เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 26, 2024, 04:19:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 119 120 121 [122] 123 124 125 ... 133
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Air Arms Fan Club  (อ่าน 392196 ครั้ง)
motหัดยิง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 59

« ตอบ #1815 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 09:27:04 PM »

[

อาจารย์ทศ  จะพิมพ์ว่าคลัง  แสน  หรือปล่าวครับ
คลังแสนยานุภาพอะไรทำนองนี้มั้งครับ      

อาจารย์ไปปล้นนี่ต้องเตรียมกระสุนไปให้เยอะกว่านะครับ     เพราะอาจมีการดวลปืนกัน Grin Grin ; ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 09:32:52 PM โดย motหัดยิง » บันทึกการเข้า

T.  081 4390538 T. 089 0599898
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #1816 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 09:44:08 PM »

^^
^^
นี่มันคลังแสงชัดๆ รู้แหล่งที่จะไปปล้นกระสุนแล้วครับ  เอาไว้เวลากระสุนขาดมือต้องไปแถวๆ โคราชซะแล้ว เยี่ยม เยี่ยม หลงรัก หลงรัก

ไม่ต้องปล้นหรอกครับอ.ทศ แค่จับกระต่าย หมาสีขาว เจ้าโชค และเจ้าทองเป็นตัวประกันแลกกับกระสุนในตู้  แค่นี้ก็เสร็จเราแล้วครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1817 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 09:03:50 AM »

^^
^^
นี่มันคลังแสงชัดๆ รู้แหล่งที่จะไปปล้นกระสุนแล้วครับ  เอาไว้เวลากระสุนขาดมือต้องไปแถวๆ โคราชซะแล้ว เยี่ยม เยี่ยม หลงรัก หลงรัก

ไม่ต้องปล้นหรอกครับอ.ทศ แค่จับกระต่าย หมาสีขาว เจ้าโชค และเจ้าทองเป็นตัวประกันแลกกับกระสุนในตู้  แค่นี้ก็เสร็จเราแล้วครับ

อย่าลืมเหน็บแม่ยายไปด้วยเด้อ .....
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #1818 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 09:10:08 AM »

^^
^^

อย่าลืมเหน็บแม่ยายไปด้วยเด้อ .....
ถ้าแนบแม่ยายไปด้วย สงสัยจะให้กระสุนฟรี แถมปืนไปให้ฟรีเลยหละ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1819 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 12:50:01 PM »

^^
^^

ถ้าแนบแม่ยายไปด้วย สงสัยจะให้กระสุนฟรี แถมปืนไปให้ฟรีเลยหละ

จะจัดกองกำลังคุ้มกันให้เดินทางกลับไปโดยปลอดภัยด้วยครับ
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #1820 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 05:32:17 PM »

^^
^^

จะจัดกองกำลังคุ้มกันให้เดินทางกลับไปโดยปลอดภัยด้วยครับ

ลูกเขยใจร้าย ตอนอยากได้ลูกสาวเค้าก็อ้อนแล้วอ้อนอีก พอได้แล้วก็ขับไล่ใสส่ง
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1821 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 05:35:15 PM »

^^
^^

ลูกเขยใจร้าย ตอนอยากได้ลูกสาวเค้าก็อ้อนแล้วอ้อนอีก พอได้แล้วก็ขับไล่ใสส่ง

ตอนไปขอนั่งเงียบไม่พูดไม่จา  พอหลังจากนั้นพูดไม่หยุด (บ่น)
อย่างผมใจดีสุดแล้วครับ ขนาดลูกแท้ ๆ ยังถามว่าผมทนได้ยังไง
ผมไม่อยากบอกว่าผมหูตึงครับ บ่นไปก็ไม่ได้ยิน 55555
motหัดยิง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 59

« ตอบ #1822 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 10:39:51 PM »

รับน้องมากอดแล้วครับ Grin
พอถึงบ้าน   ไม่ฟังอิล้าค่าอิรม กิ๊วก๊าว
แกะกล่องปั๊บ  จับ Konus 8.5x32-52  ใส่ปุ๊บ แบบไม่ต้องตั้งกล้อง30เมตร  ผล คาที่3ตายรัง1( พิราบ) Huh Huh
S510+Konus   น้ำหนักขึ้นเอาการ   ถือเดินป่านานๆ มีหวัง แขนห้อย     แล้วตัว .2ห้อย  จะหนักกว่ากว่าไหมหนอ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 10:55:41 PM โดย motหัดยิง » บันทึกการเข้า

T.  081 4390538 T. 089 0599898
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #1823 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 10:41:34 PM »

