เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 11:45:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ++ เกือบมีเรื่องเพราะ BB GUN ของวัยรุ่นคะนองครับ ++  (อ่าน 15272 ครั้ง)
ชอลิ่วเฮียง - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 234

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 07:29:12 PM »

สิ่งแรกที่ทำหลังจากนั้น  คือไปขอเปลี่ยนป้ายทะเบียนรถ.....ครับ
แล้วลอกพวกสติกเกอร์ออกครับ.......แถมยังไม่ทันได้มองหน้า
ไม่ได้จำทะเบียนของฟอร์จูนเนอร์ด้วยครับ........
 หัวเราะร่าน้ำตาริน   หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอเป็นข้า รองพระบาท ทุกชาติไป
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 07:32:21 PM »

สิ่งแรกที่ทำหลังจากนั้น  คือไปขอเปลี่ยนป้ายทะเบียนรถ.....ครับ
แล้วลอกพวกสติกเกอร์ออกครับ.......แถมยังไม่ทันได้มองหน้า
ไม่ได้จำทะเบียนของฟอร์จูนเนอร์ด้วยครับ........
 หัวเราะร่าน้ำตาริน   หัวเราะร่าน้ำตาริน

หึ หึ หึ ..... แย่หน่อยนะครับ

Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 07:49:48 PM »

ขอให้มันไปเจอคนจริงเข้าซักวัน
พวกแบบนี้ทำให้วงการBBเสื่อมเสีย

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 08:27:15 PM »

ขอให้มันไปเจอคนจริงเข้าซักวัน
พวกแบบนี้ทำให้วงการBBเสื่อมเสีย

อย่าไปคิดมากเลยครับ  ก็แค่พวก " หมาหมู่ " ..... ลองเดี่ยวๆดูสิจะแค่ไหน

JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 10:39:59 PM »

อย่าไปยุ่งกับคนพวกนี้เลยครับ เปลืองตัว คนที่บ้านยังรอเราอยู่
แต่เรื่องของพี่ชอฯ เนี่ย อย่างฮาเลย เป็นผมไม่รู้จะทำยังงัยบ้าง
เปลี่ยนทะเบียนคงลำบาก รถติดไฟแนน อยู่
sorrachat - รักในหลวง
HS 7 FVZ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 63

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 11:44:37 PM »

วัยรุ่นก็คิดได้แค่นี้แระครับ

ดีว่าท่านใจเย็นนะครับ

เจอคนใจร้อน มีหวังตายหมู่ครับ

ผึ้งน้อย พเนจร ศรีษะนี้มอบให้พระเจ้าแผ่นดิน
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2010, 03:23:49 AM »

ผมอ่านอยู่  2 รอบ 

ผมพยายามหาคำตอบที่ดีที่สุด

และให้ตรงใจผมที่สุด โดยพยายาม

มองและเข้าใจอีกฝ่ายด้วย ....

จะติหนิความที่เป็นเด็กวัยรุ่นกล้าในสิ่งที่ผิด

หรือจะยินดีที่ท่านและเขามีพระดี 

คงได้แต่บอกว่าปล่อยให้เป็นไปตามเวรและกรรมน่าจะดีกว่า 

หวังว่ามันคงทำบุญมาเยอะ  ทำให้มันมีโอกาส

ที่จะคิดและแก้ไขหรือเลิกกการกระทำแบบนี้ 

กระทู้นี้ทำให้ผมมองย้อนไปถึงกระทู้ที่มีคนถามถึงถ้ามีปืน บีบี

แล้วจะนำมาใช้ขู่ ( ในกระทู้ส่วนใหญ่บอกโจร )

ซึ่งไม่ได้หมายถึงเจ้าของกระทู้นะครับ 

คงบอกได้ตามนั้นว่าตายฟรี   .......เฮ้อ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
คนบ้านเดียวกัน
Guns is my life
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2010, 04:39:43 AM »

