เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 04:13:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งปัญหาปืนโครงการ สน.สก.ครับ  (อ่าน 8400 ครั้ง)
vana_Art
Superman It's not easy.
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

เคารพนับถือพระพุทธเจ้า++ก็จงปฏิบัติตามที่สอน >>[ไม่ใช่แค่นับถือ!!!]

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2010, 06:08:02 PM »

เอาปัญหาข้อบกพร่องมาเล่าสู่กัน เพื่อให้ผู้เกี่ยวข้องหรือสมาชิกใช้เป็นแนวทางต่อไป สำหรับผม ผมรู้สึกว่านายทะเบียนไม่รู้เรื่องปืนโครงการ สน.สก.กรมการปกครองเลยนายทะเบียนไม่สนใจการขออนุญาตซื้อปืนในโครงการ อนุญาตให้ซื้อปืนในโครงการได้ แต่กว่าจะออกมาได้ นับตั้งแต่ สน.สก.แจ้งให้ไปเอาปืน ก็ตั้งแต่ 28 พย.2552 ใบอนุญาตให้ซื้อปืนในโครงการผมเพิ่งได้ เมื่อ 9 กพ.2553 เป็นเวลา 2 เดือนเต็ม ๆ 

ดีที่ผมนับถือพระพุทธเจ้า พอมีแนวทางดับร้อนจากพระองค์ ไม่งั้นคงร้อนใจตายไปแล้ว เพราะจ่ายสดค่าอาวุธปืนไปตั้งแต่กลางปีที่แล้ว แล้วนี่ตั้งแต่แจ้ง ให้ไปรับปืนคราวนั้น...ก็เงียบกริบเหมือนเป่าสากเลย ปล่อยให้สมาชิกในโครงการบ้าไปตาม ๆ กัน ใครสบาย สำหรับผมคิดว่าเข็ดแล้วครับ โครงการจ่ายสด โธ่...พระพุทธเจ้า อิ อิ ขอลาครับ ใครเอาเอาไป  ผมไม่เอาแล้วจ่ายสด ตัดสดดีกว่า
ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 11, 2010, 06:09:56 PM โดย vanus.noonoy » บันทึกการเข้า

som36
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2010, 08:09:26 PM »

นานาจิตตัง ครับ
D.Thanakorn +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 951

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2010, 10:18:39 PM »

เอาปัญหาข้อบกพร่องมาเล่าสู่กัน เพื่อให้ผู้เกี่ยวข้องหรือสมาชิกใช้เป็นแนวทางต่อไป สำหรับผม ผมรู้สึกว่านายทะเบียนไม่รู้เรื่องปืนโครงการ สน.สก.กรมการปกครองเลยนายทะเบียนไม่สนใจการขออนุญาตซื้อปืนในโครงการ อนุญาตให้ซื้อปืนในโครงการได้ แต่กว่าจะออกมาได้ นับตั้งแต่ สน.สก.แจ้งให้ไปเอาปืน ก็ตั้งแต่ 28 พย.2552 ใบอนุญาตให้ซื้อปืนในโครงการผมเพิ่งได้ เมื่อ 9 กพ.2553 เป็นเวลา 2 เดือนเต็ม ๆ 

ดีที่ผมนับถือพระพุทธเจ้า พอมีแนวทางดับร้อนจากพระองค์ ไม่งั้นคงร้อนใจตายไปแล้ว เพราะจ่ายสดค่าอาวุธปืนไปตั้งแต่กลางปีที่แล้ว แล้วนี่ตั้งแต่แจ้ง ให้ไปรับปืนคราวนั้น...ก็เงียบกริบเหมือนเป่าสากเลย ปล่อยให้สมาชิกในโครงการบ้าไปตาม ๆ กัน ใครสบาย สำหรับผมคิดว่าเข็ดแล้วครับ โครงการจ่ายสด โธ่...พระพุทธเจ้า อิ อิ ขอลาครับ ใครเอาเอาไป  ผมไม่เอาแล้วจ่ายสด ตัดสดดีกว่า
ไหว้

เห็นด้วยครับท่าน เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม ไหว้ ไหว้ ไหว้

จงมีน้ำใจต่อกัน
vana_Art
Superman It's not easy.
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

เคารพนับถือพระพุทธเจ้า++ก็จงปฏิบัติตามที่สอน >>[ไม่ใช่แค่นับถือ!!!]

