เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 02:26:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 17 18 19 [20] 21 22 23 ... 145
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร่วมกันลงชื่อชมรมปืนลม เป็นการเช็คยอด&#  (อ่าน 387701 ครั้ง)
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #285 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 06:19:53 AM »

สรุปว่าไซด์ L กับ XL ขนาดเท่ากันเหรอครับคุณอู๋

ถ้าได้วัดของจริงเมื่่อไหร่จะมารายงายครับพี่ศักดา

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #286 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 06:22:56 AM »

sajjapong.สัจจะพงษ์ คุ้มรัตน์  ขอรวมด้วยคนครับ

ขออภัยครับ พี่ลงชื่อลงชื่อเป็น สมช. ชมรม ฯ หรือเปล่าครับ  ไหว้ ไหว้

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #287 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 11:13:22 AM »

วันนี้ได้รับตัวอย่างเสื้อที่นายห้างฯ vornus ส่งมาให้ดูเป็นตัวอย่าง
เท่าที่ดูเนื้อผ้าก็ใช้ได้ครับ แต่ผมไม่รู้นะครับว่าเนื้อผ้าทำมาจากวัสดุอะไร ไหว้

ขนาด M วัดความกว้างอกได้ 42 ซม.

ขนาด L วัดขนาดได้ 48 ซม.

ขนาด XL วัดขนาดได้ 48 ซม. ตกใจ ตกใจ
สงสัยพนักงานพักผ่อนน้อยไปหน่อย จึงเย็บป้ายบอกขนาดผิด คิก คิก คิก คิก

เรื่องเนื้อผ้าต้องคัดเกรดดีไว้ก่อนนะครับ
ผมเคยร่วมงานจัดกิจกรรมงบประมาณเท่าไหร่ไม่รู้ แต่รู้ว่าจัดแล้วเงินเหลืออีกหลายแสน
เจ้าหน้าที่จัดกิจกรรมเกือบร้อยคน แขกเหรือทั่วประเทศสี่ร้อยคน  พิธีเปิดไปเปิดที่ปราสาท
หินพิมาย ใช้รถทัวร์หลายคน

งานนั้นผิดพลาดตรงไหนไม่รู้ เสื้อทีมได้ผ้าเกรดไม่ดี ใส่แล้วดูเหมือนคนยกโต๊ะในงาน
เสื้อคลุมก็ได้ผ้าเกรดไม่ได้ นั่งพิงผ้าก็ยับง่าย ใส่แล้วเหมือนคนกวาดถนน ก็พูดตรง ๆ
ที่ดูรู้ว่าเป็นเจ้าหน้าที่ก็ตรงโลโก้เฉพาะกิจที่ออกแบบไว้เท่านั้น

ทุกวันนี้เสื้อผ้าชุดนั้นไม่ค่อยมีใครหยิบมาใส่ นอกจากว่าวันนั้นมีกิจกรรมปลูกต้นไม้

ผมเองได้เสื้อแจกฟรีจากหน่วยงานอื่น ทุกวันนีก็ใส่ เนื้อผ้าดีมีน้ำหนัก ไม่ยับง่าย
เสื้อสูตรก็ได้แจกมาตัวหนึ่ง ดีกว่าสูตรแพงๆ ที่ซื้อในห้างซะอีก นอนกลิ้งไปมาก็ไม่ยับ
เปื้อนเอามือปัด ๆ ก็ใหม่เหมือนเดิม เป็นสูตรจากร้านนี้ครับ
http://www.naphansuit.com/

ช่วงเลือกเนื้อผ้า เลือกเสื้อ เป็นช่วงหัวเลี้ยวหัวต่อ ถ้าเลยไปแล้วจะย้อนกลับไม่ได้ครับ
vornus@รักประเทศไทย@รักในหลวง
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #288 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 12:55:58 PM »

วันนี้ได้รับตัวอย่างเสื้อที่นายห้างฯ vornus ส่งมาให้ดูเป็นตัวอย่าง
เท่าที่ดูเนื้อผ้าก็ใช้ได้ครับ แต่ผมไม่รู้นะครับว่าเนื้อผ้าทำมาจากวัสดุอะไร ไหว้

ขนาด M วัดความกว้างอกได้ 42 ซม.

