เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 01:13:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอวิธีดูแลรักษาครับ  (อ่าน 2306 ครั้ง)
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 01:41:57 PM »

ตัวนี้ครับ

อยากทราบว่าสามารถใช้น้ำมันเบนซิลหรือโซล่าล้างได้หรือเปล่าครับ แล้วใช้วีนอลขัดผิวโครงปืนได้มั๊ยครับ พอดีช่วงนี้ผมพกตัวนี้บ่อย มันเลยมีรอยขีดข่วนอันไม่พึงประสงค์ค่อนข้างเยอะ ดูแล้วไม่สบายอารมณ์ เลยอยากจะขัดถูให้หน่อยแต่โครงมันเป็นอลูมิเนียมอัลลอยด์และผิวมันดูเหมือนจะพ่นหรือเคลือบอะไรมาซักอย่างเลยไม่แน่ใจ รบกวนเพื่อนๆพี่ๆแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ Grin

ปล. ถ้าคิดจะทำผิวใหม่ไม่ทราบว่าสามารถรมดำหรือทำฮาดร์โครมใหม่ได้หรือไม่ครับ แบบว่าเมียดูแก่ยังไม่หนักใจเท่าปืนดูเก่านะครับ เยาะเย้ย

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 01:48:08 PM »

ปล. ถ้าคิดจะทำผิวใหม่ไม่ทราบว่าสามารถรมดำหรือทำฮาดร์โครมใหม่ได้หรือไม่ครับ แบบว่าเมียดูแก่ยังไม่หนักใจเท่าปืนดูเก่านะครับ เยาะเย้ย
Grin ปืนสวยค่ะ...แต่คารมร้ายเหลือเกิน  Angry

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 01:53:57 PM »

ผิวเคลือบขัดแล้วด่างนะก๊าปปปป  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 02:10:59 PM »

Grin ปืนสวยค่ะ...แต่คารมร้ายเหลือเกิน Angry
Grin Grin Grin แฮ่.... Grin Grin Grin

ผิวเคลือบขัดแล้วด่างนะก๊าปปปป Grin Grin Grin

นั่นสิครับท่านคาเรล่า แล้วควรจะทำยังไงดีครับ  Huh

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 02:33:49 PM »

Grin ปืนสวยค่ะ...แต่คารมร้ายเหลือเกิน Angry
หลงรักผมดีใจนึกว่ามีวิธีดูแลรักษาทำให้เมียหายแก่ครับ หุ หุ Grin Grin

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 02:40:59 PM »

หลงรักผมดีใจนึกว่ามีวิธีดูแลรักษาทำให้เมียหายแก่ครับ หุ หุ Grin Grin
Tongue หาใหม่ง่ายกว่าค่ะ...  อุ๊บส์...พูดอะไรออกไป Tongue

Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 02:51:20 PM »

ไม่แน่ใจครับว่าอัลลอยจะมีผลอะไรกับเบซินหรือไม่ลองปรึกษาท่านอื่นๆดู แต่ถ้าเป็นผมจะไม่ใช้ครับ จะใช้ Sonax ครับหรือ Hope 9 ครับ

อ่าวไทย™
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 03:06:24 PM »

ตัวนี้ครับ

แบบว่าเมียดูแก่ยังไม่หนักใจเท่าปืนดูเก่านะครับ เยาะเย้ย
ก๊ากๆๆๆๆ ก๊ากๆๆๆๆๆๆ
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 03:28:36 PM »

ตัวนี้ครับ

แบบว่าเมียดูแก่ยังไม่หนักใจเท่าปืนดูเก่านะครับ เยาะเย้ย
ก๊ากๆๆๆๆ ก๊ากๆๆๆๆๆๆ
ถ้าได้มือสองหรือของเก่าเก็บคงต้องทำใจหน่อยครับ
Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 03:35:37 PM »

Tongue หาใหม่ง่ายกว่าค่ะ... อุ๊บส์...พูดอะไรออกไป Tongue

Grin Grin Grin
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 03:53:02 PM »

เออ...ปืนเก่ายังหนักใจกว่าเมียแก่อีกเหรอครับ 5555 ..คิดได้งัย Grin Grin Grin
ARTWORK
สำนักวิชาวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี
Hero Member

คะแนน 5

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 03:55:26 PM »

Cheesy Cheesy Cheesy

สองขาข้าเที่ยวท่อง สองตาจ้องข้าจดจำ หนึ่งชีวิตลิขิตนำ ตามเส้นทางข้าเลือกเอง
หนึ่ง_รักในหลวงมากครับ
ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อเป็นชาติเชื้อไทย
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 04:02:09 PM »

เออ...ปืนเก่ายังหนักใจกว่าเมียแก่อีกเหรอครับ 5555 ..คิดได้งัย Grin Grin Grin
                Grin   นั่นนะซิคิดได้งัย    Grin         ถ้าหนักใจก็ยกให้ผมก็ได้   Grin 

ผมดีใจที่ได้เกิดเป็นคนไทย สุขบ้าง  ทุกข์บ้าง  ก็ยังเป็นไทย   บรรพบุรุษของเราแต่โบราณ  ปกบ้านป้องเมืองคุ้ยเหย้า  เสียเลือด  เสียเนื้อมิใช่เบา  หน้าที่เรารักษาสืบไป ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า  จะได้มีพสุธาอาศัย
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 05:08:36 PM »

ฮ่า ๆ เป็นเรื่องปืนเก่า กับเมียแก่

ผมว่าปืนใช้งานอย่าไปคิดมากเลยครับ  จับบ่อย ๆ มันก็ต้องมีร่องมีรอยเป็นธรรมดาหละครับ

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 05:25:07 PM »

ถ้าเหมือน 317 ของผม  จะเป็นผิวพ่นเคลือบ  กรรมวิธีคล้ายระบบพ่นสี
เมื่อสีลอก  ก็ต้องขัดแล้วพ่นใหม่  ซึ่งน่าจะมีแต่โรงงานทำได้ครับ  ประเด็นคือเราไม่มีสีเนื้อนี้สีนี้

เป็นผมปล่อยเดิม ๆ ครับ  ทำไม่เหมาะจะเสียปืน

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

หน้า: [1] 2
  พิมพ์