ไม่ใช่เรื่องไหม่สำหรับผมครับ
แต่อย่าลืมว่าที่บ้านท่านมีคนกำลังรอท่านอยู่ พวกนี้มันโง่ปล่อยมันไปเถิดครับ ถ้ามันยังไม่เลิกทำแบบนี้ มันต้องเจอของจริงสักวันครับ
ปล่อยพวก "มัน" ไว้เถิดครับ  ให้มันโง่ ลำพอง ไปตาม"กรรม" ของมันเอง
เราไม่ใช่ผู้พิพากษา "กรรม" ของพวกมันครับ
แต่ช่วยกันภาวนาให้พวกมันไปเจอกับ "ไอ้สายัณห์(นามสมมุติ)" ทีเถิด
          "ไอ้สายัณห์ หรือ ไอ้เวรสายัณห์ (นามสมมุติ)" คนนี้ เป็นเพื่อนกับน้องชายผม
          อาชีพ จ่า  เป็นครูฝึกทหาร
          วันหนึ่งผมขับรถผ่านไปเห็นเขากำลังเดินอยู่ริมถนน ก็จอดถามได้ความว่าเอารถกระบะมาเข้าศูนย์
          กำลังจะไปขึ้นรถประจำทางกลับไปกองพัน  ผมกำลังจะไปธุระผ่านหน้ากองพันพอดี (กองพันอยู่ห่างไปประมาณ 15 กม.)
          ก็เลยชวนนั่งรถไปด้วยกัน  วันนั้นรถค่อนข้างมากการจราจรค่อนข้างอึดอัด
                     ถึงสี่แยกไฟแดง (เลี้ยวซ้ายผ่านตลอด) ก็ต่อท้ายฟอร์จูนเนอร์อยู่เลนซ้าย เห็นจอดนิ่งๆ ไม่ขยับ
                     ผมก็จะเลี้ยวซ้าย เลยไปไม่ได้  ลองกดแตรสั้นๆ
                     พวกก็ลดกระจกคนขับลง  แล้วโบกมือให้ผมแซงขวาขึ้นไป
                     ในมือที่โบกมันถือ 1911......เงาวับ.....อยู่ด้วย
                     พอผมแซงขึ้นไปตีคู่ ผมก็เบรคว่าจะขอดูหน้ามันสักหน่อย
                     ไอ้เวรสายัณห์(นามสมมุติ) ของผมกดกระจกลงแล้ว ปล่อยมือซ้าย
                     เสียงดีดปิ๊งตกในรถผม  แล้วมันก็โยนวัตถุในมือซ้ายมันเข้าไปในหน้าต่างฟอร์จูนเนอร์
                     ผมเหยียบคันเร่งกระชากรถออกไปสุดแรง
                     ไอ้เวรสายัณห์(นามสมมุติ) มันหัวเราะ ตบแขนผม "พี่ๆ  ไม่ต้องรีบ  ระเบิดฝึก....."
                     "ไอ้เวรรรรรรรรร..........ตรูกลัวทั้งของมึงตูมตามขึ้นมา.....
                      แล้วตรูก็กลัวไอ้ห่........นั่นกระตุกไกขึ้นมา................"

มาฮาด้วยคนครับ  Grin Grin

เป็นผมไม่แน่อาจขายรถทิ้งไปแล้วครับ  คิก คิก Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 07, 2010, 04:45:01 AM โดย คนบ้านเดียวกัน » บันทึกการเข้า
J_D
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2010, 10:56:36 AM »

คราวหน้าหันซ้ายหันขวาไม่มี ตร. ก็ยิงขึ้นฟ้าสักนัดสองนัดสิครับ   คิดว่าทำบุญให้เป็นประสบการณ์ของมันจะได้ไม่ไปโดนคนอีกเค้ายิงตายฟรี  เราเป็นคนดีมากมายใส่เสื้อขาวจั๊วไปไหนมันก็เปื่อน   ทำตัวมีลวดลายบ้างก็ได้     

ชาติ         = บึง
คนในชาติ = ปลาในบึง

ปลามาแล้วก็ไปแต่บึงอยู่มาก่อนและต้องอยู่ต่อไป  บึงสำคัญกับปลาทุกตัวและสำคัญกว่าปลาทุกตัว  อย่างเอาแต่กินแล้วก็ขี้ใส่บึงอย่างเดียว
steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2010, 11:11:08 AM »

แนะนำโทรแจ้งเจ้าหน้าที่ตำรวจครับ
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2010, 11:27:15 AM »

คราวหน้าหันซ้ายหันขวาไม่มี ตร. ก็ยิงขึ้นฟ้าสักนัดสองนัดสิครับ   คิดว่าทำบุญให้เป็นประสบการณ์ของมันจะได้ไม่ไปโดนคนอีกเค้ายิงตายฟรี  เราเป็นคนดีมากมายใส่เสื้อขาวจั๊วไปไหนมันก็เปื่อน   ทำตัวมีลวดลายบ้างก็ได้     
ยิงขึ้นฟ้าอันตรายน่ะครับ Wink ผมถ้าจะยิงต้องหวังผลครับ  หลงรัก
แสนสุข
Hero Member

คะแนน 171

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2010, 11:48:27 AM »

มันคงจะเห็นว่า ไอ้แว่น หน้าจืดๆ ขับรถ Yaris ท่าทางไม่มีพิษสง... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2010, 12:55:41 PM »

นายสมชายเชื่อว่าพวกนั้นมีปืนจริงอยู่ในรถนะครับ ครั้งแรกอ่านยังไม่หมด นึกว่าเป็นพวกเล่น BB เฉยๆ... แต่พอมาถึงประโยคที่ว่ามันไม่ติดแผ่นป้ายทะเบียนข้างท้าย อีตรงนี้รู้เลยครับ ว่าเจอรถยนต์อันตรายแล้วครับ...
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2010, 01:13:59 PM »

ตายฟรี..ติดคุกฟรี...

เศร้า...

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2010, 01:43:51 PM »

โทรแจ้งตำรวจเลยครับ   บอกว่าน่าสงสัย  ไม่ติดแผ่นป้ายทะเบียน  และชักปืนออกมาขู่ด้วย  เดี๋ยวพวกมันก็งานเข้าเองครับ  Wink

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์