เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 04:18:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 ... 145
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร่วมกันลงชื่อชมรมปืนลม เป็นการเช็คยอด&#  (อ่าน 388256 ครั้ง)
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #165 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 08:34:03 PM »

ความคิดดี มีความเป็นไปได้ เห็นเป็นรูปธรรมครับ  เยี่ยม เยี่ยม
ลองดูหลายๆสีเลยเป็นไงครับพี่วานิช

เอางั้นเลยรึพี่มนตรี "เอาทุกสี"
"ฆ่ากูเลยดีกว่า"    ล้อเล่น ใครเอาสีไรบ้างครับ

ผมเอาสีดำกับสีขาวครับ แต่ถ้าตัวเสื้อเป็น สีเหลือง กับ สีแดง ไม่เอานะครับกลัว 2 สีนี้ครับ Grin

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #166 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 09:17:34 PM »

ดำ
ขาว
น้ำเงิน
เขียว
แดง
ฟ้า

อย่างละ 1 ตัว สีไหนไม่มีก็ตัดออกไป
อยากทราบขนาดรอบอก มากกว่า ไซส์ ครับ
บางรุ่นผมใส่ L บางรุ่น XL  บางรุ่น XXL  งงแต้  ๆ ครับ

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #167 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 09:18:46 PM »

จะเน้นอะไร กำไร หรือ การขจรขจายชื่อชมรมคนรักปืนอัดลมให้เป็นที่รู้จักทั่วไป

ถ้าเน้นสิ่งที่สอง

ราคาไม่ควรแพงมากเกินไปครับ ถ้าตั้งแพงเกินไป อีกหน่อยขายไม่ได้
แล้วราคาลดลงเรื่อย กลายเป็นเสียราคา ควรให้ราคาเป็นไปตามกลไกของตลาดดีกว่า
นานไป ราคาเสื้อชมรมจะสูงขึ้นเรื่อยตามราคาของใช้รอบข้างที่แพงขึ้นเอง
เน้นนะครับว่าเสื้อต้องเป็นเสื้อเกรดเอ เนื้อผ้าดี ๆ  ใช้แล้วอยากซื้ออีกตัว

หรือถ้าต้องการเป็นเสื้อราคาแพงก็ต้องใช้เสื้อเกรดดีมียี่ห้อ เช่น เสื้อยืดแอโร่ ปักโลโก้ชมรม เป็นต้น
แบบนี้ถึงแพงมันก็น่าใช้หน่อย ไม่ใช่ตั้งราคาเสื้อหลักพัน พอพลิกดูป้ายคอเสื้อยี่ห้อโบ้เบ้
แบบนี้กินไม่นานแน่

อย่าลืมว่าคนใส่เสื้อยืดมีทางเลือกหลายทาง มีจำนวนมาก แต่คนยิงปืนอัดลมทั้งประเทศ
มีเพียงคนกลุ่ม ๆ หนึ่ง อย่างที่อยู่ในเว็บถ้านับหัว ก็ไม่น่าจะเกินร้อยคน  ถ้าเกินก็เกินไม่กี่คน
คนยิงปืนอัดลมที่ไม่เข้าเว็บมีมากกว่า ทำอย่างไรจะทำให้เขารู้ว่ามีเสื้อชมรมขายแล้ว
ราคาเสื้อชมรมควรจะทำให้คนในเว็บเขาลังเลใจเหลียวมามองบ้าง
ยุคนี้เสื้อราคาถูกทำออกมาดูดีมีมากมาย เรื่องราคาควรเป็นธรรมที่สุด ตอนนี้ต้องเน้น
การประชาสัมพันธ์ทำให้คนรู้จักชมรม  มีคนซื้อเสื้อ หมวก ไปใช้มาก ก็จะพูดกันปากต่อปากกันออกไป
ในที่สุดคนยิงปืนอัดลมที่ไม่เข้าเว็บก็จะรู้จักจากปากต่อปาก 
พอเห็นโลโก้สวย ตรงนี้ก็เป็นตัวช่วยทำให้อยากใส่เสื้อชมรมครับ

