เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 06:23:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14 15 16 ... 133
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Air Arms Fan Club  (อ่าน 393400 ครั้ง)
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #180 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 03:05:50 PM »

หลังจากเลิกเรียนเวลาประมาณ 15.45 น. ผมได้เดินทางไปยังโรงเรียนแห่งหนึ่งในอำเภอบ้านไผ่ ซึ่งผู้อำนวยการก็เคยทำงานอยู่ที่โรงเรียนของผมก่อนย้ายไปเป็นผู้บริหารที่โรงเรียนแห่งนี้  สาเหตุที่ไปก็เพราะได้รับการไหว้วานให้ไปจัดการนกพิราบที่สร้างปัญหาอย่างมากให้กับทางโรงเรียน เพราะนกพิราบมันไปนอนอยู่ในหอประชุมแล้วถ่ายมูลลงมาบนพื้นเต็มไปหมด เวลาจะจัดงานทีต้องเรียนนักเรียน นัการมาทำสะอาดกันอยู่ตลอด  เพราะปัญหาขึ้นกเลยต้องทำกรงตาข่ายมาปิดช่องลมหอประชุมเอาไว้โดยรอบนกมันก็ยังไม่ยอมย้ายถิ่นยังคคงปักหลักอยู่ตามชายคา กันสาดบริเวณด้านนอกอาคารหอประชุมแล้วถ่ายมูลลงมาบนพืนซีเมนต์รอบๆ หอประชุม พอไปถึงก็ติดต่อยามหน้าประตูก่อนแล้วเข้าไปข้างในแจ้งกับคุณครูและรองผู้อำนวยการว่า จะมาจัดการนกพิราบในโรงเรียนพอดีท่านผู้อำนวยการไม่อยู่ ท่ายรองฯเลยต้องอำนวยความสะดวกให้ผม เดินนำทางไปชี้เป้าด้วยตนเองระยะยิงโดยประมาณของอาคารหอประชุมก็ 15-30 เมตร สำหรับตัวที่เกาะบนจั่วหลังคาก็จะไกลออกไปอีกเป็น 35-40 เมตร และบนอาคารเรียนที่สูง 4 ชั้นก็จะมีระยะยิงที่ไกลถึง 45-50 เมตร พอได้รับการชี้เป้าผมก็เริ่มดำเนินการกับตัวที่อยู่ใกล้ๆ ก่อน ปุ๊ร่วงๆ ยิงไปทั้งหมด 44 นัด มีพลาดเป้า 13 นัด นกที่โดนกระสุนแล้วตายคาที่ติดค้างบนหลังคาจำนวน 12 ตัว ตกลงมาบนพื้นอีก 18 ตัวแต่เก็บมาได้ 11 ตัวไม่ตามเก็บอีก 7 ตัว มีอยู่ 1 ตัวที่ต้องยิงซ้ำเพราะโดนแล้วไม่ร่วงลงมา ตกลงเป็นว่ายิงนกโดน 30 ตัวด้วยกระสุน 31 นัด กระสุนที่ใช้ก็ JSB Exact Jumbo เจ้าเก่า ปรับความแรงระดับ 4 ความแม่นยำสุดยอดจริง สรุปว่าวันนี้ผมสังหารนกพิราบไปทั้งหมด 31 ตัวรวมกับตัวที่ยิงเมื่อเช้าด้วย  แต่ก็ไม่สามารถถ่ายรูปมาลงให้ดูได้เพราะผิดกฎของทางเว็บไซต์ครับ  ตั้งแต่รับปืนมาก็ยิงนกไปแล้ว 42 ตัว ไม่ได้ซื้อกับข้าวไปหลายวันเลย หลงรัก หลงรัก

กว่าผมจะยิงได้จำนวนนี้ใช้เวลาเป็นเดือน  อาศัยว่ายิงมาแล้ว 4 ปี
ทุกวันนี้รัศมี 50 เมตรไม่มีนกพิราบให้ยิงแล้วครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #181 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 03:16:42 PM »

