เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 07:23:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับ beretta 92fs  (อ่าน 8820 ครั้ง)
influence_< รักในหลวง >_
Jr. Member
**

คะแนน 4

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 04:42:58 PM »

รบกวนน้า ๆ พี่ ๆ หน่อยครับ คือว่าผมจะซื้อ มือ 2 ครับ
-ไม่ทราบว่ามีวิธีการตรวจสอบหรือเช็คความผิดปรกติหรือตรวจเช็คสภาพยังไงบ้างครับ
เป็นกระบอกแรกที่จะซื้อ
-ตอนนี้มือ 1 เท่าไหร่ครับทั้ง ดำและขาว
narte
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 13

ผมนักศึกษาวิชาทหารครับผม รักชาติยิ่งชีพ

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 05:35:02 PM »

ผมว่า  ปืนรุ่นนี้  ใช้ในสงคราม   เป็นของอิตาลี  และ อเมริกา  ปัจจุบันคงแทบไม่มีขายในร้านแล้วมั่งครับ
ราคาน่าจะอยู่ที่ 35,000-40,000   ครับ 

แล้วที่คุณจะซื้อราคาเท่าใลอะครับ  ผมก็อยากได้อยู่เหมือนกัน
Old_Engineer
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 07:15:32 PM »

ทำไมจะไม่ขายล่ะครับ ปืนยังผลิตอยู่นี่นา
แล้วมือสองราคา 35,000-40,000 นี่ก็น่าจะหายากนะครับ
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 07:43:44 PM »

ผมว่า  ปืนรุ่นนี้  ใช้ในสงคราม   เป็นของอิตาลี  และ อเมริกา  ปัจจุบันคงแทบไม่มีขายในร้านแล้วมั่งครับ
ราคาน่าจะอยู่ที่ 35,000-40,000   ครับ 

แล้วที่คุณจะซื้อราคาเท่าใลอะครับ  ผมก็อยากได้อยู่เหมือนกัน

ปืนสงครามนี่ครับ ...  เยาะเย้ย

กลัวนายทะเบียนไม่ออกใบอนุญาตให้จังเลย...  คิก คิก

มือ 1 หน้าร้านเฉียดแสน หรือไม่ก็ทะลุแสนไปแล้วกระมังครับ...  มือ 2 ก็อาจพอหาได้ เห็นลงประกาศขายในเวปเป็นระยะ ราคาก็สูงอยู่เหมือนกัน ต้องลองต่อรองดูครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
bass70
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 09:19:47 PM »

ลองจับลองถือลองยิงดูหรือยังครับ ถ้าโอเคก็ลุยได้เลยครับ
ส่วนราคาของใหม่หน้าร้าน ต้องมี 1**,***ครับ (สำหรับพลเรือนที่ซื้อสวัสดิการไม่ได้) ส่วนมือสองสภาพแจ่มๆต้องมี 6แก่ๆถึง7*,***ขึ้นครับ ไม่งั้นต้องมองเทารัส PT92แทนค่าตัวประมาณ 5*,***อัพ 
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 11:06:24 PM »

อย่าไปบอกนายทะเบียนให้ท่านรู้นะครับว่าเบเร็ตต้า 92 เอฟเอส ขนาด 9 มม.พาราเบลลั่ม เป็นปืนที่ถูกบรรจุอยู่
ในกองทัพอเมริกา และกระสุน 9 มม.ก็เป็นกระสุนมาตรฐานที่ใช้ในกองทัพนาโต้และกองทัพทั่วโลก
     เพราะท่านอาจมองว่าขนาด 9 มม.เป็นอาวุธสงครามอีกขนาดหนึ่ง เพราะขนาด .45 ที่ถูกปลดประจำการแล้วและ
ขนาด.357 ที่ไม่เคยมีกองทัพใดๆในโลกบรรจุเข้าประจำการในกองทัพ แต่อยู่ดีๆกลับถูกยัดเยียดจากนายทะเบียนฯ
ประเทศไทยให้เป็นอาวุธสงครามไปซะได้
     เงียบๆไว้นะครับ

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 11:12:24 PM »

