เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 06:17:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18 19 ... 133
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Air Arms Fan Club  (อ่าน 393119 ครั้ง)
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #225 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 07:14:35 PM »

โอกาสหน้าผมว่าเราขออนุญาตเจ้าของฟาร์มไปจัดแข่งขันที่นั่นพร้อมดำเนินการเรื่องนกลงบ่อกุ้งโดยจับคู่ออกสนามทีมละ 2 คน ลูกหาบ 1 คน(คอยถือน้ำเย็น ยาดม และร่ม เวลาเป็นลมจะได้ช่วยเหลือทัน)  จับเวลา 3 ชั่วโมง นับคะแนนแจกรางวันตามยอด ท่านที่ไม่เคยไปขอเตือนไว้ก่อนขอให้เติมลมแค่ 170 บาร์ เพราะเมื่อวานผมเติม 190 บาร์ พอออกแดดเกวัดลมทะลุไปถึงประมาณ 120 บาร์ ต้องยิงที้งไป 10 นัด ถ้าเป็นไปได้จะเยี่ยมมากครับ ใครชอบยิงไกล ๆ ได้ทุกระยะครับ
คุณสำราญครับเติมไว้ 190 บาร์ ออกแดดลมเป็น 120 บาร์ ต้องยิงทิ้ง 10 นัด สรุปลมเพิ่มหรือลดครับเวลาออกแดด เห็นบรรยากาศแล้วน่าอิจฉาครับ น่าสนุกครับยิงในบรรยากาศธรรมชาติจริง ๆ

สงสัยพิมพ์ผิดครับน่าจะเป็น 220 บาร์มากกว่าครับ ไหว้ ไหว้

ขอบคุณครับคุณอู๋ ผมพิมพ์ผิดครับ

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #226 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 07:17:18 PM »

โอกาสหน้าผมว่าเราขออนุญาตเจ้าของฟาร์มไปจัดแข่งขันที่นั่นพร้อมดำเนินการเรื่องนกลงบ่อกุ้งโดยจับคู่ออกสนามทีมละ 2 คน ลูกหาบ 1 คน(คอยถือน้ำเย็น ยาดม และร่ม เวลาเป็นลมจะได้ช่วยเหลือทัน)  จับเวลา 3 ชั่วโมง นับคะแนนแจกรางวันตามยอด ท่านที่ไม่เคยไปขอเตือนไว้ก่อนขอให้เติมลมแค่ 170 บาร์ เพราะเมื่อวานผมเติม 190 บาร์ พอออกแดดเกวัดลมทะลุไปถึงประมาณ 120 บาร์ ต้องยิงที้งไป 10 นัด ถ้าเป็นไปได้จะเยี่ยมมากครับ ใครชอบยิงไกล ๆ ได้ทุกระยะครับ
คุณสำราญครับเติมไว้ 190 บาร์ ออกแดดลมเป็น 120 บาร์ ต้องยิงทิ้ง 10 นัด สรุปลมเพิ่มหรือลดครับเวลาออกแดด เห็นบรรยากาศแล้วน่าอิจฉาครับ น่าสนุกครับยิงในบรรยากาศธรรมชาติจริง ๆ

ขอโทษครับพิมพ์ผิดครับ เอาไว้ไปกันคราวหน้าเชิญคุณศักดาด้วยครับ

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #227 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 07:39:59 PM »

ขอโทษครับพิมพ์ผิดครับ เอาไว้ไปกันคราวหน้าเชิญคุณศักดาด้วยครับ
อยากไปมากครับ แต่ผมมันคนมีกรรมครับต้องค้าขายทุกวันไม่มีวันหยุด จะได้หยุดยาว ๆ ก็ปีใหม่ สงกรานต์ แต่ก็ต้องไปกับครอบครัวอีกครับ แต่ถ้ามีรายการแถว ๆ โคราชอาจจะ แว๊ปได้ครับยังไงก็ต้องขอขอบคุณมากครับคุณสำราญที่ชวน
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #228 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 07:51:30 PM »

โอกาสหน้าผมว่าเราขออนุญาตเจ้าของฟาร์มไปจัดแข่งขันที่นั่นพร้อมดำเนินการเรื่องนกลงบ่อกุ้งโดยจับคู่ออกสนามทีมละ 2 คน ลูกหาบ 1 คน(คอยถือน้ำเย็น ยาดม และร่ม เวลาเป็นลมจะได้ช่วยเหลือทัน)  จับเวลา 3 ชั่วโมง นับคะแนนแจกรางวันตามยอด ท่านที่ไม่เคยไปขอเตือนไว้ก่อนขอให้เติมลมแค่ 170 บาร์ เพราะเมื่อวานผมเติม 190 บาร์ พอออกแดดเกวัดลมทะลุไปถึงประมาณ 220 บาร์ ต้องยิงที้งไป 10 นัด ถ้าเป็นไปได้จะเยี่ยมมากครับ ใครชอบยิงไกล ๆ ได้ทุกระยะครับ

