เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 04:20:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 28 29 30 [31] 32 33 34 ... 145
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร่วมกันลงชื่อชมรมปืนลม เป็นการเช็คยอด&#  (อ่าน 388350 ครั้ง)
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #450 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 04:06:42 PM »

เอ....ของพี่sittaนี่กี่นิ้วเนี่ย....ตกลงวัดความยาว หรือรอบวงครับ...

นำเข้าสู่เรื่องนั้น ทุกที

เรื่องนั่นน่ะเรื่องไหนครับพี่....

เรื่องเส้นรอบวงนะ กระซิบรู้กัน 2 คนนะ ถ้าคนอื่นมาฟังด้วยช่วยไม่ได้ เพราะเรากำลังคุยกัน 2 คน

ผมวัดเส้นรอบวงแล้ว ตอนแรกจะใช้ตลับเมตรก็กลัวโดนบาด เลยใช้มือวัดปลายนิ้วกลางห่างปลายนิ้วหัวแม่มือนิดเดียว
พอเอามาวัดคืบด้วยตลับเมตรโอ้พ่อเจ้าประคุณรุนช่องเอ๋ย เห็นทีผมต้องไปลดความอ้วนแล้วหละ
ไม่เข้าใจว่าทำไมมันอ้วนตามตัว

ไม่รู้ทำอย่างไรให้มันอ้วนตามตัวครับ   ช่วยแนะนำวิธีหน่อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 10, 2010, 04:42:28 PM โดย TrophyX » บันทึกการเข้า
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #451 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 09:08:43 AM »

เอ....ของพี่sittaนี่กี่นิ้วเนี่ย....ตกลงวัดความยาว หรือรอบวงครับ...

เรื่องนั่นน่ะเรื่องไหนครับพี่....

เรื่องเส้นรอบวงนะ กระซิบรู้กัน 2 คนนะ ถ้าคนอื่นมาฟังด้วยช่วยไม่ได้ เพราะเรากำลังคุยกัน 2 คน

ผมวัดเส้นรอบวงแล้ว ตอนแรกจะใช้ตลับเมตรก็กลัวโดนบาด เลยใช้มือวัดปลายนิ้วกลางห่างปลายนิ้วหัวแม่มือนิดเดียว
พอเอามาวัดคืบด้วยตลับเมตรโอ้พ่อเจ้าประคุณรุนช่องเอ๋ย เห็นทีผมต้องไปลดความอ้วนแล้วหละ

ไม่รู้ทำอย่างไรให้มันอ้วนตามตัวครับ   ช่วยแนะนำวิธีหน่อยครับ

คงไม่ได้มั๊งครับ หมอบอกเป็นเพราะกรรมพันธุ์
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #452 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 10:00:20 PM »

ไม่รู้ทำอย่างไรให้มันอ้วนตามตัวครับ   ช่วยแนะนำวิธีหน่อยครับ

คงไม่ได้มั๊งครับ หมอบอกเป็นเพราะกรรมพันธุ์

แบบนี้ก็เป็นเฉพาะคุณสิทธาคนเดียว  น่าอิจฉาจริงๆ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #453 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 07:56:11 AM »

แบบนี้ก็เป็นเฉพาะคุณสิทธาคนเดียว  น่าอิจฉาจริงๆ

ใครก็พากันอิจฉาผมในเรื่องนี้แทบทุกคน เบื่อจริง ๆ เลย หาที่ลงยากจริง ๆ เพราะเล็ก ๆ แคบ ๆ ทั้งนั้น Cheesy:D
เคยฟังเรื่องแจ่มจันทร์หรือเปล่าครับ (แจ่มจันทร์เป็นสถานบริการเริงรมณ์ที่จังหวัดลำพูน)
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #454 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 03:31:00 PM »

ใครก็พากันอิจฉาผมในเรื่องนี้แทบทุกคน เบื่อจริง ๆ เลย หาที่ลงยากจริง ๆ เพราะเล็ก ๆ แคบ ๆ ทั้งนั้น Cheesy:D
เคยฟังเรื่องแจ่มจันทร์หรือเปล่าครับ (แจ่มจันทร์เป็นสถานบริการเริงรมณ์ที่จังหวัดลำพูน)
โครมเขียว..ครับ
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #455 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 07:44:17 PM »