หลังจากเลิกเรียนเวลาประมาณ 15.45 น. ผมได้เดินทางไปยังโรงเรียนแห่งหนึ่งในอำเภอบ้านไผ่ ซึ่งผู้อำนวยการก็เคยทำงานอยู่ที่โรงเรียนของผมก่อนย้ายไปเป็นผู้บริหารที่โรงเรียนแห่งนี้  สาเหตุที่ไปก็เพราะได้รับการไหว้วานให้ไปจัดการนกพิราบที่สร้างปัญหาอย่างมากให้กับทางโรงเรียน เพราะนกพิราบมันไปนอนอยู่ในหอประชุมแล้วถ่ายมูลลงมาบนพื้นเต็มไปหมด เวลาจะจัดงานทีต้องเรียนนักเรียน นัการมาทำสะอาดกันอยู่ตลอด  เพราะปัญหาขึ้นกเลยต้องทำกรงตาข่ายมาปิดช่องลมหอประชุมเอาไว้โดยรอบนกมันก็ยังไม่ยอมย้ายถิ่นยังคคงปักหลักอยู่ตามชายคา กันสาดบริเวณด้านนอกอาคารหอประชุมแล้วถ่ายมูลลงมาบนพืนซีเมนต์รอบๆ หอประชุม พอไปถึงก็ติดต่อยามหน้าประตูก่อนแล้วเข้าไปข้างในแจ้งกับคุณครูและรองผู้อำนวยการว่า จะมาจัดการนกพิราบในโรงเรียนพอดีท่านผู้อำนวยการไม่อยู่ ท่ายรองฯเลยต้องอำนวยความสะดวกให้ผม เดินนำทางไปชี้เป้าด้วยตนเองระยะยิงโดยประมาณของอาคารหอประชุมก็ 15-30 เมตร สำหรับตัวที่เกาะบนจั่วหลังคาก็จะไกลออกไปอีกเป็น 35-40 เมตร และบนอาคารเรียนที่สูง 4 ชั้นก็จะมีระยะยิงที่ไกลถึง 45-50 เมตร พอได้รับการชี้เป้าผมก็เริ่มดำเนินการกับตัวที่อยู่ใกล้ๆ ก่อน ปุ๊ร่วงๆ ยิงไปทั้งหมด 44 นัด มีพลาดเป้า 13 นัด นกที่โดนกระสุนแล้วตายคาที่ติดค้างบนหลังคาจำนวน 12 ตัว ตกลงมาบนพื้นอีก 18 ตัวแต่เก็บมาได้ 11 ตัวไม่ตามเก็บอีก 7 ตัว มีอยู่ 1 ตัวที่ต้องยิงซ้ำเพราะโดนแล้วไม่ร่วงลงมา ตกลงเป็นว่ายิงนกโดน 30 ตัวด้วยกระสุน 31 นัด กระสุนที่ใช้ก็ JSB Exact Jumbo เจ้าเก่า ปรับความแรงระดับ 4 ความแม่นยำสุดยอดจริง สรุปว่าวันนี้ผมสังหารนกพิราบไปทั้งหมด 31 ตัวรวมกับตัวที่ยิงเมื่อเช้าด้วย  แต่ก็ไม่สามารถถ่ายรูปมาลงให้ดูได้เพราะผิดกฎของทางเว็บไซต์ครับ  ตั้งแต่รับปืนมาก็ยิงนกไปแล้ว 42 ตัว ไม่ได้ซื้อกับข้าวไปหลายวันเลย หลงรัก หลงรัก

โดนแล้วอยู่ทุกตัวเลยหรือครับ ไหว้ ไม่มีโดนแล้วบินหรือบ้างหรือครับ เมื้อเช้านี้เองผมยิงโดนแบบเต็มๆที่ความแรง4-5นี่หละ ระยะประมาณ50เมตร ที่ว่าโดนเต็มๆเพราะได้ยินเสียงกระสุนโดนนกดังปุก เสียงแน่นๆเลยครับ (ข้างหลังเป็นเสาปูนถ้าโดนปูเสียงออีกแบบครับ) แต่พิราบดันบินไปเฉยเลย  ตกใจแต่บินแบบไม่สมบูรณ์นัก อีกตัวหนึ่งโดนเหมือนกันแต่ไม่มีเสียงครับตัวนี้หันหน้ามาทางผมผมเล็กกลางตัวน่าจะเข้าอก ไม่ดินไม่ร้องอยู่ๆก็ง่วงคอตกไปเฉยๆครับ ที่ยิงไปก็jwsครับหวังผลได้จริงๆสำหรับระยะ50เมตร เลงตรงไหนตรงนั้นครับ ปืนดีลูกดี แต่คนยิงนี่สงสัยต้องฝึกอีกมากครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ท่านอาจาร์เลงหัว หรือส่วนไหนครับในกรณีที่นกหันข้างหันหลังให้เรา

