เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 04:28:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ต่อแมกซ์ให้ยาวขึ้น  (อ่าน 3379 ครั้ง)
Supakij Kaw
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 03:00:33 AM »

ทำเป็นออโต้ผิดกฎหมายหรือเปล่า  Cool Cool Cool

แล้วพกปืนโดยไม่มีใบอนุญาต ผิดกฏหมายหรือเปล่า
ชีวิตคนเล่นปืนมันเสี่ยงต่อการผิดกฏหมายเสมอ

ผมมีเสื้อเกราะแต่แยกส่วนกันผิดกฏหมายไหม คือไม่ผิด ถ้าไม่ประกอบกัน

ถ้าไม่อยากทำออโต้ ใช้วิธีบั๊มไฟร์เอา โดยส่วนตัว บั๊มไฟร์ใน 1911 ก็รัวเ็ป็นกล เช่นเดียวกัน

ทำปืนให้ยิงต่อเนื่องอัตโนมัติ กับการพาปืนโดยไม่มีป.12 มันผิดเหมือนกัน แต่ผิดต่างกัน  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ถ้าจะใช้แนวคิดแบบนี้ ควรศึกษาว่ากฎหมายมีบทลงโทษที่หนักเบาแตกต่างกันนะครับ  Smiley

ครับพี่ธำรง  ไหว้ แต่บางทีเชื่อเถอะครับ บางท่านก็มีความฝัน แต่ความฝันก็อาจขัดต่อกฏหมายบ้าง ซึ่งถ้าชอบกันจริงๆ ไปเสี่ยงเอาก็ได้ แต่ที่ผมอยากแนะนำพี่เขา คือให้ฝช้การยิงบั๊มไฟร์แทนครับ รัวได้เหมือนกัน คุมแนวปืนได้ง่ายกว่า เพราะปืนอยู่ระดับเอว อีกทั้ง ไม่ผิดกฏหมาย เพราะเป็น ท่ายิง ครับ

ไหว้ ไหว้
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 03:05:42 AM »

ทำเป็นออโต้ผิดกฎหมายหรือเปล่า  Cool Cool Cool

แล้วพกปืนโดยไม่มีใบอนุญาต ผิดกฏหมายหรือเปล่า
ชีวิตคนเล่นปืนมันเสี่ยงต่อการผิดกฏหมายเสมอ

ผมมีเสื้อเกราะแต่แยกส่วนกันผิดกฏหมายไหม คือไม่ผิด ถ้าไม่ประกอบกัน

ถ้าไม่อยากทำออโต้ ใช้วิธีบั๊มไฟร์เอา โดยส่วนตัว บั๊มไฟร์ใน 1911 ก็รัวเ็ป็นกล เช่นเดียวกัน

ทำปืนให้ยิงต่อเนื่องอัตโนมัติ กับการพาปืนโดยไม่มีป.12 มันผิดเหมือนกัน แต่ผิดต่างกัน  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ถ้าจะใช้แนวคิดแบบนี้ ควรศึกษาว่ากฎหมายมีบทลงโทษที่หนักเบาแตกต่างกันนะครับ  Smiley

ครับพี่ธำรง  ไหว้ แต่บางทีเชื่อเถอะครับ บางท่านก็มีความฝัน แต่ความฝันก็อาจขัดต่อกฏหมายบ้าง ซึ่งถ้าชอบกันจริงๆ ไปเสี่ยงเอาก็ได้ แต่ที่ผมอยากแนะนำพี่เขา คือให้ฝช้การยิงบั๊มไฟร์แทนครับ รัวได้เหมือนกัน คุมแนวปืนได้ง่ายกว่า เพราะปืนอยู่ระดับเอว อีกทั้ง ไม่ผิดกฏหมาย เพราะเป็น ท่ายิง ครับ

ไหว้ ไหว้
"  คุมแนวปืนได้ง่ายกว่า เพราะปืนอยู่ระดับเอว  " 
 ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 04:40:19 AM »

"  คุมแนวปืนได้ง่ายกว่า เพราะปืนอยู่ระดับเอว  " 
 ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย

ใจเย็นๆ ครับพี่เจษ  คิก คิก คิก คิก

ว่าแต่ผมสังสัยครับ กล๊อกมันบั๊มไฟร์ ไหวหรือระยะเหนี่ยวไกก็ออกจะยาว  Huh Huh
Supakij Kaw
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 05:10:54 AM »

