เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 02:27:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 40 41 42 [43] 44 45 46 ... 145
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร่วมกันลงชื่อชมรมปืนลม เป็นการเช็คยอด&#  (อ่าน 387758 ครั้ง)
V6
"คนไทย หัวใจลูกทุ่ง"
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #630 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 12:34:26 PM »

ภรรยาผมเคยค้ำประกันเงินกู้สหกรณ์ให้เพื่อนร่วมงานเหมือนกันครับ
ผมเคยเตือนแล้ว เธอบอกว่าว่าไม่เป็นไรไว้วางใจได้ ...  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

... สุดท้ายโดนกันเป็นแถบๆ ปรากฏว่าผู้กู้ใช้หนี้ไม่ไหวกระโดดหนี ออกจากงานโดยไม่ให้ใครรู้ หายเข้ากลีบเมฆ
ทีนี้คุณเธอ(ภรรยาผม) กับผู้ค้ำคนอื่นอีก 4-5 คนในที่ทำงานเดียวกัน รับภาระจ่ายคืนให้กับสหกรณ์แบบเข็ดกันจนบัดนี้ ...  Grin

... " ปืนยืม ลูกขอ " ...
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #631 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 02:01:13 PM »

ภรรยาผมเคยค้ำประกันเงินกู้สหกรณ์ให้เพื่อนร่วมงานเหมือนกันครับ
ผมเคยเตือนแล้ว เธอบอกว่าว่าไม่เป็นไรไว้วางใจได้ ...  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

... สุดท้ายโดนกันเป็นแถบๆ ปรากฏว่าผู้กู้ใช้หนี้ไม่ไหวกระโดดหนี ออกจากงานโดยไม่ให้ใครรู้ หายเข้ากลีบเมฆ
ทีนี้คุณเธอ(ภรรยาผม) กับผู้ค้ำคนอื่นอีก 4-5 คนในที่ทำงานเดียวกัน รับภาระจ่ายคืนให้กับสหกรณ์แบบเข็ดกันจนบัดนี้ ...  Grin

ถ้าคนค้ำอื่นหนีหมด คนค้ำสุดท้ายก็รับบทพระเอกไปเต็ม ๆ  แม่งเอ๊ย...ย...ขอโทษพูดคำไม่สุภาพ แต่มันเหลืออดโว๊ย..ย..

ธนาคารก็ดีนะครับมีน้ำใจบอกว่า หลังจากหมดหนี้แล้วคุณก็ไปฟ้องร้องจากผู้กู้ได้นะ
ผมอยากจะตะโกนว่าขนาดธนาคารยังไม่ใช่ แล้วข้าเป็นใคร

ภรรยาผมถามว่ากลุ้มใจหรือเปล่า ผมก็ตอบไปว่ากลุ้มนิดหน่อยเกือบไม่กลุ้มเลยหละ เงินไม่สำคัญ
ที่สำคัญที่สุดคือตัวเธอ กับ ลูก   พูดจบภรรยายิ้มแป้นใหญ่ถามว่า ปืนลมกระบอกใหม่จะมาเมื่อไหร่คะ
ผมบอกไปว่าคงปีหน้า  ภรรยาบอกว่ามาช้าจังเลย คงอยากให้ผมหายกลุ้มใจมั๊ง

miron (ติ๊ก)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 233

คนไทยไม่ขายชาติ

« ตอบ #632 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 06:43:45 AM »

ถ้าคนค้ำอื่นหนีหมด คนค้ำสุดท้ายก็รับบทพระเอกไปเต็ม ๆ  แม่งเอ๊ย...ย...ขอโทษพูดคำไม่สุภาพ แต่มันเหลืออดโว๊ย..ย..

