เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 06:19:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 133
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Air Arms Fan Club  (อ่าน 393219 ครั้ง)
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2010, 09:01:33 PM »

มารอดูครับ....เร้ว..ว.....ว....  มายั่วกิเลสคนไม่มีปืนหน่อยเร้ว.. เผื่อโดดเกาะรถไฟขบวนที่6......
เอาเข้าไป  จะให้เขามาเยาะเย้ยทำไมครับ  เดี๋ยวให้ไปได้จับก่อนเถาะ  จะโดนสิง  ยิ่งกว่าได้ไปส่องกล้องตัวนั้นอีก  เดี๋ยวจะกลับไปนอนละเมอ  เอ เอ สวยสุดยอด  ถึงใจจริงๆ   เอาอีก เอาอีก ทีนี้บ้านจะแตกเพราะว่าคนใช้จะเข้าใจผิดกับคำที่ละเมอออกมา นา 
knight2512
Hero Member

คะแนน 457

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 12:05:03 AM »

มารอดูครับ....เร้ว..ว.....ว....  มายั่วกิเลสคนไม่มีปืนหน่อยเร้ว.. เผื่อโดดเกาะรถไฟขบวนที่6......
เอาเข้าไป  จะให้เขามาเยาะเย้ยทำไมครับ  เดี๋ยวให้ไปได้จับก่อนเถาะ  จะโดนสิง  ยิ่งกว่าได้ไปส่องกล้องตัวนั้นอีก  เดี๋ยวจะกลับไปนอนละเมอ  เอ เอ สวยสุดยอด  ถึงใจจริงๆ   เอาอีก เอาอีก ทีนี้บ้านจะแตกเพราะว่าคนใช้จะเข้าใจผิดกับคำที่ละเมอออกมา นา 

อยากได้ครับ หลงรัก อิจฉามากๆครับ  งอนตาร้อนผ่าวๆแล้วครับ ไหว้
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 12:42:34 AM »

ขอสมัครเป็นสมาชิกแฟนคลับด้วยคนครับ ไหว้

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 04:08:51 AM »

ขอสมัครเป็นสมาชิกแฟนคลับด้วยคนครับ ไหว้

คุณ Padang มาเอาวันนี้เลยหรือเปล่าครับหรือว่าให้ร้านส่งให้ครับ

TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 12:29:10 AM »

วันนี้ได้พาน้องสุดสวยไปลองลิ้มรสกระสุนที่สนามยิงปืนค่ายสุรนารี โดยมีคุณศักดา เป็นไกด์  มีผมกับน้องต้น(army555ที่หิ้วฮัทซาน AT-44W ไปแจมด้วย  โดยคุณศักดาแวะมารับที่หน้าโรงแรมคิงส์ นครราชสีมา ตอนเวลาประมาณ 09.15 น. ไปถึงบ้านคุณศักดาแล้วผมก็แวะไปหาซื้อเส้นเอ็นตกปลาและผ้าเย็นเช็ดหน้าที่ห้างบิ๊กซี ใกล้ๆ บ้านคุณศักดา  เดินถามพนักงานจนได้ของมาครบทุกอย่าง แต่กว่าจะกลับออกมาได้ก็กินเวลาจนถึง 10.05 น. เพราะมัวแต่ไปมองสาวๆ สวยๆ ในห้างบิ๊กซี แหมมีแต่คนสวยๆ ใครจะอดมองได้  พอกลับไปถึงบ้านคุณศักดาก็ได้รู้ว่าน้องต้นกำลังเดินทางมาจะไปขอแจมด้วยคน และให้ผมลองหาวิธีทำความสะอาดลำกล้องดู  ผมลองแย่เส้นเอ็น 2-3 รองก็ไม่สำเร็จ ทำอยู่นานก็ไม่สามารถทำได้ เอาหละหวาจะทำอย่างไรกันดีหว่า พอดีคุณศักดาซื้อนมเปรี้ยวมาให้ลูกสาวและเอามาให้ผม 1 ขวด ตอนผมจะดื่มนมผมเลยนึกได้ว่าทำไมไม่ลองเอาหลอดดูดนมแย่ตามลงไปก่อนให้มันพ้นท่อลดเสียงแล้วสอดเส้นเอ็นลงไป ก็เลยลองทำดูหลายครั้งก็ยังติดเหมือนเดิมแย่ไม่ลง พอดีน้องต้นมาถึงก็เลยหอบหิ้วปืนขึ้นรถไปสนาม พอไปถึงสนามผมพยายามที่ล้างลำกล้องปืนให้จงได้ ก็ลองแล้วลองอีกมาสังเกตดูหลอดดูดนมมันสั้นเกินไปและไม่ได้ศูนย์กลางแย่ยังไงเส้นเอ็นก็ยังติดอยู่ ส่วนคุณศักดากับน้องต้นล่อกันไปหมดหลายแม็กแล้ว และก็บ่นพึมพำว่ากระสุนปลิวไม่รวมกลุ่มกันเลย  ผมยิ่งต้องหาวิธีที่จะทำความสะอาดลำกล้องให้ได้  ก็เลยไปหาหลอดกาแฟมาได้ 1 หลอด เอามาล้างทำความสะอาดอย่างดีเช็ดให้แห้ง เป่าท่อภายในให้แห้ง แล้วเอามาแย่ที่ปลายลำกล้องมันคับพอดีกับรูท่อเก็บเสียงและจะไปยันกับปลายลำกล้องท่อในพอดี แล้วก็แย่เส้นเอ็นลงไปได้สำเร็จ จากนั้นก็ตัดผ้าขาวขนาด 1/2X2 นิ้วมาผูกกับปลายเส้นเอ็นแล้วดึงจากด้านท้ายลำกล้องออกไปทางปลายลำกล้อง โอ้ โห ผ้าออกมาดำปี๋เลยครับ ก็เลยต้องทำซ้ำๆ กัน 4 ครั้งจนผ้าที่ออกมาขาวสะอาดเหมือนเดิม จึงเป็นที่พอใจ วัยจ๊าบบบ คุณศักดาก็ตามมาแล้วทำตามเหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 02:00:11 AM โดย TrophyX » บันทึกการเข้า
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 12:51:21 AM »

