เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 04:16:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ต่อแมกซ์ให้ยาวขึ้น  (อ่าน 3372 ครั้ง)
นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 10:18:27 AM »

"  คุมแนวปืนได้ง่ายกว่า เพราะปืนอยู่ระดับเอว  " 
 ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย

ใจเย็นๆ ครับพี่เจษ  คิก คิก คิก คิก

ว่าแต่ผมสังสัยครับ กล๊อกมันบั๊มไฟร์ ไหวหรือระยะเหนี่ยวไกก็ออกจะยาว  Huh Huh

เวลาบั๊มผมมักจะจับ ปืนในลักษณะนี้ครับ แต่เป็นการยิงเล่นมากกว่าจะหวังผลนะครับ ผมว่ายังไงมันก็ยิงง่ายกว่า การที่เอาปืนชี้ไปข้างหน้า  อยู่ระดับเอว สาดหมด ปืนก็ยังอยู่ในแนวเดิม ไม่เปลี่ยนไม่เหินมาก แต่ถ้าพุ่งปืนไปด้านหน้า ผมว่ายังไงก็มีเหินกันแน่ๆ ครับ และผมความสามารถไม่ถึงที่จะคุมปืนในลักษณะ ฟูลออโต้ ด้วย ขออยู่ในระดับเอวดีกว่า

คลิปครับ
Tubby Bump Fire

ส่วนเรื่องกล๊อก Bumpfire ผมเคยเห็นคลิ๊บ ของคนไทยนี่แหละครับ มีการต่อพานท้าย แต่เค้าจะใช้การ ใช้สันข้อนิ้วชี้ ตรงกลาง ตีมาที่ไกแทน เดี๋ยวผมรื้อๆ ค้นๆ ดูให้นะครับ

ตั้งแต่ผมเคยเห็นมา  ยังไม่มีใครคุมการยิงให้อยู่ในแนวเป้าหมายได้เลยครับพี่ เห็นแต่เบิร์ดข้ามแบคสต๊อบสูงสิบเมตรตั้งกะนัดที่3  ในคลิบอาจจะมองว่าคนยิงคุมปืนอยู่จริงครับ แต่ไม่อยู่ในเป้าหมายแน่นอน สำหรับผมการยิงแต่ละครั้งผมขอแบบหวังผลดีกว่าครับเจ้าเป้ากระดาษหรือเป้าที่เป็นศัตรู  แต่ถ้าตีไกแบบนั้นผมว่าเอามันมากกว่าครับ  ไหว้ Cheesy
เอามันส์ จริงๆ ครับท่านกวาง เป้าขาวสะอาดเลย แต่ถ้ายิงช้างไม่แน่นะ อาจโดนหางก็ได้ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 10:23:52 AM »

ระยะ15เมตรอาจจะไม่โดนช้างครับพี่รัก ที่ผมเห็นน่ะห่างไม่ถึง10เมตรเลย  Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Supakij Kaw
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 01:39:30 PM »

ที่ผมเคยลองเล่นๆ ทำๆก็ไม่หวังผล ครับเอามันส์ เหมือนกัน แต่ถ้าหวังผลขอยิงปกตินี่แหละครับ ขนาดดับเบิ้ลแท็บผม กระสุนยังห่างกันเป็นวาเลย ชอบไปกด ให้มันออกสองอัน ไม่มองศูนย์หน้า -_-"
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์