เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 12:15:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14 15 16 ... 20
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อ HK P30 มาแสนแปดหมื่น โดนหลอกรึป่าวค่ะ  (อ่าน 54217 ครั้ง)
sa-ea-ba-รักในหลวง
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

ความไม่แน่นอนคือสิ่งที่แน่นอน

« ตอบ #180 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 12:33:33 AM »

เอาแบนี้ดีมั๊ยครับทำให้เป็นวาระแห่งชาติไปเลย ร้องเรียนไปทางสื่อมวลชนก็ได้ครับทางทีวียิ่งดีเผื่อเพื่อนๆพี่ๆในเว็บจะช่วยกันอีกแรงครับ Grin

สู้เพื่อความถูกต้อง อย่าหวั่นไหวต่อโชคชะตา อย่าหยาบช้ากับคนรอบตัว
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #181 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 01:18:07 AM »

แพงมั่กๆ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #182 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 01:49:19 AM »

Smiley ผมซื้อปืนออกร้านหลังวังหลายครั้ง แต่ไม่เคยออกร้านดังกล่าว ส่วนมากร้านอื่นๆ ถ้ายังไม่รับปืนก็จ่ายแค่เงินมัดจำก่อน ส่วนที่เหลือรับปืนแล้วค่อยจ่าย
แล้วเวลาซื้อคุณไม่ได้ไปทดลองจับ ก่อนหรือครับ ว่าเหมาะกับมือเราหรือไม่ อีกประเด็นแฟนคุณเป็นทหารอยู่เยอรมัน เป็นคนเลือกให้ น่าจะทราบดีว่าปืน HK P30 ราคาที่นั้นประมาณเท่าไหร่ ทำไมมาซื้อที่ไทยราคาแพงมหาโหดอย่างนี้

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #183 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 02:38:32 AM »

ของ ยังไม่ได้ทำไมจ่ายหมดล่ะครับ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
Adrenaline-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #184 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 03:05:45 AM »

พรรคพวกผมเคยได้บัตรลด 30% จากร้านแขก

โชคดีที่มันโทรมาถามผมว่าเอากระบอกไหนดี   อ๋อย   
[/quote]แล้วตกลงท่านเลือกกระบอกไหนครับ คิก คิก คิก คิก

ธ ประสงค์ใด จงสฤษดิ์ดัง
วังวรหฤทัย ดุจจะถวายชัย
ชโย ชโย ชโย
Adrenaline-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #185 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 03:12:53 AM »

ขออนุญาตินะครับ... คนที่อยากรู้เรื่อง อวป. ส่วนมากคือตอนที่จะมีปืนแล้วจริงๆ เลยต้องเข้ามาหาความรู้ และก็เจอเวป อวป. น้องเค้าแค่หาทางออกของปัญหาครับ...
เห็นด้วยครับ ก่อนที่ผมจะมีปืน ผมไม่เคยเข้าเวปเลยครับ

ธ ประสงค์ใด จงสฤษดิ์ดัง
วังวรหฤทัย ดุจจะถวายชัย
ชโย ชโย ชโย
Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #186 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 03:20:53 AM »

เอ้า....สมช.ท่านใดสนิทกับนักร้องลูกทุ่งหน้าตาแขกสม.  สท.  นามสกุลเดียวกันกับร้านอ.นำหน้า  ช่วยขอเงินคืนเต็มจำนวนให้น้องเขาหน่อยครับ

Grin

โดนซะแสนแปด หนักเลยนะครับเนี้ย ...

ขอให้ได้เงินคืนด้วยนะครับ            ถ้าไม่ได้ก็ให้ถือไว้เป็นบทเรียน...

คราวหน้าจะซื้อกระบอกใหม่ ช่วยศึกษา และหาความรู้จาก จากที่นี้ หรือแหล่งอื่นๆให้ละเอียดถี่ถ้วนหน่อยนะครับ จะได้ไม่ต้องมาแก้ปัญหาที่ปลายเหตุให้ปวดหัวอย่างนี้อีก...

nenu
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #187 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 09:53:39 AM »