ขนาด XL วัดขนาดได้ 48 ซม. ตกใจ ตกใจ
สงสัยพนักงานพักผ่อนน้อยไปหน่อย จึงเย็บป้ายบอกขนาดผิด คิก คิก คิก คิก

เรื่องเนื้อผ้าต้องคัดเกรดดีไว้ก่อนนะครับ
ผมเคยร่วมงานจัดกิจกรรมงบประมาณเท่าไหร่ไม่รู้ แต่รู้ว่าจัดแล้วเงินเหลืออีกหลายแสน
เจ้าหน้าที่จัดกิจกรรมเกือบร้อยคน แขกเหรือทั่วประเทศสี่ร้อยคน  พิธีเปิดไปเปิดที่ปราสาท

งานนั้นผิดพลาดตรงไหนไม่รู้ เสื้อทีมได้ผ้าเกรดไม่ดี ใส่แล้วดูเหมือนคนยกโต๊ะในงาน
เสื้อคลุมก็ได้ผ้าเกรดไม่ได้ นั่งพิงผ้าก็ยับง่าย ใส่แล้วเหมือนคนกวาดถนน ก็พูดตรง ๆ
ที่ดูรู้ว่าเป็นเจ้าหน้าที่ก็ตรงโลโก้เฉพาะกิจที่ออกแบบไว้เท่านั้น

ทุกวันนี้เสื้อผ้าชุดนั้นไม่ค่อยมีใครหยิบมาใส่ นอกจากว่าวันนั้นมีกิจกรรมปลูกต้นไม้

ผมเองได้เสื้อแจกฟรีจากหน่วยงานอื่น ทุกวันนีก็ใส่ เนื้อผ้าดีมีน้ำหนัก ไม่ยับง่าย
เสื้อสูตรก็ได้แจกมาตัวหนึ่ง ดีกว่าสูตรแพงๆ ที่ซื้อในห้างซะอีก นอนกลิ้งไปมาก็ไม่ยับ
เปื้อนเอามือปัด ๆ ก็ใหม่เหมือนเดิม เป็นสูตรจากร้านนี้ครับ

ช่วงเลือกเนื้อผ้า เลือกเสื้อ เป็นช่วงหัวเลี้ยวหัวต่อ ถ้าเลยไปแล้วจะย้อนกลับไม่ได้ครับ

งั้นคุณ Komatsu ทดลองใส่เลยครับ

จะได้รู้ผลแล้วมารายงายด้วยครับ อิอิ

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #289 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 02:37:15 PM »

ลองใส่นอนสักคืน ตื่นขึ้นมา ถ้าดูไม่ยุ่งเหยิงยับยู่ยี่ ก็โอเคครับ
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #290 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 07:37:27 PM »

ลองใส่นอนสักคืน ตื่นขึ้นมา ถ้าดูไม่ยุ่งเหยิงยับยู่ยี่ ก็โอเคครับ
ผมว่ามันไม่ยับยู่ยี่แน่ครับ  เพราะว่ามันหลุดไปตอนไหนไม่รู้  ตื่นนอนมาเห็นมันไปอยู่ที่ปลายเตียงแล้ว  ไปตอนไหนหว่า
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #291 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 08:54:15 PM »

งั้นคุณ Komatsu ทดลองใส่เลยครับ

จะได้รู้ผลแล้วมารายงายด้วยครับ อิอิ

หลังจากซักและตากจนแห้งเรียบร้อย
ผมลองเอามาใส่ดูก็ ใส่สบาย ไม่คันครับ Grin
เดี๋ยวคืนนี้จะออกไปหาสาวๆมาเป็นแบบให้ครับ
จะได้รู้ว่าใส่แล้วจะดูดีขนาดไหน หลงรัก หลงรัก
เนื้อผ้าก็นุ่มดี ผิดกับตอนที่รับมาใหม่ๆที่แข็งนิดหน่อย
แต่ถ้าไปเทียบกับพวกแบรนเนมก็คนละเรื่องนะครับ คิก คิก คิก คิก

TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #292 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 10:28:00 PM »

รายชื่อก็ครบแล้ว ผมว่ารีบดำเนินการจัดตั้งสมาคมกันเลยดีกว่าครับ  ทุกอย่างจะได้เรียบร้อบเสียที จะนัดเจอ จะประชุม จะแข่งขันมันจะสะดวกกันมากกว่านี้ครับ หลงรัก หลงรัก

ท่านใดพอมีเวลาช่วยประสานไปทาง กกท. ที่หัวหมากให้ด้วยครับ
konboran
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #293 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 12:16:00 AM »

สมัครด้วยคน......จำกัดอายุหรือเปล่า
วัลลภ  ฟองพิกุล
081-3415185
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #294 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 12:19:53 AM »

สมัครด้วยคน......จำกัดอายุหรือเปล่า
วัลลภ  ฟองพิกุล
081-3415185
ยินดีมากเลยครับ Grin ไหว้
+1ครับผม

toey(OSK119) รักในหลวงครับ
คนเราถ้าไม่ลองทำสิ่งใหม่ๆ ก็ไม่มีการพัฒนา
Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #295 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 09:14:39 PM »

