เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 11:37:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอวิธีดูแลรักษาครับ  (อ่าน 2303 ครั้ง)
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 07:04:31 PM »

ทำใจ  ง่ายกว่าเยอะครับ  Wink

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 09:23:02 PM »

ถ้าเหมือน 317 ของผม จะเป็นผิวพ่นเคลือบ กรรมวิธีคล้ายระบบพ่นสี
เมื่อสีลอก ก็ต้องขัดแล้วพ่นใหม่ ซึ่งน่าจะมีแต่โรงงานทำได้ครับ ประเด็นคือเราไม่มีสีเนื้อนี้สีนี้

เป็นผมปล่อยเดิม ๆ ครับ ทำไม่เหมาะจะเสียปืน

ขอบคุณครับครับพี่ชลธิต(ไม่ทราบสะกดถูกหรือเปล่า) สงสัยคงต้องทำใจอย่างท่านกล๊อกแก๊กว่าไว้วะแล้วครับ

อีกเรื่องที่ยังสงสัยคือล้างด้วยน้ำมันเบนซิลหรือดีเซลได้มั๊ยครับ

และขอบคุณทุกท่านนะครับ แต่ไหงกลายเป็นปืนเก่ากะเมียแก่ไปได้  อิ  อิ... Grin Grin Grin

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 09:28:58 PM »

Grin ผมชอบน้ำมันโซล่ามากกว่าครับ เพราะรู้สึกว่าไม่กัดมือหรือกัดผิววัสดุดี แต่ล้างเอี่ยมเหมือนกัน Grin

pnc3888
ฅน ล่า ฝัน
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 09:49:45 PM »

ตัวนี้ครับ

อยากทราบว่าสามารถใช้น้ำมันเบนซิลหรือโซล่าล้างได้หรือเปล่าครับ แล้วใช้วีนอลขัดผิวโครงปืนได้มั๊ยครับ พอดีช่วงนี้ผมพกตัวนี้บ่อย มันเลยมีรอยขีดข่วนอันไม่พึงประสงค์ค่อนข้างเยอะ ดูแล้วไม่สบายอารมณ์ เลยอยากจะขัดถูให้หน่อยแต่โครงมันเป็นอลูมิเนียมอัลลอยด์และผิวมันดูเหมือนจะพ่นหรือเคลือบอะไรมาซักอย่างเลยไม่แน่ใจ รบกวนเพื่อนๆพี่ๆแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ Grin

ปล. ถ้าคิดจะทำผิวใหม่ไม่ทราบว่าสามารถรมดำหรือทำฮาดร์โครมใหม่ได้หรือไม่ครับ แบบว่าเมียดูแก่ยังไม่หนักใจเท่าปืนดูเก่านะครับ เยาะเย้ย

ปืนเก่าแล้ว ไม่สวยแล้ว ให้ผมเถอะ นะ นะ  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก จอง

มีชีวิต เกิดมาแค่ ครั้งเดียวเท่านั้น..อย่าปล่อยมัน ซังกะตายไปวันวัน....
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2005, 12:24:48 AM »

อีกเรื่องที่ยังสงสัยคือล้างด้วยน้ำมันเบนซิลหรือดีเซลได้มั๊ยครับ

วิธีล้างกระบอกนี้ ให้เหมือนวิธีล้างปืนเหล็กรมดำครับ
เบนซินใช้ได้แต่อย่าบ่อยนัก  หลีกเลี่ยงได้ก็ดี  ใช้โซล่าหรือน้ำมันก๊าดเหมาะสุดครับ

fasty
รักธรรมชาติ ให้เท่ากับรักชีวิต
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2005, 02:34:33 AM »

ปล. ถ้าคิดจะทำผิวใหม่ไม่ทราบว่าสามารถรมดำหรือทำฮาดร์โครมใหม่ได้หรือไม่ครับ แบบว่าเมียดูแก่ยังไม่หนักใจเท่าปืนดูเก่านะครับ เยาะเย้ย
อ้างถึง

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

รักษาธรรมชาติ  รักษาชีวิต
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์