[/quote]

ไม่เคยฟังครับเล่าเลย ทีนี้ไม่ขัดจังหวะเหมือน เรื่องขุนโจรผ้าต๊วบต้วง อีกแล้วครับ ฮิ ๆ
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #456 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 10:54:10 AM »

ไม่เคยฟังครับเล่าเลย ทีนี้ไม่ขัดจังหวะเหมือน เรื่องขุนโจรผ้าต๊วบต้วง อีกแล้วครับ ฮิ ๆ
[/quote]

[/quote]เล่าฟังหน่อยดิ๊
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #457 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2010, 10:33:18 AM »

[/quote]เล่าฟังหน่อยดิ๊
[/quote]

พิมพ์ไว้หลายวันแล้ว คิดว่าต้องมีคนขอแน่ ๆ มาวันนี้ ก็เป็นจริง จัดให้ครับ

นิทานเรื่อง แจ่มจันทร์

มียามเฝ้าตลาดแห่งหนึ่งในตัวจังหวัดเชียงใหม่
ยามคนนี้เป็นแขกร่างสูงใหญ่ ผิวดำมะเมื่อม ใครเห็นก็รู้สึกครั่นคร้าม
ยามคนนี้มีชื่อเสียงด้านหนึ่งเป็นที่รู้จักกันในหมู่ชายชาตรีว่า มีเจ้าโลกใหญ่
มหึมา หาคู่เปรียบเทียบชกยากมาก นางใดโดนเป็นร้องบ้านแตกเข็ดขี้เข็ดเยี่ยวทุกรายไป

แต่ทว่า ณ สถานเริงรมย์ชื่อว่าแจ่มจันทร์ ที่จังหวัดลำพูนก็มีหญิงบริการนางหนึ่ง ที่มีชื่อเสียง
เล่าขานกันมาว่าที่นาของเธอนั้นผืนใหญ่กว่าที่นาของเพื่อน ๆ มาก ว่ากันว่า
น้องใหญ่ที่เคยเป็นข่าวหน้าหนึ่งของหนังสือพิมพ์ เมื่อวัดขนาดเทียบกันแล้ว
ต้องหลบชิดซ้ายให้นางบริการของแจ่มจันทร์คนนี้  ชายใดที่ว่าใหญ่เมื่อเจอกับนาง
ต้องมีอาการเป็นเหมือนชกลม หรือ พายเรือน้อยลอยวนอยู่ในอ่าง หรือเหมือนตกลงไปในเหว
ก็ว่าก็เล่ากันไปอย่างนั้น

ชื่อเสียงเรียงนามของนางไม่มีใครรู้ไม่มีใครทราบว่านางมาจากไหน  เป็นลูกเต้าเหล่าใคร
อยู่ดี ๆ นางก็เข้ามาทำงานบริการที่แจ่มจันทร์แล้ว  เมื่อเป็นดังนั้นทุกคนก็พากันตั้งชื่อเรียก
ของนางว่า "แจ่มจันทร์" ตามชื่อสถานบริการแห่งนี้

ชื่อเสียงของแขกยามที่ว่ามีเจ้าโลกใหญ่มโหฬาร  กับ ชื่อเสียงของ แจ่มจันทร์ ที่ว่ามีนา
ผืนใหญ่ ดังกระฉ่อนเป็นที่รู้จักกันไปทั่วทั้งเชียงใหม่และลำพูน

แล้ววันหนึ่ง มีนักเที่ยวขี้สงสัย คิดว่าถ้าจับ 2 คนนี้มาประลองเชิงกัน ผลจะออกมาเป็นอย่างไร
แนวคิดนี้ ทำให้การจัดโปรโมเตอร์คู่ชกที่พิสดารที่สุดในโลกเกิดขึ้น  โดยแขกยามเป็นฝ่ายไปเยือนหา
ถึงถิ่นที่แจ่มเจันทร์ เดินทางไม่เกิน 30 กิโลเมตร ก็มาถึงลำพูน ทุกอย่างทำกันแบบลับ ๆ

