เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 12:21:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาลินคานเหวี่ยง.357แม็กนั่ม ระยะหวังผลไกลสุดแค่ไหนครับ  (อ่าน 31109 ครั้ง)
แสนสุข
Hero Member

คะแนน 171

« ตอบ #45 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 03:11:15 PM »

ในที่สุดก็ตัดสินใจสอย.44แม็กนั่มมาครับความจริงแล้วชอบ.357แต่ชอบอะไรที่ขาวๆครับ

ยังไม่มีโอกาศลองยิงครับ  ถ้าวันไหนมีโอกาศจะมานำเสนอครับ  กล้องมือถือไม่ค่อยชัด ไหว้

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #46 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 05:40:28 PM »

ยินดีด้วยครับ... Cheesy
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 08:06:46 PM »

อูยยยย กรี๊ดดดดดดด  กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว
npnett
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #48 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 09:25:41 PM »

ในที่สุดก็ตัดสินใจสอย.44แม็กนั่มมาครับความจริงแล้วชอบ.357แต่ชอบอะไรที่ขาวๆครับ

ชอบอะไรๆที่ขาวๆ ก็ต้องจ่ายแพงหน่อย ทั้งแม่ ทั้งลูก  Grin
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #49 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 09:31:38 PM »

ยังไม่มีโอกาศลองยิงครับ  ถ้าวันไหนมีโอกาศจะมานำเสนอครับ  กล้องมือถือไม่ค่อยชัด ไหว้

ยินดีด้วยครับ คานเหวี่ยง ถ้า ไม่ .357  ก็ต้องเป็น .44 นี่ละครับ  Wink

แสนสุข
Hero Member

คะแนน 171

« ตอบ #50 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2010, 10:20:12 AM »

ชอบอะไรๆที่ขาวๆ ก็ต้องจ่ายแพงหน่อย ทั้งแม่ ทั้งลูก  Grin

ตัวแม่63kถือว่ารับได้ครับเพราะตัวลำกล้อง8เหลี่ยมเหล็กรมดำ67k ทั้ง.357และ.44 ส่วนลูกได้มา12นัดยังไม่ได้หาเพิ่มราคาคงเอาเรื่องเพราะลูกdry fire ลูกละ120.-ครับ ไหว้

ณัฏฐ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 133

« ตอบ #51 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2010, 10:26:37 AM »

ตาทำไมมันร้อนอย่างนี้ก็ไม่รู้.. น้ำลายหกยินดีด้วยครับกับปืนใหม่ สวยมากๆ...
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2010, 10:42:49 AM »

ขึ้นคานเหวี่ยงแรกๆ ระวังมันหนีบนิ้วนะครับ  น้ำตาเล็ดเลยแหละ อิอิ
เขาใหญ่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #53 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2010, 07:44:05 AM »

ยินดีด้วยครับ

ไว้งบประมาณพอก่อนจะร่วมเก็บ ครับ

"เป้าหมาย...มีไว้เเล่นตำ"
Prinya T
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #54 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2010, 08:59:39 AM »

เคยไปลองขึ้นคานเหวี่ยงที่ร้าน มันหนีบนิ้วผมไปแล้ว แต่ไม่แรงมากเพราะไม่กล้าขึ้นแรงๆเหมือนใช้งานของเราเอง เกรงใจร้านเขา ในที่สุดเลยตัดสินใจไม่เอาดีกว่า ไว้หาทิมเบอร์วูฟ 44แม็กนั่มแบบสาวกระโจมแทน
แสนสุข
Hero Member

คะแนน 171

« ตอบ #55 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2010, 09:27:31 AM »

เคยไปลองขึ้นคานเหวี่ยงที่ร้าน มันหนีบนิ้วผมไปแล้ว แต่ไม่แรงมากเพราะไม่กล้าขึ้นแรงๆเหมือนใช้งานของเราเอง เกรงใจร้านเขา ในที่สุดเลยตัดสินใจไม่เอาดีกว่า ไว้หาทิมเบอร์วูฟ 44แม็กนั่มแบบสาวกระโจมแทน

ผมว่าน่าสนใจนะครับ  การบริหารกลไกน่าจะคล่องตัวกว่าคานเหวี่ยง  เคยเห็นท่านที่ใช้ลูกซองปั๊มยิงแข่งอย่างกับปืนออโต้แน่ะ ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #56 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2010, 09:50:24 AM »

ทิมเบอร์วูฟ เป็นแค่ปืนแปลก ทำเพื่ออุด ตลาดความพอใจของบางคอปืน จากคนทำที่คิดอย่างนั้น แล้วก็ สลบ พับเสื่อสนิท ไปแล้ว

ส่วนคานเหวี่ยง ขึ้นชั้น เป็น Classic  เหนือชั้นไปมากแล้ว ครับ 
คานเหวี่ยง จะ .๓๕๗ และ.๔๔ ราคาตั้งนั้นเท่ากัน   แนะนำให้ เลือกตามความพอใจชอบ  ถ้าตัดสินใจไม่ถูกให้เลือก .๓๕๗  ไว้ครับ

