เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 02:27:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 ... 20
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อ HK P30 มาแสนแปดหมื่น โดนหลอกรึป่าวค่ะ  (อ่าน 54299 ครั้ง)
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #210 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 10:22:59 PM »

ขอเป็นกำลังใจให้ จขกท.ครับ

เรื่องบางเรื่องเราไม่รู้ ไม่ผิดหรอกครับ แค่เสียความรู้สึก
แต่เราก็ได้ของตามที่เราประสงค์ ดีกว่าที่เสียเงินไปโดยไม่ได้อะไรเลย

ขอให้ จขกท.สบายใจได้เลย ในเว็บฯนี้ และอาจจะมีที่ตอบกระทู้นี้
ก็เคยโดนซื้อปืนลักษณะนี้ จากร้านนี้เหมือนกัน เพียงแต่อายไม่กล้าบอกกันเท่านั้น  โดนชก

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Supakij Kaw
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #211 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 10:34:10 PM »

คำถามมีคำตอบยืนยันเรียบร้อยแล้ว แต่จะแก้ปัญหาเช่นไร คงต้องคุยกันครับ แต่ผมคิดว่าถ้าจะให้คืนเงินแล้ว ฟ้อง สคบ. เอาให้เรื่องยาวไปเลย มันก็น่าได้อยู่นะ เพราะ ป.3 ็ยังไม่ออก
Supakij Kaw
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #212 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 10:34:57 PM »

จะได้เปป็นวิทยาทาน แก่คนอื่นๆด้วย ถ้าโดนหลอกมากรณีแบบนี้ จะได้ไหวตัวแก้ทัน
และจะได้ให้ร้านจำไว้ด้วยว่า ขายราคานี้ มันมีคนรู้กันเยอะแล้ว เผื่อจะได้เปลี่ยนแผนการตลาดมั่ง พวกปืนเทพเนี่ย
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #213 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 11:13:09 PM »

มีอะไรคืบหน้าเล่าให้ฟังต่อด้วยนะครับ..

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #214 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 11:16:29 PM »

เรื่องบางเรื่องเราไม่รู้ ไม่ผิดหรอกครับ แค่เสียความรู้สึก
แต่เราก็ได้ของตามที่เราประสงค์ ดีกว่าที่เสียเงินไปโดยไม่ได้อะไรเลย

ขอให้ จขกท.สบายใจได้เลย ในเว็บฯนี้ และอาจจะมีที่ตอบกระทู้นี้
ก็เคยโดนซื้อปืนลักษณะนี้ จากร้านนี้เหมือนกัน เพียงแต่อายไม่กล้าบอกกันเท่านั้น  โดนชก

ว่าตามท่านนาจา ไหว้
การเสียรู้ ถูกเอารัดเอาเปรียบนั้นเป็นเสียแรก เสียที่สองคือเสียใจ เมื่อได้ทราบความจริง
คนอีกมาก ที่แม้ความจริงก็ยังไม่รู้ และยังแสดงความภาคภูมิใจว่าได้ครอบครองปืนชั้นเทพด้วยซ้ำ

ทำใจสบายๆ .... ถือว่าต่อไปอย่างน้อยก็น่าจะทำให้มีภูมิต้านทาน...ไม่ถูกหลอกซ้ำสอง
ทั้งในเรื่องปืน......และอีกหลายเรื่องในชีวิตข้างหน้า  Wink

dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #215 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 11:24:01 PM »

ผมก็เคยโดนครับ.. แต่หมื่นนึง เนื่องจากโดนคะยั้นคะยอให้มัดจำก่อน.. แต่สุดท้ายไปเจอปืนที่ร้านนึงราคาดีกว่าเลยไม่กลับไปเอาเงินมัดจำ... เพราะคิดว่าคงไม่ได้คืนและคงจะทะเลาะกันและอาจจะรุนแรงกว่าเงินหมื่นนึง... เลยต้องทำใจอย่างเดียวครับ...

pat4994
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #216 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 11:36:46 PM »

