เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 12:16:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ++ เกือบมีเรื่องเพราะ BB GUN ของวัยรุ่นคะนองครับ ++  (อ่าน 15306 ครั้ง)
SLUM CAT
เซพตี้
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #60 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2010, 01:41:17 PM »

ยินดีด้วยครับที่ไม่มีอะไรไม่ดีเกิดขึ้น
homeColt
คนดีมีอยู่ ไม่ดีก็มีถมไป
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 66

« ตอบ #61 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2010, 01:57:52 PM »

พี่มีสติมากๆเลยครับ

ถ้าเป็นคนมือไว้นี่งานเข้าอีก  เยี่ยม
striking point
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #62 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2010, 09:53:02 PM »

สมมุตผมเห็นมีคนเอาปืนมาเล็งใส่ผม แต่ไม่รู้ว่าเป็นบีบี ผมก็เลยซัดไปด้วย 9 mm fmj เพราะว่าป้องกันตัว สุดท้ายไอ้นั่นถึงแก่กรรม ผมจะผิดขนาดใหนครับ ปล. เค้าเล็งปืนมาทางผม ถ้าเป็นปืนจริงผมอาจโดนยิงได้
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #63 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2010, 10:08:15 PM »

สมมุตผมเห็นมีคนเอาปืนมาเล็งใส่ผม แต่ไม่รู้ว่าเป็นบีบี ผมก็เลยซัดไปด้วย 9 mm fmj เพราะว่าป้องกันตัว สุดท้ายไอ้นั่นถึงแก่กรรม ผมจะผิดขนาดใหนครับ ปล. เค้าเล็งปืนมาทางผม ถ้าเป็นปืนจริงผมอาจโดนยิงได้

มีคำถาม-คำตอบคล้ายๆกันนี้หลายรอบแล้วพอจำได้ว่าคุณไม่มีความผิดเพราะฝ่ายตรงข้ามมีอาวุธในมือที่เป็นอันตรายถึงแก่ชีวิตได้ถึงแม้ตอนหลังจะเป็นปืนปลอมก็เถอะ สรุป หมอนั่นตายฟรี แต่พยานหลักฐานเป็นสิ้งสำคัญที่จะพิสูจน์ว่ามัน...เป็นไปตามนั้นจริงๆ.....
  ไม่ใช่ทำไปทำมาออกมาจากสนามบีบีด้วยกันแล้วส่องหมอนั่นด้วยของจริงจนคว่ำแล้วอ้างว่าไม่ทราบฟังไม่ขึ้นเอานะ

ลองค้นหาดูครับคำตอบจากนักกฏหมายที่ถูกต้องมีเยอะผมเรียนรู้มานะครับตัวเองไม่ใช่นักกฏหมาย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #64 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2010, 10:15:02 PM »

เป็นวิทยาทานมากเลยครับ กับคนที่เพิ่งเคยหัดเล่นปืนอย่างผม
ถ้าไม่ได้เข้ามาศึกษาหาความรู้ในเวปนี้ อาจจะ

1. ยิงสวนเลย  ยิ่งถ้าเป็นคนที่มีโจทย์อยู่แล้วจึงต้องนำพาปืนติดรถไปด้วย  แต่มันมาเต็มรถน่าหนักใจอยู่ ไม่รู้ที่เหลือพกอะไร
2. ยิงเทวดาซักนัดสองนัด  แต่ถ้ามันมีภาคสองตามมาคงจะยาว เหนื่อย อาจมีสูญเสีย
3. ต้องยอมเสียศักดิ์ศรี ทำตามเจ้าของกระทู้  เพื่อกลับบ้านไปหา พ่อ แม่  ลูกเมีย
4. จำรูปพรรณคน รถ แล้วโทรแจ้งตำรวจ

แต่พอเข้ามาเล่นที่นี่นานๆ ทำให้เห็นผลของการกระทำในอนาคต ว่าจะมีอะไรตามมาบ้าง ทำให้มีสติขึ้น   