จะด้วยชื่อเสียงของนางเองที่ทำให้นักเที่ยวครั่นคร้าม จึงไม่ค่อยมีใครอยากเรียกนาง
นางจึงยังนั่งในตู้กระจกรอคอยผู้หลงทาง หรือ ผู้ที่ชอบหรืออยากลองของแปลก เพื่อเพิ่มประสบการณ์
ให้กับตัวเอง   อันที่จริงเจ้าของแจ่มจันทร์ก็อยากระบายนางออกไปที่อื่นเหมือนกัน
เพราะแขกเรียกนางน้อยมาก รายได้จากนางมันไม่คุ้มกับค่าข้าวค่าน้ำสักเท่าไหร่
แต่ที่เก็บไว้ก็เพราะเป็นสีสัน และมีนักเที่ยวจำนวนมากเดินทางมาดูหน้าค่าตาของนาง
และนางเองก็ยังเปรียบได้ว่าเป็นของหายากในโลกใบนี้เหมือนกัน เจ้าของสถานที่จึง
ยังคงเก็บนางไว้ในตู้กระจกต่อไป

วันนี้นางก็นั่งดูทีวีในตู้กระจกตามเคย  โดยยังไม่รู้ตัวว่าอีกไม่กี่นาทีนี้ ตนจะโดนจ้าวโลก
อันทั้งใหญ๋และยาวของแขกยามที่เดินทางมาเพื่อกระหน่ำนาผืนนี้โดยเฉพาะ

"แจ่มจันทร์  ห้อง 12 "  เสียงจากคอนโทรลดังออกลำโพงหลังทีวีเรียกชื่อนาง
พร้อมบอกหมายเลขห้อง 12 ที่แขกยามได้เข้าไปรออยู่แล้ว   
คิ้วนางขมวดนิดนึง ถึงความไม่พอใจว่าใครกันที่มาเรียกตอนละคร
น้ำเน่ากำลังเข้าด้ายเข้าเข็มกัน "คงจะเป็นหน้าใหม่ละสิ"  แจ่มจันทร์นึกในใจ
เพราะที่ผ่านมาไม่ใครมีหน้าเดิมย้อนมาเป็นครั้งที่ 2

นางเดินกระทืบเท้านิด ๆ ออกห้องกระจก ไปที่เคาเตอร์รับผ้าขนหนู สบู่ แล้วจึงเดิน
ไปยังห้อง 12  นางหายเข้าไปในประตูแล้วประตูก็ปิดเสียงลงกลอนดังกร๊อกแกร๊ก   
ตอนนั้นถ้านางมีตาทิพย์ นางจะเห็นว่าข้างนอกห้องหน้าประตู เหล่าโปรโมเตอร์และ
นักเที่ยวพากันมามุง ย่อ ๆ ตัวคอยฟังเสียงเหตการณ์ในห้องรวมถึงเจ้าของสถานที่ก็
นั่งยอง ๆ หัวดำอยู่ในนั้นด้วย ตอนนั้นทุกคนกลายเป็นนักฟังชั้นดี
คือ เงียบ ฟังอย่างเดียว ไม่มีใครพูด ทุกคนซุบซิบ ยกนิ้วยกมือชี้โบ้ชี้เบ้ ต่อ รอง ราคาเหมือนกำลังดูมวย
คู่เอก

มีเสียงขลุกขลักอยู่ในห้อง แล้วเสียงของแจ่มจันทร์ดังขึ้น "เพิ่งมาครั้งแรกละสิเนี่ย ถอดเสื้อผ้าเร็ว"
น้ำเสียงของนางดูเหมือนเร่งรีบ คงจะรีบกลับไปดูละครน้ำเน่าต่อ
ความเงียบเข้าปลุกคลุม เวลาผ่านไปช่างเนินนาน แต่ถ้าดูเวลามันผ่านไปไม่ถึงนาทีด้วยซ้ำ
เสียงแขกยามก็ดังขึ้น "แจ่มจันทร์ แจ่มจันทร์ อ้าขากว้างขึ้นอีกโหน่ย..ย.."