ป3 ออกร้านเรียกไปรับปืน +ใบคุมปืน  แสดงว่าร้านยังแก้ไขได้ ยังมีโอกาศเปลื่ยนใจ ครับ

แต่ถ้าผมเป็นทหารอยู่เยอรมัน ผมคงไม่ให้ซื้อ เพราะราคาที่ขายที่โน้น

คูณอัตราแลกเปลื่ยน ยังไงก็ผิดราคา ไปแยะจนเกินรับได้ครับ

ป 3 อาทิตย์เดียว เพิ่งเคยเห็น ยิ่งเป็นกระบอกแรกด้วย ตรวจลายนิ้วมือ ก็ 1 อาทิตย์แล้ว อย่างเร็วสุด 2 อาทิตย์

หรือว่าเดียวนี้เขา พัฒนาแล้ว

เยอรมันประชาชนอาจซื้ออาวุธปืนไม่ได้ก็ได้นะครับ นอกจากราชการจ่ายให้เจ้าหน้าที่แบบญี่ปุ่นหรืออังกฤษ
ชอลิ่วเฮียง - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 234

« ตอบ #217 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 01:27:14 AM »

ว่าตามท่านนาจา ไหว้
การเสียรู้ ถูกเอารัดเอาเปรียบนั้นเป็นเสียแรก เสียที่สองคือเสียใจ เมื่อได้ทราบความจริง
คนอีกมาก ที่แม้ความจริงก็ยังไม่รู้ และยังแสดงความภาคภูมิใจว่าได้ครอบครองปืนชั้นเทพด้วยซ้ำ

ทำใจสบายๆ .... ถือว่าต่อไปอย่างน้อยก็น่าจะทำให้มีภูมิต้านทาน...ไม่ถูกหลอกซ้ำสอง
ทั้งในเรื่องปืน......และอีกหลายเรื่องในชีวิตข้างหน้า  Wink