ถึงบ้านปลอดภัยดีแล้ว รีวิวปืนมาให้น้องๆดูบ้างนะครับพี่ทศ
เสียดายจริงๆที่ไม่ใด้เจอกัน ใว้คราวหน้าหวังว่าจะใด้เจอตัวเป็นๆนะครับพี่ ไหว้

TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 12:53:26 AM »

แรงดันลมที่มาจากโรงงานมีประมาณ 150 บาร์ ผมปรับความแรงที่ระดับ 5 สูงสุด ใช้กระสุน RWS Superdome ยิงผ่านลำกล้องไป 2 แมกกาซีน กระโดดไปกระโดดมาเอาเรื่อง ต่อมาก็ยิงปรับศูนย์กล้องและดูกลุ่มไปด้วย เอ ทำไมมันบานเป็นกระด้งแบบนี้หว่า ถ้าเป็นอย่างนี้อายเขานาปืนราคาตั้งแพงแต่ยิงไม่ได้เรื่อง ผมยิงไปเรื่อยจาก 2 แมกเป็น 4 แมกและ 5 แมก กลุ่มกระสุนเริ่มดีขึ้นจากขนาด 5 นิ้วเหลือ 3 นิ้ว  2 นิ้ว และ 1 นิ้วตามลำดับที่ระยะ 50 เมตร เริ่มเข้าเค้าแล้วยิงมากๆ มันแม่นขึ้นจริงๆ  ผมพลิกดูแรงดันลมในมาตรวัดแรงดันมันอยู่แถว 110-100 บาร์ แต่กลุ่มมันแน่นขึ้นเรื่อยๆ ก็เลยคิดว่าแรงดันไม่เหมาะสมกับน้ำหนักกระสุนก็ลองปรับความแรงไปเรื่อยๆ จนพบว่าที่ความแรงระดับ 2 เหมาะกับลูก RWS Superdome มากที่สุด จากนั้นผมก็ไปเติมลมเพิ่มได้มาประมาณ 130 บาร์เพราะแรงดันลมในถังของคุณศักดาหมดไปตั้งแต่วันแรกที่ไปสนามบางบัวทองแล้วครับ  จากนั้นผมย้ายไปยิงที่สนาม 25 เมตร ยิงไปโดยไม่ปรับศูนย์กล้องมันสามารถยิงร้อยรู้ได้เลยและทำกล่มได้พอๆ กับ JSB Exact Jumbo ที่คุณศักดายิงด้วยแบบพานท้ายรูที่ระยะเดียวกันแต่ปรับความแรงที่ระดับ 3  ผมยังไม่แน่ใจว่ามันจะแม่นเหมือเดิมหรือไม่ก็เลยล่อไปอีก 10 นัด โดยยิงชุดแรก 3 นัดเข้ารูเดียว  และยิงที่เหลืออีก 7 นัดเป็นชุดที่ 2 มันเข้ารูเดียวทั้งเจ็ดนัดขนาดเล็กเท่าเหรียญบาท

