เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 02:26:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16 17 ... 20
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อ HK P30 มาแสนแปดหมื่น โดนหลอกรึป่าวค่ะ  (อ่าน 54291 ครั้ง)
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #195 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 03:17:21 PM »

คงว่าเจ้าของกระทู้ไม่ได้ว่าทำไมจ่ายเงินหมดก่อนได้ปืน.....เพราะผมเองก็เกือบไป

เมื่อประมาณปี44ด้วยความที่ผมไม่รู้เรื่องปืนแต่อยากได้ปืน ไปหลังวังก็โดนต้องเข้าร้านอ.ไป เห็นกล๊อคสไลด์สีเงินและเจ้าของร้านก็เชียร์สารพัดกล่อมจนผมแทบจะไปกดATMมาจ่ายเพราะกลัวไม่ได้ปืน
สุดท้ายโทรถามแฟน ดีที่แฟนยั้งผมไว้ ไม่งั้นผมก็เป็นเหยื่อแบบเจ้าของกระทู้เหมือนกัน
(ตอนนั้นกล๊อคร้านอื่น35,000 แต่ร้านนี้จะขายผม 55,000)

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #196 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 03:21:48 PM »

ไม่เข้าใจครับ...

คนไทยไปเป็นทหารที่เยอรมันผิดตรงไหนหรือครับ...

คนรู้จักกับผม เรียนจบเตรียมทหารสอบได้ทุนไปเรียนทหารอยู่เยอรมันก็มี...

ไม่เห็นแปลกพิศดารตรงไหน... Huh

ผมว่ากรณีนี้มันจะแปลกก็ตรงร้านปืนคิดราคาปืน HK-P30 เข้าไปได้อย่างไรกระบอกละแสนแปด...

ถ้าคนรู้จักเป็นรุ่นพี่รุต ผมว่าจบมาจนตอนนี้เป็นผู้ช่วยทูตฝ่ายทหารไปแล้วมังครับ? (ฮา) คิก คิก             ........แวปก่อนครับ ไหว้

คือ นานมาแล้ว ครับครับพี่

อิอิอิ

คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
guntinan-รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #197 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 05:07:18 PM »

ตามที่มี สมช.บางท่านบอกว่าการที่น้องเค้าไปซื้อปืนแบบนี้ผิดขั้นตอน ดูน่าสงสัย เพราะจริงๆแล้วต้องมีใบ ป.3 ก่อนถึงจะนำไปซื้อปืนได้ นั่นมันเป็นทฤษฎีครับ แต่ในทางปฏิบัติแล้วหลายๆร้าน(รวมถึงร้านที่น้องเจ้าของกระทู้ไปเสียรู้มาด้วย)ท่านแค่เดินไปในร้านถามเรื่องปืน ถ้าท่านมีทะเบียนบ้านอยู่ในกรุงเทพ ท่านมีเงินซื้อปืนร้านเค้า ท่านมีเอกสารในการขอครบ(สำเนาทะเบียนบ้าน บัตรประชาชน สำเนาหลักทรัพย์ต่างๆ อื่นๆ บางอย่างขาด ทางร้านก็พร้อมจะช่วย) แค่นั้น ทางร้านก็พร้อมจะดำเนินการขอป.3 ให้ท่านได้แล้วครับ ใช้เวลาไม่เกินอาทิตย์ เมื่อป.3 ออกก็มารับปืนไปได้เลย ผมจึงมองว่าไม่แปลกหรือติดใจสงสัยในตัวน้องท่านนี้อย่างที่บางท่านตั้งข้อสงสัย ความจริงย่อมเป็นความจริงครับ แต่ตอนนี้ที่ทำได้ก็คงให้กำลังใจ ในเมื่อผิดพลาดไปแล้วก็แค่จำเป็นบทเรียน เพราะบทเรียนนี้นำไปใช้ได้กับชีวิต นั่นคือความรอบครอบ ไม่ใช่แค่เรื่องซื้อปืนครับ ไหว้
NANBA-MG5
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #198 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 05:22:59 PM »

สอบถามเพื่อนสมาชิกครับ HK P30 เจาะพอร์ทใด้หรือเปล่าครับ ถ้าเจาะใด้ เจ้าของกระทู้ ระวังโชคสองชั้นนะครับ

ชั้นแรกโดนหลอกขายปืนแพง  ชั้นสองโดนหลอกขายปืนมีตำหนิเจาะพอร์ท
  อ๋อย อ๋อย
สีสัน
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #199 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 05:43:09 PM »

ร้้านค้าปืน จะเรียกเข้าไปเอาป3 ทำไมครับ  Huh Huh Huh น้องเขาจ่ายเงินหมดแล้ว ทำไมร้านไม่เอาป3 ไปตัดปืนเลย แล้วรอเอาป4 เลย
เพราะที่ซิ้อมา ทางร้านก็เอาป3เราไปตัดปืนให้ พอเราได้ใบตัดปืนเราก็ไปยื่นที่อำเภอเพื่อออกป4 
bigboss101
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #200 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 05:45:33 PM »

เหนื่อยใจแทน
peco
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #201 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 05:55:48 PM »

พรรคพวกผมเคยได้บัตรลด 30% จากร้านแขก

โชคดีที่มันโทรมาถามผมว่าเอากระบอกไหนดี   อ๋อย   
แล้วตกลงท่านเลือกกระบอกไหนครับ คิก คิก คิก คิก
[/quote]

