เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 02:22:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 ... 20
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อ HK P30 มาแสนแปดหมื่น โดนหลอกรึป่าวค่ะ  (อ่าน 54241 ครั้ง)
สามก๊ง รักในหลวง
อย่าดึงฟ้าต่ำ อย่าทำหินแตก อย่าแบ่งแยกแผ่นดิน
Sr. Member

คะแนน 39

NO TECHNIC PICK ONLY

« ตอบ #165 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 11:25:23 PM »

cRaZY_ReD BuLL
Jr. Member

คะแนน 2

อาวุธประจำตัว: HK P30

ซื้อ HK P30 มาแสนแปดหมื่น โดนหลอกรึป่าวค่ะ
« เมื่อ: เมื่อวานนี้ เวลา 07:52:16 PM »  

--------------------------------------------------------------------------------

รบกวนพี่ๆกูรูทุกท่านเลยนะค่ะ
คือหนูซื้อ HK P30 มาราคา แสนแปดหมื่น
จากร้านๆหนึ่ง แถวๆวังบูรพา คือหนูเองไม่ค่อยรู้เรื่องปืนเท่าไหร่
กำลังหัดเล่น อยากรู้ว่าราคานี้แพงไปรึป่าว
แต่ราคานี้ ทางร้านเค้าก้อจัดการเรื่องใบ ป3 ให้เรียบร้อยเลยนะค่ะ

รบกวนช่วยแนะนำด้วยค่ะ ตอนนี้ยังไม่ได้ไปเอาปืน รอใบป3 อยู่ค่ะ มีอะไรแนะนำด้วยนะค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ

จนปัญญาจะหาเพลงมาร้องก็ไม่รู้จะร้องเพลงอะไรครับ  ใบป3. ยังไม่ออกแต่ตกลงทำการซื้อขายกันแล้ว
จ่ายเงินเรียบร้อย  นอกเหนือและเกินความสามารถที่ผมจะแนะนำได้ครับ

ผมก๊ะว่ามันทะ-แมง ทะ-แมง อย่างที่ปู่ว่าอยู่เหมียนกัลครับ Grin
ขออนุญาตยกเอาประโยคอมตะมาบอกกับน้องเค้าว่า  คันโตมันใจกะเอาโลดดดดด........ ยิ้มีเลศนัย

ด้วยความเคารพครับ ไหว้

ปล.ผมว่าHk P30 มันใหญ่ไปสำหรับผู้หญิงนะครับ

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #166 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 11:33:36 PM »

ขออนุญาตินะครับ... คนที่อยากรู้เรื่อง อวป. ส่วนมากคือตอนที่จะมีปืนแล้วจริงๆ เลยต้องเข้ามาหาความรู้ และก็เจอเวป อวป. น้องเค้าแค่หาทางออกของปัญหาครับ...

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #167 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 11:43:43 PM »

ขอโทษนะค่ะ หนูไปสร้างความเดือดร้อนอะไรให้พี่ๆรึป่าว ถ้ามันรบกวนมาก ก็ต้องขอประทานอภัยพี่ๆด้วยนะค่ะ อีกอย่างหนูก็ขอขอบคุณพี่ๆอีกหลายๆคนที่เป็นห่วง และช่วยเสนอข้อแนะนำ ขอบคุณมากค่ะ และก็ขอโทษพี่ๆคนที่หนูไปรบกวนด้วย

