เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 12:19:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ++ เกือบมีเรื่องเพราะ BB GUN ของวัยรุ่นคะนองครับ ++  (อ่าน 15311 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #45 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 11:57:12 AM »

นายสมชายเชื่อว่าพวกนั้นมีปืนจริงอยู่ในรถนะครับ ครั้งแรกอ่านยังไม่หมด นึกว่าเป็นพวกเล่น BB เฉยๆ... แต่พอมาถึงประโยคที่ว่ามันไม่ติดแผ่นป้ายทะเบียนข้างท้าย อีตรงนี้รู้เลยครับ ว่าเจอรถยนต์อันตรายแล้วครับ...

บางคันติดแค่เพื่อว่า เกิดอุบัติเหตุใดๆ แล้วชิ่งหนี จะได้ไม่มีใครจำทะเบียนได้ครับ มีเยอะ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

อู๋ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #46 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 12:18:43 PM »

เหตุการณ์นี้คุณ Siri_Pat ตัดสินใจได้ถูกแล้วครับ เยี่ยม  เยี่ยม  อาจจะหงุดหงิดไปบ้าง สุดท้ายมันก็ทางใครทางมัน
เรื่อง เด็กๆ ครับ อย่าไปถือสา อย่าไปเอามาเป็นอารมณ์ 

Life was like a box of chocolate. You never know what You're gonna get.
เมียหลวงสั่งถอย เมียน้อยสั่งลุย
Sr. Member

คะแนน 53

« ตอบ #47 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 12:48:28 PM »

อยากให้มาทำแบบนี้ใน 3 จังหวัดชายแดนใต้จัง ได้เจอของจริง
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #48 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 12:51:24 PM »

Smiley
หูยนั่งกันไปเต็มรถขนาดนั้น  ถ้ากดเข้าไปหมดโม่  มันต้องมีร้องโอยกันลั่นรถแน่เลย
แต่ไม่ทำก็ดีแล้วล่ะครับ  เห็นคุณรักเกียรติที่คุกเพิ่งปล่อยตัวมาบวช  แกบอกว่าในคุกคนแน๊นแน่น
นอนอยู่ถ้าลุกไปเยี่ยว  กลับมาที่โดนยึดเฉย

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
Siri_Pat รักในหลวง
Full Member

คะแนน 124

« ตอบ #49 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 12:59:09 PM »

เหตุการณ์นี้คุณ Siri_Pat ตัดสินใจได้ถูกแล้วครับ เยี่ยม  เยี่ยม  อาจจะหงุดหงิดไปบ้าง สุดท้ายมันก็ทางใครทางมัน
เรื่อง เด็กๆ ครับ อย่าไปถือสา อย่าไปเอามาเป็นอารมณ์ 

ขอบคุณนะครับ... ตอนนั้นถ้าใจร้อน..เรื่องคงจะยาวกว่านี้แน่นอน...ลำบากทั้ง 2 ฝ่ายครับ

พลี..กายปกป้อง แดนดิน

ชีพ..สิ้น...ก็ไม่นึกหวั่น..

เพื่อ..รักษาเอกราช..ให้คงมั่น..

ชาติ..ย่อมสำคัญ..กว่าตนเอง..
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #50 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 12:59:17 PM »

อยากให้มาทำแบบนี้ใน 3 จังหวัดชายแดนใต้จัง ได้เจอของจริง

ขอสละสิทธิ์ไม่เอาได้ไหม

ฝั่งนี้ มีตำรวจที่ชาวบ้านไม่ชอบ มีเด็กช่างกลดุ ๆ มีพวกใช้กำลังกับคนอ่อนแอกว่า ถูกส่งมาก่อนหน้าเยอะแล้ว....  ไหว้

ส่งไปมี่อื่นบ้างเถอะครับ  เช่นเฮติ เป็นต้น
Siri_Pat รักในหลวง
Full Member

คะแนน 124

« ตอบ #51 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 01:00:53 PM »

ขอสละสิทธิ์ไม่เอาได้ไหม

ฝั่งนี้ มีตำรวจที่ชาวบ้านไม่ชอบ มีเด็กช่างกลดุ ๆ มีพวกใช้กำลังกับคนอ่อนแอกว่า ถูกส่งมาก่อนหน้าเยอะแล้ว....  ไหว้

ส่งไปมี่อื่นบ้างเถอะครับ  เช่นเฮติ เป็นต้น

ไหว้

พลี..กายปกป้อง แดนดิน

ชีพ..สิ้น...ก็ไม่นึกหวั่น..

เพื่อ..รักษาเอกราช..ให้คงมั่น..

ชาติ..ย่อมสำคัญ..กว่าตนเอง..
Nu@nc29 "รักในหลวง"
......
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

อาวุธประจำตัว: ........

