เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 12:34:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบคุณสมบัติของบาเร็ตต้า 9มม.ผู้รู้ตอบทีครับผม  (อ่าน 25274 ครั้ง)
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2010, 08:51:09 PM »

เคยยิงอยู่กระบอกหนึ่งครับ ไกลึกพอสมควร (ต้องเหนี่ยวไกมาลึกมากกว่าจะลั่น)

เรื่องขนาดด้ามที่ใหญ่โต ผมเห็นว่าไม่เป็นปัญหา .... เพราะจะด้ามเล็ก ด้ามใหญ่ เมื่อได้มาแล้วก็ต้องปรับตัวเข้าหาปืนอยู่ดีครับ ...

CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2010, 10:07:30 PM »

ท่านใดพอมีรูปช่วยลงให้ผมดูทีครับ  อยากจะรู้ว่ามันแม่นใหมครับ

...ประเด็นเรื่องความแม่นหรือไม่แม่นนั้น ผมว่าปัจจัยที่สำคัญที่สุดก็คือความสามารถของตัวของผู้ยิงเอง รวมถึงจะต้องพิจารณาประกอบกับปัจจัยอื่นๆ ด้วยเช่นระยะในการยิง กระสุนที่ใช้ ฯลฯ เพราะฉะนั้นบางท่านอาจจะบอกว่าไม่แม่นเพราะด้ามอวบจับไม่ถนัด บางท่านอาจจะบอกว่าแม่นก็ได้...

...สำหรับเจ้า Beretta 92FS Inox ของผม ผมว่าเป็นปืนที่ดีมากกระบอกหนึ่ง แต่สำหรับผมคงจะไม่เหมาะกับการปั้น x เป็นปืนที่เชื่อถือได้ ผมสั่ง "D Spring" จาก David Olhasso มาเปลี่ยน ทำให้ยิงสนุกขึ้นมากครับ...  Grin Grin Grin

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
pansakorn
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 01:07:16 PM »

ผมใช้ 92 FS เหมือนกันคับ ซื้อสวัสดิการ ตั้งแต่ใช้มาไม่เคยติดคับ มีครั้งนึงแต่สาเหตุจากแมกกาซีนคับ
ยิงกระสุนซ้อมก็ไม่เคยติด แต่ตัวมันไหญ่ พกพาหนักหน่อยคับ ถ้าชอบเล็กๆ จับด้ามถนัดๆ ก็ แนะนำให้ใช้ บาเร็ตต้า 92 FS compact คับ รูปทรงเหมือนกัน ลำกล้องสั้นกว่า รูปทรงเหมือนกัน ตัวเล็กกว่า พกพามิดชิด สวยคับ ยังงัยๆขอบอกว่าไม่ผิดหวังเลยคับที่เลือก  บาเร็ตต้า 92 FS

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 08:04:27 AM »

อยากทราบการทำงานของปืน9มม.บาเรตต้า  รูปปืนบาเร็ตต้า  คุณสมบัติ
ที่ผมจะชื้อเป็นของ USA ครับ ไว้ปกป้องทรัพสิน อยากให้พวกพี่ๆแนะนำทีครับ  ข้อดีข้อเสีย
ขอขอบคุณครับ หลงรัก หลงรัก
ถ้ามาจาก USA แม็กน่าจะเป็น 10 นัด ไม่ใช่ 15 นัดนะ ครับ

อยากได้ 15 นัดต้องซื้อเพิ่มเองครับ

คุณชิว   เมกามี 50 รัฐ  มีแต่ CA กับ MA บ้านคุณชิวเท่านั้นแหละที่ให้ใช้แมก 10 นัด   รัฐอื่น ๆ กี่นัดก็ได้
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 06:27:26 PM »

อยากทราบการทำงานของปืน9มม.บาเรตต้า  รูปปืนบาเร็ตต้า  คุณสมบัติ
ที่ผมจะชื้อเป็นของ USA ครับ ไว้ปกป้องทรัพสิน อยากให้พวกพี่ๆแนะนำทีครับ  ข้อดีข้อเสีย
ขอขอบคุณครับ หลงรัก หลงรัก
ถ้ามาจาก USA แม็กน่าจะเป็น 10 นัด ไม่ใช่ 15 นัดนะ ครับ