คุณสิทธาเดินทางร่วมทดสอบด้วย ฝีมือก็สุดยอดมากทำกลุ่มดีกว่าเจ้าของปืนเสียอีก(ปืนคุณศักดา) และคุณสิทธาก็มาลองที่ระยะ 50 เมตรพร้อมกับคุณศักดาก็ทำกลุ่มได้ขนาด 1 นิ้วทั้งสองท่านด้วยความแรงระดับ 3  กระสุน JSB Exact Jumbo ส่วนของผมใช้ลูก RWS Superdome ที่ความแรงระดับ 2  กลุ่มกระสุนก็ขนาดพอๆ กัน  จากนั้นผมปรับความแรงไปที่ระดับ 3 กระสุน RWS Superdome ที่เหลือในแมกกาซีน 5 นัด กระสุนฉีกไป-มา ซ๊ายที ขวาที กลุ่มประมาณ 4 นิ้วเห็นจะได้ เลยพอจะสรุปได้ว่ากระสุน Superdome เหมาะสำหรับความแรงไม่เกินระดับ 2 ครับ  ตอนนี้ไม่มีรูปมาลงนะครับเพราะไม่มีกล้องไปด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 02:01:59 AM โดย TrophyX » บันทึกการเข้า
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 01:00:15 AM »

ถึงบ้านปลอดภัยดีแล้ว รีวิวปืนมาให้น้องๆดูบ้างนะครับพี่ทศ
เสียดายจริงๆที่ไม่ใด้เจอกัน ใว้คราวหน้าหวังว่าจะใด้เจอตัวเป็นๆนะครับพี่ ไหว้

ยิงกันจนเป็นที่พอใจก็พากันเดินทางกลับคุณสิทธาก็กลับไปทำงานที่ ม.ท.ส.  สามทหารเสือก็เดินทางกลับและแวะเติมลมที่ดับเพลิงเทศบาลนครนครราชสีมาใช้เวลาพอสมควรผมนั่งรอจนหลับไป 2 รอบ จากนั้นก็เดินทางไปบ้านคุณศักดาและไปทานข้าวที่บิ๊กซีจนอิ่มหนำสำราญก่อนกลับผมก้เติมลมเต็มกระบอกลม 200 บาร์แล้วเก็นปืนเข้ากล่องห่ออย่างดีโดยคุณศักดาช่วยมัดเชือกอย่างแน่นหนาแล้วน้องต้นก็มาส่งผมให้คนใช้ที่รออยู่ที่โรงแรม กว่าจะออกจากโคราชมาถึงได้ก็ประมาณ 4 ทุ่มครับเดินทางโดยปลอดภัยและเพิ่งจะเข้ามาในบอร์ด และจะมานำเสนอความคืบหน้าต่อไปครับ 
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 02:10:22 AM »

มาเล่าต่อวันพรุ่งนี้
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 07:49:03 AM »

เอาเข้าไป  จะให้เขามาเยาะเย้ยทำไมครับ  เดี๋ยวให้ไปได้จับก่อนเถาะ  จะโดนสิง  ยิ่งกว่าได้ไปส่องกล้องตัวนั้นอีก  เดี๋ยวจะกลับไปนอนละเมอ  เอ เอ สวยสุดยอด  ถึงใจจริงๆ   เอาอีก เอาอีก ทีนี้บ้านจะแตกเพราะว่าคนใช้จะเข้าใจผิดกับคำที่ละเมอออกมา นา 

อยากได้ครับ หลงรัก อิจฉามากๆครับ  งอนตาร้อนผ่าวๆแล้วครับ ไหว้

ก็เห็นเค้าบ่นกันว่าไม่แม่น ไม่แม่น..กะว่าจะรอสอยซะหน่อย...เจอเข้าไป 50 เมตร กลุ่ม นิ้วเดียว...เซ็งเลย...กะจะกดราคาซักหน่อย..กดไม่ลงซะแล้ว....
kaeangkri
Full Member