เออ คุยเรื่องนกพิราบค่อยมีชีวิตชีวาขึ้นมาหน่อย แม้ไม่มีปืนเหมือนเขา ๆ

นกพิราบหันข้างให้ ผมจะยิงเข้ากลางปีกทะลุลำตัว บางตัวก็บินไปได้ บางตัวก็ร่วง ส่วนใหญ่ร่วง
นกพิราบหันหลังให้ ผมจะยิงเกือบต้นคอ  เท่าที่เห็นหน้าจะคะมำ ถ้าเดินบนดินก็จะดิ้นก็นิ่ง ถ้าเกาะสันหลังคาก็จะถลาบินตกลงมา
นกพิราบหันหน้าให้ ผมจะยิงตรงช่องท้องหรือหน้าอก ตรงนี้ไม่เคยเห็นว่าจะบินได้สักตัว

น้อยมากผมจะเล็งที่หัว เพราะโอกาสโดนยากมาก มันไม่หยุดนิ่งเหมือนเป้ากระดาษ คือถ้าเราเหนี่ยวไกพอดีกับจังหวะนกหันหัวผงกหัว
ก็ไม่โดน  เมื่อเช้านี้ผมนั่งชันเข่าชันศอกยิงในระยะห่าง 27 เมตร แต่เป็นมุมเงยไปที่หลังคาชั้น 2 ก็คง 30 กว่าเมตร
แรงดันลมประมาณ 90 บาร์ ก็เห็นขนกระจุยฟุ้งดิ้นพราด ๆ กลิ้งหล่นหลังคาหายเข้าป่าไป

ถ้ายิงด้วย hw100 ผมสามารถยิงกระตุกนิ้วได้ เพราะไกมันเบาดีกระตุกไกไม่ค่อยมีผลต่อปลายลำกล้อง
แต่ถ้าเป็น hw97 ทำไม่ได้ ต้องลากไกจนกว่าปืนจะลั่น
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #182 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 04:56:16 PM »

คุณสิทธาครับกรณียิงมุมเงยขึ้นต้องเล็งเผื่อสูง หรือต่ำครับ อยากลองเป็นพรานกับเค้ามั่งฮิ ๆ
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #183 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 11:09:13 PM »

คุณสิทธาครับกรณียิงมุมเงยขึ้นต้องเล็งเผื่อสูง หรือต่ำครับ อยากลองเป็นพรานกับเค้ามั่งฮิ ๆ

ถ้ายิงมุมเงย (เล็งชี้ปากกระบอกปืนขึ้น) หรือยิงมุมก้ม (เล็งเป้าหมายที่อยู่ตำกว่า) ก็ต้องเผื่อตำเอาไว้ครับ คือเล็งให้กากบาทอยู่ต่ำกว่าจุดที่ต้องการให้กระสุนโดนเป้า แต่ถ้ายิงเป็นมุมตรง 70-89 องศาก็ให้เล็งตรงกลางกากบาทเลยครับ ตำราฝรั่งว่าไว้แบบนั้นครับเลยจำมาใช้แล้วได้ผลจริงๆ
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #184 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 11:16:14 PM »

