เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 11:46:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ++ เกือบมีเรื่องเพราะ BB GUN ของวัยรุ่นคะนองครับ ++  (อ่าน 15274 ครั้ง)
mrt
Full Member

คะแนน 62

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2010, 02:11:40 PM »

มันคงจะเห็นว่า ไอ้แว่น หน้าจืดๆ ขับรถ Yaris ท่าทางไม่มีพิษสง... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ผมเคยพบ คนหน้าจืดๆ  ผอมๆ ใส่แว่น(เห็นทีแรกนึกว่าหมอ) แต่พี่เค้าฝึกการต่อสู้มือเปล่ามาเยอะมาก(เรียกได้เลยว่าเก่ง) เพื่อนพี่เค้าเคยเล่าให้ฟังว่านั่งดื่มที่ร้านแล้ววัยรุ่น 3 คนรุมหาเรื่อง
พี่เค้าเดินหนี ไอ้พวกนั้นยังไม่ยอม พี่เค้าเลยส่งเค้าโรงพยาบาล ไป 2 คน ที่เหลืออีก 1 คน วิ่งไม่คิดชีวิต
นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า  อย่าดูถูกคนใส่แว่นครับ   โดนชก
แสนสุข
Hero Member

คะแนน 171

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2010, 08:41:57 PM »

ถูกต้องแล้วครับที่ผมขำน่ะเพราะว่าพวกวัยรุ่นกำลังจะเจอของจริงนะครับ  ช่วงที่ผมอายุประมาณ25เรียกว่ากำลังเข้าเบญจเพศเลยตอนนั้นผมเป็นคนนึงที่ใส่แว่นแต่เดี๋ยวนี้อายุมากขึ้นแว่นก็ขี้เกียจใส่แล้ว   ผมขับรถอยู่ในซอยลาดพร้าว80อีกซัก1.5ก.ม.จะออกปากซอยตรงแยกสุทธิสารแล้วครับตอนนั้นประมาณ 5 ทุ่มเห็นจะได้ก็มีมอเตอร์ไซแซงขวาขึ้นหน้าแล้วก็แจกของให้ทันที ตอนนั้นผมเปิดกระจกหน้ารับลมอยู่พอดีก็แจกตอบไปทันทีเหมือนกันแบบว่า  งงๆอยู่ว่าอาไรว้า..  นึกว่าพี่ท่านเขามาคันเดียวที่ไหนได้ 8 คันครับ.... งานเข้าครับที่นี้.......เล่าตอนจบก็แล้วกันเดี๋ยวเบื่อกันก่อนคือเกิดเรื่อง 1คน(คือผมเองครับ) รุม3คนครับที่เหลือคุมเชิง  3คนที่ว่าตัวสูงไม่พ้นหัวไหล่ผมซักคนครับ...จบงานผมแว่นแตกคาตาเลยครับส่วนหำน้อยทั้ง3วิ่งขึ้นรถแทบไม่ทันครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2010, 08:54:16 PM »

สักวันโดนยิงสวนแน่ ของจริงนะครับ

chonthai-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 353

4152

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2010, 09:13:20 PM »

ถ้าไม่เลิกพฤติกรรมแบบนี้ เชื่อได้เลยว่าเดี๋ยวจะต้องเจอของจริง Cool
เขาใหญ่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2010, 09:16:46 PM »