ผมไม่ได้หมายความว่าคุณจะเข้ามาสร้างความรบกวนใดๆทั้งสิ้นครับ  แต่ดูจากคำบอกเล่าพฤติกรรมการซื้อซื้ออาวุธปืนทั่วไปคุณทำผิดขั้นตอนครับ  เป็นเหตุให้ผมวิเคราะห์ออกมาเช่นนี้  ผมพูดตามหลักของการซื้อปืนที่ถูกต้องตามกฎหมายและขั้นตอนที่เป็นธรรมกับผู้บริโภค  คุณบอกเองว่าคุณไม่มีความรู้ในด้านอาวุธปืนแต่พอท้ายๆคุณก็ออกมาบอกว่าแฟนเป็นคนไทยและดำรงตำแหน่งทางทหารอยู่ที่ประเทศเยอรมัน  ฉะนั้นที่ผมตอบไปผมดูที่เหตุและผลครับ  กรุณาเข้าใจผมเสียใหม่  การตกลงทำการซื้อขายกับร้านโดยที่ไม่มีใบอนุญาตป3.  ในด้านกฎหมายแล้วผมบอกได้เลยว่าผิดครับ  และแถมพลาดอย่างมหันต์ที่คุณไปจ่ายเงินเต็มจำนวนราคาปืนผมก็จนปัญญาที่จะแนะนำหาทางแก้ไขครับ  กระจ่างพอมั้ยครับ  ผมไม่ได้ว่าคุณสักคำแค่เตือนให้สมาชิกที่ผมรู้จักวิเคาระห์ก่อนตอบคำถาม

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
อย่าดึงฟ้าต่ำ อย่าทำหินแตก อย่าแบ่งแยกแผ่นดิน
Sr. Member

คะแนน 39

« ตอบ #168 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 11:45:09 PM »

ผมก็แค่มองในหลายๆแง่มุมดูบ้าง สำหรับทางออกพี่ๆหลายท่านก็ได้แนะนำไปแล้วหลายๆทางด้วย แล้วได้ลองทำดูหรือยังได้ผลยังไงก็ไม่เห็นมาบอก
พี่เค้าถามรายละเอียดเพิ่มก็ได้ไม่มากนัก...ก็แค่นั้น  ขอโทษครับ ไหว้

ต่างมองต่างมุมแต่ก็อยู่ในกลุ่มเดียวกัน หลงรัก

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
ณัฏฐ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 133

« ตอบ #169 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 11:48:02 PM »

ไม่ต้องคิดมาก..เมื่อมั่นใจแล้วก็ลุยไป ซิกแซ๊กลดราคาแถมโน่นแถมนี่ ซื้อมาแล้วก็ภูมิใจที่ได้มาครับ ไม่ชอบไม่ถนัดก็ขายออกไปเท่านั้นเอง..นะ
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #170 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 11:49:17 PM »

จะให้ดีถามก่อนซื้อครับ  อย่ามาซื้อแล้วค่อยถาม   ตอบน่ะใครๆก็ตอบได้แต่ถามว่าตอบไปแล้วคุณจะแก้ไขได้มากน้อยขนาดไหน.....................................สุดวิสัยครับ

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
cRaZY_ReD BuLL
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #171 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 11:51:31 PM »

ก็หนูมีความคืบหน้ามาให้แค่นี้จริงๆ คือใบป3 ออกแล้ว เค้านัดให้ไปรับ แต่หนูยังไม่ได้ไปรับ เพราะยังตัดสินใจไม่ได้ว่าจะเอายังไงดี หนูก็อยากได้เงินคืนนะพี่ แต่ถ้าเค้าไม่ให้ก็คือต้องเป็นไปตามนั้น ยังทำใจอยู่ว่าตอนไปที่ร้าน จะลองเสี่ยงคุยดูเพื่อเค้าคืน หรือไปรับปืนกลับมาเฉยๆ ความคืบหน้าเท่านี้แหละพี่ๆ หนูสงสัยอย่างหนึ่ง การที่หนูเข้ามาถามปรึกษา มันอันตรายกับพี่ๆยังไงหรอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #172 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 11:57:22 PM »

เอ้า....สมช.ท่านใดสนิทกับนักร้องลูกทุ่งหน้าตาแขกสม.  สท.  นามสกุลเดียวกันกับร้านอ.นำหน้า  ช่วยขอเงินคืนเต็มจำนวนให้น้องเขาหน่อยครับ

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #173 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 12:02:42 AM »

ไม่เข้าใจครับ...

คนไทยไปเป็นทหารที่เยอรมันผิดตรงไหนหรือครับ...

คนรู้จักกับผม เรียนจบเตรียมทหารสอบได้ทุนไปเรียนทหารอยู่เยอรมันก็มี...

ไม่เห็นแปลกพิศดารตรงไหน... Huh

ผมว่ากรณีนี้มันจะแปลกก็ตรงร้านปืนคิดราคาปืน HK-P30 เข้าไปได้อย่างไรกระบอกละแสนแปด...