โดนแล้วอยู่ทุกตัวเลยหรือครับ ไหว้ ไม่มีโดนแล้วบินหรือบ้างหรือครับ เมื้อเช้านี้เองผมยิงโดนแบบเต็มๆที่ความแรง4-5นี่หละ ระยะประมาณ50เมตร ที่ว่าโดนเต็มๆเพราะได้ยินเสียงกระสุนโดนนกดังปุก เสียงแน่นๆเลยครับ (ข้างหลังเป็นเสาปูนถ้าโดนปูเสียงออีกแบบครับ) แต่พิราบดันบินไปเฉยเลย  ตกใจแต่บินแบบไม่สมบูรณ์นัก อีกตัวหนึ่งโดนเหมือนกันแต่ไม่มีเสียงครับตัวนี้หันหน้ามาทางผมผมเล็กกลางตัวน่าจะเข้าอก ไม่ดินไม่ร้องอยู่ๆก็ง่วงคอตกไปเฉยๆครับ ที่ยิงไปก็jwsครับหวังผลได้จริงๆสำหรับระยะ50เมตร เลงตรงไหนตรงนั้นครับ ปืนดีลูกดี แต่คนยิงนี่สงสัยต้องฝึกอีกมากครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ท่านอาจาร์เลงหัว หรือส่วนไหนครับในกรณีที่นกหันข้างหันหลังให้เรา
ก็มีที่ยิงโดนแล้วบินไปตกในที่นารอบๆ โรงเรียนหลายตัว มองเห็นว่าตกลงพื้นจริง แต่ไม่ตามไปเก็บครับเดินไกลเกือบ 100 เมตร  เพราะนกมันเยอะมากเลยไม่ต้องไปสนใจได้เท่าไหร่ก็เอาเท่านั้นแต่เท่าที่ทราบตายทุกตัวครับไม่เหลือ

ถ้านกหันหลังก็เล็งตามที่คุณสิทธาบอกครับ คือเล็งที่คอตรงกับหัวไหล่ถ้าโดนแล้วร่วงแน่ครับ
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #185 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 11:44:16 PM »

เป็นผม..ถ้าหันหลังให้ละก็.....ฮึ่ม..ม....น่าดู...
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #186 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 11:57:06 PM »

วันนี้ไปคุมสอบ LAS ที่โรงเรียนประถมในเขตอำเภอ โรงเรียนอยู่ใกล้วัดมีนกพิราบออกมาทำรังและสร้างความลำคาญให้กับทางโรงเรียน (อีกแล้วมามุขเดิม)  ตอนเดินทางไปรถผมมีปัญหาเลยต้องเดินทางล่าช้า ทางโรงเรียนเลยส่งครูคนอื่นไปแทนผมไปถึงทีหลังก็รู้ว่ามีคนมาแทนผมแล้ว ผมก็เลยไม่ต้องทำการคุมสอบผมสังเกตเห็นมีนกพิราบเกาะตามหลังคาอาคารเรียน และส่งเสียงรบกวนตลอดเวลา พร้อมกับถ่ายมูลลงมาบนพื้นอาคารจนเป็นอยด่างดำเพราะมูลนกและนักเรียน นักการ ครูในโรงเรียนต้องคอยลำบากมาทำความสะอาดอยู่ตลอดเวลา  และได้รับแจ้งจากทางผู้อำนวยการโรงเรียนว่า ลำคาญนกพิราบอยากจะกำจัดให้มันหมดไปหรือหนีไปที่อื่น ชักเข้าเค้าของเราพอดี 

ผมเดินทางกลับบ้านไปปฏิบัติหน้าที่ในโรงเรียน แล้วย้อนกลับมาในตอนบ่ายประมาณ 14.30 น. พร้อมน้องสุดสวย โหดโคตะระแม่น ที่เติมลมมา 170 บาร์ และกระสุน JSB Exact Jumbo จำนวน 3 แมกกาซีน แมกกาซีละ 9 นัด เหลือช่องว่างไว้ 1 ช่องเพื่อป้องกันกระสุนหล่นออกจากแมกกาซีน 