คิดว่าเรื่องก่อตั้งสมาคมเป็นเรื่องที่ยากกว่าน่าจะเอาไว้ทำทีหลัง
หันทำเรื่องใกล้ตัวก่อนน่าจะดีกว่า  พอนานไป มีโปรดัคหลากหลาย ก็อาจหาเว็บไซต์
ขายผลิตภัณฑ์ภายหลังเป็นการเพิ่มยอดขาย

เริ่มต้นทุนน้อยต้องเน้นที่สั่งจองก่อนสั่งทำเป็นสำคัญ เป็นการการันตีว่าขายได้แน่นอน
มีเป้าหมายว่าเมื่อครบจำนวนเท่าไหร่จึงจะสั่งทำ เรื่องระยะเวลาครบจำนวนยังไม่ต้องกำหนด
ครบเมื่อไหร่สั่งทำเมื่อนั้น อย่างที่เห็นเริ่มสั่งจองกันแล้ว ดูไม่มีเป้าหมายครับ
เพราะไม่รู้ว่าจะเริ่มสั่งทำเมื่อไหร่ ยอดจะนับเป็นสิบเป็นร้อยยังไม่รู้
ก็เหมือนสั่งจองปืนกันนั้นหละครับ ครบ 25 กระบอกจึงเริ่มสั่ง

อีกเรื่องการสมัครเข้าเป็นสมาชิกชมรม จะมีแบบ สมัครเป็นรายปี สมัครเป็นตลอดชีพ  หรือเปล่า
เพราะนั้นก็เป็นการหาเงินเข้าบำรุงชมรมอีกทาง แต่ก็เป็นดาบสองคม จะมีสมาชิกบางส่วนหายไป
เพราะไม่เคยมีส่วนร่วมแต่ต้องเสียค่าสมาชิกเมื่อครบรอบปี

ราคาขาย หากมีราคาสมาชิก ก็น่าจะดีไม่น้อย เพราะอย่างน้อยก็ทำให้การเข้าเป็นสมาชิกชมรม
มีสิทธิพิเศษกว่าคนที่ไม่ได้เข้าชมรม  ตรงนี้ก็เป็นอีกทางที่จะดึงสมาชิกอีกส่วนหนึ่งให้มีการต่ออายุสมาชิก

เรื่องขนาดเสื้อก็เป็นสำคัญ  รายได้ชมรมไม่ควรเสียไปกับการส่งของให้ลูกค้ามากกว่า 1 เทียว
การส่งของควรส่งครั้งเดียวลูกค้าได้รับของที่ใช้ได้ตรงตามต้องการ
ดังนั้น ควรมีขนาดรอบอก ของเสื้อแต่ละไซส์ ให้แน่นอน และยึดเป็นมาตราฐานเสื้อของชมรม
มีลูกค้ามากมายที่สั่งเสื้อทางเว็บไซต์และส่งของกลับเพราะขนาดมันไม่มาตราฐาน
เว็บไหนส่งสินค้าไม่ชัวร์ลูกค้าก็ไม่สั่งในครั้งต่อไป 
เจ้าของสินค้าก็ต้องเสียรายได้จากค่าขนส่งกลับมาอีกรอบ  แบบนี้ไปรษณีย์รวย
ลูกค้า กับ พ่อค้า เจ็ง

รอสักหน่อยพอมีสมาชิกมาก ๆ การจัดการเข้าที่เข้าทาง ก็ขยับไปจัดตั้งเป็นสมาคมภายหลัง คือค่อย ๆ โตขึ้นไป
การเป็นสมาคมกับการเป็นชมรม ความยากง่ายในการจัดตั้งมันต่างกันครับ

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #168 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 09:20:41 PM »

ความคิดดี มีความเป็นไปได้ เห็นเป็นรูปธรรมครับ  เยี่ยม เยี่ยม
ลองดูหลายๆสีเลยเป็นไงครับพี่วานิช

เอางั้นเลยรึพี่มนตรี "เอาทุกสี"
"ฆ่ากูเลยดีกว่า"    ล้อเล่น ใครเอาสีไรบ้างครับ

ผมเอาสีดำกับสีขาวครับ แต่ถ้าตัวเสื้อเป็น สีเหลือง กับ สีแดง ไม่เอานะครับกลัว 2 สีนี้ครับ Grin
ถ้าสี เหลือง กับ แดง ขอให้ถอดเสื้ออกก่อนเข้าห้องปืนลมนะครับ
เพื่อมิตรภาพที่ดีภายในห้อง  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ไหว้

Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #169 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 09:23:29 PM »

ดำ
ขาว
น้ำเงิน
เขียว
แดง
ฟ้า

อย่างละ 1 ตัว สีไหนไม่มีก็ตัดออกไป
อยากทราบขนาดรอบอก มากกว่า ไซส์ ครับ
บางรุ่นผมใส่ L บางรุ่น XL  บางรุ่น XXL  งงแต้  ๆ ครับ

งงเหมือนกันครับพี่สิทธา บางทีLตัวเบ้อเริ่ม XLดันเล็กกว่าซะงั้น
ถ้าให้ปลอดภัยXXL งงแต้ๆเหมือนกั๋นเน้อ

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #170 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 09:29:58 PM »

จะเน้นอะไร กำไร หรือ การขจรขจายชื่อชมรมคนรักปืนอัดลมให้เป็นที่รู้จักทั่วไป

ถ้าเน้นสิ่งที่สอง

ราคาไม่ควรแพงมากเกินไปครับ ถ้าตั้งแพงเกินไป อีกหน่อยขายไม่ได้
แล้วราคาลดลงเรื่อย กลายเป็นเสียราคา ควรให้ราคาเป็นไปตามกลไกของตลาดดีกว่า
นานไป ราคาเสื้อชมรมจะสูงขึ้นเรื่อยตามราคาของใช้รอบข้างที่แพงขึ้นเอง
เน้นนะครับว่าเสื้อต้องเป็นเสื้อเกรดเอ เนื้อผ้าดี ๆ  ใช้แล้วอยากซื้ออีกตัว

หรือถ้าต้องการเป็นเสื้อราคาแพงก็ต้องใช้เสื้อเกรดดีมียี่ห้อ เช่น เสื้อยืดแอโร่ ปักโลโก้ชมรม เป็นต้น
แบบนี้ถึงแพงมันก็น่าใช้หน่อย ไม่ใช่ตั้งราคาเสื้อหลักพัน พอพลิกดูป้ายคอเสื้อยี่ห้อโบ้เบ้
แบบนี้กินไม่นานแน่

อย่าลืมว่าคนใส่เสื้อยืดมีทางเลือกหลายทาง มีจำนวนมาก แต่คนยิงปืนอัดลมทั้งประเทศ
มีเพียงคนกลุ่ม ๆ หนึ่ง อย่างที่อยู่ในเว็บถ้านับหัว ก็ไม่น่าจะเกินร้อยคน  ถ้าเกินก็เกินไม่กี่คน
คนยิงปืนอัดลมที่ไม่เข้าเว็บมีมากกว่า ทำอย่างไรจะทำให้เขารู้ว่ามีเสื้อชมรมขายแล้ว
ราคาเสื้อชมรมควรจะทำให้คนในเว็บเขาลังเลใจเหลียวมามองบ้าง
ยุคนี้เสื้อราคาถูกทำออกมาดูดีมีมากมาย เรื่องราคาควรเป็นธรรมที่สุด ตอนนี้ต้องเน้น
การประชาสัมพันธ์ทำให้คนรู้จักชมรม
  มีคนซื้อเสื้อ หมวก ไปใช้มาก ก็จะพูดกันปากต่อปากกันออกไป
ในที่สุดคนยิงปืนอัดลมที่ไม่เข้าเว็บก็จะรู้จักจากปากต่อปาก 
พอเห็นโลโก้สวย ตรงนี้ก็เป็นตัวช่วยทำให้อยากใส่เสื้อชมรมครับ

คิดว่าเรื่องก่อตั้งสมาคมเป็นเรื่องที่ยากกว่าน่าจะเอาไว้ทำทีหลัง
หันทำเรื่องใกล้ตัวก่อนน่าจะดีกว่า  พอนานไป มีโปรดัคหลากหลาย ก็อาจหาเว็บไซต์
ขายผลิตภัณฑ์ภายหลังเป็นการเพิ่มยอดขาย