ว่าตามท่านนาจา  และท่านธำรงครับ
ร้านนี้ผมก็เกือบโดนในครั้งแรกที่ผมคิดจะซื้อปืนครั้งแรกในชีวิตครับ
ตอนนั้นผมยังรับราชการอยู่ในกรุงเทพฯ  เก็บเงินได้ก้อนหนึ่งแล้ว
ยังไม่รู้จักสนามยิงปืน  ยังไม่รู้จักวิธียิงปืนที่ถูกต้อง
ยังไม่รู้ด้วยซ้ำว่า มีกฎหมาย พรบ. อาวุธปืน  ไม่รู้ว่าต้องไปขอใบ ป.3
ไปถามพี่ๆ ที่มีปืนเขาก็แนะนำว่า พกเงินไปอย่างเดียว  ที่เหลือร้านจัดการให้หมด
ผมก็เลยเข้าใจว่า ซื้อปืนก็เหมือนกับซื้อรถจักรยานยนต์ หรือรถยนต์ (ซื้อเงินสด)
ผมพกเงินเข้าไปเดินหลังวัง  ไม่รู้ว่าเป็นบุญกรรมอะไรของผม  เดินรอบดิโอลด์ฯ 1 รอบ
เดินไปทะลุเสาชิงช้าอีก 1 รอบ  กลับมานั่งกินขนมในห้างคิดทบทวน
เอาล่ะวะเข้าร้านนี้แหละก่อนเลย  ดูโอ่อ่ากว่าเพื่อน
ผมอยากได้ 1911 เพราะชอบหุ่น และเคยลองจับเคยยิงของญาติๆ มาพอสมควรจากบ้านนอก
แต่ยังสองใจ เพราะเพื่อนสนิทเป็นทหารอากาศอยู่ดอนเมือง มันพกนอกบราวนิ่งฯ เท่ห์ระเบิด
ลูบๆ คลำๆ อยู่หลายครั้ง  เคยเอ่ยปากขอมันดื้อๆ  มันบอกว่าของพ่อมัน(พ่อมันก็ทหารอากาศ)ให้ไม่ได้
ก็เลยจ๋อยไป
หลังจากเดินเข้าประตูร้าน (ติดแอร์เย็นฉ่ำ  มีคนคอยเปิดประตูให้
ร้านอื่นหน้าร้านโทรมๆ เรายืนดูหน้าร้านตั้งนาน ไม่เห็นมีใครสนใจ)
ด้วยท่าทางเด๋อๆด๋าๆ  แค่คุยกัน 2 ประโยคก็รู้แล้วว่าไอ้นี่หวาน......กู
เชิญนั่ง  รับน้ำเย็นก่อนครับ  โบกมือห้าม อย่าเพิ่งถามอะไร  ถ้าไม่รีบเชิญนั่งให้หายร้อน
ดื่มกาแฟแสนอร่อยก่อน  เสร็จแล้วค่อยคุยกันเรื่องปืน  ถ้ารีบเวลาน้อยก็ไม่เป็นไร
ดื่มน้ำ  ดื่มกาแฟ  ล้างปากด้วยชาดีที่สุดในโลกก่อน(จากแคว้นอะไรผมก็จำไม่ได้.....)
แล้วไปทำธุระให้เสร็จก่อน  ว่างเมื่อไหร่ค่อยมาใหม่ ถ้าจะดูปืนร้านนี้ต้องเตรียมตัว
ต้องหาเวลามานั่งคุยกัน 2 - 3 ชั่วโมง  ถ้าจะมาซื้อแบบรับของ-จ่ายเงิน  20  30 นาทีเสร็จ
เราไม่ขายให้  คงต้องกล่าวคำขอโทษ แล้วเชิญให้ไปดูร้านอื่น.......
อย่าเพิ่งบอกว่าจะมาดูปืนอะไร  ขอให้ผมได้พูดก่อน
เริ่มด้วยเบสิค หยิบปืนลูกโม่มาให้ดู สาธิต  อธิบาย.......
ต่อด้วยออโต้ เล็กๆ พวก บราวนิ่งเบบี้  บาเรตต้า 21
ขยับไปเรื่อยๆ จนถึง  1911 (บราวนิ่ง ไฮฯ ยังไม่ออกโรง)
ปืนกองเต็มโต๊ะ สิบกว่ากระบอกแล้ว  ผมอยากได้แบบไหน? ลูกโม่ หรือออโต้
ออโต้  เอ้า เอาลูกโม่ไปเก็บ  ขนาดไหน?  ไม่ 9 ก็ 11  เอ้า เอาพวกเล็กๆ นี่ไปเก็บก่อน