« ตอบ #52 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 01:02:02 PM »

ทำได้ไม่กี่ครั้งหรอกครับ เจอคนทะเลาะกับเมีย , โดนเจ้านายด่า , คนบ้าๆ ละก้อเต็มๆ 

ผมกลัวเป็นเคสนี้อยู่เหมือนกัน โดยเฉพาะเคส 2 บ่อย ๆ ฮ่า ๆ ๆ

ขออย่าได้เจอกันเลย

Y o u ' l l  n e v e r  w a l k  a l o n e .

chawalkman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #53 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 04:00:14 PM »

ผมว่า..ท่านเจ้าของกระทู้ตัดสินใจถูกแล้วครับ
เป็นผมอาจเผลอกดไปแล้ว 2-3 ปัง เนื่องจากตกใจมาก และไม่เคย
มีประสบการณ์กับสถานการณ์อย่างนี้ โอ้วส์...คิดมาแล้วเสียว ขออย่าได้เจอเลยครับ..
 ไหว้ ไหว้

Pter
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

ธมฺโม หเว รกฺขติ ธมฺจาริํ

« ตอบ #54 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 04:26:10 PM »

บอกตามตรงครับ พวกเล่น BB หลายๆคน นิสัยแย่มากครับ ไม่รู้จักกฎการใช้ปืน คิดแต่ว่ามันเป็นของเล่น
เมื่อก่อนผมก็เคยเล่นBB gun รู้จักพวกนี้ดี
นั่งอยู่ใน safety zone ก็เอาปืน มายิงเล่นกัน บางทีหันปากกระบอกปืนมาทางคนอื่นที่ไม่รู้จักอีก
เคยมีคนทำปืนลั่นใน safety zone ใส่หลังเพื่อนผม เกือบมีเรื่องมีราวกัน หลังๆ ไม่ไหวครับเลิกเล่นดีกว่า
ตาบอดไม่คุ้มครับ

Cheesy ตรงนี้ขอเน้นครับ เคยเข้าไปเฉียดๆ และนั่งดูข้างสนาม อยู่ครั้งหนึ่ง ......เข็ดเลยครับ ผมจะไม่เข้าสนามไหนอีกแล้ว

เกรียนเยอะมาก แว้นก็มี (ต้องขออภัยผู้ที่เล่น บีบีกัน อย่างมืออาชีพจริงๆ  ด้วยนะครับ)

KGB-7-รักในหลวง
ชีวิต ความหวัง กิเลส
Full Member

คะแนน 17

เปรี้ยง!!!

« ตอบ #55 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 04:36:12 PM »

เป็นผมก็ตกใจครับเล่นเอาปืนมาเล็งแบบนี้ นี่ถ้าพี่ยิงสวนไปคงไปนอนตบยุงในมุ้งสายบัวเป็นแน่
โดนหลายข้อหาทั้งเจตนาฆ่า ทำเกินกว่าเหตุ พกอาวุธในที่สาธารณะ หนีเมียมาเที่ยวโดยไม่ได้รับอนุญาติ(อันนี้ข้อหาฉกรรณ์ ล้อเล่นนะครับพี่ น้ำลายหก)
คนมีปืนต้องใจหนักแน่นครับ ไหว้

ชีวิตนี้เพื่อ...
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #56 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 06:06:29 PM »

ไม่อยากแจ้งตำรวจ ก็โทร 1644 แจ้ง สวพ. 91 ก็ได้ครับ .... สถานีวิทยุน่ะ คงไม่มีใครเดือดร้อน  คิก คิก คิก คิก

nosevo
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #57 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 08:13:09 PM »

ผมขออนุญาตนำไปไว้ที่บอร์ด Lancer EX ครับ

เผื่อว่าพวกวัยรุ่นกลุ่มนั้นมาอ่านเจอจะได้รู้ตัวว่าทำอะไรลงไป

คราวหน้าจะได้ไม่ทำแบบนี้อีก  ไม่อยากให้เกิดเรื่องเศร้าครับ

เดี๋ยวเสียประวัติรถ  กำลังจะออกตัวนี้อยู่พอดี   ไหว้
อู๋ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #58 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2010, 01:37:59 AM »

ผมขออนุญาตนำไปไว้ที่บอร์ด Lancer EX ครับ

เผื่อว่าพวกวัยรุ่นกลุ่มนั้นมาอ่านเจอจะได้รู้ตัวว่าทำอะไรลงไป

คราวหน้าจะได้ไม่ทำแบบนี้อีก  ไม่อยากให้เกิดเรื่องเศร้าครับ

เดี๋ยวเสียประวัติรถ  กำลังจะออกตัวนี้อยู่พอดี   ไหว้
เห็นด้วยเลยครับ จะได้สร้างจิตสำนึกกันใหม่

Life was like a box of chocolate. You never know what You're gonna get.
sa-ea-ba-รักในหลวง
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

ความไม่แน่นอนคือสิ่งที่แน่นอน

« ตอบ #59 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2010, 04:10:19 AM »

ยิงสวนไปเลยครับถ้าเป็นผม ไม่ผิดจะไปยอมทำไมล่ะครับให้มันรู้สำนึกซะบ้าง จะมามัวแต่รอให้มันตายเองหรือรอคนอื่นจัดการมันคงไปทำเลวอีกเยอะครับเรามาคนเดียวได้เปรียบส่วนพวกมันมากันหลายคนอ้างป้องกันตัวไว้ก่อนหากเกิดเหตุขึ้นจริงๆ ส่วนรูปคดีก็ไปว่ากันที่ชั้นศาลครับ คือมีอารมณ์ร่วมจากเหตุการณ์ที่เล่ามาน่ะครับเป็นผมก็ตายกันไปข้างไม่มันก็เราล่ะครับ ถ้าคิดจะพกปืนแล้วอย่าไปกลัวครับ นั่นคือความเห็นสำหรับตัวผมนะครับ Cheesy Cheesy

สู้เพื่อความถูกต้อง อย่าหวั่นไหวต่อโชคชะตา อย่าหยาบช้ากับคนรอบตัว
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์