เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 11:44:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ++ เกือบมีเรื่องเพราะ BB GUN ของวัยรุ่นคะนองครับ ++  (อ่าน 15271 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #75 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 12:30:57 PM »

บอกตามตรงครับ พวกเล่น BB หลายๆคน นิสัยแย่มากครับ ไม่รู้จักกฎการใช้ปืน คิดแต่ว่ามันเป็นของเล่น
เมื่อก่อนผมก็เคยเล่นBB gun รู้จักพวกนี้ดี
นั่งอยู่ใน safety zone ก็เอาปืน มายิงเล่นกัน บางทีหันปากกระบอกปืนมาทางคนอื่นที่ไม่รู้จักอีก
เคยมีคนทำปืนลั่นใน safety zone ใส่หลังเพื่อนผม เกือบมีเรื่องมีราวกัน หลังๆ ไม่ไหวครับเลิกเล่นดีกว่า
ตาบอดไม่คุ้มครับ

Cheesy ตรงนี้ขอเน้นครับ เคยเข้าไปเฉียดๆ และนั่งดูข้างสนาม อยู่ครั้งหนึ่ง ......เข็ดเลยครับ ผมจะไม่เข้าสนามไหนอีกแล้ว

เกรียนเยอะมาก แว้นก็มี (ต้องขออภัยผู้ที่เล่น บีบีกัน อย่างมืออาชีพจริงๆ  ด้วยนะครับ)

สำหรับผมแล้วผมคิดว่า การที่เราเป็นผู้ใหญ่ ก็ต้องทำความเข้าใจเด็ก ค่อยๆสอนเขาเตือนเขา ทำให้เขาเห็นด้วยตัวเราว่าที่เหมาะที่ควรเป็นอย่างไร
อย่าเพิ่งไปตำหนิแบบแบ่งเขา แบ่งเราครับ การเล่น bb แบบไม่ปลอดภัย ไม่ใช่สิ่งสำคัญที่แท้จริงหรอกครับ วุฒิภาวะต่างหากเป็นต้นเหตุทั้งปวง

ถ้าเป็นญาติเรา เป็นลูกหลานเรามันก็น่าสอนอยู่หรอก แต่พวกเล่น BB ที่ไม่รู้จักกันมาก่อนนี่มันสอนกันยากนะครับ... เมื่อก่อน(หลายปีมาแล้ว)นายสมชายชอบเดินโฉบผ่านไปเกาะตู้ดูเอาสวยงามตามประสาคนชอบปืน แต่มักโดนคนขายมั่ง คนมาดูมั่งเอาปืนจ้องใส่ทำเป็นเล็งนี่มันขี้เกียจโยกตัวหลบครับ เราโยกหลบแนวลำกล้องแล้วยังอุตส่าห์เล็งตามแถมหัวเราะเสียอีก... ฮา

เดี๋ยวนี้สาปส่งเลยครับ เลี่ยงแต่ไกลเลย... เย้...
supply 39
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #76 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 03:29:16 PM »

เคยเจอเหตุการณ์ลักษณะนี้ครั้งหนึ่ง ประมาณปี ๔๗ เด็กนักเรียนนั่งท้ายรถกระบะเป็นรถรับส่งนักเรียน และรถคณะของผมวิ่งต่อท้ายเป็นรถชานต่ำบรรทุกเรือตรวจการณ์ลำน้ำ อยู่ ๆ ไอ้เด็กเวรยก AK 47 พับฐานขึ้นมาเล็งเฉยเลย โอ้โหสะดุ้งกันทั้งคัน แล้วพวกมันก็หัวเราะกันสนุกสนานกันทั้งคัน เกือบไปแล้วไอ้เด็กเวรทุกคนปลดเซฟพร้อมแล้วด้วย    แต่ที่ระทึกกว่านั้นเหตุการณ์นั้นเกิดที่พื้นที่นราธิวาสซะด้วย

oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #77 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 04:07:38 PM »

เก่งๆกันทุกท่าน...นับถือๆ

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #78 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 04:45:33 PM »

เป็นวิทยาทานมากเลยครับ กับคนที่เพิ่งเคยหัดเล่นปืนอย่างผม
ถ้าไม่ได้เข้ามาศึกษาหาความรู้ในเวปนี้ อาจจะ

