เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 06:21:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ต่อแมกซ์ให้ยาวขึ้น  (อ่าน 3401 ครั้ง)
NONNY_G
Jr. Member
**

คะแนน 5

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 04:36:18 PM »

การที่G19เอามาต่อแมกซ์ให้ยาวขึ้นแล้วทำให้เป็นออเมติกจะมีผลเสียต่อลำกล้องปืนมากน้อยเพียงไรคับ ท่านผู้รู้ช่วยไขปัญหาให้ที่คับสงสัยมานาน
และอีกอย่างที่สงสัยมากๆและถ้าจะเป็นทำได้ก็จะทำคือ  ผมใช้ Beretta 92fs อยู่อยากถามว่าจะใช้กระสุนแบบ P+ได้ไหมครับขอช่วยอธิบายให้กระจ่างแจ้งหน่อยครับ
ขอบคุณครับ  เด็ก ตานี

seiko126
สมองคืออาวุปที่ไม่ผิดกฎหมาย
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 04:39:07 PM »

ทำเป็นออโต้ผิดกฎหมายหรือเปล่า  Cool Cool Cool

เรียนรู้ไว้ วันหนึ่ง ต้องนำมาใช้
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 04:53:08 PM »

ข้อ 1.  การทำให้ปืนพกสั้นกึ่งอัตโนมัติกลายเป็นอัตโนมัติ โดยตั้งใจกระทำถือว่ามีความผิดกฎหมายครับ

ข้อ 2. ใช้ได้ครับแต่เปลืองเงินในกระเป๋าครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 04:58:48 PM »

ผิดกฎหมายครับ  จะทำไปทำไมครับ   ผมเคยเห็นมีคนเอาไปลองยิงที่สนามระยะ 7 หลา 32 นัดยี่ห้อสไตเออร์ รวดเดียวหมดแม็กฯ  ไม่ถูกเป้าสักนัด   ยิงขุดดินจนหญ้าในสนามขึ้นเป็นกระจุกๆ   .....
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 05:03:21 PM »

ข้อ1. อย่าทำเด็ดขาดครับ
  ข้อ2. สิ้นเปลืองโดยใช่เหตุครับ กับการหาลูก+pมาใช้ แพงมาก และเป็นวิตกจริตของคนหลายๆคนด้วย
แทนที่จะใช้วิธีฝึกฝนให้ชำนาญและคล่องตัว แต่กลับไปกังวลเรื่องความแรงของกระสุน

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
NONNY_G
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 05:16:49 PM »

ขอบคุณคร้าบ พี่น้อง ตอนนี้ รู้แล้วคร้าบ ใช้ความสามารถของเรามากกว่าดีกว่าที่จะไปคิดถึงเรื่องสมรรถนะของกระสุน ไหว้ ไหว้ ไหว้
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 05:16:57 PM »

อย่างที่พี่ ๆ บอกไปครับ  ทำออโต้ผิดกฎหมาย

Beretta 92fs ใช้ลูก +p ได้ครับ  Cheesy

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
tashiro1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 05:35:14 PM »

ข้อ 1.  การทำให้ปืนพกสั้นกึ่งอัตโนมัติกลายเป็นอัตโนมัติ โดยตั้งใจกระทำถือว่ามีความผิดกฎหมายครับ

ข้อ 2. ใช้ได้ครับแต่เปลืองเงินในกระเป๋าครับ

อืม................มีเหตุผล................... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
Supakij Kaw
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 06:54:15 PM »

ทำเป็นออโต้ผิดกฎหมายหรือเปล่า  Cool Cool Cool

แล้วพกปืนโดยไม่มีใบอนุญาต ผิดกฏหมายหรือเปล่า
ชีวิตคนเล่นปืนมันเสี่ยงต่อการผิดกฏหมายเสมอ