อยากได้ 15 นัดต้องซื้อเพิ่มเองครับ

คุณชิว   เมกามี 50 รัฐ  มีแต่ CA กับ MA บ้านคุณชิวเท่านั้นแหละที่ให้ใช้แมก 10 นัด   รัฐอื่น ๆ กี่นัดก็ได้
แฮ่ๆ  ถ้ามีแม๊กทำก่อนปี 1996 ก็เกิน 10 นัดได้ครับผู้การ  แต่ก็นะ  ปืนก็ต้องเป็นรุ่นๆนั้นแหละครับ  อย่าง Glock รุ่นก่อนหน้านั้น  ปืนรุ่นหลังปี 1996 ก็มีแม็กเกิน 10 นัดไว้ใช้ก็ไม่ได้..... โดน....

จะหาปืน high-capacity ก็ต้องหารุ่นเก่าๆ  แล้วหาแม็กไปใช้  แต่ต้องไม่เกิน 20 นัดเหมือนบ้านเราเช่นกัน  ยุ่งฉิบ  รัฐนี้  ผมเลยอยู่เมืองไทย  สบายแฮไปครับ 
LovePreda
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 09:19:30 PM »

ชอบค่ะ ชอบ

แนะนำเว็บหน่อยนะค่ะ รับทำป้ายคุณภาพเยี่ยม โรงพิมพ์ เชียงใหม่ , ป้ายเชียงใหม่ ,โฆษณาเชียงใหม่  , ออกแบบ เชียงใหม่ , ไวนิล เชียงใหม่ , นามบัตร เชียงใหม่
นายอันตราย
สงบจิต สงบใจ
Hero Member

คะแนน 26

ขอบคุณครับ

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 11:12:50 PM »

ตามรูปครับ กระบอกสแตนเลส ทะเบียน ปี 38 ใช้งานพกติดตัวทุกวัน ผ่านร้อนผ่านหนาว ผ่านน้ำผ่านโคลน บุกป่าฝ่าดง ตกกระแทกปูนยางมะตอยรถทับจับขึ้นมายิงต่อสบาย ยิงทิ้งยิงขว้าง ก่อนปี40 ลูกถูกมาก ยิงสบั้นหั่นแหลกเลยครับ เกินหมื่นนัดครับ เพราะตอนนั้นมีคนท้าว่า92 FS เนียยิงไม่เกิน 3000 นัด รับลองสไลต์แตกแน่นอน ผมเลยรับคำท้า โดยมีติดปลายนวม และค่ากระสุนคนแพ้จ่าย ตอนนั้นมีคนร่วมลงขันเพีัยบเลยมีคนเสนอว่าถ้าปืนพังจะซื้อให้ใหม่เลยผมเลยตกลงทันที  แต่มันดันไม่ยอมพัง ผมเลยอดได้ปืนใหม่เลย อ่ะ เยาะเย้ย

กระบอกดำก็ไม่เบาครับ ที่แน่ ๆ สาว ๆ ชอบครับ น้องในรูปบอกเต็มไม้เต็มมือดีอ่ะพี่ หนูช๊อบ ชอบบบ Grin

ลืมบอกไปครับ
ตัวดำเป็น USA
ตัวสแตนเลส เป็น TIALY ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 11:38:16 PM โดย นายอันตราย » บันทึกการเข้า
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 11:52:31 PM »

ตามรูปครับ กระบอกสแตนเลส ทะเบียน ปี 38 ใช้งานพกติดตัวทุกวัน ผ่านร้อนผ่านหนาว ผ่านน้ำผ่านโคลน บุกป่าฝ่าดง ตกกระแทกปูนยางมะตอยรถทับจับขึ้นมายิงต่อสบาย ยิงทิ้งยิงขว้าง ก่อนปี40 ลูกถูกมาก ยิงสบั้นหั่นแหลกเลยครับ เกินหมื่นนัดครับ เพราะตอนนั้นมีคนท้าว่า92 FS เนียยิงไม่เกิน 3000 นัด รับลองสไลต์แตกแน่นอน ผมเลยรับคำท้า โดยมีติดปลายนวม และค่ากระสุนคนแพ้จ่าย ตอนนั้นมีคนร่วมลงขันเพีัยบเลยมีคนเสนอว่าถ้าปืนพังจะซื้อให้ใหม่เลยผมเลยตกลงทันที  แต่มันดันไม่ยอมพัง ผมเลยอดได้ปืนใหม่เลย อ่ะ เยาะเย้ย