ขอบคุณครับ
เป็นผมข้อ 3 ครับ แต่ขอมือซ้ายกำปืนติดศูนเลเซอไว้ต่ำกว่ากระจกไม่ให้เขาเห็น ถ้าไม่มีอะไรก็แล้วไป ไม่สนศักศรี แต่ถ้ามันยิงของจริงมา ก็ซัดแบบไม่ดูศูนเหล็กดูเอาจากศูนเลเซอ  เป็นผมคงทำอย่างนี้
ปล. คนที่เล่นบีบีแบบมีสติก็มีแยะนะครับ ผมรู้จักอยู่หลายคน บางคนเป็นพ่อคนแล้ว แล้วมากที่งี่เง่าเป็นพวกเด็กเรียน เด็กแว้นแถวสนามที่คุมไม่ดี
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #65 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2010, 10:17:49 PM »

มีคำถาม-คำตอบคล้ายๆกันนี้หลายรอบแล้วพอจำได้ว่าคุณไม่มีความผิดเพราะฝ่ายตรงข้ามมีอาวุธในมือที่เป็นอันตรายถึงแก่ชีวิตได้ถึงแม้ตอนหลังจะเป็นปืนปลอมก็เถอะ สรุป หมอนั่นตายฟรี แต่พยานหลักฐานเป็นสิ้งสำคัญที่จะพิสูจน์ว่ามัน...เป็นไปตามนั้นจริงๆ.....
  ไม่ใช่ทำไปทำมาออกมาจากสนามบีบีด้วยกันแล้วส่องหมอนั่นด้วยของจริงจนคว่ำแล้วอ้างว่าไม่ทราบฟังไม่ขึ้นเอานะ

ลองค้นหาดูครับคำตอบจากนักกฏหมายที่ถูกต้องมีเยอะผมเรียนรู้มานะครับตัวเองไม่ใช่นักกฏหมาย
ผมว่ากระทู้อย่างนี้มีประโยชนะครับ เป็นกรณีศึกษาเพือว่าบางท่านอาจเจออีกให้อนาคต
Kapiman - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 64

« ตอบ #66 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2010, 10:43:58 PM »

ลูกคนมีตังค์ ทำอะไรไม่สนใจใครอยู่แล้ว ถ้าเกิดเรื่องขึ้นมา.....รู้มั๊ยกูลูกใคร.... ปล่อยมันไปเหอะพวกเด็กเวรพวกนี้

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #67 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2010, 11:43:50 PM »

ที่พัทยา รถสองคันขับปาดกันไปมา

คันหนึ่งทราบภายหลังว่าเป็นอดีตเจ้าหน้าที่ ชักปืนออกมาขู่

คันที่โดนขู่โทรแจ้งเจ้าหน้าที่.......สรุปโดนสกัดจับได้..ออกข่าวด้วย กิ๊วก๊าว

ผมว่าถ้าเราแจ้งความจะดีที่สุดครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 09, 2010, 11:51:19 PM โดย gUnbOy » บันทึกการเข้า

ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #68 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2010, 01:37:08 PM »

ใครเล่น BB GUN ช่วยบอกเพื่อนที่เล่นบอกว่าอย่าทำอย่างนี้ อันตรายนะครับ ถึงชีวิต

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #69 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2010, 09:49:09 PM »

คุณ nosevo ได้โพสท์เตือนไว้แล้วครับ

ขอบคุณครับ

http://www.lancer-exclub.com/forum/index.php?topic=2516.0

ปล.ผมชอบแอบเข้าคลับนั้นบ่อยเพราะชอบตัวรถแลนเซอร์อีเอ็ก...แต่ถ้าไม่มีเกียร์ทวินคลัท หรือ อย่างน้อยๆ เกียร์ธรรมดา ผมก็ไม่ซื้อ
ไม่อยากทำใจขับรถที่เราไม่ชอบบางอย่าง

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
DarkDiy - รักในหลวง
คุณธรรมค้ำฟ้า
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #70 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2010, 09:07:04 AM »

อย่าไปเสียเวลาด้วยเลยดีกว่าครับ

nosevo
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #71 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2010, 09:39:59 AM »

[/quote]
คุณ nosevo ได้โพสท์เตือนไว้แล้วครับ

ขอบคุณครับ

http://www.lancer-exclub.com/forum/index.php?topic=2516.0

ปล.ผมชอบแอบเข้าคลับนั้นบ่อยเพราะชอบตัวรถแลนเซอร์อีเอ็ก...แต่ถ้าไม่มีเกียร์ทวินคลัท หรือ อย่างน้อยๆ เกียร์ธรรมดา ผมก็ไม่ซื้อ
ไม่อยากทำใจขับรถที่เราไม่ชอบบางอย่าง