ขอเข้ามามีส่วนรวม  Grin แต่ทำไมปืนมานแพงจัง  ตกใจ จากที่อ่านตั้งแต่หน้าแรกผมว่าถ้าคุณตัดสินใจจะขอเงินคืน ทางร้านคงจะไม่คืนเต็มจำนวน เพราะ ป3 ก็ออกแล้ว เค้าคงบอกว่าเสียค่าใช้จ่ายในการดำเนินเรื่อง ส่วนใหญ่จะ 5000 แต่กรณีคุณทางร้านคงบอก 10000-20000 แต่ถ้าทางร้านเค้าบอกแบบนี้จริงๆ ผมก็แนะนำให้เสียค่าเฉพาะใบ ป3 แล้วเอาเงินส่วนที่เหลือคืนมา แล้วค่อยศึกษาหาความรู้เรื่องปืนกันใหม่ เพราะคุณมี ใบ ป3 อยู่ที่มือ ลองไปตามสนามดูครับขอพี่เค้ายิงดูผมว่าพี่ๆ เค้ามีน้ำใจให้คุณลอง แล้วค่อยตัดสินใจอีกที ขอให้โชคดีครับ  ไหว้
juyanon
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #188 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 11:30:52 AM »

ผมไม่ค่อยเชื่อ จขกท เท่าไหร่ครับ เพราะการซื้อปืนแถวนั้นมีให้เลือกซื้อหลายร้านครับ ไม่เชื่อว่าเข้าร้านเดียวแล้วตัดสินใจซื้อเลยครับ

ราคาขนาดนั้น หรือเงินเหลือก็ซื้อไปเถอะครับ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #189 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 11:37:06 AM »

ก่อนผมซื้อะไรผมมักจะหาข้อมูลสิ่งนั้นมาก่อนจากหนังสือต่างๆ เว๊บไซท์
เช่นเครื่องเสียงก็ซื้อหนังสือเครื่องเสียงจนเต็มบ้าน
หนังสือรถ
หนังสือปืน ผมซื้อ อวป. ก่อนสมัครสมาชิกเว๊ป อวป.มานานมาก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายหัว™
Jr. Member
**

คะแนน 2

"คอเดียวกัน"

« ตอบ #190 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 01:06:33 PM »

อย่าว่าแต่ผู้หญิงเลยครับ ผู้ชายผมก็เห็นเคยโดนกันไม่ใช่น้อยน่ะครับสำหรับร้านประมาณนี้   ตกใจ

คนที่ไม่ได้เข้ามาศึกษาข้อมูลตามเว็ปปืน ก็ยากที่จะรู้น่ะครับว่าราคามันควรอยู่ที่เท่าไหร่  ไหว้

เห็นใจท่านที่เคยโดนกับร้านแบบนี้ครับ
  ไหว้

ชอบบรรยากาศ แห่งการได้ร่ำ ... เมรัย ร่วมวงกับเพื่อน ... รู้ใจ จะหาสุขใดไม่มีเปรียบปราน
รื่นรสบรั่นดี น้ำแข็งโซดา เคล้าอารมณ์พลัน ก็เปิดประตูสวรรค์ ชั้นโสดาบัณ แห่งวันเมาๆ
suthep2010
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #191 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 02:15:12 PM »

ทำ ใจ ได้อย่างเดียวเลย ....

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #192 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 02:22:28 PM »

ทั้งร้านปืนและคนเล่นปืนมีหลายแนว

จขกท. โปรดใช้วิจารณญาณเลือกเชื่อเลือกฟังให้เหมาะสมกับตนเองครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2010, 02:38:31 PM โดย Don Quixote » บันทึกการเข้า

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #193 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 02:29:13 PM »

ไม่เข้าใจครับ...

คนไทยไปเป็นทหารที่เยอรมันผิดตรงไหนหรือครับ...

คนรู้จักกับผม เรียนจบเตรียมทหารสอบได้ทุนไปเรียนทหารอยู่เยอรมันก็มี...

ไม่เห็นแปลกพิศดารตรงไหน... Huh

ผมว่ากรณีนี้มันจะแปลกก็ตรงร้านปืนคิดราคาปืน HK-P30 เข้าไปได้อย่างไรกระบอกละแสนแปด...

ถ้าคนรู้จักเป็นรุ่นพี่รุต ผมว่าจบมาจนตอนนี้เป็นผู้ช่วยทูตฝ่ายทหารไปแล้วมังครับ? (ฮา) คิก คิก             ........แวปก่อนครับ ไหว้

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #194 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 02:57:45 PM »

ตอนนี้ป.3ท่านเจ้าของกระทู้ออกมาแล้ว คิดว่าต้องรีบแล้วล่ะครับถ้าจะขอเงินคืน ไม่งั้นเดี๊ยวร้านไปทำเรื่องออกป.4มาแล้วจะยากแล้วที่จะคืนนะครับ
เพราะปืนจะถูกโอนเป็นชื่อเจ้าของกระทู้แล้ว อย่านอนใจปล่อยเวลาผ่านไปครับไม่งั้นได้ปืนแพงแน่ๆ

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14 15 16 ... 20
  พิมพ์