เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 05:51:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงคราว MAZDA แล้ว  (อ่าน 8261 ครั้ง)
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2005, 10:59:30 PM »

Smiley..รถยนต์ญี่ปุ่น มีแต่ Honda เพียงยี่ห้อเดี่ยว ที่ผมไม่มีวาสนา.. ไม่เคยเป็นเจ้าของ.. Smiley

แสดงว่าพี่ Ro@d เคยใช้ไดฮัทสุ และซูซูกิ

เคยใช้ ไดฮัทสุ   ๓ สูบ ครับ ซื้อไว้ให้อีกคน เมื่อปี ๒๕๓๓..วิ่ง ขึ้นเขาใหญ่ มาแล้วด้วย.ครับ

ซูซูกิ. ใช่ 4x4 แคริเบียน หรือเปล่าครับ.. Smiley. อันนี้แค่ผ่านมือ ๒-๓ เดือน ยังไม่เป็นเจ้าของครับ.. Smiley

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2005, 11:06:34 PM »

โห.... เจ๋งเลยครับ อย่างนี้บอกได้เลยว่าศูนย์บริการยี่ห้อไหนดี(หรือแย่)สิครับ

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2005, 11:19:44 PM »

Smiley..รถยนต์ถ้าเป็นรถใหม่ ผมจะเข้าศูนย์บริการตลอดครับ.. สับเปลี่ยนระหว่างศุนย์ต่อศูนย์ตามที่คนรู้จักแนอีกที. ไม่เข้าอู่ทั่วไป.. 
   แต่ถ้าเป็นรถยุโรป  เมื่อพ้นระยะประกันผมจะใช้อู่ประจำ  ไม่เข้าศูนย์ครับ ไม่อยากเสียเป็นรายชั่วโมงละ ๓๘๔ บาท
   อู่แต่ละอู่ต้องดูฝีมือช่าง กับค่าแรงช่าง ที่แล้วมายังไม่ถึงกับพบอู่ไม่ดี  อาจมีบ้างที่ค่าอะไหล่แพงเกิน. ก็ต้องบอกให้เขาคุมราคา อย่างราคาอะไหล่ รถยนต์ยุโรป อะไหล่ มีส่วนลด ราว 25 % ถ้าไม่คุยล่วงหน้าให้อู่รู้ไว้ ก็เป็นโดนเหมือนกัน ครับ.. รถยนต์ของผมใช้แบบพื้น พื้น ไม่มีแต่งให้ผิดไปจากสเปค จึงไม่ค่อยต้องใช้ช่างที่อ้างว่าเป็นสุดยอดฝีมือ.ครับ Cheesy. Smiley

ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 12:17:10 AM »

น้ำลายหก   ใครมี   มาสดา   MX5    ที่ไม่ได้ใช้       อยากจะเปลี่ยนมือ      บอกด้วยนะครับ

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 01:33:10 AM »

ผมเคยใช้แลนทิส วี ๖ คับ...

ใช้อยู่หลายปีขับดี แต่กินน้ำมันดุชะมัดเลย...

ขายไปเพราะขับแล้วปวดหลังคับ...

ในใจถ้ามีเวลาและที่เก็บรักษาผมก็อยากได้ MX 5 เหมือนพี่ป้อมคับ...Grin
ENOLA GAY
Hope for the Best, Prepare for the Worst
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 140

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 01:50:26 AM »

ใครใช้ MAZDA ขอแนะนำศูนย์ซ่อม เจริญนคร  MAZDA Sime Darby ผมใช้อยู่ประจำ ดีครับ เว้นแต่อะไหล่บางชิ้นยังไม่ได้สต๊อคไว้ ก็ต้องสั่งล่วงหน้าสองวัน แต่เรื่องอื่นๆดีหมดครับ ช่างมีกึ๋นดี อะไหล่บางอย่างถ้าเปลี่ยนทั้งชุดเป็นหมื่น แต่ช่างเค้าหาทางแก้ไขเปลี่ยนเฉพาะส่วนได้ เช่น กระจกไฟฟ้า เสียแค่พูลเล่ย์พลาสติคเล็กๆ ถ้าอะไหล่ทั้งชุด (ทั้งราง) ตกหมื่นกว่าบาท ศูนย์นี้กลึงแต่พูลเล่ย์ คิด 700 บาท สุดคุ้มครับ เบอร์โทร 02-4762222 แต่กรุณาอย่าแห่กันไปวันที่ผมจะเอารถเข้านะครับ เดี๋ยวของผมจะเสร็จช้า ฮ่าๆๆ
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 02:06:18 AM »

ผมเคยใช้รุ่น323 อยู่พักหนึ่ง ประหยัดน้ำมันดี คันต่อมาเป็นรถMPVรถวิ่งดีครับแต่กินน้ำมันดุไปหน่อย ใช้มา10กว่าปีแล้ว ทนทานดี แต่ที่เพื่อนๆซื้อมารุ่นเดียวกัน เขามีปัญหากันมากกับระบบเกียร์เลยขายทิ้งกันไปหมด เหลือของผมคนเดียวตอนนี้วิ่งมาเกือบๆ200000ไมล์แล้ว โดนชนมาหลายครั้งแต่ทนสุดๆไม่ยอมพัง
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 06:45:53 AM »