1. ยิงสวนเลย  ยิ่งถ้าเป็นคนที่มีโจทย์อยู่แล้วจึงต้องนำพาปืนติดรถไปด้วย  แต่มันมาเต็มรถน่าหนักใจอยู่ ไม่รู้ที่เหลือพกอะไร
2. ยิงเทวดาซักนัดสองนัด  แต่ถ้ามันมีภาคสองตามมาคงจะยาว เหนื่อย อาจมีสูญเสีย
3. ต้องยอมเสียศักดิ์ศรี ทำตามเจ้าของกระทู้  เพื่อกลับบ้านไปหา พ่อ แม่  ลูกเมีย
4. จำรูปพรรณคน รถ แล้วโทรแจ้งตำรวจ

แต่พอเข้ามาเล่นที่นี่นานๆ ทำให้เห็นผลของการกระทำในอนาคต ว่าจะมีอะไรตามมาบ้าง ทำให้มีสติขึ้น   

ขอบคุณครับ
เป็นผมข้อ 3 ครับ แต่ขอมือซ้ายกำปืนติดศูนเลเซอไว้ต่ำกว่ากระจกไม่ให้เขาเห็น ถ้าไม่มีอะไรก็แล้วไป ไม่สนศักศรี แต่ถ้ามันยิงของจริงมา ก็ซัดแบบไม่ดูศูนเหล็กดูเอาจากศูนเลเซอ  เป็นผมคงทำอย่างนี้
ปล. คนที่เล่นบีบีแบบมีสติก็มีแยะนะครับ ผมรู้จักอยู่หลายคน บางคนเป็นพ่อคนแล้ว แล้วมากที่งี่เง่าเป็นพวกเด็กเรียน เด็กแว้นแถวสนามที่คุมไม่ดี

ครับ โดยปกติ คนเล่นบีบี ที่ถือหลักความปลอดภัยเหมือนปืนจริงมี
และมักพร่ำสอนคนใหม่แบบ อย่าใช้บีบีกันส์ในทางที่ผิดค่อนข้างเยอะ
เพราะความแตกต่างในรูปลักษณ์แทบไม่มี

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #79 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 05:53:01 PM »

ที่บ้านมีคนนึงนะ   คุยชิบ     เรื่อง bb นะรุ้หมดทุกอย่างเทพเรื่องปืนเลยว่างั้นเถอ    แต่เชื่อไหมว่าโยน 1911  ของแท้ไห้ถอดไม่เป็น

แล้ว แตคุยจัง    ว่าทหารทั่วโลกเขาก็เอา bb  กันมาไช้ฝึกซ่อมกันทั้งนั้น   แล้วอะไหล่ของ bb  ก็เอาไปใช้กับของจริงได้ด้วย

ยิ่งคุยกับมันแล้วรุ้สึกว่าตัวเองโง่ขึ้นมาทันทีเลย      โลกใครโลกมันนะครับ    เล่นไห้ถูกต้องก็พอ   อย่าทำไห้คนอื่นเดื่อดร้อน

แบบที่  จขกท  เจอไม่น่าปล่อยไห้รอดนะครับ   
นายบุญ.๙
Sr. Member

คะแนน 109

« ตอบ #80 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 07:06:55 PM »

เล่นbbก็เล่นไป..แต่อย่าทำให้คนอื่นเดือดร้อน..ไม่ดีครับ.. ยิ้มีเลศนัย
sa-ea-ba-รักในหลวง
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

ความไม่แน่นอนคือสิ่งที่แน่นอน

« ตอบ #81 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 07:50:13 PM »

เศร้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 09, 2010, 07:52:07 PM โดย sa-ea-ba » บันทึกการเข้า

สู้เพื่อความถูกต้อง อย่าหวั่นไหวต่อโชคชะตา อย่าหยาบช้ากับคนรอบตัว
a14
คนเราทุกคนมีจุดยืนที่เดียวกันคือที่......เท้า........ จริงมั้ย? หรือใครจะเถียง
Jr. Member
**

คะแนน 12

« ตอบ #82 เมื่อ: มีนาคม 12, 2010, 12:22:02 PM »