ธนาคารก็ดีนะครับมีน้ำใจบอกว่า หลังจากหมดหนี้แล้วคุณก็ไปฟ้องร้องจากผู้กู้ได้นะ
ผมอยากจะตะโกนว่าขนาดธนาคารยังไม่ใช่ แล้วข้าเป็นใคร

ภรรยาผมถามว่ากลุ้มใจหรือเปล่า ผมก็ตอบไปว่ากลุ้มนิดหน่อยเกือบไม่กลุ้มเลยหละ เงินไม่สำคัญ
ที่สำคัญที่สุดคือตัวเธอ กับ ลูก   พูดจบภรรยายิ้มแป้นใหญ่ถามว่า ปืนลมกระบอกใหม่จะมาเมื่อไหร่คะ
ผมบอกไปว่าคงปีหน้า  ภรรยาบอกว่ามาช้าจังเลย คงอยากให้ผมหายกลุ้มใจมั๊ง

คู่สามีภรรยาคู่นี้น่ารักทั้งคู่ครับ ที่ไม่ซ้ำเติมกัน ขอให้ผ่านพ้นอุปสรรคไปด้วยดีนะครับ
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #633 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 08:55:29 AM »

ไม่นึก   และไม่ฝัน   ว่าตัวฉัน    กับตัวเธอ
  รัก-ชอบ    เหมือนกันเหรอ    ฉันรักเธอ    ซะจริงจริง
      เรื่อง"ปืน"     ก็ขวนขวาย      ขอให้ได้    มาแอบอิง
  เรื่อง"หนี้"     ก็ไม่ทิ้ง      เหมือนกันจริง     นะสองเรา
       อยู่อยู่    ล้มละลาย     แสนสบาย     จริงนะเจ้า
  เค้าเรียก     ว่าหาเหา     คนไม่เมา     ยังล้มตึง
       ถูกศาล    พิทักษ์ทรัยพ์     เหมือนโดนจับ    ศิวลึงค์
  แล้วบีบ     และเคล้นคลึง      เจ็บปวดถึง      กลางดวงใจ
       ผ่านมา      สี่ปีแล้ว     ผมยังแห้ว     อยู่ต่อไป
  บากหน้า     ไปพึ่งใคร     แบงค์ไหนไหน     ก็ไม่มอง
       มันเป็น      อุทาหรณ์      ไว้คอยสอน      ให้ตริตรอง
  ตอนมี       แบงค์หมายปอง       ตอนมัวหมอง      ไม่มอง....กู............เอ้อ......นี่แหละหนา...ชีวิต....

volkflyer
Full Member

คะแนน 40

« ตอบ #634 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 04:26:43 PM »

Grin ขอสมัครเป็นสมาชิกชมรมด้วยนะครับ volkflyer วุฒิชัย มณีอินทร์ (อาม) 081-697-7585
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #635 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 06:05:54 PM »

Grin ขอสมัครเป็นสมาชิกชมรมด้วยนะครับ volkflyer วุฒิชัย มณีอินทร์ (อาม) 081-697-7585

ยินดีต้อนรับครับ  ไหว้ 

มาร่วมสนทนา เฮฮา....ในไม่ช้าก็จะเสียตังครับ.. Grin

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #636 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 11:19:16 PM »

ไม่นึก   และไม่ฝัน   ว่าตัวฉัน    กับตัวเธอ
  รัก-ชอบ    เหมือนกันเหรอ    ฉันรักเธอ    ซะจริงจริง
      เรื่อง"ปืน"     ก็ขวนขวาย      ขอให้ได้    มาแอบอิง
  เรื่อง"หนี้"     ก็ไม่ทิ้ง      เหมือนกันจริง     นะสองเรา
       อยู่อยู่    ล้มละลาย     แสนสบาย     จริงนะเจ้า
  เค้าเรียก     ว่าหาเหา     คนไม่เมา     ยังล้มตึง
       ถูกศาล    พิทักษ์ทรัยพ์     เหมือนโดนจับ    ศิวลึงค์
  แล้วบีบ     และเคล้นคลึง      เจ็บปวดถึง      กลางดวงใจ
       ผ่านมา      สี่ปีแล้ว     ผมยังแห้ว     อยู่ต่อไป
  บากหน้า     ไปพึ่งใคร     แบงค์ไหนไหน     ก็ไม่มอง
       มันเป็น      อุทาหรณ์      ไว้คอยสอน      ให้ตริตรอง
  ตอนมี       แบงค์หมายปอง       ตอนมัวหมอง      ไม่มอง....กู............เอ้อ......นี่แหละหนา...ชีวิต....