ถูกต้องแล้วครับที่ผมขำน่ะเพราะว่าพวกวัยรุ่นกำลังจะเจอของจริงนะครับ  ช่วงที่ผมอายุประมาณ25เรียกว่ากำลังเข้าเบญจเพศเลยตอนนั้นผมเป็นคนนึงที่ใส่แว่นแต่เดี๋ยวนี้อายุมากขึ้นแว่นก็ขี้เกียจใส่แล้ว   ผมขับรถอยู่ในซอยลาดพร้าว80อีกซัก1.5ก.ม.จะออกปากซอยตรงแยกสุทธิสารแล้วครับตอนนั้นประมาณ 5 ทุ่มเห็นจะได้ก็มีมอเตอร์ไซแซงขวาขึ้นหน้าแล้วก็แจกของให้ทันที ตอนนั้นผมเปิดกระจกหน้ารับลมอยู่พอดีก็แจกตอบไปทันทีเหมือนกันแบบว่า  งงๆอยู่ว่าอาไรว้า..  นึกว่าพี่ท่านเขามาคันเดียวที่ไหนได้ 8 คันครับ.... งานเข้าครับที่นี้.......เล่าตอนจบก็แล้วกันเดี๋ยวเบื่อกันก่อนคือเกิดเรื่อง 1คน(คือผมเองครับ) รุม3คนครับที่เหลือคุมเชิง  3คนที่ว่าตัวสูงไม่พ้นหัวไหล่ผมซักคนครับ...จบงานผมแว่นแตกคาตาเลยครับส่วนหำน้อยทั้ง3วิ่งขึ้นรถแทบไม่ทันครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

บางครั้งก้อห้าว คึกคะนอง

ท่านลงไปแลกหมัดกันเลย นับถือ ครับ

"เป้าหมาย...มีไว้เเล่นตำ"
supreme
Hero Member

คะแนน 127

« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 12:42:51 AM »

คิดว่าการยิงขู่ ไม่น่าจะสร้างสามัญสำนึกให้กับวัยรุ่นกลุ่มนั้นได้นะครับ  บางทีทำให้เรื่องที่น่าจะจบแบบแยกทาง ต้องต่อภาค๒อีก  ถ้ายิงแล้วหนีไม่ทันหรือเขาจำหน้าจำรถเราได้

ถ้าจะเปิดเผยว่าตัวเองก็มีปืน  โดยเจตนาแค่จะแสดงเกทับว่าเหนือกว่าโดยไม่ยิง  ก็อาจจะโดนทางโน้นเขาสวนด้วยของจริงมาก็ได้  วัยรุ่นเกเรที่ชอบอยู่รวมเป็นกลุ่มสมัยนี้อย่างน้อยก็ปืนปากกา  ซึ่งก็ไม่รู้ว่าเราจะมีโอกาสพูดให้การกับตำรวจรึเปล่า  ทางโน้นจะแต่งเรื่องยังไงก็ได้  ยิ่งเรามี อวป. เป็นหลักฐานด้วย

ถ้าเราจะอาศัยว่าได้ยิงก่อนได้เปรียบ  ก็ต้องเจอปัญหาว่า จะยิงให้ตายหมดทั้งคันแล้วไปพูดในชั้นศาล  ซึ่งยังไงก็นึกไม่ออกว่าสมควรแก่เหตุยังไง  หรือมีคนรอดบ้าง ซึ่งคนไม่รอดอาจจะถือหรือไม่ได้ถือปืนก็ได้  ยังไงซะก็เรื่องยาว

การศึกษาโดยไม่คิด ไร้ประโยชน์    การคิดโดยไม่ศึกษา เป็นอันตราย
prawin -รักในหลวง-
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 273

« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 02:11:10 AM »

เป็นวิทยาทานมากเลยครับ กับคนที่เพิ่งเคยหัดเล่นปืนอย่างผม
ถ้าไม่ได้เข้ามาศึกษาหาความรู้ในเวปนี้ อาจจะ

1. ยิงสวนเลย  ยิ่งถ้าเป็นคนที่มีโจทย์อยู่แล้วจึงต้องนำพาปืนติดรถไปด้วย  แต่มันมาเต็มรถน่าหนักใจอยู่ ไม่รู้ที่เหลือพกอะไร
2. ยิงเทวดาซักนัดสองนัด  แต่ถ้ามันมีภาคสองตามมาคงจะยาว เหนื่อย อาจมีสูญเสีย
3. ต้องยอมเสียศักดิ์ศรี ทำตามเจ้าของกระทู้  เพื่อกลับบ้านไปหา พ่อ แม่  ลูกเมีย
4. จำรูปพรรณคน รถ แล้วโทรแจ้งตำรวจ