นักฟังชั้นดีหน้าห้องที่ถือฝ่ายแขกยาม ทำท่าดีใจ ที่ตนกำลังจะได้เงิน เพราะเสียงแขกยาม
มันบ่งบอกถึงอาการดันไม่เข้า 
เสียงแขกยามดังขึ้นอีก  "แจ่นจันทร์ อ้าขาหน่อย ฉันไม่ไหวแล้ว อูย..ย..ย"

แล้วก็มีนักฟังคนหนึ่งฝ่ายแขกยาม ที่กำลังดีใจอดร้องถามไม่ได้เพื่อตอกย้ำชัยชนะอันสวยงามในครั้งนี้
"เฮ้ย ไอ้บังเป็นไง เอาไม่เข้าเหรอ ฮ่า ฮ่า "  เสียงหัวเราะตาม เหมือนจะเยาะเย้ย นักฟังที่ถือหางฝ่าย
แจ่มจันทร์

"เปล่าจ๊ะ นาย จ๋า  ฉันจะเอาไข่ออก มันเจ็บจ้า.."   พอสิ้นเสียงแขกยาม ฝ่ายถือหางแจ่มจันทร์
ก็โห่ร้องด้วยความดีใจ ส่วนฝ่ายถือหางแขกยามก็ทำหน้าเศร้า
ตอนนี้ทุกคนรู้แล้วว่า เจ้าโลกของแข็งยามที่ว่าทั้งใหญ่และยาวได้หลุดเข้าไปในร่องนาทั้งพวงซะแล้ว

นั้นก็คือที่มาของนิทานเรื่องแจ่มจันทร์

สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #458 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2010, 02:48:59 PM »

สุดๆๆๆ..ยอด
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #459 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2010, 03:44:19 PM »

สุดๆๆๆ..ยอด

ต้องมีคำว่า มะก๊วยเตท ตามหลังด้วยครับ  "สุดยอดมะก๊วยเตท"
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #460 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2010, 04:30:30 PM »

หลังจากอ่าน บทความของพี่สิทธาแล้วทำให้อดคิดถึง พี่จะเด็ด หางด้วนเพื่อนไม่คบ เดชนักเขียนท่านพี่อีกท่านนึง ที่เขียบบทความได้สนุก...อ่านเพลินแถมสอดแทรกสาระให้กับน้องๆ...ยังอยากให้กลับมาเขียนแบ่งปันประสบการณ์ต่างๆ + สาระความรู้อีกจังเลย...ครับ

ผมรักในหลวง...ครับ
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #461 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2010, 04:59:09 PM »

เล่าเรื่องอะไร ก็ชวนติดตาม หามาเล่าเยอะ ๆ นะครับ ไหว้
lookdok
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #462 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2010, 10:03:22 PM »

สนุก เพลิดเพลินครับ ไหว้
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #463 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2010, 02:21:01 PM »

อัพรายชื่อสั่งจองเสื้อชมรมคนรักปืนอัดลม
สำหรับ ผู้ที่สนใจสามารถลงชื่อสั่ง จองได้เลยครับ
รายได้หลังจากหักค่าใช้จ่าย เพื่อสนับสนุนการดำเนินงานภายในชมรมครับ 
ตกหล่นท่านใด หรือ ผิดพลาดตรงไหนแจ้งด้วยนะครับ
ไหว้ ไหว้