Sr. Member

คะแนน 39

« ตอบ #174 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 12:05:53 AM »

ลองทำตามคำแนะนำของพี่ๆเค้าดูก่อนสิครับ ลองดูไม่เสียหาย

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #175 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 12:06:27 AM »

แล้วยิ่งท่าน จขกท.ได้รับการบอกเล่าเรื่องปืนมีหลายเกรดยิ่งน่าเชื่อถือเข้าไปใหญ่...

เพราะเราก็รู้ๆกันดีว่าร้านปืนหน้าเลือดชอบบอกว่าปืนตัวเองเกรดเอ...

ร้านอื่นเกรดบีเกรดซี หรือตกสเปคบ้าง...

ไม่เช่นนั้นก็หลอกเรื่อง ยิงลูกแรงสูง กระสุนปืนกลได้...

ปืนเกรดซีร้านอื่นยิงแล้วลำกล้องแตก...

มันเป็นแทคติกเก่าๆที่ร้านพวกนี้ใช้มาตลอด...

และก็ยังมีผู้ไม่รู้โดนหลอกลวงอยู่เสมอ... Tongue
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #176 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 12:15:16 AM »

ความคิดของผม คนขายจะตั้งราคาเท่าไร ถ้าคนซื้อพอใจในสินค้าและราคา ตกลงซื้อแล้ว ก็น่าจะจบนะครับ ฝึกยิง ฝึกใช้ให้คล่องเพื่อปกป้องชีวิต ของเราและคนในครอบครัวที่เรารัก ถ้าวันนั้นมาถึงเราจะรู้เองว่าปืนราคาแสนแปดมันคุ้มกับที่เราจ่ายไปรึเปล่า เคยเจอผู้หญิงไทยได้สามีชาวเยอรมัน ซื้อ S&m 686 แสนสามหมื่นห้า เค้าก็มี่ความสุขดีกับปืนใหม่ของเค้า ซื้อแล้วก็เหมือนได้เปล่าครับ กรณีแก้ไขปัญหาไม่ได้แล้ว กระบอกต่อไปอยากได้อะไรค่อยปรึกษา สมช. อีกครั้งครับ ไหว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #177 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 12:16:21 AM »

ไม่เข้าใจครับ...

คนไทยไปเป็นทหารที่เยอรมันผิดตรงไหนหรือครับ...

คนรู้จักกับผม เรียนจบเตรียมทหารสอบได้ทุนไปเรียนทหารอยู่เยอรมันก็มี...

ไม่เห็นแปลกพิศดารตรงไหน... Huh

ผมว่ากรณีนี้มันจะแปลกก็ตรงร้านปืนคิดราคาปืน HK-P30 เข้าไปได้อย่างไรกระบอกละแสนแปด...

ไม่ใช่เรื่องแปลกครับ  แต่ผมตอบตามหัวข้อครับ  ท่านจขกท.บอกไม่มีความรู้เรื่องปืนเลย  แต่พออ่านไปอ่านมากลายเป็นว่าแฟนที่เป็นทหารแนะนำครับ

Joey_ba-รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #178 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 12:23:05 AM »

ตกใจ  น่าคิดครับ                                       หลายๆมุม
pat4994
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #179 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 12:26:04 AM »

ตามความเห็นผมทหารตำรวจก็ไม่ได้รู้เรื่องปืนดีนะครับ ส่วนมากก็ใช้ปืนหลวง ยิ่งอยู่ในส่วนที่ไม่เกี่ยวกับการปราบปรามหรือหน่วยรบ ยิ่งไม่เคยจับปืนเลย ทหารอยู่ต่างประเทศส่วนมากพวกทูตทหารครับ อย่างแฟนน้องอาจจะเลขานายหรือตามนาย หรือไปเรียนต่อ อยู่เมืองไทยใช้ปืนหลวง ไปนอกอาจทำให้ยิ่งไม่รู้ราคาเข้าไปใหญ่
แต่เป็นทหารทำไมไม่ซื้อสวัสดิการนะ
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 ... 20
  พิมพ์