เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 06:20:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 ... 133
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Air Arms Fan Club  (อ่าน 393232 ครั้ง)
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #165 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 08:05:41 PM »

วันนี้นั่งเล่นหน้าบ้านไม่ได้ไปไหนเลยเอาอัดลมทั้ง 2 กระบอกมายิงเล่นหน้าบ้าน เจ้าประจำคือต้นหางนกยูง พอดีเหลือบไปเห็นตัวอะไรก็ไม่รู้เกาะบนสายไฟระยะประมาณ 50 เมตร เลยลองส่องด้วย s410  บรรจุลูก jsb คิดว่ายังไงก็คงไม่โดนเพราะตัวประมาณหัวแม่มือ พอเหนี่ยวไก เห็นร่วงลงไปในครองน้ำ มันจะฟลุคอะไรขนาดนั้น เลยลองส่องมะม่วงสวนชาวบ้านที่ห้อยอยู่ข้างกำแพงลูกประมาณไข่ไก่ กะจะตัดขั้วมะม่วงที่ระยะ 50 เมตร เพื่อเป็นสถิติ แต่กระสุนกินต่ำนิดหน่อยเลยเจาะเข้าตรงหัวลูกมะม่วง ทะลุเข้ากำแพง ลูกมะม่วงแทบจะไม่แกว่ง(ผมปรับความแรงระดับ 4) แสดงว่าระยะ 50 เมตรที่ความแรงระดับ 4 ของลูก jsb 15.9 เกรน พลังงานยังคงเหลือเฟือสำหรับนักล่า และความแรงระดับนี้แม่นยำมากสำหรับ jsb 15.9 เกรน อยากจะถ่ายรูปมาให้ดูแต่ข้ามคลองไปไม่ได้
  หมดโควต้า jsb 10 นัดต่อวัน เลยบรรจุ superpoint เข้าแม็ก 10 นัดยิงที่ระยะ 40 เมตร ผลออกมากลุ่มประมาณลูกซอง คุ้มสุด ๆ ซื้ออัดลมได้ลูกซองแถมมาด้วย ขำก๊าก
   ขอด้วยครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้
ถูกใจจริงๆครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

korn_
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #166 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 09:48:28 PM »

เท่าที่อ่านมาตอนนี้เข้าใจว่าลูกที่เหมาะสมที่สุดสำหรับเจ้าAA 410น่าจะเป็น JSB 15.9เกรน ปัจจุบันยิงลูก RWS ทั้งสอง SUPER กระจายเป็นพลุเลยครับ
เลยอยากถามว่าJSB ร้านไหนมีขายครับ
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #167 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 09:55:18 PM »

พี่ korn ก็อีกคนนะครับที่ซื้อปืนลมแถมปืนลูกซอง ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #168 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 10:45:53 PM »

พี่ korn ก็อีกคนนะครับที่ซื้อปืนลมแถมปืนลูกซอง ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

สงสัยพี่ๆจะยิงลูกซองใส่ลูกโดดกันใช่ใหมครับ  ( superdome = ซุปเปอร์โดด  )   Grin Grin Grin

ผมรักในหลวง...ครับ
vornus@รักประเทศไทย@รักในหลวง
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #169 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 12:08:51 AM »

หลังจากแอบอิจฉาคนที่รับปืนไปยิงก่อน ก็มาถึงตาผมเอารูปมาโชว์บ้างครับ

ตอนแรกยิงความแรงระดับ3 กลุ่มบานครับ  เลยปรับมาที่ความแรงระดับ2 ตามภาพครับ

ที่ระยะประมาณ 42หลา หรือประมาณ 30 เมตร

ลูกกระสุนที่ใช้ทดสอบ

กลุ่มบนเล็งที่เลข3 ลูกหัวตัด Hobby 11.9gr กลุ่มไม่ได้เรื่องเลยครับ

กลุ่มล่างเล็งกลางเป้าลูกหัวแหลม SUPERPOINT 14.5 gr กลุ่มสวย อิอิ ในฝีมือเพิ่งเริ่มหัดยิง

ดูรูปเป้าต่อๆไปได้เลยครับ เป้าละ10 นัด

เป้าสุดท้ายลมเหลือ 100 bar กลุ่มเลยตกลงมาประมาณ 1นิ้ว

อยากได้ลูก ซุปเปอร์โดม กับ jsb มาลองมั่งจัง อิอิ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2010, 12:25:57 AM โดย vornus » บันทึกการเข้า

TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #170 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 12:25:09 AM »

หลังจากแอบอิจฉาคนที่รับปืนไปยิงก่อน ก็มาถึงตาผมเอารูปมาโชว์บ้างครับ

ตอนแรกยิงความแรงระดับ3 กลุ่มบานครับ  เลยปรับมาที่ความแรงระดับ2 ตามภาพครับ

รูปไม่ถูกต้องครับ นายห้างทองแก้ไขด้วย เห็นแต่รูปกล้องครับ และอีกอย่างระยะ 40 หลาเท่ากับ 36.5 เมตร ครับท่าน   42หลาคงมากกว่า 30 เมตร เยอะเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2010, 12:30:19 AM โดย TrophyX » บันทึกการเข้า
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #171 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 12:26:18 AM »

เท่าที่อ่านมาตอนนี้เข้าใจว่าลูกที่เหมาะสมที่สุดสำหรับเจ้าAA 410น่าจะเป็น JSB 15.9เกรน ปัจจุบันยิงลูก RWS ทั้งสอง SUPER กระจายเป็นพลุเลยครับ
เลยอยากถามว่าJSB ร้านไหนมีขายครับ

ตอนนี้ยังไม่มีครับ รอไปอีก 1-2 เดือนน่าจะมีมาบ้าง  ยังคงต้องยิงลูกซองลูกโดดไปก่อนครับ
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #172 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 12:28:03 AM »

รูปไม่ถูกต้องครับ นายห้างทองแก้ไขด้วย เห็นแต่รูปกล้องครับ

จ้า ยังลงไม่ทันเสร็จเลยจ้า  อิอิ รีบมา ท้วงจังเลย มือใหม่หัดลงอะครับ เลยต้องลองดูก่อนว่ารูปที่ลงใหญ่ รึ ป่าว อิอิ

เลยลงก่อนแล้วค่อยมาแก้ไข อีกรอบครับ

ขอบคุณครับ

MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #173 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 12:33:12 AM »

รูปไม่ถูกต้องครับ นายห้างทองแก้ไขด้วย เห็นแต่รูปกล้องครับ

จ้า ยังลงไม่ทันเสร็จเลยจ้า  อิอิ รีบมา ท้วงจังเลย มือใหม่หัดลงอะครับ เลยต้องลองดูก่อนว่ารูปที่ลงใหญ่ รึ ป่าว อิอิ

เลยลงก่อนแล้วค่อยมาแก้ไข อีกรอบครับ

ขอบคุณครับ
กล้องมันแตกตรงมุมหรือเปล่าครับ 
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #174 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 12:36:19 AM »

ฝีมือขนาดนี้ยังว่าไม่ดีหรือครับ  มันดีกว่าปืนลมลูกซองของทางภาคอื่นๆ มากเลยครับ  หรือว่าลูก RWS Superpoint, Superdome จะสร้างมาเพื่อสิงห์อีสานจริงๆ ปืนใครๆ ที่อยู่ทางอีสานมันชอบลูกจากเยอรมนียี่ห้อนี้จริงๆ ตอนนี้เหลือคุณสิทธา กับคุณตูมตามที่อยู่อุดรยังไม่มีรูปมาลงเพื่อยืนยันอีกสองคน  ส่วนคุณศักดากับผมก็ฝีมือยิงแบบเดียวกันครับ ร้อยรูด้วยกระสุนร้อยนัด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 11, 2010, 06:15:45 PM โดย TrophyX » บันทึกการเข้า
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #175 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 12:40:24 AM »

น่าจะใช่นะครับ ไม่รู้ไปโดนอะไรมา

* img3256k.jpg (58.41 KB, 800x533 - ดู 1039 ครั้ง.)
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #176 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 01:18:19 AM »