แต่พอเข้ามาเล่นที่นี่นานๆ ทำให้เห็นผลของการกระทำในอนาคต ว่าจะมีอะไรตามมาบ้าง ทำให้มีสติขึ้น   

ขอบคุณครับ

คนดีไม่มีคำว่าเป็นกลาง เพราะคนดีแยกแยะความผิด ความชั่ว และความดีออกจากกันได้
เมื่อเราเป็นคนดี และเราเห็นอยู่แล้วว่าอะไรดี อะไรชั่ว  แล้วเราจะยืนอยู่เป็นกลางได้อย่างไร
การเป็นกลางในสภาวะที่แข่งกันระหว่างความดีและความชั่ว เรียกว่าความกลัวแห่งคนขี้ขลาด
หยุดกลัว หยุดขี้ขลาด

อ.เสรี วงษ์มณฑา 18/11/5
นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 09:03:52 AM »

ปล่อยพวก "มัน" ไว้เถิดครับ  ให้มันโง่ ลำพอง ไปตาม"กรรม" ของมันเอง
เราไม่ใช่ผู้พิพากษา "กรรม" ของพวกมันครับ
แต่ช่วยกันภาวนาให้พวกมันไปเจอกับ "ไอ้สายัณห์(นามสมมุติ)" ทีเถิด
          "ไอ้สายัณห์ หรือ ไอ้เวรสายัณห์ (นามสมมุติ)" คนนี้ เป็นเพื่อนกับน้องชายผม
          อาชีพ จ่า  เป็นครูฝึกทหาร
          วันหนึ่งผมขับรถผ่านไปเห็นเขากำลังเดินอยู่ริมถนน ก็จอดถามได้ความว่าเอารถกระบะมาเข้าศูนย์
          กำลังจะไปขึ้นรถประจำทางกลับไปกองพัน  ผมกำลังจะไปธุระผ่านหน้ากองพันพอดี (กองพันอยู่ห่างไปประมาณ 15 กม.)
          ก็เลยชวนนั่งรถไปด้วยกัน  วันนั้นรถค่อนข้างมากการจราจรค่อนข้างอึดอัด
                     ถึงสี่แยกไฟแดง (เลี้ยวซ้ายผ่านตลอด) ก็ต่อท้ายฟอร์จูนเนอร์อยู่เลนซ้าย เห็นจอดนิ่งๆ ไม่ขยับ
                     ผมก็จะเลี้ยวซ้าย เลยไปไม่ได้  ลองกดแตรสั้นๆ
                     พวกก็ลดกระจกคนขับลง  แล้วโบกมือให้ผมแซงขวาขึ้นไป
                     ในมือที่โบกมันถือ 1911......เงาวับ.....อยู่ด้วย
                     พอผมแซงขึ้นไปตีคู่ ผมก็เบรคว่าจะขอดูหน้ามันสักหน่อย
                     ไอ้เวรสายัณห์(นามสมมุติ) ของผมกดกระจกลงแล้ว ปล่อยมือซ้าย
                     เสียงดีดปิ๊งตกในรถผม  แล้วมันก็โยนวัตถุในมือซ้ายมันเข้าไปในหน้าต่างฟอร์จูนเนอร์
                     ผมเหยียบคันเร่งกระชากรถออกไปสุดแรง
                     ไอ้เวรสายัณห์(นามสมมุติ) มันหัวเราะ ตบแขนผม "พี่ๆ  ไม่ต้องรีบ  ระเบิดฝึก....."
                     "ไอ้เวรรรรรรรรร..........ตรูกลัวทั้งของมึงตูมตามขึ้นมา.....
                      แล้วตรูก็กลัวไอ้ห่........นั่นกระตุกไกขึ้นมา................"