กระบอกดำก็ไม่เบาครับ ที่แน่ ๆ สาว ๆ ชอบครับ น้องในรูปบอกเต็มไม้เต็มมือดีอ่ะพี่ หนูช๊อบ ชอบบบ Grin

ท่านนายอันตรายครับ...อากาศหนาวมากนะครับ ถึงกับห่มผ้ายิงกันเลย  คิก คิก คิก คิก

ยิงปืนเสร็จเล่นผีผ้าห่มต่อได้เลย  คิก คิก คิก คิก

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
นายอันตราย
Hero Member

คะแนน 26

ขอบคุณครับ

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 11:58:48 PM »

ตามรูปครับ กระบอกสแตนเลส ทะเบียน ปี 38 ใช้งานพกติดตัวทุกวัน ผ่านร้อนผ่านหนาว ผ่านน้ำผ่านโคลน บุกป่าฝ่าดง ตกกระแทกปูนยางมะตอยรถทับจับขึ้นมายิงต่อสบาย ยิงทิ้งยิงขว้าง ก่อนปี40 ลูกถูกมาก ยิงสบั้นหั่นแหลกเลยครับ เกินหมื่นนัดครับ เพราะตอนนั้นมีคนท้าว่า92 FS เนียยิงไม่เกิน 3000 นัด รับลองสไลต์แตกแน่นอน ผมเลยรับคำท้า โดยมีติดปลายนวม และค่ากระสุนคนแพ้จ่าย ตอนนั้นมีคนร่วมลงขันเพีัยบเลยมีคนเสนอว่าถ้าปืนพังจะซื้อให้ใหม่เลยผมเลยตกลงทันที  แต่มันดันไม่ยอมพัง ผมเลยอดได้ปืนใหม่เลย อ่ะ เยาะเย้ย

ท่านนายอันตรายครับ...อากาศหนาวมากนะครับ ถึงกับห่มผ้ายิงกันเลย  คิก คิก คิก คิก

ยิงปืนเสร็จเล่นผีผ้าห่มต่อได้เลย  คิก คิก คิก คิก

เอิ๊ก ๆ ดีนะไม่บอก ยิงในผ้าห่ม  ขำก๊าก ขำก๊าก  ว่าแต่ ท่านวรกฤษสบายดีนะครับ ไม่ได้เจอกันนานเลย

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 12:04:22 AM »

ท่านนายอันตรายครับ...อากาศหนาวมากนะครับ ถึงกับห่มผ้ายิงกันเลย  คิก คิก คิก คิก

ยิงปืนเสร็จเล่นผีผ้าห่มต่อได้เลย  คิก คิก คิก คิก

เอิ๊ก ๆ ดีนะไม่บอก ยิงในผ้าห่ม  ขำก๊าก ขำก๊าก  ว่าแต่ ท่านวรกฤษสบายดีนะครับ ไม่ได้เจอกันนานเลย

สบายดีครับ  เอิ๊กๆ  

จขกท จะว่าไหมเนี๊ย คุยกันเฉย คิก คิก คำถามก็ไม่ได้ตอบ  ไหว้

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
นายอันตราย
Hero Member

คะแนน 26

ขอบคุณครับ

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 12:29:03 AM »

[/quote]
จขกท จะว่าไหมเนี๊ย คุยกันเฉย คิก คิก คำถามก็ไม่ได้ตอบ  ไหว้
[/quote]

อื่ม..........งั้นท่านกฤษ รับหน้านะ ผมวิ่งก่อน เดี๋ยวเจ้าของกระทู้ เตะเอา  Grin Grin Grin
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์