หลังจากเลิกเรียนเวลาประมาณ 15.45 น. ผมได้เดินทางไปยังโรงเรียนแห่งหนึ่งในอำเภอบ้านไผ่ ซึ่งผู้อำนวยการก็เคยทำงานอยู่ที่โรงเรียนของผมก่อนย้ายไปเป็นผู้บริหารที่โรงเรียนแห่งนี้  สาเหตุที่ไปก็เพราะได้รับการไหว้วานให้ไปจัดการนกพิราบที่สร้างปัญหาอย่างมากให้กับทางโรงเรียน เพราะนกพิราบมันไปนอนอยู่ในหอประชุมแล้วถ่ายมูลลงมาบนพื้นเต็มไปหมด เวลาจะจัดงานทีต้องเรียนนักเรียน นัการมาทำสะอาดกันอยู่ตลอด  เพราะปัญหาขึ้นกเลยต้องทำกรงตาข่ายมาปิดช่องลมหอประชุมเอาไว้โดยรอบนกมันก็ยังไม่ยอมย้ายถิ่นยังคคงปักหลักอยู่ตามชายคา กันสาดบริเวณด้านนอกอาคารหอประชุมแล้วถ่ายมูลลงมาบนพืนซีเมนต์รอบๆ หอประชุม พอไปถึงก็ติดต่อยามหน้าประตูก่อนแล้วเข้าไปข้างในแจ้งกับคุณครูและรองผู้อำนวยการว่า จะมาจัดการนกพิราบในโรงเรียนพอดีท่านผู้อำนวยการไม่อยู่ ท่ายรองฯเลยต้องอำนวยความสะดวกให้ผม เดินนำทางไปชี้เป้าด้วยตนเองระยะยิงโดยประมาณของอาคารหอประชุมก็ 15-30 เมตร สำหรับตัวที่เกาะบนจั่วหลังคาก็จะไกลออกไปอีกเป็น 35-40 เมตร และบนอาคารเรียนที่สูง 4 ชั้นก็จะมีระยะยิงที่ไกลถึง 45-50 เมตร พอได้รับการชี้เป้าผมก็เริ่มดำเนินการกับตัวที่อยู่ใกล้ๆ ก่อน ปุ๊ร่วงๆ ยิงไปทั้งหมด 44 นัด มีพลาดเป้า 13 นัด นกที่โดนกระสุนแล้วตายคาที่ติดค้างบนหลังคาจำนวน 12 ตัว ตกลงมาบนพื้นอีก 18 ตัวแต่เก็บมาได้ 11 ตัวไม่ตามเก็บอีก 7 ตัว มีอยู่ 1 ตัวที่ต้องยิงซ้ำเพราะโดนแล้วไม่ร่วงลงมา ตกลงเป็นว่ายิงนกโดน 30 ตัวด้วยกระสุน 31 นัด กระสุนที่ใช้ก็ JSB Exact Jumbo เจ้าเก่า ปรับความแรงระดับ 4 ความแม่นยำสุดยอดจริง สรุปว่าวันนี้ผมสังหารนกพิราบไปทั้งหมด 31 ตัวรวมกับตัวที่ยิงเมื่อเช้าด้วย  แต่ก็ไม่สามารถถ่ายรูปมาลงให้ดูได้เพราะผิดกฎของทางเว็บไซต์ครับ  ตั้งแต่รับปืนมาก็ยิงนกไปแล้ว 42 ตัว ไม่ได้ซื้อกับข้าวไปหลายวันเลย หลงรัก หลงรัก
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #177 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 09:07:26 AM »

น่าจะใช่นะครับ ไม่รู้ไปโดนอะไรมา

ไม่ได้โดนอะไรครับ มันเป็นรูน็อตของเจ้า zos 10*50 ครับ กล้องไม่ได้เสียหายอะไรครับผม

Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #178 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 09:41:31 AM »

