เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 05:17:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: kimber รุ่นไหนดี Stainless II vs Custom II  (อ่าน 8123 ครั้ง)
anakin99
Jr. Member
**

คะแนน 11

« เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 07:54:43 PM »

เรียนถามสาวก kimber ทั้งหลายกรุณาช่วยกันโหวตหน่อยระหว่าง   Kimber Stainless II  vs   Kimber Custom II  จะเลือกรุ่นไหนดี  กำลังใจสินใจจะจอง    ช่วยบอกถึงข้อดีข้อเสียแต่ละรุ่นหน่อย  เช่น  วัสดุในการผลิตโครง  ลำเลื่อน  และอุปกรณ์ในการแต่งในอนาคต  ขอบคุณมากครับ
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 09:34:06 PM »

ในความชอบของผมก็ Custom II ครับเพราะไม่ต้องเสียเวลาแต่งมากครับ จะให้ดีก็ Custom TLE  II ครับปืนรุ่นนี้หน่วย LAPD SWAT นำเข้าประจำการครับ  จะแต่งก็ใส่ไฟฉายราคาประมาณ 9,XXX บาทครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

suchart128
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 09:36:42 PM »

ผมชอบ Stainless II  มากกว่าเป็นสนิมยากกว่า  ความแม่นยำคิดว่าคงพอ ๆ กัน
ชายjirata
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 10:03:29 PM »

ถ้าให้โหวต2ตัวนี้ผมชอบ Stainless  II ครับ  แต่ที่ผมใช้อยู่เป็น Stainless  TLE  II  คิมเบอร์จะเป็นสนิมง่ายกว่า โคลท์ เพราะผสมคาร์บอนเยอะ แต่ข้อดีคือแข็งและฟิตครับ
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 10:08:33 PM »

จะเลือกสีผิวแบบไหนก็แล้วแต่..... อย่าลืมเลือกรุ่นTargetศูนย์แบบปรับได้นะครับ...

ศูนย์คอมแบ็ทมาจากโรงงาน บางทีเรายิงแล้วไม่เข้า X หงุดหงิด...จายยยย....555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2005, 10:34:56 PM โดย Tiger wut » บันทึกการเข้า

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 11:33:50 PM »

เรียนถามสาวก kimber ทั้งหลายกรุณาช่วยกันโหวตหน่อยระหว่าง Kimber Stainless II vs Kimber Custom II จะเลือกรุ่นไหนดี กำลังใจสินใจจะจอง ช่วยบอกถึงข้อดีข้อเสียแต่ละรุ่นหน่อย เช่น วัสดุในการผลิตโครง ลำเลื่อน และอุปกรณ์ในการแต่งในอนาคต ขอบคุณมากครับ

เหมือนพี่น้องฝาแฝดแต่ผิวคนละสี Grin

ข้อดีของ Stainless II ผมว่าดูแลผิวง่ายครับ Custom II พกบ่อยๆผิวอาจจะไม่ค่อยสวยเพราะเกิดจากการใช้งาน

วัสดุของ Stainless II ลำเลื่อนและโครงปืนทำมาจาก Stainless steel  ครับ ลำกล้อง Steel match grade

ทำผิวแบบ Satin Stainless steel ทั้งลำเลื่อนและโครงปืนครับ

ส่วนวัสดุของ Custom II ลำเลื่อนและโครงปืนทำมาจาก  steel ครับ

ลำกล้องแบบเดียวกันกับ Stainless II ทำผิวแบบ Matte black oxide ทั้งลำเลื่อนและโครงปืนครับ

สรุปแล้วต่างกันไม่เยอะครับผมเลือก Stainless II (ไม่เกี่ยวเรื่องราคานะครับ)

ส่วนการที่จะแต่งในอนาคตแต่งได้ทั้งสองรุ่นเลยครับเตรียมเงินไว้ได้เลย Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2005, 12:13:55 AM »

มนุษย์คิมเบอร์ตอบให้และ 

naiyoksot-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2005, 06:20:38 AM »

Grin Grin Grin
ในความชอบของผมก็ Custom II ครับเพราะไม่ต้องเสียเวลาแต่งมากครับ จะให้ดีก็ Custom TLE  II ครับปืนรุ่นนี้หน่วย LAPD SWAT นำเข้าประจำการครับ จะแต่งก็ใส่ไฟฉายราคาประมาณ 9,XXX บาทครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

น่าสนใจไฟฉายติดปืนนะครับ 9xxx นี่ราคาในเมืองไทยหรือเปล่าครับ Grin Grin Grin
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2005, 08:37:50 AM »

มนุษย์คิมเบอร์ตอบให้และ

Grin 555 เข้าใจเรียก Grin

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2005, 09:04:36 AM »

ต้องเรียกอย่างนั้น  ตอนเขาหาซื้อแม็ก  มีตั้งหลายยี่ห้อ  ถ้าแม็กมียี่ห้อคิมเบอร์ก็คงซื้อไปแล้ว
รูปโลโกเสื้อก็เหมือนกัน  ปืนคิมเบอร์ทั้งซ้ายทั้งขวา   
ไม่เรียกมนุษย์คิมเบอร์ก็เรียกอย่างอื่นไม่ถูกครับ

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2005, 10:48:57 AM »

ต้องเรียกอย่างนั้น ตอนเขาหาซื้อแม็ก มีตั้งหลายยี่ห้อ ถ้าแม็กมียี่ห้อคิมเบอร์ก็คงซื้อไปแล้ว
รูปโลโกเสื้อก็เหมือนกัน ปืนคิมเบอร์ทั้งซ้ายทั้งขวา
ไม่เรียกมนุษย์คิมเบอร์ก็เรียกอย่างอื่นไม่ถูกครับ

โลโก้ซ้ายมือก็คิมเบอร์ครับพี่ อ๋อง  Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2005, 10:57:53 AM »

ใจจริงก็ชอบปืนStainlessเพราะดูแล และล้างทำความสะอาดง่าย แต่มีโอกาสได้เป็นเจ้าของรุ่นเหล็กเคลือบดำๆ ใช้แล้วก็ไม่ผิดหวังครับ ดีมากๆ สวยงามถูกใจ
K2A
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2005, 03:01:48 PM »

แรกผมก็ชอบขาวๆครับ   แต่ตอนหลังเหล็กดำเหมือนจะขลังกว่า... Grin

Pooh + Pim
ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2005, 03:11:42 PM »

Stainless ดีกว่ามั้งครับดูแลง่ายกว่า Wink Wink Wink

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
Quart
Sr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2005, 03:49:52 PM »

stainlessII อีกเสียง
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์