พอถึงบ้าน   ไม่ฟังอิล้าค่าอิรม กิ๊วก๊าว
แกะกล่องปั๊บ  จับ Konus 8.5x32-50  ใส่ปุ๊บ แบบไม่ต้องตั้งกล้อง30เมตร  ผล คาที่3ตายรัง1( พิราบ) Huh Huh
S510+Konus   น้ำหนักขึ้นเอาการ   ถือเดินป่านานๆ มีหวัง แขนห้อย     แล้วตัว .2ห้อย  จะหนักกว่ากว่าไหมหนอ?
ยินดีด้วยตาโมท กำหนดวันใด้แล้วสิ่เนี้ยะ นัดพี่สำราญใด้เลย เยี่ยม คิก คิก คิก คิก คิก คิก

konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #1824 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 10:58:12 PM »

Grin
พอถึงบ้าน   ไม่ฟังอิล้าค่าอิรม กิ๊วก๊าว
แกะกล่องปั๊บ  จับ Konus 8.5x32-52  ใส่ปุ๊บ แบบไม่ต้องตั้งกล้อง30เมตร  ผล คาที่3ตายรัง1( พิราบ) Huh Huh
S510+Konus   น้ำหนักขึ้นเอาการ   ถือเดินป่านานๆ มีหวัง แขนห้อย     แล้วตัว .2ห้อย  จะหนักกว่ากว่าไหมหนอ?

ระยะแค่นี้ กล้องขนาดนั้น ต้องเบ้าตาอย่างเดียวที่อื่นไม่ต้อง  Grin

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
motหัดยิง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 59

« ตอบ #1825 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 11:06:37 PM »

แกะกล่องปั๊บ  จับ Konus 8.5x32-50  ใส่ปุ๊บ แบบไม่ต้องตั้งกล้อง30เมตร  ผล คาที่3ตายรัง1( พิราบ) Huh Huh
ยินดีด้วยตาโมท กำหนดวันใด้แล้วสิ่เนี้ยะ นัดพี่สำราญใด้เลย เยี่ยม คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ขอบคุณครับ  ไหว้
รับทราบครับ   แต่อาทิตย์นี้มีงานครับ     หาตังก่อนนะครับพี่  ป.3  ลูกกรด ท่านปลัด แถมให้มา  หรือเวลาอีกแค่ 5 เดือน
ไปใหญ่เลยผม       ไม่น่ามาอ่านเจอเล๊ยยยยย     เรื่องปืนๆนี่

motหัดยิง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 59

« ตอบ #1826 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 11:08:54 PM »

ระยะแค่นี้ กล้องขนาดนั้น ต้องเบ้าตาอย่างเดียวที่อื่นไม่ต้อง Grin 

โถพี่ครับ  ยิงโดนก็..........โข แล้วววว ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ไหว้

Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #1827 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 11:52:54 PM »

ขอบคุณครับ  ไหว้
รับทราบครับ   แต่อาทิตย์นี้มีงานครับ     หาตังก่อนนะครับพี่  ป.3  ลูกกรด ท่านปลัด แถมให้มา  หรือเวลาอีกแค่ 5 เดือน
ไปใหญ่เลยผม       ไม่น่ามาอ่านเจอเล๊ยยยยย     เรื่องปืนๆนี่
ลูกเลื่อนมีแล้ว ก็เหลือออโต้ 10/22 คิก คิก คิก คิก คิก คิก.....หมดตรูด..

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #1828 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 07:35:52 PM »

นี่กะจะไม่ให้หัวกระได 33 แห้งเลยนะ  ขำก๊าก ขำก๊าก

ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1829 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 01:32:29 AM »