เริ่มต้นทุนน้อยต้องเน้นที่สั่งจองก่อนสั่งทำเป็นสำคัญ เป็นการการันตีว่าขายได้แน่นอน
มีเป้าหมายว่าเมื่อครบจำนวนเท่าไหร่จึงจะสั่งทำ เรื่องระยะเวลาครบจำนวนยังไม่ต้องกำหนด
ครบเมื่อไหร่สั่งทำเมื่อนั้น อย่างที่เห็นเริ่มสั่งจองกันแล้ว ดูไม่มีเป้าหมายครับ
เพราะไม่รู้ว่าจะเริ่มสั่งทำเมื่อไหร่ ยอดจะนับเป็นสิบเป็นร้อยยังไม่รู้
ก็เหมือนสั่งจองปืนกันนั้นหละครับ ครบ 25 กระบอกจึงเริ่มสั่ง

อีกเรื่องการสมัครเข้าเป็นสมาชิกชมรม จะมีแบบ สมัครเป็นรายปี สมัครเป็นตลอดชีพ  หรือเปล่า
เพราะนั้นก็เป็นการหาเงินเข้าบำรุงชมรมอีกทาง แต่ก็เป็นดาบสองคม จะมีสมาชิกบางส่วนหายไป
เพราะไม่เคยมีส่วนร่วมแต่ต้องเสียค่าสมาชิกเมื่อครบรอบปี

ราคาขาย หากมีราคาสมาชิก ก็น่าจะดีไม่น้อย เพราะอย่างน้อยก็ทำให้การเข้าเป็นสมาชิกชมรม
มีสิทธิพิเศษกว่าคนที่ไม่ได้เข้าชมรม  ตรงนี้ก็เป็นอีกทางที่จะดึงสมาชิกอีกส่วนหนึ่งให้มีการต่ออายุสมาชิก

เรื่องขนาดเสื้อก็เป็นสำคัญ  รายได้ชมรมไม่ควรเสียไปกับการส่งของให้ลูกค้ามากกว่า 1 เทียว
การส่งของควรส่งครั้งเดียวลูกค้าได้รับของที่ใช้ได้ตรงตามต้องการ
ดังนั้น ควรมีขนาดรอบอก ของเสื้อแต่ละไซส์ ให้แน่นอน และยึดเป็นมาตราฐานเสื้อของชมรม
มีลูกค้ามากมายที่สั่งเสื้อทางเว็บไซต์และส่งของกลับเพราะขนาดมันไม่มาตราฐาน
เว็บไหนส่งสินค้าไม่ชัวร์ลูกค้าก็ไม่สั่งในครั้งต่อไป 
เจ้าของสินค้าก็ต้องเสียรายได้จากค่าขนส่งกลับมาอีกรอบ  แบบนี้ไปรษณีย์รวย
ลูกค้า กับ พ่อค้า เจ็ง

รอสักหน่อยพอมีสมาชิกมาก ๆ การจัดการเข้าที่เข้าทาง ก็ขยับไปจัดตั้งเป็นสมาคมภายหลัง คือค่อย ๆ โตขึ้นไป
การเป็นสมาคมกับการเป็นชมรม
ความยากง่ายในการจัดตั้งมันต่างกันครับ

แนวคิดเข้าท่า เป็นไปได้ในทางปฏิบัติ มีหลักการให้เอาไปสานต่อ  เยี่ยม เยี่ยม
ว่าแต่ไหนๆพี่สิทธาก็เป็นคนเริ่มแนวคิดนี้แล้ว
ช่วยวางแผนงานและแผนการตลาดด้วยเลยเป็นไงครับ ไหว้ ไหว้

Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #171 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 09:32:47 PM »

รีบหาคนมาทำเสื้อเลย   ผมจะทำแบบละเอียดให้ครับ (ตกใจ คนจองกันบาน)
แต่ผมเอา  ดำ1ตัว   ขาว1ตัว  เหมือนกัน
น่าจะเริ่มต้น หาเลือกคุณภาพและแบบเสื้อแถว โบ้เบ้ แล้วจ้างปัก อีกที

ใครพอมีความรู้บ้างครับ
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #172 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 09:34:21 PM »