เหลือโคลท์ 1911  บาเรตต้า92  วอลเทอร์  สมิทฯ  อยู่  4 - 5 กระบอก
คราวนี้เลือกตัวไหน?  ผมชี้ 1911 .45  ราคาที่เขาบอกมาก็สูงกว่าทั่วไปประมาณ 10%
ผมก็ถามเรื่องใบอนุญาต เขาก็บอกว่าไม่มีปัญหา ร้านจัดการให้หมดเพิ่มค่าใช้จ่ายอีก สองสามพันบาทเท่านั้น
ถ้าผมจำไม่ผิดตอนนั้น 1911 .45  ทั่วไปจะราคาสองหมื่นบาทกลางๆ
ซีแซด 456 ไม่ถึงหมื่น  อันชูทซ์  1710  หมื่นห้า  บาเรตต้า 92 สามหมื่น (ราคาร้านอื่นนะ)
รวมเบ็ดเสร็จเขาคิดผมสามหมื่น  แต่ช้าก่อนผมจะให้ดูของพิเศษที่ไม่ให้ใครดูง่ายๆ
นี่คือสุดยอดปืนพก ที่สุดในโลกนี้  ฯฯฯฯฯฯลลลลลลลลลลฯฯฯฯฯฯฯฯ
ถ้าจะรับไปเลยเราคิดราคาลดให้พิเศษสุดๆ  สำหรับคนพิเศษสุดๆ  เจ็ดหมื่นห้าพันบาทถ้วนรวมทะเบียนให้ด้วย
ผมมีเงินในกระเป๋าอยู่ไม่ถึงสี่หมื่น แต่ใจน่ะเอาแล้วนะครับ
เลยบอกไปว่าผมพกเงินมาไม่พอ แต่เอานะครับ  ขอเวลาออกไปโทรศัพท์ให้น้องชายโอนเงินมาให้ก่อนขอเบอร์บัญชีร้านมาเลย
แต่ยังดีที่ผมยังไม่ควักในกระเป๋าให้ไป  เขาให้ใช้โทรศัพท์ร้าน แต่บังเอิญโทรไม่ติด  ผมเลยมาโทรสาธารณะที่ในห้างฯ
คราวนี้ติดแฮะ  ไอ้น้องชายมันด่าผมไปยกหนึ่ง แล้วบอกผมว่าอย่ากลับไปร้านนั้นอีกนะ  ให้เดินไปร้านโยฯ
ไปบอกชื่อมัน จ่ายเงิน แล้วรับปืนมา ถือกลับมาบ้าน แล้วก็โอนเป็นชื่อผม
น้องชายผมมันไปจอง HK P7 M8 ไว้  แล้วเพิ่งส่งใบ ป.3 ไปให้ร้าน ตอนนี้ร้านคงได้รับแล้ว ผมไปถึงร้านแล้วให้ร้านโทรหามัน
ปรากฎว่า  ผมจ่ายเงินไปแค่สามหมื่นสามพันบาท  แล้วมาจ่ายค่า ป.3 ป.4 ที่ภูมิลำเนาโอนจากชื่อน้องชายเป็นชื่อผม
ผมเจ็บใจตัวเองมาตั้งแต่วันนั้น...........แม่งงงงง ขนาดอ่านหนังสืออาวุธปืนมาตั้ง 5-6 ปีแล้วนะ  ยังตีไพ่โง่อีก   ยี๊  ยี๊
หลังจากนั้นผมก็เจอเคส ซื้อปืนแพงเกินจริงจากร้านในตำนานของเว็บนี้อยู่เรื่อยๆ
แต่ก็ดีนะครับ ทำให้ผมได้หันกลับไปศึกษากฎหมาย  ระเบียบ  ไปเรียนยิงปืน  และมีวิธีผลาญเงินแบบเร็วๆ เพิ่มขึ้นอีกวิธีหนึ่ง
          อย่างไรก็ตาม ผมก็ยังอยากจะให้น้องเจรจาขอเงินคืนดูก่อน  หรือรับปืน แต่ขอให้ลดราคาลงอีก....ได้เท่าไหร่  ก็เท่านั้น
เห็นใจน้องนะครับ  เพราะผมก็เคยโดนกาแฟกล่อมวิญญาณมาก่อน  แต่ผมไม่ได้เสียเงินไปเท่านั้นแหละ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2010, 01:30:12 AM โดย ชอลิ่วเฮียง » บันทึกการเข้า