พอมาถึงก็จอดรถหน้าอาคาร ลงไปคุยธุระกับพี่ที่เป็นครูอยู่ที่นั่นซึ่งเป็นคนคุ้ยเคยกันมานาน พี่ที่นั่นบอกว่าช่วยจัดการให้ด้วยมีปัญหามากเหลือเกิน ระหว่างนั้นผมก็เห็นเงานกพิราบบินมาจับที่หลังคาอาคารที่ผมจอดรถอยู่  ผมจึงขออนุญาตพี่เขาไปจัดการนกพิราบก่อนผมเดินไปเปิดประตูรถคว้าเอาน้องสุดสวยออกมา ง้างลูกเลื่อนสุดแล้วเลื่อนรูโม่ให้อยู่ตรงต่ำแหน่งที่มีกระสุนพร้อมแล้วเสียบเข้าแมกกาซีน  ผมถือปืนเดินออกจากใต้อาคารไปยังสนามฟุตบอลจนสามารถมอกเห็นนกพิราบที่จับอยู่บนจั่วหลังคา กลางสนามไม่มีที่พาดพิงต้องยืนประทับยิงผมเล็งปืนไปยังนกแล้วปรับโฟกัสจนชัดเจนก็พอจะคาดคะเนว่าผมอยู่ห่างจากนกประมาณ 35 เมตร ยิงขนาดนี้ต้องเล็งเพื่อต่ำ 4-5 ดอทในสมองคืดคำนวณแบบนั้น ผมยืนประทับยืนแบบนักกีฬายิงปืนสากลแนบข้อศอกกับข้างลำตัวในท่ายืนอกแอ่นเล็งปืนไปยังนกพิราบตัวนั้นซึ่งหันด้านข้างเฉียงมาหาผมหันหน้าไปอีกด้าน พอปืนนิ่งและกากาบาททาบจุดหมายไกปืนก็ลั่นออกไปกระสุนโดนนกมองเห็นขนนกกระจายฟุ้งลอยไปตามกระแสที่พัดมาจากฝั่งตรงข้าม  นกพิราบตัวนั้นสะดุ้งนิดหนึ่งและบินไปทางหนองน้ำแล้วหัวปักลงมาห่างจากจุดยิงไปประมาณ50 เมตร ผมสงสัยว่าทำไมเสียงเบาจังจึงก้มตรวจดูปุ่มปรับความแรงมันอยู่ที่ระดับ 3  มีน่านกจึงหนีไปตายที่อื่น เด็กนักเรียนเห็นปืนก็รูกันเข้ามาดูมาถามต่างๆ นาๆ จนไม่รู้จะตอบใครก่อน  ขณะนั้นเองมีนกเขาชวาบินมาเกาะที่จั่วหลังคานักเรียนก็อยากจะให้ยิงให้ดูผมไม่อยากยิงเพราะตั้งใจมายิงนกพิราบ แต่ก็ต้องตามใจเด็กนักเรียนที่กำลังสนใจก็เลยจัดการนกเขาชวาซะด้วยท่ายิงอกแอ่นแบบเดิมคราวนี้นัดเดียวจอดดิ้นและตายค้างอยู่บนหลังคา  ผมจัดการปรับความแรงไปที่ระดับ 4 ที่เป็นความแรงสั่งได้และไปสอยนกพิราบตัวต่อไป คราวนี้มีต้นไม้ให้แนบปืนได้การยิงจึงนิ่งและแน่นอนขึ้นนัดเดียวจอดที่ระยะประมาณ 30 เมตร นกตัวแล้วตัวเล่าที่โดนกระสุนต่างดับดิ้นไปทีละตัวๆ จนตัวอื่นๆ ไม่กล้ามาจับที่หลังคามีติดบนหลังคา 3 ตัว ไปตายในวัดข้างโรงเรียน 2 ตัวไปตายที่หนองน้ำข้างโรงเรียนอีก 2 ตัว นกพิราบโดนกำจัดไป 10 ตัวและนกเขาชวาอีก 1 ตัว ด้วยกระสุน 12 นัด ไม่มีพลาดแม้แต่นัดเดียวแต่มีการยิงซ้ำเพราะต้องการให้นกไม่ทรมาน

สรุปแล้วปืนกระบอกนี้ได้สงหารนกพิราบและนกเขาไฟ นกเขาชวาไปแล้วรวม 53 ตัวนับตั้งแต่วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 53 เป็นต้นมารวมเวลา 12 วัน ตกเฉลี่ยนวันละ 4 ตัวเศษ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 04, 2010, 12:52:42 AM โดย TrophyX » บันทึกการเข้า
vornus@รักประเทศไทย@รักในหลวง
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #187 เมื่อ: มีนาคม 04, 2010, 11:00:22 AM »

