เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 11:51:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ++ เกือบมีเรื่องเพราะ BB GUN ของวัยรุ่นคะนองครับ ++  (อ่าน 15284 ครั้ง)
Siri_Pat รักในหลวง
Full Member

คะแนน 124

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 05:04:43 PM »

เจอมาสดๆ ร้อนๆ เลยครับ เมื่อเย็นๆ วันศุกร์  ตกใจ

ขับรถไปธุระหาเพื่อนที่หมู่บ้านในเขตประเวศ ใกล้ๆ นิคมอุตสาหกรรม Gemo

เสร็จธุระก็บ่ายแก่ๆ แล้ว ขับรถออกมาถนนกิ่งแก้วผ่านหน้า Gemo จะออกเส้นหลักไปบางนา-ตราด

ตรงช่วงแยกถนนกิ่งแก้วนี่แหละครับที่มีเรื่อง....

ขับมาก็เปิดกระจกสูบบุหรี่ไปเรื่อย อารมณ์สบายใจ พอมาถึงแยก ก็จอดรอรถว่าง ปล่อยอารมณ์ไปเรื่อยเปื่อย...ถนนเส้นนี้เงียบๆ

อยู่ๆ มีรถคันหลังมาจ่อท้าย บีบแตรไล่ (คงประมาณว่าทำไมเอ็งถึงไม่ไป จอดรออะไร เลี้ยวซ้ายผ่านตลอดนิ)

อ้าว...จะไปได้ไง รถไม่ว่างเลย แต่ก็ขยับจะออกเพราะโดนไล่แล้ว...แต่ยังออกไปไม่ได้ เพราะรถบนทางหลักยังเยอะ
(ขี้เกียจวิ่งไต่ไหล่ทาง) รถไม่ว่างเลย  อ๋อย

คราวนี้คันหลังคงใจร้อน ขับรถแซงขึ้นมาเทียบ โอ้...เป็น Lancer ตัวใหม่ สีดำ วัยรุ่นนั่งมากันเต็ม ในรถเห็นมีชุดลายพรางแขวน
กับถุงแบนๆ เหมือนถุงใส่ปืน (มันจะรีบไปไหนกันหว่า)

มันคงจะเห็นว่า ไอ้แว่น หน้าจืดๆ ขับรถ Yaris ท่าทางไม่มีพิษสง...

เสียงคนนั่งข้างคนขับเปิดกระจกออก พูดว่า "อ้าว กูนึกว่าผู้หญิงขับ ที่แท้ไอ้แว่นนี่เอง อืดอาดอยู่ได้ ขับรถเป็นรึเปล่าวะ"

เราไม่อยากมีเรื่อง ไม่ต่อปากต่อคำ ....รีบเขี่ยบุหรี่ที่สูบทิ้ง..กำลังจะปิดกระจก ใจหายวาบ!!!!!

ไอ้วัยรุ่นคนที่นั่งข้างคนขับ หยิบปืนสั้นออกมาเล็งใส่!!! (ไม่ได้สังเกตุว่าเป็น BB GUN)

ตกใจ ร้องเฮ้ย!!! รีบทิ้งตัวลงทางด้านซ้ายมือ มือขวาเอื้อมไปหยิบไอ้กุด M60 คู่มือ
ที่ใส่ไว้ในกระเป๋าเอกสารที่วางอยู่ที่เบาะซ้าย

แต่ก็ได้ยินเสียงมันหัวเราะดังลั่น ว่า "โห..แม่ง...ตกใจหงอเลยว่ะ..ขนาดปืนปลอมนะเนี่ย...ฮ่าๆๆๆ"

รีบลุกขึ้นมาได้ มันกำลังออกตัวไป ไอ้คนนั่งริมที่เล็งปืนใส่ยังถือปืนอยู่ ปลายปากกระบอกมีพลาสติกสีส้มๆ อันเล็กๆ ติดอยู่

อ้าว...BB GUN นี่ ว่าจะโทรแจ้งความเสียหน่อย...แต่ท้ายรถมันไม่ติดป้ายทะเบียน Tongue

ตัดสินใจจะขับตาม.....ไปๆ มาๆ ไม่ดีกว่า..เดี๋ยวเรื่องมันจะยาว...รีบกลับบ้านดีกว่า...