ขอเป็นข้า รองพระบาท ทุกชาติไป
mchaivis
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

« ตอบ #218 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 09:19:09 AM »

เรื่องเอิกเกริกขนาดนี้ ร้านเขารู้แล้วครับ
เพราะฉะนั้น ท่าน จขกท ไม่ต้องเสแสร้งอะไรอีกต่อไป
ผมแนะนำให้เดินไปที่ร้าน บอกว่าร้านคุณราคาแพงเกินไป
ถ้ายังอยากได้ P30 กระบอกนี้อยู่ ก็ขอให้เขาลดราคาลงอีก
ถ้าเขาไม่ให้ ก็อย่าเพิ่งรับปืน เอาเรื่องมาเล่าที่เว็บนี้ต่อ
ส่วนราคาที่เหมาะสมควรจะเป็นเท่าไหร่ ผมไม่ทราบครับ
รู้แต่เพียงน้องที่รู้จักคนหนึ่ง ซื้อมาแสนสี่ จะเอาตัวเลขนี้ตั้งไว้ก่อนก็ได้
นอกจากนั้นก็เสียเวลาเดินแถวหลังวังฯอีกรอบ สอบถามราคาร้านอื่นเปรียบเทียบ
แล้วก็เอาราคานั้นไปคุยกับเขา ตั้งงบที่ตัวเองรับได้ไว้ในใจด้วย จะได้สะดวกในการต่อรอง
หรือถ้าไม่เอากระบอกนี้แล้ว ก็บอกเขาไปตามตรง
ยอมเสียเงินค่า ป.3 และเขาอาจหักค่าเสียโอกาสของเขาบ้างตามส่วน ผมถือว่าแฟร์สำหรับทั้งสองฝ่าย
เพราะถ้าผมเป็นคนขายของ จองแล้วไม่เอา ผมก็เสียหายเหมือนกัน
แต่ถ้าร้านหักค่าเสียโอกาสมากเกินรับ ก็ต้องต่อรองนะครับ
ส่วนตัวเลขการหักจะเป็นเท่าไหร่ ไม่ทราบอีกเหมือนกัน
อาจจะหนึ่งหมื่น ค่าป.3+ค่าเสียโอกาสของร้าน ลองคิดเอาแล้วกันครับ
คุยเสร็จก็รับเงินส่วนที่เหลือคืน ร้านต้องคืนให้ครับเพราะเป็นเงินของเรา
เรื่องซื้อขาย ถ้าคนซื้อไม่อยากได้ของ อยากได้เงินคืน เป็นเรื่องธรรมดา
การหักค่าเสียโอกาสจากผู้ขาย ก็เป็นเรื่องธรรมดาอีกเช่นกัน
แต่ถ้าไม่คืนเงิน บังคับให้ผู้ซื้อต้องซื้อ อันนี้เป็นเรื่องไม่ธรรมดาแล้ว
นอกจาก จขกท จะไปเซ็นสัญญาพิเศษผูกมัดอะไรไว้กับร้าน ก็เป็นอีกเรื่อง
แต่โดยปกติ ร้านจะเขียนบนนามบัตรว่า ใคร ได้จ่ายเงินซื้อปืนอะไร เท่านั้น
วันจันทร์เดินไปคุยกับร้านเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2010, 09:21:33 AM โดย mchaivis » บันทึกการเข้า
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #219 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 11:07:03 AM »

HK P30 กำลังจะเป็นตำนาน... Grin Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
Pong CB1300sf-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 342

« ตอบ #220 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 11:13:16 AM »

เรื่องเอิกเกริกขนาดนี้ ร้านเขารู้แล้วครับ
เพราะฉะนั้น ท่าน จขกท ไม่ต้องเสแสร้งอะไรอีกต่อไป
ผมแนะนำให้เดินไปที่ร้าน บอกว่าร้านคุณราคาแพงเกินไป
ถ้ายังอยากได้ P30 กระบอกนี้อยู่ ก็ขอให้เขาลดราคาลงอีก
ถ้าเขาไม่ให้ ก็อย่าเพิ่งรับปืน เอาเรื่องมาเล่าที่เว็บนี้ต่อ
ส่วนราคาที่เหมาะสมควรจะเป็นเท่าไหร่ ผมไม่ทราบครับ
รู้แต่เพียงน้องที่รู้จักคนหนึ่ง ซื้อมาแสนสี่ จะเอาตัวเลขนี้ตั้งไว้ก่อนก็ได้
นอกจากนั้นก็เสียเวลาเดินแถวหลังวังฯอีกรอบ สอบถามราคาร้านอื่นเปรียบเทียบ
แล้วก็เอาราคานั้นไปคุยกับเขา ตั้งงบที่ตัวเองรับได้ไว้ในใจด้วย จะได้สะดวกในการต่อรอง
หรือถ้าไม่เอากระบอกนี้แล้ว ก็บอกเขาไปตามตรง
ยอมเสียเงินค่า ป.3 และเขาอาจหักค่าเสียโอกาสของเขาบ้างตามส่วน ผมถือว่าแฟร์สำหรับทั้งสองฝ่าย
เพราะถ้าผมเป็นคนขายของ จองแล้วไม่เอา ผมก็เสียหายเหมือนกัน
แต่ถ้าร้านหักค่าเสียโอกาสมากเกินรับ ก็ต้องต่อรองนะครับ
ส่วนตัวเลขการหักจะเป็นเท่าไหร่ ไม่ทราบอีกเหมือนกัน
อาจจะหนึ่งหมื่น ค่าป.3+ค่าเสียโอกาสของร้าน ลองคิดเอาแล้วกันครับ
คุยเสร็จก็รับเงินส่วนที่เหลือคืน ร้านต้องคืนให้ครับเพราะเป็นเงินของเรา
เรื่องซื้อขาย ถ้าคนซื้อไม่อยากได้ของ อยากได้เงินคืน เป็นเรื่องธรรมดา
การหักค่าเสียโอกาสจากผู้ขาย ก็เป็นเรื่องธรรมดาอีกเช่นกัน
แต่ถ้าไม่คืนเงิน บังคับให้ผู้ซื้อต้องซื้อ อันนี้เป็นเรื่องไม่ธรรมดาแล้ว
นอกจาก จขกท จะไปเซ็นสัญญาพิเศษผูกมัดอะไรไว้กับร้าน ก็เป็นอีกเรื่อง
แต่โดยปกติ ร้านจะเขียนบนนามบัตรว่า ใคร ได้จ่ายเงินซื้อปืนอะไร เท่านั้น
วันจันทร์เดินไปคุยกับร้านเลยครับ
ผมก็ว่า ร้านน่าจะรู้ตัวแล้วละครับ