ขออนุญาต..ผมมีเรื่อง"เหล้า"ให้เพื่อนๆฟัง ครับ
   ระยะหลังๆ..ทุกวันเสาร์..ตอนเช้าๆ ผมจะค่อยฟังเสียงรถกระบะ"D MAX"(สีน้ำตาลไหม้)ของผู้รับเหมาที่รูปหล่อ-ผมยาว...ที่มางานที่โรงสี..ซึ่งอยู่ใกล้ๆกับสวน"แก้วมังกร"ของผมและเขาก็เคยแวะมาทักทายผมที่สวน...ก็เกือบ 1เดือนแล้ว ครับ  แล้วก็เงียบเลย..... บู่
    ในช่วงประมาณ 7โมงเช้าของวันเสาร์..ระหว่างผมขับรถใกล้ถึงสวน...มือถือ..มีเสียงสัณญานสายเช้า"โอ้ ครับ พี่โรจน์ อยู่บ้านสวนหรือเปล่า? เดี๋ยวผมจะแวะไปหาที่บ้าน"  หลงรัก ผมรีบตอบไปว่า"อีกประมาณ 10กว่ากิโล..จะถึงบ้าน ครับ..ได้เลย เดี๋ยวเจอกัน นะ"  ผมดีใจจนแกล้มจะปลิด เพราะเมื่อคีนผมได้ประกอบ Side whell ติดตัวกล้อง F/M กับปืนS400 "เจ้าตอง8" ไว้เตรียมสู้ศึกกับ"การแข่งขัน Field Target ระดับชาติ"  ผมนี่..โชคดีจริงๆ..ที่มี"นักล่า" มือพิฆาต..ฝีมือระดับขมรมฯ..มาเยือนและช่วยตั้งกล้องเล็งให้ถึงบ้าน ครับ  จูบบบบ
    สักพักหนึ่ง...เสียงรถกระบะ"D MAX"(สีน้ำตาลไหม้)ของคุณ โอ้ ก็เข้ามาถึงบ้าน  หลังกินน้ำ กินท่า จากสัณชาตญาณของนักล่า เขาก็เหลือบไปเห็น"นกกวัก"เดินอยู่ที่ขอบสระน้ำในสวนผม  แกก็บ่นอย่างนึกเสียดายว่า"นี่ยังตั้งกล้องไม่เสร็จนะ..ไม่อย่างนั้นเจ้าตัวนี้เสร็จผมแน่เลย..เสียดายจริงๆ"  น้ำลายหก  จากนั้นเขาก็รีบตั้งกล้องเล็งกับ"วงล้อ"  โดยในรถกระบะ..มีระดับน้ำพร้อมเพียบถึง 2ตัวเลย ครับ..สมกับรถช่างและนักล่า... เยี่ยม
    เมื่อคุณ โอ้..ตั้งกล้องเล็งกับ"วงล้อ"เสร็จ..ก็ต้องมี"การเจิม"ตามประสา..นักล่า..เลยมองไปด้านขวามือ..เห็น"อีเอี้ยง"อยู่บนต้นไม้ราว 30 เมตรเศษ แล้วก็เหนี่ยวไกปืน  ผมเห็นกับตาว่านกมันโดนกระสุนเข้าที่อก แต่ไม่ตายตามเคย ครับ กลับบินหายไป คุณ โอ้ บ่นว่า"อดเลย..น่ายิงที่หัว..เลยเก็บไม่อยู่" หัวเราะร่าน้ำตาริน
     สักครู่ด้านซ้ายมือ.."พี่โรจน์..พี่โรจน์ ผมได้ยินเสียงนกเขาใหญ่อยู่ใกล้ๆ..เอ้ อยู่ไหนหว่า"  จากนั้น..ด้วย"สัณชาตญาณของนักล่า"อีกเช่นกัน คุณ โอ้ ก็รีบคว้า"เจ้าตอง 8"อีกครั้ง..แล้วสอดล่ายสายตาจัองหา"เขาใหญ่" จ๋า เองอยู่ไหน?(โคราช..จ๊ะ)  คิก คิก คิก คิก จากนั้นก็ตั้งท่าเล็งปืน..แล้วปรับวงล้อ..จนพอใจ จึงเหนี่ยวไก ครับ คุณ โอ๋ ก็ร้องลั่น"คราวนี้..เข้าหัวเลยระยะ 20 เมตรเอง" ศรีหน้าของคุณ โอ้ ดีใจ..ที่เจิมปืน..ได้สำเร็จเด็ดขาด  Smiley  เราทั้งสองจึงเดินไปเก็บ"เขาใหญ่"ด้วยกัน  ผมเห็นกับตา..มีรอยกระสุนเบอร์ 1 เข้าที่ด้านหน้าของหัว แต่ยังไม่ตายสนิท ครับ  แล้วคุณ โอ้ ยังได้กล่าวขึ้นมาว่า"เสียดายที่..นำรูปไปลงเว็บฯได้"..... Shocked
     เป็นอันว่า..งานนี้ ตั้งกล้องเล็งกับ"Side whell " เสร็จ..ต่อด้วย"พิธีเจิม"ปืน MPR-FTไว้เตรียมสู้ศึกใหญ่..ของชมรมฯ ก็เป็นที่เรียบร้อยเช่นกัน ครับ  จากนั้นเรา 2คนก็ช่วยกันยิงเป้าจุดกระดาษ  เพื่อทดสอบเช็คระยะ ของการยิงจากกล้อง Falconกับ  Side whell ชุดใหม่..แล้วคุณโอ้ ก็ขอตัวแยกไปทำงานที่โรงสีต่อไป  จึงขอขอบคุณ คุณ โอ้ มา ณ.ที่นี้และขอชมเชยว่า"นาย(ฝีมือ)..แน่มาก" ขอรับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม ไหว้
                                                                                                                                                                       ขอบคุณ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2011, 12:06:48 PM โดย ruger40 years » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 119 120 121 [122] 123 124 125 ... 133
  พิมพ์