คิดในใจ พวกเอ็งเกือบตายไปแล้วนะเนี่ย...ถ้าไปเจอคนที่เขาใจร้อน..หรือมือไวกว่านี้.... โดนชก

หวังว่าวัยรุ่นคะนองพวกนี้คงจะไม่เจอคนแบบที่ผมว่านะ.. ตกใจ

เล่าประสบการณ์ใจหายให้เพื่อนๆ พี่ๆ ฟังครับ ผมทำถูกไหมเนี่ย....

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 05:06:58 PM โดย Siri_Pat » บันทึกการเข้า

พลี..กายปกป้อง แดนดิน

ชีพ..สิ้น...ก็ไม่นึกหวั่น..

เพื่อ..รักษาเอกราช..ให้คงมั่น..

ชาติ..ย่อมสำคัญ..กว่าตนเอง..
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 05:11:00 PM »

ไม่ใช่เรื่องไหม่สำหรับผมครับ
แต่อย่าลืมว่าที่บ้านท่านมีคนกำลังรอท่านอยู่ พวกนี้มันโง่ปล่อยมันไปเถิดครับ ถ้ามันยังไม่เลิกทำแบบนี้ มันต้องเจอของจริงสักวันครับ

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 05:11:45 PM »

ตาเขียวไปคนแล้วครับ กรณียกบีบีมาเล็งใส่ผมแล้วหัวเราะเยาะเนี่ย  คิก คิก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 05:17:39 PM »

ไม่น่ารอด

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

kengx (นิยมความรุนแรงชั่วคราว)
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 05:32:49 PM »

ขอถามหน่อยครับ ทำไมท่านได้ยินเสียงเขาพูดชัดเจน อยู่ห่างกันกี่เมตรครับ

โลกทุกวัน อยู่ในขั้น กลียุค
ที่เบิกบุก เร็วรุด ถึงจุดสลาย
จนสิ้นสุด มนุษยธรรม ด่ำอบาย
เพราะเห็นกง –จักรร้าย เป็นดอกบัว ฯ
ท่านพุทธทาส
Siri_Pat รักในหลวง
Full Member

คะแนน 124

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 05:40:29 PM »

ขอถามหน่อยครับ ทำไมท่านได้ยินเสียงเขาพูดชัดเจน อยู่ห่างกันกี่เมตรครับ

ห่างกันแบบจอดเทียบเพื่อจะหาเรื่องน่ะครับ..คิดดูเอาเองล่ะกันครับว่ากี่เมตร ผมว่าไม่น่าถึงเมตรนะ

เปิดกระจกกันทั้งสองฝ่ายครับผม...

ผมเปิดสูบบุหรี่...มันเปิดเพื่อด่า..... ยิ้มีเลศนัย

พลี..กายปกป้อง แดนดิน

ชีพ..สิ้น...ก็ไม่นึกหวั่น..

เพื่อ..รักษาเอกราช..ให้คงมั่น..

ชาติ..ย่อมสำคัญ..กว่าตนเอง..
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 05:49:39 PM »

ทำได้ไม่กี่ครั้งหรอกครับ เจอคนทะเลาะกับเมีย , โดนเจ้านายด่า , คนบ้าๆ ละก้อเต็มๆ 

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
kengx (นิยมความรุนแรงชั่วคราว)
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 05:57:09 PM »

ห่างกันแบบจอดเทียบเพื่อจะหาเรื่องน่ะครับ..คิดดูเอาเองล่ะกันครับว่ากี่เมตร ผมว่าไม่น่าถึงเมตรนะ

เปิดกระจกกันทั้งสองฝ่ายครับผม...

