เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 26, 2024, 04:21:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 130 131 132 [133]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Air Arms Fan Club  (อ่าน 392199 ครั้ง)
tea365
Full Member

คะแนน 88

« ตอบ #1980 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 08:17:00 PM »

ไหว้ขอบคุณครับ ได้แล้วครับ+1 เยี่ยม
bt3900
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #1981 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 09:20:19 PM »

รบกวนขอรูปขาที่ดันแม็คหน่อยครับ  ไหว้แม็คไม่หมุนเวลาขึ้นลำครับ ตัวที่เป็นแผ่นงอๆครับ เศร้า

ลองบีบมุมที่ 1 ให้แคบลง แล้วดันที่ 2 ให้ก้มตำ่ลงมาเพื่อให้มีแรงกดแม็กมากขึ้นก็น่าจะใช้ได้ครับ
ผมว่าถ้าทำข้อ 1,2 เสร็จแล้วให้ให้ถอดแม็คแล้วตัดสปริงที่ดันลูกปืนออกสักข้อจะทำให้แม็คหมุนง่ายขึ้นนะครับ ผมไม่แน่ใจว่ามีพีคนไหนเคยบอกไว้ครับ ผมทำแล้วดีครับ
tea365
Full Member

คะแนน 88

« ตอบ #1982 เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 07:46:35 AM »

รบกวนขอรูปขาที่ดันแม็คหน่อยครับ  ไหว้แม็คไม่หมุนเวลาขึ้นลำครับ ตัวที่เป็นแผ่นงอๆครับ เศร้า

ลองบีบมุมที่ 1 ให้แคบลง แล้วดันที่ 2 ให้ก้มตำ่ลงมาเพื่อให้มีแรงกดแม็กมากขึ้นก็น่าจะใช้ได้ครับ
ผมว่าถ้าทำข้อ 1,2 เสร็จแล้วให้ให้ถอดแม็คแล้วตัดสปริงที่ดันลูกปืนออกสักข้อจะทำให้แม็คหมุนง่ายขึ้นนะครับ ผมไม่แน่ใจว่ามีพีคนไหนเคยบอกไว้ครับ ผมทำแล้วดีครับ
เดียวลองดูครับ ขอบคุณครับ  ก็ว่าเห็นรอยลูกปืนเบียดซะเงาเลย
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #1983 เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 08:44:17 AM »

การตัดสปริงออกมีข้อดีคือทำให้แม็กหมุนลื่นขึ้น ข้อเสียคือช่องแม็กอาจจะไม่ตรงช่องบรรจุกระสุนเนื่องจากแรงกดไม่พอ ลองพิจารณาดูครับ แต่สามารถลองได้โดยหาสปริงที่อ่อนกว่ามาเปลี่ยน

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1984 เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 09:34:53 AM »

เดียวลองดูครับ ขอบคุณครับ  ก็ว่าเห็นรอยลูกปืนเบียดซะเงาเลย

ดูตัวอย่างที่ผมเคยตัดสปริงนะครับ
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=78446.3225

การดัดแหนบไม่มีผลดีเลย โดยเฉพาะโลหะสปริงที่มีความหนาไม่พอ จะออกอาการหักได้ง่ายครับ
ต้นเหตุคือแมกกาซีนหมุนไม่คล่อง  ส่วนแหนบสปริงมีแรงยันพอตัวกับขนาดของแหนบแล้ว
ถ้าไปยันงานหนักกว่า(แมกฝืด) จะมีอาการแหนบคด ผลกระทบต่อเนื่องไม่ได้มีแค่แหนบ
มันไปกระทบต่อกลไกที่ต้องยันแหนบ กลไกตัวนี้ต้องรับแรงมากขึ้น
ถ้ายิงตลับเดียวไม่เห็นผล แต่ถ้ายิงกระสุนหลายพันๆ นัด มีผลต่อการสึกหรอที่มากกว่าครับ

ตัดสปริงแมกกาซีน ช่วยถนอมชุดกลไกหมุนแมกกาซีนให้ใช้ได้ยาวนานขึ้นครับ
tongzeed
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #1985 เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 10:27:59 AM »

ผมตะไบมันซะนิ่มเลย ส่วนมากจะยัดนัดเดียว.
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #1986 เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 11:28:59 AM »

การตัดสปริงแม็กกาซีนมีข้อเสียนะครับ คือตอนที่เปิดลูกเลื่อนขาทองเหลืองที่เขี่ยโม่มันจะดันขึ้นพร้อมกับดันโม่ให้หมุนอันนี้ปกติ
แต่พอจังหวะที่เราปิดลูกเลื่อนไอ้ตัวขาทองเหลืองมันก็จะเลื่อนลงมาพร้อมกับปลายงอๆของมันก็จะเกี่ยวขอบโม่ให้หมุนเหมือนกัน แม้จะขยับแค่นิดเดียวก็จะทำให้ป้อนลูกติดขัด(ปิดลูกเลื่อนยาก)
เพราะจังหวะนี้แกนดันลูกก็เข้ามาดันท้ายลูกกระสุนพอดี พอโม่เบี้ยวมันก็จะดันลูกออกไปแบบเบี้ยวๆแบบนั้น ทีนี้พอยิงกลุ่มแตกก็มาโทษปืนว่าไม่แม่น...5555
ถ้าสปริงโม่มีแรงพอดีไม่อ่อนเกินไป มันจะทำให้ขาทองเหลืองมันลากผ่านไปโดยโม่จะไม่ขยับเลยแต่จะทิ้งแค่รอยขูดเป็นทางใว้

ผมไม่เคยตัดสปริงแม็กกาซีนที่มากับปืนเลย แต่จะใช้วิธีถอดออกมาแล้วใช้Super Lube แต้มๆตามจุดเสียดสีต่างๆ แค่นี้ก็ลื่นปรี๊ดแล้วครับ  Grin

หน้า: 1 ... 130 131 132 [133]
  พิมพ์