1 montri.7               จำนวน 2 ตัว  ขนาด                 
2 komatsu               จำนวน 2 ตัว  ขนาด  L,m             
3 dunk                     จำนวน 2 ตัว  ขนาด XXL               
4 123 dog-dog        จำนวน 2 ตัว  ขนาด L                   
5 AJ_6080               จำนวน 4 ตัว  ขนาด XL=2, M=2
6 konputhai             จำนวน 2 ตัว  ขนาด m                 
7 sitta                      จำนวน 3 ตัว  ขนาด                   
8 Wanich/Soong      จำนวน 1ตัว  ขนาด  L                 
9 knight2512           จำนวน 2 ตัว  ขนาด  L   
10 kaeangkri            จำนวน  1 ตัว ขนาด    XXL 
11 bee3344             จำนวน  2 ตัว ขนาด  L             
12 Army555            จำนวน  2 ตัว  ขนาด XL     
13 Sompon              จำนวน  1 ตัว  ขนาด L
14 coko                   จำนวน  2 ตัว   ขนาด xL           
15 นะครับ                 จำนวน 1 ตัว   ขนาด XXL               
16 suksun1              จำนวน  1 ตัว   ขนาด xL 
17 sarkda m41         จำนวน  3 ตัว  ขนาด XL 1 ตัว ไซส์ S 2
18 tui086                 จำนวน  1 ตัว  ขนาด L
19 kanitjong             จำนวน  1 ตัว  ขนาด XXL 1
20 namike                จำนวน  2 ตัว  ขนาด L 1 ตัว  m 1 ตัว
21 Rapin paiwan       จำนวน  1 ตัว  ขนาด m
22 Ketar.22              จำนวน  3 ตัว  ขนาด M - L- XL
23 V6                       จำนวน  2 ตัว  ขนาด M - L
24 konboran             จำนวน  1 ตัว  ขนาด XL
25.suchi                   จำนวน 1 ตัว ขนาด L
26.mingmongkon     จำนวน 1 ตัว ขนาด XXL
27 nrungrod             จำนวน  1 ตัว   ขนาด xL
28 Terk Kung            จำนวน 1 ตัว ขนาด L
29 toey(OSK119)      จำนวน 2 ตัว ขนาด M

คุณ komatsu ผมว่าจะส่งเสื้อสีชมพูตัวที่ถ่ายรูป ไปให้ตัวเป็นตัวอย่าง
พร้อมกับเสื้อสีฟ้าตัวต้นแบบกลับไปให้ วางพาดที่เก้าอี้ไว้
เกือบจะคว้าไปเช็ดโต๊ะหลายครั้งแล้วครับ
พอดีเห็นโลโก้ชมรมเลยยั้งมือไว้ทัน

ขอที่อยู่ด้วยครับ ผมทำซองน้ำตาลที่มีที่อยู่หายไป
อ้อ เสื้อสีชมพูที่จะส่งขออนุญาติไม่ซักนะครับ

ผมว่าเสื้อรุ่นนี้เนื้อผ้าดีกว่าแบรนด์เนมหลายยี่ห้อครับ
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #464 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 04:46:26 AM »

ไหว้ ไหว้สวัสดีครับท่านพี่ๆ

ท่านนายก ส่งเทียบเชิญท่าน พี่ๆ เพื่อนๆ  ที่มีปืนลมและกำลังจะมีปีนลมในโครงการอันใกล้นี้ และผู้ที่สนใจเล่นปืนลม เพื่อสันทนาการหรืออะไรก็แล้วแต่ความพึงพอใจของท่าน
เข้าพบปะพูดคุยทำความรู้จัก กระชับมิตร รวมทั้งปรึกษาปัญหาและอุปสรรค์ต่างๆ เพื่อที่ก่อตั้งชมรม คนรักปืนลม ขึ้น และกิจกรรมที่จะมีเกิดขึ้นในวันข้างหน้า ได้ที่
ภัตตาคาร มังกรหลวง เรียบถนน บางนา-ตราด ฝั่งขาเข้า ก่อนถึงศูนย์แสดงสินค้าไบเทคบางนา วันอาทิตย์ที่ 23 พ.ค. นี้ เวลา 13.00 น.
     อนึ่งสำหรับท่านพี่ๆ เพื่อนๆที่อยู่ต่างจังหวัด ไม่ต้องเป็นห่วงกังวลนะครับ เราจะมาสรุปผลจากการที่ได้พบปะพูดคุยกันในครั้งนี้และขอความเห็นจากทุกๆท่านเพื่อที่จะรวมกลุ่มจัดตั้งชมรมให้เร็วที่สุดที่จะทำได้ครับ  ขอบคุณครับ
     ขอเชิญลงรายชื่อแสดงพลังของผู้ที่รักปืนลมที่จะมาในงานนี้ด้วยครับ... Wink Wink

1. พี่วานิช
     2. พี่มนตรี
     3. พี่ตุ๊
     4. หน่อง

ผมรักในหลวง...ครับ
หน้า: 1 ... 28 29 30 [31] 32 33 34 ... 145
  พิมพ์