เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 04:21:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 20
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อ HK P30 มาแสนแปดหมื่น โดนหลอกรึป่าวค่ะ  (อ่าน 54393 ครั้ง)
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #120 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 12:44:17 PM »

รู้จักแต่ HKp30 แต่ไม่รู้จักกล๊อค ซีแซด แบเรตต้า คิมเบอร์  Huh   แสดงว่าต้องมีคนแนะนำหรือไปเลือกซื้อแบบไม่รู้ แบบว่าไปตายเอาดาบหน้า อันนี้ขอตำหนิครับ ต้องหาข้อมูลเยอะๆนะครับผม  ถ้าได้ก็แนะนำให้เอากล๊อคหรือซีแซด พ่วงด้วยลูกซองหรือ ลูกกรดครับ หรือไม่ก็เปลี่ยนเป็น เอสทีไอ เลสแบร์ หรือคิมเบอร์ไปเลย เอาใจช่วยนะครับ  ไหว้

ครับพี่วัฒน์ ผมก็เคยสงสัยเรื่องนี้เหมือนกันครับ  ไหว้

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
mangcartoon
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #121 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 12:48:20 PM »

ฟ้อง สคบ. คับช่วยได้
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #122 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 01:00:07 PM »

Smiley ถาม จขกท. หน่อยครับ แล้วรู้จัก HK P30 ได้อย่างไรครับ

..น่าคิดครับ..เท่าที่ผ่านหน้าร้านนี้ ไม่เคยเห็นปืนยี่ห้อนี้วางโชว์เลย..

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #123 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 01:03:29 PM »

...เข้ามาเป็นกำลังใจให้ จขกท. ครับ.... Grin Grin Grin

...แต่ทำใจไว้ก่อนเลยก็ดี... คิก คิก...ถ้าจะให้มองโลกในแง่ดี... จขกท. ได้ปืนเกรดดีๆ...มาไว้สำหรับป้องกันทรัพย์สินและชีวิตของคนที่เรารัก...คุ้มค่าแล้วครับ... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

...อีกสักสี่ปีห้าปี...ราคาปืนรุ่นนี้ก็คงจะถึง แสนแปด จริง ๆ นั้นแหละ...คิดเสียว่าเป็นการซื้อปืนข้ามมิติเวลา...ครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
funnygun
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #124 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 01:08:14 PM »

ซื้อครั้งต่อไปขอให้หนูถามให้เยอะเหมือนซื้อของผิดราคาอย่าคิดมากครับ Huhตัดสินใจเลือกแบบที่สบายใจดีกว่าครับ ไหว้
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #125 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 01:10:11 PM »

บอกร้านเค้าไปตรง ๆ แหละครับ  ว่า สมาชิกใน webboards แห่งนี้
ให้มาขอเงินคืน.....

เพราะเค้าก็อ่าน webboards นี้ เช่นเดียวกันกับเราแหละครับ  คริ คริ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...
hhahaaha นั่นซิ ผมก็ว่าร้านค้าร้านนั้นเค้าได้เข้ามาอ่านอยู่แล้ว บอกไปตรงๆเลยว่าจะขอเงินคืืนไม่ต้องมีแผนอะไรมากมาย
ส่วนจะคิดค่าเสียเวลาเท่าไรก็ตกลงกันอีกที

ทั้งทางร้านกับบอร์ดนี้เป็นคู่ซี้กันครับ คิก คิก
กล่าวขวัญถึงกันอยู่บ่อยๆ

ต้องบอกว่าร้านนี้คู่กับสมาชิกบอร์ดบางคนมากกว่าครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #126 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 01:11:24 PM »

cRaZY_ReD BuLL
Jr. Member

คะแนน 2

อาวุธประจำตัว: HK P30

ซื้อ HK P30 มาแสนแปดหมื่น โดนหลอกรึป่าวค่ะ
« เมื่อ: เมื่อวานนี้ เวลา 07:52:16 PM »  

--------------------------------------------------------------------------------

รบกวนพี่ๆกูรูทุกท่านเลยนะค่ะ
คือหนูซื้อ HK P30 มาราคา แสนแปดหมื่น
จากร้านๆหนึ่ง แถวๆวังบูรพา คือหนูเองไม่ค่อยรู้เรื่องปืนเท่าไหร่
กำลังหัดเล่น อยากรู้ว่าราคานี้แพงไปรึป่าว
แต่ราคานี้ ทางร้านเค้าก้อจัดการเรื่องใบ ป3 ให้เรียบร้อยเลยนะค่ะ