คะแนน 10

"สิ่งที่ต้องทำ กับ สิ่งที่อยากจะทำ"

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 09:08:42 AM »

ของผมมีปัญหานิดหนึ่ง ..ในจำนวนการยิงหนึ่งโม่ 10 นัด มีอยู่ 3 ครั้งที่คันลูกเข้าไม่ได้ เหมือนไปติดตรงปลายลูกนิดๆ จะเอาแม็กออกก็ไม่ได้อาการนี้เป็นทุกครั้ง/แม็ก .. ใครเป็นแบบผมบ้าง..หรือว่าน้องเขายังซิง ๆ อยู่ครับ
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 12:08:41 PM »

ของผมมีปัญหานิดหนึ่ง ..ในจำนวนการยิงหนึ่งโม่ 10 นัด มีอยู่ 3 ครั้งที่คันลูกเข้าไม่ได้ เหมือนไปติดตรงปลายลูกนิดๆ จะเอาแม็กออกก็ไม่ได้อาการนี้เป็นทุกครั้ง/แม็ก .. ใครเป็นแบบผมบ้าง..หรือว่าน้องเขายังซิง ๆ อยู่ครับ
เคยเป็นครับ ท่านต้องดึงคันง้างลูกเลื่อนให้สุด จนดังแก๊กครับ

TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 08:34:00 PM »

กลับถึงบ้านตอน 4 ทุ่มกว่า ลูกสาวมาถามว่า พ่อนี่กล่องอะไร ผมตอบว่า ปืนอัดลม พอรู้ว่าเป็นปืนอัดลมก็เลยขอเปิดดูด้วยตนเอง  พอเห็นปืนก็ชอบมาก จับไม่ยอมปล่อยผมเลยสอนวิธียิงให้ดูลูกสาวก็เลยยิงแห้งไป 2 นัด คนใช้ตะโกนจากข้างล่างขี้นมาบ่นสองพ่อลูกเลยต้องหยุดคุยกันเรื่องปืน  ตกลงกันว่าจะยิงในวันพรุ่งนี้ตอนเลิกเรียน

ช่วงมีเวลาว่างในตอนเช้าไม่ได้เข้าสอน ผมก็แอบกลับมาบ้านจัดการรื้อปืน รื้อเรื่องลั่นไกออกมาขัดซะเรียบลื่น โดยขัดเฉพาะส่วนที่มันสัมผัสกันเวลามันทำงาน แล้วก็ประกอบกลับคืนทำการตั้งไกโดยปรับที่สกรูตัวปรับน้ำหนักไก ส่วนระยะเดินไก ระยะลากไกไม่ได้ไปเกี่ยวข้องเอาแค่เบาและเรียบลื่นก็คงจะพอแล้ว

ตอนเลิกเรียนลูกสาวกลับมาถึงบ้านก็คว้าไปยิงเสียหลายทีจนหนำใจ  พอผมตั้งกล้องเสร็จเรียบแล้วก็เรียกลูกสาวมายิง ที่ระยะ 25 เมตร พาดถุงทราย (โฮมเมด) กระสุน RWS Superdome 14.5 grains ปรับความแรงระดับ 2 ลูกสาวยิงไป 10 นัดบอกว่าแม่นจริงๆ ไม่มีพลาดเป้าเลย ชอบมากๆ   

นี่เป็นฝีมือของลูกสาวผมที่ระยะ 25 เมตร 10 นัด

* DSC_0157.jpg (125.16 KB, 800x800 - ดู 2739 ครั้ง.)
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 08:34:50 PM »

ส่วนนี่ฝีมือผมที่ระยะเดียวกันจำนวน 5 นัด 

* DSC_0158.jpg (124.29 KB, 800x800 - ดู 2946 ครั้ง.)
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 08:56:07 PM »

สำหรับปืนผมนั้นเป็นปืนชาละวัน ไม่ใช่ปืนไกทอง  ยิงได้ขนาดนี้ก็นับว่าดีแล้วหละครับ  เห็นคุณศักดาบอกว่าปืนไกทองสามารถยิง100 รูด้วยกระสุน 100 นัด ว่าอย่างนั้นครับแสดงว่าปืนไกทองนี่โคตะระแม่นจริงๆ ขอบอก หลงรัก หลงรัก ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 133
  พิมพ์