ไม่ได้อ่านกลอนมานาน ยัง เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เห็นมีแต่นมโชว์ 5566
volkflyer
Full Member

คะแนน 40

« ตอบ #637 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2010, 01:52:47 PM »

ยินดีต้อนรับครับ  ไหว้ 

มาร่วมสนทนา เฮฮา....ในไม่ช้าก็จะเสียตังครับ.. Grin
ขอบคุณครับพี่
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #638 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2010, 03:54:49 PM »

size M ครับ   ใส่ให้ชมๆกัน สวย ไม่อายใคร ผ้าเนื้อดีมาก ทำให้ผมหนุ่มขึ้น10ปี  ....   ตังค์ยังไม่ได้จ่ายเลย
ขอบคุณทีมงาน(พี่อู๋Komatsu นายห้างทองvornus และท่านอีกหลายท่านในชมรมฯที่ไม่ได้เอยนาม)   ที่ทำให้เราได้ใส่สวยหล่อสุดๆกัน
              ทีนี้เราก็เป็นพวกเดียวกันมากขึ้นๆๆนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2010, 04:40:29 PM โดย Wanich/Soong » บันทึกการเข้า
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #639 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2010, 07:20:31 PM »

ได้ประธานชมรมเราเป็นนายแบบแล้วดูดีจริง ๆ ครับ เยี่ยม เสื้อผมน่าจะมาถึงไม่เกินสัปดาห์หน้านะครับ ไหว้

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
นะครับ
Hero Member

คะแนน 686

AIR ARMS S510TC .22 AA TDR FAC .177 HW97K .177

« ตอบ #640 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2010, 07:45:25 PM »

คุณอู๋แจ้งราคาเสื้อด้วยครับจะได้โอนไปถูก จะใส่วันไปรับปืน ไหว้

123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #641 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2010, 09:00:43 PM »

size M ครับ   ใส่ให้ชมๆกัน สวย ไม่อายใคร ผ้าเนื้อดีมาก ทำให้ผมหนุ่มขึ้น10ปี  ....   ตังค์ยังไม่ได้จ่ายเลย
ขอบคุณทีมงาน(พี่อู๋Komatsu นายห้างทองvornus และท่านอีกหลายท่านในชมรมฯที่ไม่ได้เอยนาม)   ที่ทำให้เราได้ใส่สวยหล่อสุดๆกัน
              ทีนี้เราก็เป็นพวกเดียวกันมากขึ้นๆๆนะครับ

เสื้อสวยครับ  นายแบบก็หล่อแต่ทำน่าดุซิครับ ยิ้มหน่อยครับ 5566 ขำก๊าก คิก คิก ไหว้
  แล้วของผมล่ะคุณ อู๋ งอน หลงรัก ไหว้
rt56
ความฝันถึงจะเรื่องเล็กแค่ไหน ก็มีคุณค่าเสมอสำหรับผู้เป็นเจ้าของ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 147

« ตอบ #642 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2010, 09:24:20 PM »

เสื้อสวยครับ  นายแบบก็หล่อแต่ทำน่าดุซิครับ ยิ้มหน่อยครับ 5566 ขำก๊าก คิก คิก ไหว้
  แล้วของผมล่ะคุณ อู๋ งอน หลงรัก ไหว้

แฟนผมนั่งดูอยู่ด้วยกันก็พูดเหมือนพี่เลยครับ Cheesy

ไม่มีใครดีไปหมดทุกอย่างจนหาที่ติไม่ได้ แต่ก็ไม่มีใครเลวไปหมดทุกอย่างจนหาที่ชมไม่ได้เช่นเดียวกัน
คนบางคนไม่เคยคิดที่จะปลูก"ต้นประโยชน์" แต่ทำไมถึงเอาเปรียบผู้อื่นด้วยการจ้องคอยแต่จะเก็บเกี่ยว "ผลประโยชน์"
การขอที่ไม่ต้องละอาย คือการขอโทษ การให้ที่ไม่ต้องเสียอะไรเลย คือการให้อภัย
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #643 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2010, 09:47:35 PM »

ไม่ดุนะครับคุณนพ หน้าท่านประธานตอนนี้กำลังภูมิใจ คิก คิก คิก คิก ไหว้

motปืนโต
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #644 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2010, 07:56:51 AM »

ปราโมทย์ เกตุสุนทร    089-0599898
หน้า: 1 ... 40 41 42 [43] 44 45 46 ... 145
  พิมพ์