ผมเคยใช้รถมาสด้ามา 2 คัน เป็น 626 ซีดาน ขับหน้ารุ่นแรก เครื่อง 1600 CC คาบิวเรเตอร์ วิ่งดีจริงๆแต่กินน้ำมันน่าดูเลย..........................ชอบระบบเตือนของรถ ที่เตือนเป็นเสียงต่างๆกัน อะไรบกพร่องเตือนหมด ไฟเบรคขาดก็ร้อง ไฟเลี้ยวขาดก็ร้อง ขนาดน้ำฉีดกระจกหมด ยังร้องเตือนเลย

อีกคันเป็นของภรรยา มาสด้า 121 (รถอาราเร่)....................ใช้ดีครับ ตอนนี้ขายไปแล้ว

ผมว่ารถมาสด้าเป็นรถดียี่ห้อหนึ่งนะ.................ทราบมาว่าที่ญี่ปุ่น รถยี่ห้อนี้อยู่ในแถวหน้า พอๆกันกับซูบารุ

แต่ตัวแทนเมืองไทยในอดีต บริหารงานทั้งการขายและบริการไม่ดี...................ไม่ผลิตหรือสั่งรถรุ่นดีๆสวยๆมาขาย เลยตกกระป๋อง

รถมาสด้า 3 ผมเห็นเปิดตัวมา ยังสนใจเลยครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 07:59:00 AM »

เมียใช้Cronosอยู่ครับ วางเครื่องใหม่เป็นV6 3000cc.  Cool
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 09:13:35 AM »

ผมไม่มีmazda แต่เคยใช้ของพี่สาวอยู่พักหนึ่ง
ส่วนตัวผมติดใจนะครับ เกาะถนน แรง และไม่ซดน้ำมันเท่าไหร่
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 09:26:10 AM »

Smiley..รถยนต์ญี่ปุ่น มีแต่ Honda เพียงยี่ห้อเดี่ยว ที่ผมไม่มีวาสนา.. ไม่เคยเป็นเจ้าของ.. Smiley

jeep cherokee สมรรถนะยอดเยี่ยมมากกว่าครับ

686
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 471

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 09:32:10 AM »

อืม.... แล้วถ้ารถ ฮอนด้า CR-V ของคุณ อ๋อง เกิดไฟลุกไหม้ขึ้นมา แล้ว บริษัท ฮอนด้า จะเปลี่ยนรถใหม่ให้มั๊ยหนอ ?  Huh

หรือ จะบอกว่า "เราถือความพอใจของลูกค้า เป็นสิ่งสำคัญที่สุด แล้วเราจะซ่อมให้จนกว่าลูกค้าจะพอใจ หรือไม่ก็เบื่อไปเอง" (อีกกี่ชาติก็ไม่รู้)  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมเคยใช้ มาสด้า 323 รุ่น 5 ประตู ก่อน คัลเลอร์คีย์ ใช้ดีครับเกาะดีด้วย พอไป อเมริกา ก็ซื้อ กระบะ B2000 ใช้เป็น แสนไมล์เลย ส่งไก่หาตังค์เรียนจนจบ ทนทายาดเลย ทั้ง 2 คันไม่จุกจิก แต่ 323 พี่สาวผมทำน้ำแห้ง 2 ครั้ง เลยต้องยกเครื่อง

รถยนต์นั่ง มาสด้า เดี๊ยวนี้ไม่ได้ผลิตในเมืองไทยแล้ว เพราะ นำเข้ามาจาก ฟิลิปิน ผลิตแต่กระบะ ผมกลัวว่า พอใช้ไปสัก 10 ปี อะไหล่ ต่าง ๆ คงหายาก และ ราคาแพง อย่าง 323 ตัวที่ผมขายทิ้งไป
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 09:57:35 AM »

เสียใจกับเจ้าของรถ นับถือในความรับผิดชอบของ มาสด้าครับ

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 10:25:48 AM »

อืม.... แล้วถ้ารถ ฮอนด้า CR-V ของคุณ อ๋อง เกิดไฟลุกไหม้ขึ้นมา แล้ว บริษัท ฮอนด้า จะเปลี่ยนรถใหม่ให้มั๊ยหนอ ? Huh

เป็นรถผม ไม่ปล่อยให้ไฟไหม้อย่างนี้หรอกครับ  เวลาไหม้อย่าตกใจหาสาเหตุของต้นเพลิงให้ชัดเจนก็ดับได้เดี๋ยวนั้น

รถยนต์นั่ง มาสด้า เดี๊ยวนี้ไม่ได้ผลิตในเมืองไทยแล้ว เพราะ นำเข้ามาจาก ฟิลิปิน ผลิตแต่กระบะ ผมกลัวว่า พอใช้ไปสัก 10 ปี อะไหล่ ต่าง ๆ คงหายาก และ ราคาแพง อย่าง 323 ตัวที่ผมขายทิ้งไป

ฟิลิปปินส์ผลิตแต่ชิ้นส่วนเกียร์ AT ครับ 
โรงงานประกอบมาสด้าในไทยอยู่ที่นิคมอุตสาหกรรมลาดกระบัง ภายใต้ชื่อ FORD
Smiley

หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2005, 08:50:26 PM »

ผมเอง ใช้ 323คับขายไปแล้ว โดนนํ้าท่วมเสียมิดคัน
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์