เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 05:27:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: kimber รุ่นไหนดี Stainless II vs Custom II  (อ่าน 8139 ครั้ง)
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2005, 05:09:23 PM »

Grin Grin Grin
ในความชอบของผมก็ Custom II ครับเพราะไม่ต้องเสียเวลาแต่งมากครับ จะให้ดีก็ Custom TLE II ครับปืนรุ่นนี้หน่วย LAPD SWAT นำเข้าประจำการครับ จะแต่งก็ใส่ไฟฉายราคาประมาณ 9,XXX บาทครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

น่าสนใจไฟฉายติดปืนนะครับ 9xxx นี่ราคาในเมืองไทยหรือเปล่าครับ Grin Grin Grin

มือ 2 ที่ "กัน  แอน  กาย" ครับ

anakin99
Jr. Member
**

คะแนน 11

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2005, 08:31:28 PM »

แล้วใครพอรู้บ้างว่าราคาค่าตัวของ   Kimber Stainless II  ตอนนี้ไปถึงไหนแล้ว  และกว่าจะขอ  ป.3 ได้  ราคาจะไปถึงไหนหนอ
suchart128
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2005, 09:08:47 PM »

อ้างถึง
จะเลือกสีผิวแบบไหนก็แล้วแต่..... อย่าลืมเลือกรุ่นTargetศูนย์แบบปรับได้นะครับ...

ศูนย์คอมแบ็ทมาจากโรงงาน บางทีเรายิงแล้วไม่เข้า X หงุดหงิด...จายยยย....555

หาก kimber  Stainless II  จะเปลี่ยนเป็นศูนย์ปรับได้  จะเลือกยี่ห้อไหนดี  และราคาประมาณเท่าไร
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2005, 09:18:31 PM »

อ้างถึง
จะเลือกสีผิวแบบไหนก็แล้วแต่..... อย่าลืมเลือกรุ่นTargetศูนย์แบบปรับได้นะครับ...

ศูนย์คอมแบ็ทมาจากโรงงาน บางทีเรายิงแล้วไม่เข้า X หงุดหงิด...จายยยย....555

หาก kimber  Stainless II  จะเปลี่ยนเป็นศูนย์ปรับได้  จะเลือกยี่ห้อไหนดี  และราคาประมาณเท่าไร

Wink คือผมหมายถึงว่ารุ่นที่มันเป็นศูนย์ปรับได้อ่ะครับ ปืนKimber มีให้เราเลือกอยู่แล้วครับ ไม่ต้องไปเปลี่ยนศูนย์ใหม่ รุ่นนี้เป็นไงครับขาวๆ - ดำๆ หวังว่าคงชอบ....คลิ้กที่ภาพได้เลย....อิอิ

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
anakin99
Jr. Member
**

คะแนน 11

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2005, 09:56:26 PM »

อ้างถึง

คือผมหมายถึงว่ารุ่นที่มันเป็นศูนย์ปรับได้อ่ะครับ ปืนKimber มีให้เราเลือกอยู่แล้วครับ ไม่ต้องไปเปลี่ยนศูนย์ใหม่ รุ่นนี้เป็นไงครับขาวๆ - ดำๆ หวังว่าคงชอบ....คลิ้กที่ภาพได้เลย....อิอิ

ผมจอง kimber  Stainless II  ไปแล้วครับ  โครงการสวัสดิการทหาร  kimber ทุกรุ่น  ศูนย์ตายหมด  เลยอยากจะเปลี่ยนเป็นศูนปรับได้ครับ
Tiger wut
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2005, 04:04:05 PM »

อ้างถึง

หาก kimber Stainless II จะเปลี่ยนเป็นศูนย์ปรับได้ จะเลือกยี่ห้อไหนดี และราคาประมาณเท่าไร

คือผมหมายถึงว่ารุ่นที่มันเป็นศูนย์ปรับได้อ่ะครับ ปืนKimber มีให้เราเลือกอยู่แล้วครับ ไม่ต้องไปเปลี่ยนศูนย์ใหม่ รุ่นนี้เป็นไงครับขาวๆ - ดำๆ หวังว่าคงชอบ....คลิ้กที่ภาพได้เลย....อิอิ

ผมจอง kimber Stainless II ไปแล้วครับ โครงการสวัสดิการทหาร kimber ทุกรุ่น ศูนย์ตายหมด เลยอยากจะเปลี่ยนเป็นศูนปรับได้ครับ

อ๋อ....ถ้าสั่งไปแล้วและไม่มีตัวเลือกก็ใช้ไปเถอะครับ.... เอามายิงดูก่อน....ถ้าศูนย์พอดีก็ไม่ต้องปรับแต่งแต่อย่างใด....ถ้าจะลงแข่งขันใช้ศูนย์ตายก็ได้ไม่ผิดกติกา....อาจเสียเปรียบบ้างถ้าจุดตกกระสุนกับที่เราเล็งต่างกัน....