เรื่อง แดง แถมดัง ชนิด 3 วัน 15 หน้าแบบนี้ คิก คิก

ผมว่า ร้าน คงจำ น้องเค้าไปอีกนาน  ฐานทำความลับร้านรั่วไหล 
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #221 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 12:07:59 PM »

เข้ามาดูเฉยๆครับ ไม่กล้าวิพากษ์วิจารณ์
เดินหลังวัง คนจำผมได้เยอะครับ บางคนก็มาทักทาย พวกมีรูปลงเวบเหมือนผมเนี่ย... น่าจะเคยเจอเหมือนกัน...  Grin Grin Grin  หัวเราะร่าน้ำตาริน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

R.sapa @ รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 161

สายน้ำเชี่ยวกราดดูหงุดหงิด..แต่เราก็จะพิชิตฝ่าไป

« ตอบ #222 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 12:28:11 PM »

ไหว้  ก่อนเสียใจ..ลองไป..ต่อรองก่อน..           อาจอ้อนวอน..ความเห็นใจ..ให้สงสาร..
แจ้งเหตุผล..เรื่องจริง..ตามต้องการ..               แล้วจงวาน..อย่าเพิ่งทำ..ป.3มา..
หากป.3..ทำแล้ว..จงทำจิต..                             ขออย่าคิด..สนใจ..ใส่ปัญหา..
ผู้ไม่รู้..ย่อมไม่ผิด..เขาว่ามา..                             ไว้คราวหน้า..ควรไตร่ตรอง..ก่อนลองทำ...
ไหว้

(..คนสันขวาน...แม่สอด..)
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #223 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 01:12:20 PM »

เข้ามาดูเฉยๆครับ ไม่กล้าวิพากษ์วิจารณ์
เดินหลังวัง คนจำผมได้เยอะครับ บางคนก็มาทักทาย พวกมีรูปลงเวบเหมือนผมเนี่ย... น่าจะเคยเจอเหมือนกัน...  Grin Grin Grin  หัวเราะร่าน้ำตาริน

คนดังก็เป็นแบบนี้ละครับ  ไปไหน มาไหน ใครๆเขาก็รู้จัก Grin

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
T r i n i t y - sักใuxลวง
Full Member

คะแนน 29

-• ค อ ทั่ ง สั u ห ลั ง เ ห ล็ ก •-

« ตอบ #224 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 01:25:54 PM »

ว่าแต่ จขกท. ไปไหนแล้ว มีความคืบหน้ายังไงบ้างครับ   

พรุ่งนี้ผมไปเดินเล่นวังหลัง  ไปเที่ยวกับผมไหม    น้ำลายหก

หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 ... 20
  พิมพ์