สงสัยคนขับฟอร์จูนเนอร์ คันนั้น คงจับไข้หัวโกร๋นไปหลายวัน และคงเข็ดไปอีกนานแน่ๆ เฮ้ออออ นายสายัณห์ นี่ขี้เล่นจริงน้อ         

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 09:19:17 AM »

................................................เจอบีบีก็ดีไปขออย่าให้เจอของจริงก็แล้วกันครับ................................................. ไหว้.
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 09:30:32 AM »

พวกเขายังเด็กครับ ......

ชุดพรางนั่น ใช้ใส่ตอนเล่น BB Gun นัยว่า ได้อารมณ์ขึ้นมาอักโขอยู่

พอออกจากสนาม อารมณ์ยังไม่จบ ก็จะเป็นอย่างนั้นแหละครับ

วันหนึ่งข้างหน้า วุฒิภาวะของเขา จะมีมากพอที่จะรู้ว่า อะไรควรไม่ควร

สำคัญว่า อย่าตายซะก่อนก็แล้วกัน.... 

ว่าแต่........  เด็กเดี๋ยวนี้ ทำไมรู้จักโตกันช้าจังเลย......   

ร่วมยี่สิบแล้ว  อยู่กันแบบคู่ผัวตัวเมียกับเพศตรงข้ามแล้ว (ถึงผู้ปกครองจะยังไม่รู้ก็เถอะ) 

ยังไม่รู้จักถนอมชีวิต รักษาสวัสดิภาพกันบ้าง.....
sura0007
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 10:13:26 AM »

ช่างมันเถอะครับ ขี้เกียจมีเรื่อง หาเรื่องใหม่ที่สนุกๆทำดีกว่า เยี่ยม
terry
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 10:30:47 AM »

บอกตามตรงครับ พวกเล่น BB หลายๆคน นิสัยแย่มากครับ ไม่รู้จักกฎการใช้ปืน คิดแต่ว่ามันเป็นของเล่น
เมื่อก่อนผมก็เคยเล่นBB gun รู้จักพวกนี้ดี
นั่งอยู่ใน safety zone ก็เอาปืน มายิงเล่นกัน บางทีหันปากกระบอกปืนมาทางคนอื่นที่ไม่รู้จักอีก
เคยมีคนทำปืนลั่นใน safety zone ใส่หลังเพื่อนผม เกือบมีเรื่องมีราวกัน หลังๆ ไม่ไหวครับเลิกเล่นดีกว่า
ตาบอดไม่คุ้มครับ

Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 11:03:00 AM »

กรณี รถไม่ติดแผ่น ป้ายทะเบียน หน้า หรือ หลัง หรือ ทั้ง หน้า และ หลัง ที่ เมือง ลิง เพียบเลยครับ

แล้วรถส่วนใหญ่ เป็นรถส่วนบุคคล ที่ติดฟิล์ม กรองแสง มืดหมด เปิดเครื่องเสียงดังมาก แต่งเพียบ

และส่วนมากเป็นรถที่มีราคา ทั้งนั้น ไม่รู้ จนท.ปล่อยมาได้ไง

ด้วยความเคารพ

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 11:36:05 AM »

น่าจะโทรแจ้ง 191 ยิ่งรถไม่มีป้ายทะเบียน แถมยังชักปืนมาขู่อีก ทางตำรวจต้องสงสัยก่อนว่าคงจะไปกระทำการใดๆมาแน่ และดีไม่ดีโดนวิสามัญฟรีๆ บู่

S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 11:45:29 AM »

ครั้งนี้ดวงดี แต่คราวหน้าขอเถอะครับ  อย่าลงจากรถเลย   แถวบ้านผมโดนแทงเข้าที่หัวและตัว คาตาภรรยาที่นั่งอยู่ในรถเลยครับ

จนบัดนี้ยังจับคนร้ายไม่ได้เลย ( มอไซร์ซิ่ง เด็ดแว๊นติดยา เหตุเกิดในซอยซอยวัดศรี ข้างมหาลัยหัวเฉียว )... ไหว้

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์