รบกวนช่วยแนะนำด้วยค่ะ ตอนนี้ยังไม่ได้ไปเอาปืน รอใบป3 อยู่ค่ะ มีอะไรแนะนำด้วยนะค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ

จนปัญญาจะหาเพลงมาร้องก็ไม่รู้จะร้องเพลงอะไรครับ  ใบป3. ยังไม่ออกแต่ตกลงทำการซื้อขายกันแล้ว
จ่ายเงินเรียบร้อย  นอกเหนือและเกินความสามารถที่ผมจะแนะนำได้ครับ

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
maxs17
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

อ่อนน้อมถ่อมตน มีสติ รอบคอบ คิดก่อนกระทำ

« ตอบ #127 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 01:16:01 PM »

มึนตึ๊บ นึกถึง สคบ.อย่างเดียวและขอเปลี่ยนเอาแบบอื่นดีกว่า (ในระหว่างนี้ศึกษาหาข้อมูลตัวอื่นไว้จะได้ตัดสินใจถูก)  เศร้า

SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #128 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 01:35:19 PM »

จขกท บอกมาว่าเพิ่งจะเรียนจบ ยังไม่มีงานทำ แต่มีปัญญาไปซื้อปืนราคาแสนแปด แสดงว่ามีตังค์ เพราะหากเขาเปิดราคามาแสนแปดแล้วคุณยังไม่คิดถอยหลังเดินออกมา...ถือว่าซื้อประสบการณ์ครับ ที่เพิ่งเรียนจบมาน่ะมันไม่ได้ช่วยอะไรเลย และนี่ก็เป็นบทเรียนชีวิตจริงที่ยังจะมีตามมาอีกมากมาย  เมื่อได้ปืนมาแล้วก็ต้องระวังนะครับ อย่าประมาทเพราะอาจจะต้องเสียเงินมากกว่าที่จ่ายค่าปืนไปหลายเท่าตัว   อ้อ...ไหนๆก็เพิ่งเรียนจบมา  ช่วยกรุณาดูแลภาษาของชาติด้วยนะครับ

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #129 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 02:01:21 PM »

เข้ามาอ่านด้วยครับ

สงสารแทนจริงๆครับ เพราะทุกวันนี้ ร้านพวกนี้มันก็อยู่กันได้เพราะเหตุนี้ครับ
คนไม่รู้เรื่อง เดินเข้าหน้าร้าน ถูกฟันหัวแบะทุกราย
แต่ถ้าไม่อยากตกเป็นผู้ถูกกระทำฝ่ายเดียว เห็นด้วยกับพี่ทัตมาลาครับ

ถ้ายอมก็ถือว่าเสียค่าโง่ 80,000 ครับ

แจ้ง สคบ. ก่อนครับ

ขอประสานเจ้าหน้าที่เข้าไปเจรจา

หรือไม่ก็มีญาติผู้ใหญ่ที่เป็ฯเจ้าหน้าที่ตำรสจระดับสูงหรือไม่

ขอคืนเงิน คืนปืน หรือเปลี่ยนเป็นรุ่นอื่นที่เหมาะสม
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #130 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 02:07:22 PM »

เข้ามาอ่านด้วยครับ

สงสารแทนจริงๆครับ เพราะทุกวันนี้ ร้านพวกนี้มันก็อยู่กันได้เพราะเหตุนี้ครับ
คนไม่รู้เรื่อง เดินเข้าหน้าร้าน ถูกฟันหัวแบะทุกราย
แต่ถ้าไม่อยากตกเป็นผู้ถูกกระทำฝ่ายเดียว เห็นด้วยกับพี่ทัตมาลาครับ

ถ้ายอมก็ถือว่าเสียค่าโง่ 80,000 ครับ

แจ้ง สคบ. ก่อนครับ

ขอประสานเจ้าหน้าที่เข้าไปเจรจา

หรือไม่ก็มีญาติผู้ใหญ่ที่เป็ฯเจ้าหน้าที่ตำรสจระดับสูงหรือไม่

ขอคืนเงิน คืนปืน หรือเปลี่ยนเป็นรุ่นอื่นที่เหมาะสม

ไม่ถึง 8 หมื่นหรอกครับ จะหาที่อื่นแสนถ้วนได้หรือ?

เพียงแต่ตอนนั้นเขาไม่มีความรู้เรื่องในวงการนี้ ตามธรรมดาของอย่างอื่น เสื้อผ้า คอมพิวเตอร์ รถยนต์ ยี่ห้อเดียวกัน รุ่นเดียวกัน ซื้อคนละร้านราคาอาจต่างกันก็ได้ แต่ไม่มากนัก ที่พิศดารก็มีปืนนี่แหละ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #131 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 02:08:03 PM »

ไปแจ้งที่ร้านว่าไม่ซื้อแล้ว.....เพราะพี่ในเวปฯอวป.บอกว่าราคานี้โดนฟันเยอะ.....