รีบหาคนมาทำเสื้อเลย   ผมจะทำแบบละเอียดให้ครับ (ตกใจ คนจองกันบาน)
แต่ผมเอา  ดำ1ตัว   ขาว1ตัว  เหมือนกัน
น่าจะเริ่มต้น หาเลือกคุณภาพและแบบเสื้อแถว โบ้เบ้ แล้วจ้างปัก อีกที

นายห้างvornusไงครับพี่

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #173 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 09:36:51 PM »

นายห้างvornusไงครับพี่

ใครมีเบอร์ช่วยต่อสายด่วนไปเลยครับ ไหว้ ไหว้

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #174 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 09:41:23 PM »

รายชื่อสั่งจองเสื้อชมรมคนรักปืนอัดลม
สำหรับผู้ที่สนใจสามารถลงชื่อสั่งจองได้เลยครับ
รายได้หลังจากหักค่าใช้จ่าย เพื่อสนับสนุนการดำเนินงานภายในชมรมครับ Grin Grin ไหว้

1 montri.7               จำนวน 2 ตัว  ขนาด                        สี  ดำ,ขาว
2 komatsu               จำนวน 2 ตัว  ขนาด  L,S                 สี  L=น้ำเงิน  S=ชมพู
3 dunk                     จำนวน 2 ตัว  ขนาด XL                   สี   XL ดำกับขาว อย่างละตัว
4 123 dog-dog        จำนวน 2 ตัว  ขนาด L                      สี   L ดำกับขาว อย่างละตัว
5 AJ_6080               จำนวน 4 ตัว  ขนาด XL=2 , L=2      สี   XL =ดำกับขาว อย่างละตัว L=ดำกับขาว อย่างละตัว
6 konputhai             จำนวน 2 ตัว  ขนาด m                     สี    ดำกับขาว อย่างละตัว
7 sitta                      จำนวน 6 ตัว  ขนาด                         สี    ดำ ,ขาว,น้ำเงิน,เขียว,แดง,ฟ้า
8 Wanich/Soong      จำนวน 2 ตัว  ขนาด                         สี    ดำ ,ขาว

knight2512
Hero Member

คะแนน 457

« ตอบ #175 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 09:44:32 PM »

ถ้าสี เหลือง กับ แดง ขอให้ถอดเสื้ออกก่อนเข้าห้องปืนลมนะครับ
เพื่อมิตรภาพที่ดีภายในห้อง  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ไหว้

ดีครับ ผมขอ สีเขียวขี้ม้า L กับ XL อย่างละ 1ตัวครับ (ขอคอกลมนะครับ) ไม่ชอบใส่เสื่อมีปรกครับ ไหว้ ยิ้มีเลศนัย
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #176 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 09:50:41 PM »

อย่าลืม สติ้กเกอร์ติดรถด้วยนะครับ อันนี้พี่วานิชคงดำเนินการใด้ ไหว้

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #177 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 09:53:08 PM »

อย่าลืม สติ้กเกอร์ติดรถด้วยนะครับ อันนี้พี่วานิชคงดำเนินการใด้ ไหว้
งั้นก็จัดชุดไปเลยเสื้อพร้อมสติ๊กเกอร์ ดีมั๊ยครับ Grin Grin

AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #178 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 09:59:02 PM »

ผมอยากให้ปักชื่อเว็บไว้ด้านหลังใต้ปกคอเสื้อซัก 2-3 นิ้ว ก็จะช่วยให้คนเข้ามาดูเว็บปืนลมเรามากขึ้น
ยังไงต้องรบกวนพี่วานิชออกแบบตัวหนังสือด้วยครับ.... Smiley Smiley ไหว้

ผมรักในหลวง...ครับ
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #179 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 10:03:20 PM »

ผมอยากให้ปักชื่อเว็บไว้ด้านหลังใต้ปกคอเสื้อซัก 2-3 นิ้ว ก็จะช่วยให้คนเข้ามาดูเว็บปืนลมเรามากขึ้น
ยังไงต้องรบกวนพี่วานิชออกแบบตัวหนังสือด้วยครับ.... Smiley Smiley ไหว้
ผมกำลังจะพิมพ์อยู่เลยคุณหน่อง
ชื่อเวป เอาใว้ใต้โลโก้ ก็ใด้ครับ ไหว้

หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 ... 145
  พิมพ์