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2010, 07:51:48 AM »

ใครเข้าร่วมโครงการแล้ว มีข้อคิดเห็นว่าควรปรับปรุงในส่วนใด แจ้งด้วยนะครับ ผู้ที่จะเข้าร่วมโครงการได้รู้แนวทาง วิธีการ หรือทำใจไว้ก่อนในกรณีมีโครงการต่อไป เช่นไม่รู้ตรวจสอบรายชื่อที่ไหน ที่บอกว่า ให้ตรวจสอบรายชื่อได้ไม่เห็นมี ไม่ต้องโทรศัพท์สอบถาม หากจะโทรต้องใช้ความพยายามตั้งแต่เช้า - เย็น เป็นต้น   อ๋อย อ๋อย อ๋อย

row13
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 02:53:44 PM »

ถามพี่หน่อยครับว่า หลังจากที่ส่งสัญญาพร้อมกับตัดจ่ายสดครบแล้ว  นานไหมที่จะได้รับสัญญากลับมาจากสน.สก.  ตอนนี้ผมโทรถามเขาบอกว่าอยู่ชุดที่50  แต่ผมไม่รู้ว่าถึงชุดที่เท่าไรแล้ว บอกแต่ว่าให้โทรหาห้างศรีงาม
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 04:50:27 PM »

ถามพี่หน่อยครับว่า หลังจากที่ส่งสัญญาพร้อมกับตัดจ่ายสดครบแล้ว  นานไหมที่จะได้รับสัญญากลับมาจากสน.สก.  ตอนนี้ผมโทรถามเขาบอกว่าอยู่ชุดที่50  แต่ผมไม่รู้ว่าถึงชุดที่เท่าไรแล้ว บอกแต่ว่าให้โทรหาห้างศรีงาม
คุณติดต่อซื้อปืนโครงการ สน สก จากร้านไหน  คุณก็ติดต่อขอข้อมูลจากร้านนั้นซิครับ...
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 05:33:33 PM »

มาแจ้งที่เวปนี้แล้วทาง สน.สก.เขาจะรู้หรือครับ... Cheesy
npnett
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 10:00:10 PM »

สังคมไทยชอบให้ความขัดแย้งดำรงอยู่โดยไม่คิดจะแก้ไขครับ
   ปัญหาปืนโครงการ สนสก มีมากมาย   สนสก ไม่เคยตอบเอง ทั้งที่โดยนิตินัยเป็นคู่สัญญาโดยตรง
   ปล่อยให้คู่สัญญาอีกฝ่ายหนี่ง คือพวกเรา ถามกันเอง ตอบกันเอง
    รู้จริงเพราะถามจนท สนสก มาแล้วบ้างถามร้านค้าบ้าง เดาเอาเองบ้าง  น่าตลกนะครับ ที่มานั่งตอบกันเอง

หรือจะเป็นเพราะว่า คู่สัญญาทางพฤตินัย คือร้านค้า   สนสก ต้องทำสัญญาเป็นคู่สัญญาในนามเท่านั้น
   สนสก  จึงไม่รู้ร้อนรู้หนาวต่อปัญหาต่างๆที่มี โดยปล่อยให้ความขัดแย้งดำรงอยู่  ไม่มาให้ข้อมูลที่ถูกต้อง
   ถ้าเป็นอย่างนี้   ไม่รู้ว่าจะสงสารใครดี

lenno
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 11

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 10:12:51 PM »

ผมจ่าย 100 % เมื่อ  22 กันยายน 52 ปืนเข้าปลายมีนาคม 53 แต่รับไม่ได้ด้วยเหตุสีแดง  ไปรับมาเมื่อ 16 มิ.ย. 53 รอนานหน่อยแต่ก็ได้ของราคาถูกกว่าท้องตลาด รอได้ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 11:03:34 PM »

ไหนๆก็มีกระทู้นี้ขึ้นมาแล้ว...

ผมเบื่อกรณีตัดสดกันมากครับ...

ประเภทไม่จองตามระเบียบ...

พอรู้ข่าวว่ามีปืนเข้ามา รีบไปติดต่อร้าน...