ผมมีเสื้อเกราะแต่แยกส่วนกันผิดกฏหมายไหม คือไม่ผิด ถ้าไม่ประกอบกัน

ถ้าไม่อยากทำออโต้ ใช้วิธีบั๊มไฟร์เอา โดยส่วนตัว บั๊มไฟร์ใน 1911 ก็รัวเ็ป็นกล เช่นเดียวกัน
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 07:06:33 PM »

แล้วพกปืนโดยไม่มีใบอนุญาต ผิดกฏหมายหรือเปล่า
ชีวิตคนเล่นปืนมันเสี่ยงต่อการผิดกฏหมายเสมอ

ผมมีเสื้อเกราะแต่แยกส่วนกันผิดกฏหมายไหม คือไม่ผิด ถ้าไม่ประกอบกัน

ถ้าไม่อยากทำออโต้ ใช้วิธีบั๊มไฟร์เอา โดยส่วนตัว บั๊มไฟร์ใน 1911 ก็รัวเ็ป็นกล เช่นเดียวกัน

ทำปืนให้ยิงต่อเนื่องอัตโนมัติ กับการพาปืนโดยไม่มีป.12 มันผิดเหมือนกัน แต่ผิดต่างกัน  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ถ้าจะใช้แนวคิดแบบนี้ ควรศึกษาว่ากฎหมายมีบทลงโทษที่หนักเบาแตกต่างกันนะครับ  Smiley

Golfbangna
DIEHARDKRUB
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 08:07:38 PM »

ข้อ. 1  ออโต้ ผิดกฎหมาย ชัว
 ข้อ. 2  กระสุน +P ครับ เท่าที่ทราบบรรจุได้กับ ปืน Beretta 92 FS
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 08:39:15 PM »

ทำไปทำไมครับ... เปลืองกระสุน... แถมอาจได้ประหยัดค่าข้าว... เพราะมีข้าวแดงให้กินฟรี... Grin Grin Grin

sa-ea-ba-รักในหลวง
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

ความไม่แน่นอนคือสิ่งที่แน่นอน

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 09:53:28 PM »

การที่G19เอามาต่อแมกซ์ให้ยาวขึ้นแล้วทำให้เป็นออเมติกจะมีผลเสียต่อลำกล้องปืนมากน้อยเพียงไรคับ ท่านผู้รู้ช่วยไขปัญหาให้ที่คับสงสัยมานาน
และอีกอย่างที่สงสัยมากๆและถ้าจะเป็นทำได้ก็จะทำคือ  ผมใช้ Beretta 92fs อยู่อยากถามว่าจะใช้กระสุนแบบ P+ได้ไหมครับขอช่วยอธิบายให้กระจ่างแจ้งหน่อยครับ
ขอบคุณครับ  เด็ก ตานี

มารอฟังคำตอบครับ Grin คือผมเองก็อยากรู้เหมือนกันว่าจะมีผลเสียต่อลำกล้องแค่ไหนครับเพราะปืนออโตฯที่เรามีใช้ส่วนใหญ่จะเป็นเซมิออโตฯมันจะพังหรือไม่ครับถ้าเขาเกิดไปดัดแปลงให้มันเป็นฟูลออโตครับ ไหว้

สู้เพื่อความถูกต้อง อย่าหวั่นไหวต่อโชคชะตา อย่าหยาบช้ากับคนรอบตัว
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 10:22:13 PM »

ทำไปทำไมครับ... เปลืองกระสุน... แถมอาจได้ประหยัดค่าข้าว... เพราะมีข้าวแดงให้กินฟรี... Grin Grin Grin

ผมว่าค่าข้าวแพงกว่าเิดิมอีกครับ  เพราะในโน้นก็ซื้อข้าวกินได้  Cheesy

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Sungnoen
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 46

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 10:28:43 PM »

ผมมองไม่เห็นประโยชน์ที่จะทำเลยครับ

ผิดกฏหมายก็ผิด  เปลืองลูกก็เปลือง  ยิงทีละนัดก็คุมปืนไม่ค่อยจะอยู่อยู่แล้ว  Huh Huh
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์