หลังจากเลิกเรียนเวลาประมาณ 15.45 น. ผมได้เดินทางไปยังโรงเรียนแห่งหนึ่งในอำเภอบ้านไผ่ ซึ่งผู้อำนวยการก็เคยทำงานอยู่ที่โรงเรียนของผมก่อนย้ายไปเป็นผู้บริหารที่โรงเรียนแห่งนี้  สาเหตุที่ไปก็เพราะได้รับการไหว้วานให้ไปจัดการนกพิราบที่สร้างปัญหาอย่างมากให้กับทางโรงเรียน เพราะนกพิราบมันไปนอนอยู่ในหอประชุมแล้วถ่ายมูลลงมาบนพื้นเต็มไปหมด เวลาจะจัดงานทีต้องเรียนนักเรียน นัการมาทำสะอาดกันอยู่ตลอด  เพราะปัญหาขึ้นกเลยต้องทำกรงตาข่ายมาปิดช่องลมหอประชุมเอาไว้โดยรอบนกมันก็ยังไม่ยอมย้ายถิ่นยังคคงปักหลักอยู่ตามชายคา กันสาดบริเวณด้านนอกอาคารหอประชุมแล้วถ่ายมูลลงมาบนพืนซีเมนต์รอบๆ หอประชุม พอไปถึงก็ติดต่อยามหน้าประตูก่อนแล้วเข้าไปข้างในแจ้งกับคุณครูและรองผู้อำนวยการว่า จะมาจัดการนกพิราบในโรงเรียนพอดีท่านผู้อำนวยการไม่อยู่ ท่ายรองฯเลยต้องอำนวยความสะดวกให้ผม เดินนำทางไปชี้เป้าด้วยตนเองระยะยิงโดยประมาณของอาคารหอประชุมก็ 15-30 เมตร สำหรับตัวที่เกาะบนจั่วหลังคาก็จะไกลออกไปอีกเป็น 35-40 เมตร และบนอาคารเรียนที่สูง 4 ชั้นก็จะมีระยะยิงที่ไกลถึง 45-50 เมตร พอได้รับการชี้เป้าผมก็เริ่มดำเนินการกับตัวที่อยู่ใกล้ๆ ก่อน ปุ๊ร่วงๆ ยิงไปทั้งหมด 44 นัด มีพลาดเป้า 13 นัด นกที่โดนกระสุนแล้วตายคาที่ติดค้างบนหลังคาจำนวน 12 ตัว ตกลงมาบนพื้นอีก 18 ตัวแต่เก็บมาได้ 11 ตัวไม่ตามเก็บอีก 7 ตัว มีอยู่ 1 ตัวที่ต้องยิงซ้ำเพราะโดนแล้วไม่ร่วงลงมา ตกลงเป็นว่ายิงนกโดน 30 ตัวด้วยกระสุน 31 นัด กระสุนที่ใช้ก็ JSB Exact Jumbo เจ้าเก่า ปรับความแรงระดับ 4 ความแม่นยำสุดยอดจริง สรุปว่าวันนี้ผมสังหารนกพิราบไปทั้งหมด 31 ตัวรวมกับตัวที่ยิงเมื่อเช้าด้วย  แต่ก็ไม่สามารถถ่ายรูปมาลงให้ดูได้เพราะผิดกฎของทางเว็บไซต์ครับ  ตั้งแต่รับปืนมาก็ยิงนกไปแล้ว 42 ตัว ไม่ได้ซื้อกับข้าวไปหลายวันเลย หลงรัก หลงรัก

ใจร้าย ใจดำจัง อิอิ ไหนว่าเจอมันสบตาในกล้องแล้วไม่กล้ายิงไงครับ อาจารย์

อยากมีนกพิราบแถวบ้านมั่งจัง อยากกินนกทอดกระเทียม

Rapin paiwan
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #179 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 01:28:40 PM »

โดนแล้วอยู่ทุกตัวเลยหรือครับ ไหว้ ไม่มีโดนแล้วบินหรือบ้างหรือครับ เมื้อเช้านี้เองผมยิงโดนแบบเต็มๆที่ความแรง4-5นี่หละ ระยะประมาณ50เมตร ที่ว่าโดนเต็มๆเพราะได้ยินเสียงกระสุนโดนนกดังปุก เสียงแน่นๆเลยครับ (ข้างหลังเป็นเสาปูนถ้าโดนปูเสียงออีกแบบครับ) แต่พิราบดันบินไปเฉยเลย  ตกใจแต่บินแบบไม่สมบูรณ์นัก อีกตัวหนึ่งโดนเหมือนกันแต่ไม่มีเสียงครับตัวนี้หันหน้ามาทางผมผมเล็กกลางตัวน่าจะเข้าอก ไม่ดินไม่ร้องอยู่ๆก็ง่วงคอตกไปเฉยๆครับ ที่ยิงไปก็jwsครับหวังผลได้จริงๆสำหรับระยะ50เมตร เลงตรงไหนตรงนั้นครับ ปืนดีลูกดี แต่คนยิงนี่สงสัยต้องฝึกอีกมากครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ท่านอาจาร์เลงหัว หรือส่วนไหนครับในกรณีที่นกหันข้างหันหลังให้เรา

สุดท้ายมนุษย์ก็เป็นเพียงแค่ละอองดาว
www.silacarborundum.com
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 ... 133
  พิมพ์