ผมเปิดสูบบุหรี่...มันเปิดเพื่อด่า..... ยิ้มีเลศนัย

ผมว่า ต้องระวังและเตรียมตัดสินใจบางอย่างเพื่อแก้ไขสถานการณ์ (เพื่อมีครั้งหน้า)
สมมุติว่าเขาไม่ได้ใช้ปืน BB หรือที่ท่านเข้าใจว่าฺฺเป็นปืน BB ที่แท้เป็นปืนจริง

ส่วนครั้งนี้อย่าไปคิดมากครับ ถือว่าคนมีหลายแบบ ถ้าเรามีโอกาสแนะนำเขาได้ ต่อไปเขาอาจไม่ทำสิ่งที่ไม่ควรทำ

โลกทุกวัน อยู่ในขั้น กลียุค
ที่เบิกบุก เร็วรุด ถึงจุดสลาย
จนสิ้นสุด มนุษยธรรม ด่ำอบาย
เพราะเห็นกง –จักรร้าย เป็นดอกบัว ฯ
ท่านพุทธทาส
PaEPaYz
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 3

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 06:01:52 PM »

กวน...ดีจริง เป็นผมจะลองกดขึ้นฟ้าสัก2นัด ดูสิว่ามันจะทำไง -*-
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 06:15:30 PM »

แต่อย่าลืมว่าที่บ้านท่านมีคนกำลังรอท่านอยู่ พวกนี้มันโง่ปล่อยมันไปเถิดครับ ถ้ามันยังไม่เลิกทำแบบนี้ มันต้องเจอของจริงสักวันครับ

เยี่ยม เยี่ยม

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 06:22:03 PM »

ของผมเคยเจอพวกใส่เสื้อพรางกางเกงยีน นั่งกระบะหลัง 2 คน ติดไฟแดงด้วยกัน
พอไฟเขียวหนึ่งในนั้นลุกพรวดพราดขึ้นยืนเกาะโรลบาร์ มือซ้ายกำคอปืนอาร์ก้าหันหน้ามาทางผม
แข้งขาอ่อนหมดเลยครับ ต้องจอดรถข้างทางตั้งสติตั้งนาน สบถได้คำเดียว "ไอ้เด็กเปรต"

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 06:42:12 PM »

คนโง่ๆ แบบนี้ยังมีอีกเยอะครับ...

ชอลิ่วเฮียง - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 234

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 07:12:36 PM »

ปล่อยพวก "มัน" ไว้เถิดครับ  ให้มันโง่ ลำพอง ไปตาม"กรรม" ของมันเอง
เราไม่ใช่ผู้พิพากษา "กรรม" ของพวกมันครับ
แต่ช่วยกันภาวนาให้พวกมันไปเจอกับ "ไอ้สายัณห์(นามสมมุติ)" ทีเถิด
          "ไอ้สายัณห์ หรือ ไอ้เวรสายัณห์ (นามสมมุติ)" คนนี้ เป็นเพื่อนกับน้องชายผม
          อาชีพ จ่า  เป็นครูฝึกทหาร
          วันหนึ่งผมขับรถผ่านไปเห็นเขากำลังเดินอยู่ริมถนน ก็จอดถามได้ความว่าเอารถกระบะมาเข้าศูนย์
          กำลังจะไปขึ้นรถประจำทางกลับไปกองพัน  ผมกำลังจะไปธุระผ่านหน้ากองพันพอดี (กองพันอยู่ห่างไปประมาณ 15 กม.)
          ก็เลยชวนนั่งรถไปด้วยกัน  วันนั้นรถค่อนข้างมากการจราจรค่อนข้างอึดอัด
                     ถึงสี่แยกไฟแดง (เลี้ยวซ้ายผ่านตลอด) ก็ต่อท้ายฟอร์จูนเนอร์อยู่เลนซ้าย เห็นจอดนิ่งๆ ไม่ขยับ
                     ผมก็จะเลี้ยวซ้าย เลยไปไม่ได้  ลองกดแตรสั้นๆ
                     พวกก็ลดกระจกคนขับลง  แล้วโบกมือให้ผมแซงขวาขึ้นไป
                     ในมือที่โบกมันถือ 1911......เงาวับ.....อยู่ด้วย
                     พอผมแซงขึ้นไปตีคู่ ผมก็เบรคว่าจะขอดูหน้ามันสักหน่อย
                     ไอ้เวรสายัณห์(นามสมมุติ) ของผมกดกระจกลงแล้ว ปล่อยมือซ้าย
                     เสียงดีดปิ๊งตกในรถผม  แล้วมันก็โยนวัตถุในมือซ้ายมันเข้าไปในหน้าต่างฟอร์จูนเนอร์
                     ผมเหยียบคันเร่งกระชากรถออกไปสุดแรง
                     ไอ้เวรสายัณห์(นามสมมุติ) มันหัวเราะ ตบแขนผม "พี่ๆ  ไม่ต้องรีบ  ระเบิดฝึก....."
                     "ไอ้เวรรรรรรรรร..........ตรูกลัวทั้งของมึงตูมตามขึ้นมา.....
                      แล้วตรูก็กลัวไอ้ห่........นั่นกระตุกไกขึ้นมา................"