การใช้ปืนคู่นี้  ยังแสดงถึงบุคคลิค ในบุคคลด้วย.. คอ ทิมเบอร์วูฟ  กับ คอคานเหวี่ยง  นี่ต่างกันสิ้นเชิง

คานเหวี่ยง คือตำนาน ปืนบนหลังม้า ของลูกผู้ชาย นะครับ. ถึงจะไม่มีม้า หรือขี่ไม่เป็นก็เถอะ  Wink

ผมกว่าจะมี Marlin ๑๘๙๔ CS .๓๕๗ เก็บความอยากไว้ ตั้งแต่ เริ่มมีตังค์ซื้อปืน ๑๓ ปี ถึงตามจับตัวไว้ได้  Cheesy

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2010, 09:51:58 AM โดย Ro@d - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #57 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2010, 10:06:51 AM »

แล้วแต่จะชอบกันนะครับ  อย่างที่พี่ Road บอกไว้ครับ
ถ้าจะเลือกแบบ slide action เคยมี Taurus Thunderbolt ครับ  เป็นปืนร่วมสมัยในยุค Cowboy  แต่เลิกผลิตไปแล้ว

แต่ก็ยังอยู่อีกสองสามยี่ห้อ
http://www.taylorsfirearms.com/products/cfLightning.tpl

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #58 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2010, 10:10:46 AM »

ทิมเบอร์วูฟ เป็นแค่ปืนแปลก ทำเพื่ออุด ตลาดความพอใจของบางคอปืน จากคนทำที่คิดอย่างนั้น แล้วก็ สลบ พับเสื่อสนิท ไปแล้ว

ส่วนคานเหวี่ยง ขึ้นชั้น เป็น Classic  เหนือชั้นไปมากแล้ว ครับ 
คานเหวี่ยง จะ .๓๕๗ และ.๔๔ ราคาตั้งนั้นเท่ากัน   แนะนำให้ เลือกตามความพอใจชอบ  ถ้าตัดสินใจไม่ถูกให้เลือก .๓๕๗  ไว้ครับ

การใช้ปืนคู่นี้  ยังแสดงถึงบุคคลิค ในบุคคลด้วย.. คอ ทิมเบอร์วูฟ  กับ คอคานเหวี่ยง  นี่ต่างกันสิ้นเชิง

คานเหวี่ยง คือตำนาน ปืนบนหลังม้า ของลูกผู้ชาย นะครับ. ถึงจะไม่มีม้า หรือขี่ไม่เป็นก็เถอะ  Wink

ผมกว่าจะมี Marlin ๑๘๙๔ CS .๓๕๗ เก็บความอยากไว้ ตั้งแต่ เริ่มมีตังค์ซื้อปืน ๑๓ ปี ถึงตามจับตัวไว้ได้  Cheesy

เห็นด้วยกะพี่โร๊ดอ่ะค่ะ  Pump ไม่ใช่ Lever action  คนละฟิวกันอ่ะค่ะ
แล้วยิ่งเลือก .357  แล้วเอาหัวตัดหรือเอาลูก .38 ใส่ยิง   ก็เหมือนกะเอาไม้ซางมาเป่า่อ่ะค่ะ รีคอลย์นิ๊ดดดเดียว
ถ้าเลือก .357 ต้องเอา .357 มาใส่อ่ะค่ะ  เบาพอๆกะลูก .38  แหมเลือกยาก  เอา .44 Mag น่ะดีแล้วอ่ะค่ะ อย่าง K. PT ซื้อกระสนได้สบายมาก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

« ตอบ #59 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2010, 12:05:37 PM »

เห็นด้วยกะพี่โร๊ดอ่ะค่ะ  Pump ไม่ใช่ Lever action  คนละฟิวกันอ่ะค่ะ
แล้วยิ่งเลือก .357  แล้วเอาหัวตัดหรือเอาลูก .38 ใส่ยิง   ก็เหมือนกะเอาไม้ซางมาเป่า่อ่ะค่ะ รีคอลย์นิ๊ดดดเดียว
ถ้าเลือก .357 ต้องเอา .357 มาใส่อ่ะค่ะ  เบาพอๆกะลูก .38  แหมเลือกยาก  เอา .44 Mag น่ะดีแล้วอ่ะค่ะ อย่าง K. PT ซื้อกระสุนได้สบายมาก

ถ้าผมไม่ใช่ นาย Ro@d มาต่อความ .. ก็คงต้องบอกอย่างเดียวกันว่า ความเห็นแบบนี้ ของ คุณ babara เนียน สวย น่ารักดี ครับ  Wink

ลูกซ้อม .๓๘ หัวตัดต้องหยอดใส่ และพวก .๓๘ นี่ เบา เหมือนเป่ากบ เป่าไม้ซาง.. จริง ๆ   ยิ้มีเลศนัย

หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์