ผมเคยเจอ วัยรุ่นน่าจะนักศึกษา 4 คนในรถแจ๊ส ผมขับกระบะไปกับเพื่อน 2 คน ถนนสาย 340 ก่อนถึงแยกบางบัวทอง ลักษณะเดียวกับ จขกท. แต่ผมใจร้อนไปนิด เพราะไม่ค่อยชอบอยู่แล้วไอ้บวกเล่น BB Gun และเชื่อมั่นว่าเด้กหน้าอ่อนพวกนี้คงไม่มีปัญญาครอบครองปืนจริงแน่ เลยสั่งสอนด้วยการรั่วไปจนหมดแม็ก 16 นัด เข้าที่กระจกมองหลังรถแจ๊ส จนมันต้องมันจอดรถข้างทาง ผมเปลี่ยนแม็กสำรอง จอดประกบเดินลงไปหา พวกเด้กน้อยยกมือไหว้กันหน้าซีดเลย ว่าจะตบซักสองสามทีแต่สงสาร นี่ก็ผ่านมาหลาวันแล้ว ไม่เห็นมีเรื่องอะไร สงสัยเข้ดไปอีกนาน จงจำไว้นะ BB Gun ทั้งหลาย จะเล่นอะไรคิดดูดีๆ ระวังเจอคนใจร้อนกว่าผม แล้วจะหาว่าไม่เตือน
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #83 เมื่อ: มีนาคม 12, 2010, 12:38:58 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน   พวกปลาเน่าทำซะเหม็นทั้งบ่อ     คนเล่นดีๆๆกะยังมีนะครับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน    ผิดตรงไหนทีชอบปืนบีบี กะมันซื้อ AK47 ของจริงมายิงมะได้อ่ะ   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน    ปืนจริงถ้ายิงทุกวัน สงสัยตังซื้อมาม่ากะมะมีครับ ถ่อ.....มันก็แค่ของเล่นละ   มันอยู่ที่คนมากกว่าครับอย่าไปโทษของเล่นเลย   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2010, 12:42:37 PM โดย ขุนช้างตกมันส์ (animal) » บันทึกการเข้า

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #84 เมื่อ: มีนาคม 12, 2010, 01:33:20 PM »

เป็นวิทยาทานมากเลยครับ กับคนที่เพิ่งเคยหัดเล่นปืนอย่างผม
ถ้าไม่ได้เข้ามาศึกษาหาความรู้ในเวปนี้ อาจจะ

1. ยิงสวนเลย  ยิ่งถ้าเป็นคนที่มีโจทย์อยู่แล้วจึงต้องนำพาปืนติดรถไปด้วย  แต่มันมาเต็มรถน่าหนักใจอยู่ ไม่รู้ที่เหลือพกอะไร
2. ยิงเทวดาซักนัดสองนัด  แต่ถ้ามันมีภาคสองตามมาคงจะยาว เหนื่อย อาจมีสูญเสีย
3. ต้องยอมเสียศักดิ์ศรี ทำตามเจ้าของกระทู้  เพื่อกลับบ้านไปหา พ่อ แม่  ลูกเมีย
4. จำรูปพรรณคน รถ แล้วโทรแจ้งตำรวจ

แต่พอเข้ามาเล่นที่นี่นานๆ ทำให้เห็นผลของการกระทำในอนาคต ว่าจะมีอะไรตามมาบ้าง ทำให้มีสติขึ้น   

ขอบคุณครับ
เป็นผมข้อ 3 ครับ แต่ขอมือซ้ายกำปืนติดศูนเลเซอไว้ต่ำกว่ากระจกไม่ให้เขาเห็น ถ้าไม่มีอะไรก็แล้วไป ไม่สนศักศรี แต่ถ้ามันยิงของจริงมา ก็ซัดแบบไม่ดูศูนเหล็กดูเอาจากศูนเลเซอ  เป็นผมคงทำอย่างนี้
ปล. คนที่เล่นบีบีแบบมีสติก็มีแยะนะครับ ผมรู้จักอยู่หลายคน บางคนเป็นพ่อคนแล้ว แล้วมากที่งี่เง่าเป็นพวกเด็กเรียน เด็กแว้นแถวสนามที่คุมไม่ดี

ครับ โดยปกติ คนเล่นบีบี ที่ถือหลักความปลอดภัยเหมือนปืนจริงมี
และมักพร่ำสอนคนใหม่แบบ อย่าใช้บีบีกันส์ในทางที่ผิดค่อนข้างเยอะ
เพราะความแตกต่างในรูปลักษณ์แทบไม่มี