ทำไมท่านอาจารย์จึงยนิงแม่นจังครับผมแบกปืน ยืนยิง ยังไงก็ไม่นิ่งครับ

แล้วตอนยิงใช้กำลังขยายกี่เท่าครับ

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #188 เมื่อ: มีนาคม 04, 2010, 06:56:17 PM »

เล็งต่ำกว่าปกตินิดหน่อยครับ ให้กากะบาทอยู่ในเป้านะครับ
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #189 เมื่อ: มีนาคม 04, 2010, 07:35:47 PM »

ทำไมท่านอาจารย์จึงยนิงแม่นจังครับผมแบกปืน ยืนยิง ยังไงก็ไม่นิ่งครับ

แล้วตอนยิงใช้กำลังขยายกี่เท่าครับ

ใช้ 10 เท่า และ 24 เท่า ครับ แต่ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้ 16 เท่าครับเพราะมันโฟกัสได้ถึง 10 เมตรขึ้นไป แต่ 24 เท่าโฟกัส 10 เมตรไม่ได้ครับ ต้องเอาไว้ส่องไกลๆ  20 เมตรขึ้นไป
Rapin paiwan
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #190 เมื่อ: มีนาคม 04, 2010, 09:54:16 PM »

ใช้ 10 เท่า และ 24 เท่า ครับ แต่ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้ 16 เท่าครับเพราะมันโฟกัสได้ถึง 10 เมตรขึ้นไป แต่ 24 เท่าโฟกัส 10 เมตรไม่ได้ครับ ต้องเอาไว้ส่องไกลๆ  20 เมตรขึ้นไป

อันนี้มีข้อสงสัยครับพี่ๆ ไหว้ เรื่องการเลงเผื่อดอทครับ ถ้ากำลังขยายเยอะขึ้นเราต้องเผื่อมากขึ้นครับ เช่นระยะ 70เมตร .ใช้กำลังขยาย10เท่า เผื่อสูง3ขีด พอใชกำลังขยาย24อาจต้องเผื่อ 5-7ขีดครับ (ยกตัวอย่างนะครับแต่ตัวเลขจริงๆกำลังทดลองอยู่ครับ) 

ไม่ทราบว่าที่ผมเข้าใจนี้ถูกหรือป่าวครับ  Huh Huh Huh

สุดท้ายมนุษย์ก็เป็นเพียงแค่ละอองดาว
www.silacarborundum.com
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #191 เมื่อ: มีนาคม 04, 2010, 10:48:46 PM »

ก็ตามที่พรานใหญ่พูดนั่นแหละครับ  แต่อย่าเพิ่งเชื่อจนกว่าจะได้ลองด้วยตนเอง
MarshalLek
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #192 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 01:19:13 AM »

ถ้าเรายิงโดนตัวแล้วเอาเนื้อมาทำอาหาร เนื้อจะมีสารตะกั่วใหมครับ
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #193 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 11:43:12 AM »

ถ้าเรายิงโดนตัวแล้วเอาเนื้อมาทำอาหาร เนื้อจะมีสารตะกั่วใหมครับ
ผมว่ามันยังไม่ทันได้ดูดซับสารตะกั่ว  เราก็เอามาทำอาหารแล้วละมั้ง  อย่าไปคิดมากครับตะกั่วนะครับ  ไม่ไช่น้ำแข็งก้อน  มันจะได้ละลายซึมเข้าเนื้อได้เร็วขนาดนั้น
Rapin paiwan
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #194 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 11:50:36 AM »

ผมว่ามันยังไม่ทันได้ดูดซับสารตะกั่ว  เราก็เอามาทำอาหารแล้วละมั้ง  อย่าไปคิดมากครับตะกั่วนะครับ  ไม่ไช่น้ำแข็งก้อน  มันจะได้ละลายซึมเข้าเนื้อได้เร็วขนาดนั้น
ไม่ต้องกลัวครับ
ถ้ายิงด้วas410 ปรับแรง4-5 ระยะ 50-70 เมตร โดนนกพิราบตัวโตๆทะลุหมดครับ ไม้เหลือตะกั่วไว้ในร่างแน่นอนครับ

สุดท้ายมนุษย์ก็เป็นเพียงแค่ละอองดาว
www.silacarborundum.com
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14 15 16 ... 133
  พิมพ์