาร จขกท.มาเลยครับ เจอแบบนี้เซ็งมากๆๆๆๆ

ชอบบรรยากาศ แห่งการได้ร่ำ ... เมรัย ร่วมวงกับเพื่อน ... รู้ใจ จะหาสุขใดไม่มีเปรียบปราน
รื่นรสบรั่นดี น้ำแข็งโซดา เคล้าอารมณ์พลัน ก็เปิดประตูสวรรค์ ชั้นโสดาบัณ แห่งวันเมาๆ
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #101 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 10:33:11 AM »

เป็นไงมั่งน้อ   Cheesy

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
I3enzkung
Full Member

คะแนน 23

ความสุข

« ตอบ #102 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 10:42:06 AM »

เห็นใจ จขกท จริงๆนะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน ผมเองก็มือใหม่คนหนึ่งเช่นกัน อยากจะขอความเห็นจากพวกพี่ที่ Pro แล้ว ว่าหากอยากจะซื้อปืนมือ1จริงๆล่ะก็จะทำอย่างไรล่ะครับ Huh Cry ถึงจะไม่โดนฟันฉับใหญ่ โดนชกแบบนี้  ในเมื่อเดี๋ยวนี้ร้านปืนส่วนใหญ่ก็เป็นแบบนี้กันมาก ขอบคุณสำหรับข้อคิดเห็นนะครับ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #103 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 10:48:57 AM »

ลุ้นระทึกน่าดูเลย น่ากลัวจิงๆเนอะพี่เนอะ เฮ้อ !! ถ้าพี่ๆมีอะไรแนะนำ รีบบอกหนูเลยนะค่ะ หนูจะไปรับปืนอาทิตย์หน้าแล้วค่ะ

ช่วยหน่อยนะพี่ๆ หนูหมดหนทางแล้วจริงๆ กลัวด้วย แนะนำมาที่ไฮไฟก็ได้นะพี่ ขอบคุนพี่ๆมากค่ะ
กรุณาสะกดภาษไทยให้ถูกต้องด้วยครับ ขอบคุณ
Pong CB1300sf-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 342

« ตอบ #104 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 10:57:11 AM »

ราคาแพงได้ใจมาก แบร่

สงสัย จะตั้งราคาตามร้าน เ.เ..  แน่เลย
ผมเดินเข้าไปถามมา P30 170000 แค่นั้นก็ไม่ต้องถามต่อแล้ว

ทางออก สำหรับเจ้าของกระทู้ ผมว่า ลองขอเงินคืน และให้ หัก ค่าดำเนินการ ป.3
และค่าเสียเวลา นิดหน่อย ดีกว่าครับ ไม่น่าเกิน  15000
ค่าใบ 4000 ค่ากาแฟ + ค่าวิชา 11000 (แค่นี้ก็แพงน่าเกลียดแล้ว แบร่)
น่าจะเป็นทางลงทั้งที่ 2 ฝ่าย
ร้าน ได้เงิน พอสมควร  เจ้าของกระทู้ ไม่โดนฟันมากไป
คิดว่า ซื้อ วิชา ป.3 + เจองู กับ แ.. ตีอะไรก่อน เยาะเย้ย

เอาเงิน 155000 กลับ พร้อมใบ ป.3 ไปซื้อร้านอื่น

อ้อ ราคาจอง P 30 ล่าสุดอยู่ที่ 110000 บาท รอปืน 3 เดือน
ถ้ารอได้ ไป จอง ที่ร้าน โยธิน เหลือเงินไว้ซื้อลูกปืน 45000 บาท
น่าจะได้ประมาณ  70 กล่อง คิก คิก (3500นัด) ยิงกัน เบือ ขำก๊าก

หรือไม่ลูกซ้อม ก็เลือกเอา ลูกซอง 870 แทคทิคอล(40000) หรือ  S&W M&P 15 .22(40000)
กลับบ้านอีกกระบอก ต่อราคานิดหน่อย มีเงินทอนเป็นค่ารถกลับด้วย เยี่ยม
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 20
  พิมพ์