ใจเย็นๆ ครับพี่เจษ  คิก คิก คิก คิก

ว่าแต่ผมสังสัยครับ กล๊อกมันบั๊มไฟร์ ไหวหรือระยะเหนี่ยวไกก็ออกจะยาว  Huh Huh

เวลาบั๊มผมมักจะจับ ปืนในลักษณะนี้ครับ แต่เป็นการยิงเล่นมากกว่าจะหวังผลนะครับ ผมว่ายังไงมันก็ยิงง่ายกว่า การที่เอาปืนชี้ไปข้างหน้า  อยู่ระดับเอว สาดหมด ปืนก็ยังอยู่ในแนวเดิม ไม่เปลี่ยนไม่เหินมาก แต่ถ้าพุ่งปืนไปด้านหน้า ผมว่ายังไงก็มีเหินกันแน่ๆ ครับ และผมความสามารถไม่ถึงที่จะคุมปืนในลักษณะ ฟูลออโต้ ด้วย ขออยู่ในระดับเอวดีกว่า

คลิปครับ
Tubby Bump Fire

ส่วนเรื่องกล๊อก Bumpfire ผมเคยเห็นคลิ๊บ ของคนไทยนี่แหละครับ มีการต่อพานท้าย แต่เค้าจะใช้การ ใช้สันข้อนิ้วชี้ ตรงกลาง ตีมาที่ไกแทน เดี๋ยวผมรื้อๆ ค้นๆ ดูให้นะครับ
Supakij Kaw
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 05:14:17 AM »

ตามนี้เลยครับ ค้นเจอจนได้
http://video.mthai.com/player.php?id=8M1183050415M0

ด้วยความเคารพพี่ๆ ครับ + ให้ ทั้งคู่ครับ แลกเปลี่ยนความรู้กัน
Supakij Kaw
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 06:36:51 AM »

เพิ่มเติมครับ
Fast shooting - bump fire a pistol

อันนี้ประยุกต์ แบบฮาๆ นิดนึง
Glock Bump Fire
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 06:51:21 AM »

เหอะๆๆๆๆๆ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 06:55:48 AM »

เหอะๆๆๆๆๆ

หึ หึ ...........

สหายเจษอารมณ์ดีแต่เช้าเลย ...........

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 07:05:26 AM »

เหอะๆๆๆๆๆ

สหายเจษอารมณ์ดีแต่เช้าเลย ...........
เพิ่งอิ่มจากแกงป่าหมูป่า(เทียม)น่ะครับผู้การ  อิอิอิ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 07:08:18 AM »

เหอะๆๆๆๆๆ

เพิ่งอิ่มจากแกงป่าหมูป่า(เทียม)น่ะครับผู้การ  อิอิอิ

น้ำลายหก

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 07:10:44 AM »

เหอะๆๆๆๆๆ

น้ำลายหก

อิอิอิ
Supakij Kaw
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 07:14:36 AM »

ตื่นแต่เช้ากันเลยนะครับกระผมยังไม่ได้นอนเลย ไม่สบาย -_-"
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 08:23:55 AM »

ไม่สบายก็ไปนอนสิครับ  ............ ทำไมอยู่ถึงเช้า

รักษาสุขภาพบ้างก็ดีนะครับ

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 08:47:22 AM »

เข้ามา ฮา ครับ... แต่มี แฮ่ๆ แถม...
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 09:19:50 AM »

เวลาบั๊มผมมักจะจับ ปืนในลักษณะนี้ครับ แต่เป็นการยิงเล่นมากกว่าจะหวังผลนะครับ ผมว่ายังไงมันก็ยิงง่ายกว่า การที่เอาปืนชี้ไปข้างหน้า  อยู่ระดับเอว สาดหมด ปืนก็ยังอยู่ในแนวเดิม ไม่เปลี่ยนไม่เหินมาก แต่ถ้าพุ่งปืนไปด้านหน้า ผมว่ายังไงก็มีเหินกันแน่ๆ ครับ และผมความสามารถไม่ถึงที่จะคุมปืนในลักษณะ ฟูลออโต้ ด้วย ขออยู่ในระดับเอวดีกว่า

คลิปครับ
Tubby Bump Fire

ส่วนเรื่องกล๊อก Bumpfire ผมเคยเห็นคลิ๊บ ของคนไทยนี่แหละครับ มีการต่อพานท้าย แต่เค้าจะใช้การ ใช้สันข้อนิ้วชี้ ตรงกลาง ตีมาที่ไกแทน เดี๋ยวผมรื้อๆ ค้นๆ ดูให้นะครับ

ตั้งแต่ผมเคยเห็นมา  ยังไม่มีใครคุมการยิงให้อยู่ในแนวเป้าหมายได้เลยครับพี่ เห็นแต่เบิร์ดข้ามแบคสต๊อบสูงสิบเมตรตั้งกะนัดที่3  ในคลิบอาจจะมองว่าคนยิงคุมปืนอยู่จริงครับ แต่ไม่อยู่ในเป้าหมายแน่นอน สำหรับผมการยิงแต่ละครั้งผมขอแบบหวังผลดีกว่าครับเจ้าเป้ากระดาษหรือเป้าที่เป็นศัตรู  แต่ถ้าตีไกแบบนั้นผมว่าเอามันมากกว่าครับ  ไหว้ Cheesy

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์