อย่าไปบอกนายทะเบียนให้ท่านรู้นะครับว่าเบเร็ตต้า 92 เอฟเอส ขนาด 9 มม.พาราเบลลั่ม เป็นปืนที่ถูกบรรจุอยู่
ในกองทัพอเมริกา และกระสุน 9 มม.ก็เป็นกระสุนมาตรฐานที่ใช้ในกองทัพนาโต้และกองทัพทั่วโลก
     เพราะท่านอาจมองว่าขนาด 9 มม.เป็นอาวุธสงครามอีกขนาดหนึ่ง เพราะขนาด .45 ที่ถูกปลดประจำการแล้วและ
ขนาด.357 ที่ไม่เคยมีกองทัพใดๆในโลกบรรจุเข้าประจำการในกองทัพ แต่อยู่ดีๆกลับถูกยัดเยียดจากนายทะเบียนฯ
ประเทศไทยให้เป็นอาวุธสงครามไปซะได้

ผมล่ะอายแทนเจ้าหน้าที่เค้าจริง ๆ ครับ  Cheesy

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Gummy44
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 39

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 11:22:47 PM »

ผมขายไปเมื่อ 2 ปีก่อน 55,000 ยังเสียดายจนถึงทุกวันนี้  Grin
K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2010, 06:05:11 AM »

Smiley พ่อผมซื้อป้ายแดงตอนปี 2542 เป็น 92FS STAINLESS ITALY ห้าหมื่นสอง ครับ Cheesy ราคาตอนนี้สำหรับน่าจะสักไม่เกิน เจ็ดหมื่น กำลังดีครับ หรือบวกลบ ตามสภาพ  Smiley

Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2010, 08:48:25 AM »

ฮาครับ....

Smiley พ่อผมซื้อป้ายแดงตอนปี 2542 เป็น 92FS STAINLESS ITALY ห้าหมื่นสอง ครับ Cheesy ราคาตอนนี้สำหรับน่าจะสักไม่เกิน เจ็ดหมื่น กำลังดีครับ หรือบวกลบ ตามสภาพ  Smiley

ราคาพลเรือนหรือสวัสดิการครับ
พอดีผมเป็นพลเรือนครับ

ตอนนี้ดูมือ 2 อยู่ สีดำอิตาลี เขาเปิดมา 70k ปืนปี 40
พอสู้ได้ไหมครับ
K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2010, 09:05:10 AM »

Smiley ซื้อจากห้างปืน ราคาปืน หน้าร้าน ครับ ไม่ใช่ปืนสวัสดิการ  Smiley เรื่องรับได้หรือไม่ได้ ก็อยู่ ที่ สภาพครับ ท่านเจ้าของต้องตัดสินใจเอง ยังไงค่อย ๆ ดูครับ อย่ารีบร้อน เป็นเพียงความเห็นส่วนตัวน่ะครับ  Wink

Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2010, 11:13:38 AM »

ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ

ใครพอจะทราบบ้างว่าตอนนี้ของใหม่อยู่ที่เท่าไหร่ครับ
narte
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 13

ผมนักศึกษาวิชาทหารครับผม รักชาติยิ่งชีพ

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2010, 08:31:17 PM »

ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ

ใครพอจะทราบบ้างว่าตอนนี้ของใหม่อยู่ที่เท่าไหร่ครับ

ผมไปดูของโครงการ  มือ1  เห็นป้ายเขียน  43,000-46,000  บาทครับ 
Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2010, 09:25:13 PM »

ขำก๊าก ฮา ครับคุณ Theruk

จขกท. ผมแนะนำให้ไปลองจับลองยิงก่อนครับก่อนจะตัดสินใจซื้อ ปืนโดยรวมดีครับ 
ด้ามปืน มิติมันจะใหญ่หน่อยกลัวท่านจะจับไม่ถนัด ระบบความปลอดภัยหายห่วงครับ Grin

MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2010, 10:16:47 PM »

ผมเคยลองวัดเส้นรอบวงของด้ามปืน บาเร็ตต้า  กับ  ซีแซ็ด  เส้นรอบวงเท่าๆกันครับ  คือ  15  เซ็นติเมตร  เพียงแต่ของซีแซ็ดตรงง่าม  นื้วโป้งกับนิ้วชี้  เขาเว้าเข้าไปนิดหน่อยนะครับ  เลยทำให้นิ้วชี้  เหนี่ยวไกได้ถนัด  แค่นั้นเองครับ
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์