อืม.....เราคนเล่นของจริงยิ่งต้องระวังให้มากครับ::002:: เยี่ยม
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #85 เมื่อ: มีนาคม 12, 2010, 01:49:30 PM »

ปืน BB ก็นับเป็นประโยชน์ในการฝึกฝนทักษะครับ แต่สำหรับพวกที่ใช้ไม่เป็นแถมยังเอาไปข่มขู่คนนั้นคนนี้ แบบนี้

ไม่สมควรทำอย่างยิ่งครับ หากคู่กรณีเขาแจ้งความว่า "คุณเอาปืนมาข่มขู่" คุณก็โดนจับอยู่ดี เพราะมีสิ่งเทียมอาวุธปืนพกพาโดยมิได้

รับอนุญาต แบบนี้มีโอกาสติดคุกหัวโตเลยนะครับ โดยเฉพาะไปเจอคู่กรณีที่อารมณ์ร้อนเข้าให้ มีสิทธิ์โดนยำเจ็บตัวอีก ไม่คุ้มครับ

ฝากไว้นะครับ ! โดยเฉพาะพวกวัยรุ่นจำพวกนี้ หากใครคือคนที่ใช่ ปรับปรุงพฤติกรรมเสียใหม่ อนาคตเรายังมี พ่อแม่รอ

เราอยู่ ไม่สายครับ อย่าทำอะไรโง่ๆ  ไหว้ 
oko
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #86 เมื่อ: มีนาคม 13, 2010, 03:08:04 PM »

Re: ++ เกือบมีเรื่องเพราะ BB GUN ของวัยรุ่นคะนองครับ ++
« ตอบ #82 เมื่อ: เมื่อวานนี้ เวลา 12:22:02 PM »   

--------------------------------------------------------------------------------

ผมเคยเจอ วัยรุ่นน่าจะนักศึกษา 4 คนในรถแจ๊ส ผมขับกระบะไปกับเพื่อน 2 คน ถนนสาย 340 ก่อนถึงแยกบางบัวทอง ลักษณะเดียวกับ จขกท. แต่ผมใจร้อนไปนิด เพราะไม่ค่อยชอบอยู่แล้วไอ้บวกเล่น BB Gun และเชื่อมั่นว่าเด้กหน้าอ่อนพวกนี้คงไม่มีปัญญาครอบครองปืนจริงแน่ เลยสั่งสอนด้วยการรั่วไปจนหมดแม็ก 16 นัด เข้าที่กระจกมองหลังรถแจ๊ส จนมันต้องมันจอดรถข้างทาง ผมเปลี่ยนแม็กสำรอง จอดประกบเดินลงไปหา พวกเด้กน้อยยกมือไหว้กันหน้าซีดเลย ว่าจะตบซักสองสามทีแต่สงสาร นี่ก็ผ่านมาหลาวันแล้ว ไม่เห็นมีเรื่องอะไร สงสัยเข้ดไปอีกนาน จงจำไว้นะ BB Gun ทั้งหลาย จะเล่นอะไรคิดดูดีๆ ระวังเจอคนใจร้อนกว่าผม แล้วจะหาว่าไม่เตือน

เรียน จขกท. ไม่ทราบว่าได้สังเกตุเป้ากางเกงพวกมันหรือเปล่าครับ
สงสัยฉี่ราดกันหมดแล้วล่ะม๊าง 555
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #87 เมื่อ: มีนาคม 14, 2010, 03:00:04 PM »

ที่เล่ามานี่เรื่องจริง  หรือเรื่องแต่งน่ะครับ
หมดแม๊กสิบหกนัดเลยหรือครับ  เด็กสี่คนในรถแจ๊สไม่มีใครบาดเจ็บเลยหรือครับ
ยิงเก่งมาก  คอนโทรลปืนได้สุดยอด
ถ้าเป็นเรื่องจริง...เด็กเขาทำอะไรให้หรือครับถึงอัดเข้าไปขนาดนั้น

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #88 เมื่อ: มีนาคม 14, 2010, 04:03:56 PM »

ระวังคนที่เล่น bb gun แล้วใจร้อนกว่าแล้วเส้นหนากว่านะครับ เหนือฟ้ายังมีฟ้า

แล้วจะหาว่าไม่เตือน
หึหึหึ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #89 เมื่อ: มีนาคม 14, 2010, 04:48:59 PM »

พวกนี้มันต้องเจอยาแก้สะอึก  แบบปู่แป๋ง

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์