ถ้าไม่ลดราคา.....ก็ขอเงินคืน....แต่จะจ่ายค่าใช้จ่ายเรื่องป3ให้....ยังไงก็ไม่เกินหมื่น....

ตอนจบ............อิๆ...................ผมว่าร้านลดราคาให้.....แต่ลดเท่าไรนั้น.....อยู่ที่จขกท.ครับ....เขี้ยวยาวแค่ไหน

ราคาที่ว่ากําไรอ้วกแตกอยู่แล้ว....ขาดทุนกําไรซะหนอยจะเป็นไร......

จขกท.ก็มีทางเลือก2ทาง.......ต้องตั้งใจไปจากบ้าน....จะไปต่อเขา....หรือ...จะเอาเงินคืน.....แล้วหนักแน่น.....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #132 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 02:08:59 PM »

เห็นใจคุณผู้หญิงจริงๆนะครับ  ไปเจอร้านที่ไม่ซื่อกับลูกค้ามาหมาดๆ ราคาของ HK P30 ก็ไม่น่าจะถึง"แสนแปด"เลยครับ

ขนาดเวลาว่างๆ ผมไปเดินร้านปืน สอบถามราคา S&W 5906 TSW มาอยู่ 2-3 ร้าน โดยรวมอยู่ที่ "เก้าหมื่นบ้าง แสนสองบ้าง แต่ก็ไม่ถึง

แสนแปด" ขนาดนี้ผมยังว่าแพงเลยครับ (แต่ถ้าซัก เก้าหมื่นกว่าๆ หรือไม่เกินแสนสอง ก็พอรับได้) ซึ่งทำให้ผมต้องตัดใจ ยังไม่ซื้อตอนนี้

จะดีกว่า  อ๋อย

แต่ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ   +1  เป็นกำลังใจ  หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 29, 2010, 02:11:34 PM โดย kon tung kru 91 » บันทึกการเข้า
Prinya T
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #133 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 02:24:10 PM »

ร้านในตำนานอีกแล้ว กลับไปบอกเลยครับว่าแพงโค ตะ ระ ไปเดินร้านอื่นมาแสนต้นๆเอง ไม่เอาแล้ว ปืนยังไม่เอากลับน่าจะ.....มีลดให้อีก เพราะจริงๆแล้วแสนต้นๆก็แพงโค ตะ ระ อยู่แล้ว โดนชก โดนชก โดนชก
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #134 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 03:12:52 PM »

ราคาแพงได้ใจมาก แบร่

สงสัย จะตั้งราคาตามร้าน เ.เ..  แน่เลย
ผมเดินเข้าไปถามมา P30 170000 แค่นั้นก็ไม่ต้องถามต่อแล้ว

ทางออก สำหรับเจ้าของกระทู้ ผมว่า ลองขอเงินคืน และให้ หัก ค่าดำเนินการ ป.3
และค่าเสียเวลา นิดหน่อย ดีกว่าครับ ไม่น่าเกิน  15000
ค่าใบ 4000 ค่ากาแฟ + ค่าวิชา 11000 (แค่นี้ก็แพงน่าเกลียดแล้ว แบร่)
น่าจะเป็นทางลงทั้งที่ 2 ฝ่าย
ร้าน ได้เงิน พอสมควร  เจ้าของกระทู้ ไม่โดนฟันมากไป
คิดว่า ซื้อ วิชา ป.3 + เจองู กับ แ.. ตีอะไรก่อน เยาะเย้ย

เอาเงิน 155000 กลับ พร้อมใบ ป.3 ไปซื้อร้านอื่น

อ้อ ราคาจอง P 30 ล่าสุดอยู่ที่ 110000 บาท รอปืน 3 เดือน
ถ้ารอได้ ไป จอง ที่ร้าน โยธิน เหลือเงินไว้ซื้อลูกปืน 45000 บาท
น่าจะได้ประมาณ  70 กล่อง คิก คิก (3500นัด) ยิงกัน เบือ ขำก๊าก

หรือไม่ลูกซ้อม ก็เลือกเอา ลูกซอง 870 แทคทิคอล(40000) หรือ  S&W M&P 15 .22(40000)
กลับบ้านอีกกระบอก ต่อราคานิดหน่อย มีเงินทอนเป็นค่ารถกลับด้วย เยี่ยม

เอาเบเนลี M4 ได้เนี่ยนๆเลยเฮีย อาจจะได้สั้นอีกกระบอกด้วย

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 20
  พิมพ์