จ่ายเงินเพิ่ม เพื่อที่จะรับปืนเลย...

เหมือนกับคุณเข้าแถวอยู่ แล้วถูกแซงตรงหัวแถวน่ะครับ... Tongue

อ้อ...ไม่นับกรณีเปลี่ยนชื่อเนื่องจากผู้จองสละสิทธิ์นะครับ...

อันนั้นเหมือนเปลี่ยนตัวคนในแถวเฉยๆ ไม่ได้ลัดคิว...

อย่างนี้พอรับได้ครับ... Cheesy
HS2WDW
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2010, 01:49:07 PM »

เพราะอย่างนี้ประเทศไทยจึงไม่เจริญก็ไอ้พวกที่ไม่ทำตามกฎกติกานี่เอง แบร่
wir23
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2010, 03:14:15 PM »

ประเทศไทยเราเป็นประเทศที่ไม่มีระเบียบวินัย มักง่าย เห็นแก่ตัว เจ้าหน้าที่ ไม่ว่าจะเป็นเจ้าหน้าที่ของห้าง หรือของรัฐไม่มีความเด็ดขาด เวลาเราต่อแถวซื้อของ หรือต่อแถวติดต่อราชการต่างๆ จะมีบุคคลบางประเภท ลัดคิว ตัดหน้าคนอื่น คนเป็นเจ้าหน้าที่ก็ไม่สนใจ ดำเนินการให้มัน ทั้งๆที่มันไม่ได้ต่อคิว ในความเป็นจริงควรจะไล่มันให้ไปต่อแถว แต่กลับดำเนินให้มันต่อ โดยไม่สนใจว่าใครจะมาก่อนใครจะมาทีหลัง ก็ประเทศไทยเราเป็นเสียอย่างนี้แหละ ถึงไม่เจริญทัดเทียมกับอารยะประเทศเค้า  Huh
คงต้องทำใจ และเอาทางพระเข้าข่มครับ ไหว้
คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 158

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2010, 04:34:23 PM »

ไหนๆก็มีกระทู้นี้ขึ้นมาแล้ว...

พอรู้ข่าวว่ามีปืนเข้ามา รีบไปติดต่อร้าน...

จ่ายเงินเพิ่ม เพื่อที่จะรับปืนเลย...

เหมือนกับคุณเข้าแถวอยู่ แล้วถูกแซงตรงหัวแถวน่ะครับ... Tongue

อ้อ...ไม่นับกรณีเปลี่ยนชื่อเนื่องจากผู้จองสละสิทธิ์นะครับ...

อันนั้นเหมือนเปลี่ยนตัวคนในแถวเฉยๆ ไม่ได้ลัดคิว...

อย่างนี้พอรับได้ครับ... Cheesy

ชอบความเห็นนี้ ครับ

g 26 โต้ง...**รักในหลวง**
สุขภาพดีไม่มีขาย อยากได้ต้องเล่นก๊ฬา
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 27

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2010, 10:43:56 PM »

เห็นด้วยครับพี่หมอ ผมรอมาจะปีแล้วฟังคนอื่นเค้าไปตัดสดแล้วเซ็งเหมือนโดนแซงคิวครับ เศร้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 19, 2010, 10:47:56 PM โดย g 26 โต้ง...**รักในหลวง** » บันทึกการเข้า

...อย่าหลงตัวเอง...
  สนใจให้บุตร-หลานเรียนเทควันโดณัฐกรยิม
   -ฟิวเจอร์มาร์ท พระราม3 089-1369697 ครูเจี๊ยบ
   -รามอินทรากม.8 ตรงข้าม ซ.คู้บอน 21   ครูบี 089-1229293
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2010, 01:09:33 AM »

เห็นด้วยครับพี่หมอ ผมรอมาจะปีแล้วฟังคนอื่นเค้าไปตัดสดแล้วเซ็งเหมือนโดนแซงคิวครับ เศร้า

แค่เกือบปีเองครับ...

ใจเย็นๆครับ...

ผมจองคิมเบอร์ร้านขึ้นชื่อมาปีกว่า...

จนป.๓ ขาดไปสองเดือนแล้วครับ...ฮา... คิก คิก
หน้า: [1] 2
  พิมพ์