ผมพาไปจบที่ G19 จองร้าน ม.ฮ 57k ซึ่งตอนนั้นก็ถือว่าแพงมากแล้ว   
guntinan-รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #202 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 05:59:21 PM »

ร้้านค้าปืน จะเรียกเข้าไปเอาป3 ทำไมครับ  Huh Huh Huh น้องเขาจ่ายเงินหมดแล้ว ทำไมร้านไม่เอาป3 ไปตัดปืนเลย แล้วรอเอาป4 เลย
เพราะที่ซิ้อมา ทางร้านก็เอาป3เราไปตัดปืนให้ พอเราได้ใบตัดปืนเราก็ไปยื่นที่อำเภอเพื่อออกป4 
น่าจะให้ไปรับปืนมากกว่าครับ รอป.3 ออกก็ไปรับปืนได้เลย พร้อมสำเนาใบ ป.3 ติดปืนครับว่าได้รับอนุญาตแล้ว ไม่อย่างนั้นแล้วน้องเค้าจะมีความผิดข้อหามีปืนเถื่อนไว้ในครอบครองครับ
Golfbangna
DIEHARDKRUB
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #203 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 06:06:52 PM »

โคตรแพงเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2010, 06:15:36 PM โดย Golfbangna » บันทึกการเข้า
แสนสุข
Hero Member

คะแนน 171

« ตอบ #204 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 06:10:23 PM »

ป.3ก็ออกแล้ว  เงินก็จ่ายไปครบแล้วทำใจให้สบายเหมือนกับวันที่ไปจ่ายเงินจะได้มีความรู้สึกดีๆครับไปรับปืนกลับมาดีกว่า  เรื่องที่จะเปลี่ยนแปลงอะไรลองถามแบบทีเล่นทีจริงดูครับได้คือได้ไม่ได้คือไม่ได้ครับ  เรื่องนี้ผมพอเข้าใจครับมันเป็นเรื่องการค้าแล้วก็สัญญาที่เป็นตัวหนังสือครับ Cheesy Cheesy Cheesy

สีสัน
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #205 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 06:12:29 PM »

น่าจะให้ไปรับปืนมากกว่าครับ รอป.3 ออกก็ไปรับปืนได้เลย พร้อมสำเนาใบ ป.3 ติดปืนครับว่าได้รับอนุญาตแล้ว ไม่อย่างนั้นแล้วน้องเค้าจะมีความผิดข้อหามีปืนเถื่อนไว้ในครอบครองครับ

ลืมไปเลยครับ ว่าต้องไปเอาปืนก่อน  Cheesy ไหว้ ไหว้ ไหว้

peco
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #206 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 06:13:53 PM »

ป3 ออกร้านเรียกไปรับปืน +ใบคุมปืน  แสดงว่าร้านยังแก้ไขได้ ยังมีโอกาศเปลื่ยนใจ ครับ

แต่ถ้าผมเป็นทหารอยู่เยอรมัน ผมคงไม่ให้ซื้อ เพราะราคาที่ขายที่โน้น

คูณอัตราแลกเปลื่ยน ยังไงก็ผิดราคา ไปแยะจนเกินรับได้ครับ

ป 3 อาทิตย์เดียว เพิ่งเคยเห็น ยิ่งเป็นกระบอกแรกด้วย ตรวจลายนิ้วมือ ก็ 1 อาทิตย์แล้ว อย่างเร็วสุด 2 อาทิตย์

หรือว่าเดียวนี้เขา พัฒนาแล้ว
Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #207 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 09:31:08 PM »

เมื่อกี้ลองไปตั้งคำถามที่เวปกรมสรรพากรเรื่องราคาปืนเกินจริงกับการจ่ายภาษีมา ระบบบอกว่าจะตอบภายในสามวัน 555 ดูซิจะตอบว่าอย่างไร  ขำก๊าก

ถ้าไม่เป็นการรบกวน ขอ link ด้วยนะครับ  อยากทราบคำตอบเหมือนกัน

nenu
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #208 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 09:57:50 PM »

ป3 ออกร้านเรียกไปรับปืน +ใบคุมปืน  แสดงว่าร้านยังแก้ไขได้ ยังมีโอกาศเปลื่ยนใจ ครับ

แต่ถ้าผมเป็นทหารอยู่เยอรมัน ผมคงไม่ให้ซื้อ เพราะราคาที่ขายที่โน้น

คูณอัตราแลกเปลื่ยน ยังไงก็ผิดราคา ไปแยะจนเกินรับได้ครับ

ป 3 อาทิตย์เดียว เพิ่งเคยเห็น ยิ่งเป็นกระบอกแรกด้วย ตรวจลายนิ้วมือ ก็ 1 อาทิตย์แล้ว อย่างเร็วสุด 2 อาทิตย์

หรือว่าเดียวนี้เขา พัฒนาแล้ว

ดูจำนวนเงินที่พี่เค้าเสียดิครับ ไม่เร็วได้ไง
billy the kid @ Love The King @
A Promise Is Promise
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 131

« ตอบ #209 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 10:17:33 PM »

อยู่ที่เจ้าของกระทู้ละครับต้องตัดสินใจว่าจะเอาอย่างไร เอาใจช่วยนะครับให้ได้ทางออกที่ดีที่สุดครับ

ทุกคนมีอิสระอย่างเต็มที่ในการดำเนินชีวิต และเป็นผู้รับผลแห่งการกระทำของตน ตามเงื่อนไขปัจจัยต่างๆ
*อนุช  อาภาภิรม*
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16 17 ... 20
  พิมพ์