ไหว้ อัพเดทรายชื่อที่หน้าแรกให้เรียบร้อยแล้วนะครับ มีรายชื่อสมาชิกท่านใดผิดพลาดหรือตกหล่นหรือไม่ครับ รบกวนพี่น้องช่วยๆกันดูทีนะครับ นั่งอ่านตั้งแต่หน้า 6 มาใหม่เริ่มมีอาการมึนบ้างเล็กน้อยครับ อิอิ Grin สำหรับท่าน sajjapong สัจจะพงษ์ คุ้มรัตน์ นั้นพี่เค้าไม่ได้ระบุว่าจะสั่งแค่เสื้อ หรือ ลงชื่อสมาชิกชมรมด้วย เพราะฉะนั้นเต้ยเลยยังเว้นรายชื่อพี่เค้าไว้ก่อนนะครับ รอให้เจ้าตัวท่านมายืนยันอีกทีครับ  ไหว้

ปล. รายชื่อครบ 62 คนแล้วพวกเราจะเริ่มดำเนินการขั้นที่ 2 ต่อไปอย่างไรดีครับช่วยๆกันออกความเห็นทีนะครับพี่น้องจ๋า  ไหว้ Grin

OSK119 (๓๙๗๘๒)
konboran
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #296 เมื่อ: เมษายน 03, 2010, 04:15:02 PM »

ยินดีมากเลยครับ Grin ไหว้
+1ครับผม
[/quote]
ขอบพระคุณครับ....สำหรับคะแนน+
.....นึกว่าจะไม่รับคนแก่ซะแล้ว
-------------------------------------------------
ผมขอจองเสื้อ  1  ตัวครับ  เบอร์  XL
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #297 เมื่อ: เมษายน 03, 2010, 10:24:03 PM »

รายชื่อสั่งจองเสื้อชมรมคนรักปืนอัดลม
สำหรับผู้ที่สนใจสามารถลงชื่อสั่ง จองได้เลยครับ
รายได้หลังจากหักค่าใช้จ่าย เพื่อสนับสนุนการดำเนินงานภายในชมรมครับ   

1 montri.7               จำนวน 2 ตัว  ขนาด                   
2 komatsu               จำนวน 2 ตัว  ขนาด  L,m               
3 dunk                     จำนวน 2 ตัว  ขนาด XL                 
4 123 dog-dog        จำนวน 2 ตัว  ขนาด L                     
5 AJ_6080               จำนวน 4 ตัว  ขนาด XL=2, M=2 
6 konputhai             จำนวน 2 ตัว  ขนาด m                   
7 sitta                      จำนวน 3 ตัว  ขนาด                     
8 Wanich/Soong      จำนวน 1ตัว  ขนาด  M                     
9 knight2512           จำนวน 2 ตัว  ขนาด  L,XL               
10 kaeangkri            จำนวน  1 ตัว ขนาด    XXL   
11 bee3344             จำนวน  2 ตัว ขนาด  L               
12 Army555            จำนวน  2 ตัว  ขนาด XL       
13 Sompon              จำนวน  1 ตัว
14 coko                   จำนวน  2 ตัว   ขนาด xL             
15 นะครับ                 จำนวน 1 ตัว   ขนาด XL                 
16 suksun1              จำนวน  1 ตัว   ขนาด xL   
17 sarkda m41         จำนวน  3 ตัว  ขนาด XL 1 ตัว ไซส์ S 2
18 tui086                 จำนวน  1 ตัว  ขนาด L
19 kanitjong             จำนวน  1 ตัว  ขนาด XXL 1
20 namike                จำนวน  1 ตัว  ขนาด L
21 Rapin paiwan       จำนวน  1 ตัว  ขนาด m
22 Ketar.22              จำนวน  3 ตัว  ขนาด M - L- XL
23 V6                       จำนวน  2 ตัว  ขนาด M - L
24 konboran            จำนวน  1 ตัว  ขนาด XL

ตอนนี้เสื้อชมรมฯ เป็นเสื้อยืดคอปกสีดำเท่านั้นนะครับ
ท่าน ที่ลงชื่อจองไว้หากต้องการเปลี่ยนแปลงกรุณาแจ้งด้วยครับ

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #298 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 08:28:59 PM »

คุณ komatsu จะทำผ้าเช็ดหน้าด้วยหรือเปล่า
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #299 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 08:34:17 PM »

คุณ komatsu จะทำผ้าเช็ดหน้าด้วยหรือเปล่า

กะว่าถ้ามีโอกาศจะเอาหมดแหละครับ ขำก๊าก ขำก๊าก
ตอนนี้ผมกำลังคิดอยู่ว่าจะทำยังไงถึงจะกระตุ้นยอดให้ได้มากกว่านี้อีก  อ๋อย อ๋อย

หน้า: 1 ... 17 18 19 [20] 21 22 23 ... 145
  พิมพ์