ขอบคุณครับ

เกียร์ทวินคลัชผมก็อยากได้นะ 

แต่ว่าผมอยากได้EX มากกว่าครับ  มันก็ได้อย่างเสียอย่างครับ

ที่นั่นเรตติ้งไม่ค่อยดีเลย  ไม่รู้เขาคิดว่าผมไปขู่เขาหรือปล่าวทั้งที่จริงแล้วแค่ไม่อยากให้ไปทำแบบนี้กับคนอื่นอีก

เพราะอาจไม่ได้เจอกับคนใจเย็นแบบนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 11, 2010, 02:55:04 PM โดย nosevo » บันทึกการเข้า
kengx (นิยมความรุนแรงชั่วคราว)
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #72 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2010, 11:38:23 AM »

บอกตามตรงครับ พวกเล่น BB หลายๆคน นิสัยแย่มากครับ ไม่รู้จักกฎการใช้ปืน คิดแต่ว่ามันเป็นของเล่น
เมื่อก่อนผมก็เคยเล่นBB gun รู้จักพวกนี้ดี
นั่งอยู่ใน safety zone ก็เอาปืน มายิงเล่นกัน บางทีหันปากกระบอกปืนมาทางคนอื่นที่ไม่รู้จักอีก
เคยมีคนทำปืนลั่นใน safety zone ใส่หลังเพื่อนผม เกือบมีเรื่องมีราวกัน หลังๆ ไม่ไหวครับเลิกเล่นดีกว่า
ตาบอดไม่คุ้มครับ

Cheesy ตรงนี้ขอเน้นครับ เคยเข้าไปเฉียดๆ และนั่งดูข้างสนาม อยู่ครั้งหนึ่ง ......เข็ดเลยครับ ผมจะไม่เข้าสนามไหนอีกแล้ว

เกรียนเยอะมาก แว้นก็มี (ต้องขออภัยผู้ที่เล่น บีบีกัน อย่างมืออาชีพจริงๆ  ด้วยนะครับ)

สำหรับผมแล้วผมคิดว่า การที่เราเป็นผู้ใหญ่ ก็ต้องทำความเข้าใจเด็ก ค่อยๆสอนเขาเตือนเขา ทำให้เขาเห็นด้วยตัวเราว่าที่เหมาะที่ควรเป็นอย่างไร
อย่าเพิ่งไปตำหนิแบบแบ่งเขา แบ่งเราครับ การเล่น bb แบบไม่ปลอดภัย ไม่ใช่สิ่งสำคัญที่แท้จริงหรอกครับ วุฒิภาวะต่างหากเป็นต้นเหตุทั้งปวง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 12, 2010, 11:40:33 AM โดย kengx » บันทึกการเข้า

โลกทุกวัน อยู่ในขั้น กลียุค
ที่เบิกบุก เร็วรุด ถึงจุดสลาย
จนสิ้นสุด มนุษยธรรม ด่ำอบาย
เพราะเห็นกง –จักรร้าย เป็นดอกบัว ฯ
ท่านพุทธทาส
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #73 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2010, 11:55:02 AM »

อยู่ที่การสอนครับ เมื่อเขาได้รับมาแบบผิดๆเขาก็คิดว่าไม่ผิด

แล้วถ้าไม่มีคนสอน(แนะนำเจ้าหน้าทีสนามต้องเข็มงวดด้วย) และเขาไม่ยอมรับก็สุดแล้วแต่ครับ

หลานๆลูกพี่ๆที่ผมรู้จัก อายุ7-10ขวบ เวลายิงปืนBB ยังรู้จักกฎของความปลอดภัยฯเลย

oko
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #74 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 11:18:59 AM »

ดีแล้วครับ ที่จบแบบไม่มีเรื่องให้ยุ่งยากเกี่ยวพันต่อเนื่องลามปามยืดยาว
รู้รักษาตัวรอดคือยอคนครับ
เด็กวัยรุ่นทุกวันนี้ เค้าไม่ได้โตมาเพราะกินนมคน แต่พวกเค้า กินนมวัวนมควาย
ก็เลยพูดยากไม่รู้เรื่องเหมือนวัวควายแหละครับ
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์