ถ้าจะเปลี่ยนศูนย์กันจริงๆ(แบบปรับ)ได้ที่นิยมกันคือ Bo-mar ประมาณ4พัน แต่เราต้องให้ช่างกัดเซาะหลังสไลด์ใหม่ ซึ่งต้องเสียค่าใช้จ่ายเพิ่มอีก....ลองพิจารณาดูครับ

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2005, 04:20:33 PM »

เท่าที่เห็นปืนคิมเบอร์ศูนย์ตายก็แม่นครับ แม่นกว่าหลายๆยี่ห้อ
ศูนย์ปรับหรือศูนย์ตายตัว อยู่ที่จุดมุ่งหมายของผู้ใช้งานมากกว่า เช่นใช้งานต่อสู้ป้องกันตัวควรเลือกศูนย์ตาย รุ่นที่ทำให้ตำรวจหรือทหารเมกาใช้งานก็เป็นศูนย์ตายตัวครับ ที่ควรเป็นศูนย์ตายตัวเพราะการใช้งานอย่างบุกน้ำลุยโคลน กระแทกกระเทือนศนย์ปืนจะไม่เลื่อน
ถ้าท่านต้องการมีใว้เพื่อใช้การแข่งขันยิงเป้าปั้นXควรเลือกศูนย์ปรับครับ เลือกซื้อปืนใให้ถูกกับวัตถุประสงค์ในการใช้งาน
จะได้ไม่ผิดหวัง และได้รับประโยชน์สูงสุด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 21, 2005, 04:23:43 PM โดย boon » บันทึกการเข้า
anakin99
Jr. Member
**

คะแนน 11

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2005, 08:45:05 PM »

คิดดูแล้วเปลี่ยนศูนย์คงยุ่งยากน่าดู  แล้วจะแต่งอะไรให้พอสู้เขาได้บ้างละครับเจ้า Stainless II  เนี่ย
Tiger wut
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2005, 09:19:27 PM »

คิดดูแล้วเปลี่ยนศูนย์คงยุ่งยากน่าดู แล้วจะแต่งอะไรให้พอสู้เขาได้บ้างละครับเจ้า Stainless II เนี่ย

เรื่องแต่งศูนย์คงไม่ยุ่งยากหรอกครับ กำเงินไปอย่างเดียว.....ช่างทำให้เสร็จสรรพ

แล้วจะแต่งอะไรให้พอสู้เขาได้...
ตอบว่าไม่ต้องแต่งอะไรแล้วครับ...คิมเบอร์เขาแต่งมาให้ครบแล้วครับ

korn
ดึ๊ง ดึ๊ง ดึ๊ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 20

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2005, 09:24:27 PM »

นี่ไง

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
anakin99
Jr. Member
**

คะแนน 11

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2005, 09:29:16 PM »

พี่  korn  ค่าตัวศูนย์ชุดนี้เท่าไรครับ  ยี่ห้ออะไร  และร้านไหนทำครับ
korn
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 20

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2005, 09:42:56 PM »

พี่ korn ค่าตัวศูนย์ชุดนี้เท่าไรครับ ยี่ห้ออะไร และร้านไหนทำครับ
อ้าว ตอบไงดีละทีนี้ ตัวนี้คลอดมาเป็นแบบนี้เลยครับ มันคือ CUTOM TARGET II STANLESS 9 mm ครับ
Tiger wut
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2005, 09:43:54 PM »

นี่ไง

เราก็มีตัวดำ...นี่ไง Wink

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

korn
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 20

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2005, 09:46:40 PM »

นี่ไง

เราก็มีตัวดำ...นี่ไง Wink

ว้าว สวยครับ อยากได้ GRIP ไม้แบบมีโลโก้ง่ะ หาที่ไหนครับ
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2005, 09:58:52 PM »

คิดดูแล้วเปลี่ยนศูนย์คงยุ่งยากน่าดู แล้วจะแต่งอะไรให้พอสู้เขาได้บ้างละครับเจ้า Stainless II เนี่ย

เรื่องแต่งศูนย์คงไม่ยุ่งยากหรอกครับ กำเงินไปอย่างเดียว.....ช่างทำให้เสร็จสรรพ

แล้วจะแต่งอะไรให้พอสู้เขาได้...
ตอบว่าไม่ต้องแต่งอะไรแล้วครับ...คิมเบอร์เขาแต่งมาให้ครบแล้วครับ

ไม่จริ๊ง ไม่จริง ครับพี่  Grin Cheesy

ทำไมของผมคิมเบอร์ไม่แต่งมาให้เลยผมต้องมาแต่งเองอีกหลายราบการอยู่  Grin Cheesy

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์