ขอเป็นข้า รองพระบาท ทุกชาติไป
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 07:14:55 PM »

เพื่อนน้าเชาว์เล่นวางยาไว้เลยนะ ...... งานนี้เสียวหนักเข้าไปอีก

tinnakorn 0101
เกิดมาใช่อื่น เพื่อผืนดินไทย
Full Member

คะแนน 15

บาง เบา เหมือนลอลิเอะ

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 07:26:38 PM »

ปล่อยพวก "มัน" ไว้เถิดครับ  ให้มันโง่ ลำพอง ไปตาม"กรรม" ของมันเอง
เราไม่ใช่ผู้พิพากษา "กรรม" ของพวกมันครับ
แต่ช่วยกันภาวนาให้พวกมันไปเจอกับ "ไอ้สายัณห์(นามสมมุติ)" ทีเถิด
          "ไอ้สายัณห์ หรือ ไอ้เวรสายัณห์ (นามสมมุติ)" คนนี้ เป็นเพื่อนกับน้องชายผม
          อาชีพ จ่า  เป็นครูฝึกทหาร
          วันหนึ่งผมขับรถผ่านไปเห็นเขากำลังเดินอยู่ริมถนน ก็จอดถามได้ความว่าเอารถกระบะมาเข้าศูนย์
          กำลังจะไปขึ้นรถประจำทางกลับไปกองพัน  ผมกำลังจะไปธุระผ่านหน้ากองพันพอดี (กองพันอยู่ห่างไปประมาณ 15 กม.)
          ก็เลยชวนนั่งรถไปด้วยกัน  วันนั้นรถค่อนข้างมากการจราจรค่อนข้างอึดอัด
                     ถึงสี่แยกไฟแดง (เลี้ยวซ้ายผ่านตลอด) ก็ต่อท้ายฟอร์จูนเนอร์อยู่เลนซ้าย เห็นจอดนิ่งๆ ไม่ขยับ
                     ผมก็จะเลี้ยวซ้าย เลยไปไม่ได้  ลองกดแตรสั้นๆ
                     พวกก็ลดกระจกคนขับลง  แล้วโบกมือให้ผมแซงขวาขึ้นไป
                     ในมือที่โบกมันถือ 1911......เงาวับ.....อยู่ด้วย
                     พอผมแซงขึ้นไปตีคู่ ผมก็เบรคว่าจะขอดูหน้ามันสักหน่อย
                     ไอ้เวรสายัณห์(นามสมมุติ) ของผมกดกระจกลงแล้ว ปล่อยมือซ้าย
                     เสียงดีดปิ๊งตกในรถผม  แล้วมันก็โยนวัตถุในมือซ้ายมันเข้าไปในหน้าต่างฟอร์จูนเนอร์
                     ผมเหยียบคันเร่งกระชากรถออกไปสุดแรง
                     ไอ้เวรสายัณห์(นามสมมุติ) มันหัวเราะ ตบแขนผม "พี่ๆ  ไม่ต้องรีบ  ระเบิดฝึก....."
                     "ไอ้เวรรรรรรรรร..........ตรูกลัวทั้งของมึงตูมตามขึ้นมา.....
                      แล้วตรูก็กลัวไอ้ห่........นั่นกระตุกไกขึ้นมา................"

เจอแบบนี้เข้าบ้างก็ดีครับพวกนี้นี่ อ่านแล้วสะใจจัง

ส่วนเกินของชีวิต อุทิศแก่สังคม
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์