ทริปหน้าถ้าไปที่เดิมผมขอติดไป 2 กระบอกนะคร้าบ.... ไหว้
เอาฮัทซานยิงก่อน ถ้าเก็บสแปร์ไม่ได้  เศร้า เศร้า  ขอใช้ลูกปราย...ยัด เรมิงตัน 870 ....เลยนะครับพี่ๆ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ผมรักในหลวง...ครับ
สมศักดิ์ : รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1152

« ตอบ #229 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 08:26:04 PM »

โอกาสหน้าผมว่าเราขออนุญาตเจ้าของฟาร์มไปจัดแข่งขันที่นั่นพร้อมดำเนินการเรื่องนกลงบ่อกุ้งโดยจับคู่ออกสนามทีมละ 2 คน ลูกหาบ 1 คน(คอยถือน้ำเย็น ยาดม และร่ม เวลาเป็นลมจะได้ช่วยเหลือทัน)  จับเวลา 3 ชั่วโมง นับคะแนนแจกรางวันตามยอด ท่านที่ไม่เคยไปขอเตือนไว้ก่อนขอให้เติมลมแค่ 170 บาร์ เพราะเมื่อวานผมเติม 190 บาร์ พอออกแดดเกวัดลมทะลุไปถึงประมาณ 220 บาร์ ต้องยิงที้งไป 10 นัด ถ้าเป็นไปได้จะเยี่ยมมากครับ ใครชอบยิงไกล ๆ ได้ทุกระยะครับ

ทริปหน้าถ้าไปที่เดิมผมขอติดไป 2 กระบอกนะคร้าบ.... ไหว้
เอาฮัทซานยิงก่อน ถ้าเก็บสแปร์ไม่ได้  เศร้า เศร้า  ขอใช้ลูกปราย...ยัด เรมิงตัน 870 ....เลยนะครับพี่ๆ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

เจ้าของวังกุ้งบอกว่า  870  ยิงหมดไปหลายกล่อง  สู้ปืนลมสองกระบอกของคุณสำราญไม่ได้   เยี่ยม
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #230 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 09:55:15 PM »

เจ้าของวังกุ้งบอกว่า  870  ยิงหมดไปหลายกล่อง  สู้ปืนลมสองกระบอกของคุณสำราญไม่ได้   เยี่ยม

ไหว้ ขอบคุณครับพี่ สมศักดิ์ ถ้ายิงผมคงแค่ลองดูครับ เพราะไม่ได้ยิงมา 2 เดือนแล้ว ยิงแต่ปืนลมทุกวัน

ผมรักในหลวง...ครับ
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #231 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 10:04:48 PM »

ยอดเยี่ยมจริงๆ กับผลงานที่ได้  ผมนึกว่าไปล่านกพิราบที่โรงสีของคุณ na-cub เสียอีก  เดี๋ยวต้องมีออกรอบแถวโคราชบ้างแล้วครับคุณศักดา คุณสิทธา น้องต้น ไปลุยกันซักวัน
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #232 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 10:50:48 PM »

ถ้าพิมพ์ใน google เอิท ใช้แค่นี้ครับ   14 18.08  100 13.95  google จะพาวิ่งไปหาทางเข้า
อาจารย์ครับ เวลาดูจากดาวเทียมเห็นเขียวๆ  นั้นคือน้ำใช่หรือเปล่าครับ ดูแต่ละบ่อเขียวไม่เท่ากัน

ตอนแรกก็คิดว่าเป็นสนามหญ้า พวกกระโดดร่มถ้าไม่รู้ก็คงอยากจะลงตรงสนามหญ้าที่เข้าใจผิด
เพราะดูเรียบดี  คงดูไม่จืดครับถ้าลงตรงนั้น

คงจะโดนกุ้งตอดแน่ ๆ ครับ

Google Earth ซูมใกล้เข้ามา ในบ่อเห็นกังหันตีน้ำครับ  สีเขียวไม่เท่ากันเนื่องจากระดับความลึกของน้ำ  และปริมาณสาหร่ายเซลเดียวครับ  พวกเลี้ยงกุ้งมีความเชี่ยวชาญเรื่อง "ทำสีน้ำ" ซึ่งความจริงคือสร้างสัตว์เล็กๆ ไว้เป็นอาหารกุ้งครับ  พอสีน้ำได้ที่ถึงจะปล่อยลูกกุ้ง

อย่างบ่อที่อยู่ตรงชื่อ "เฮียตุ๊" นั้น มีกั้นคอกลดพื้นที่ช่วงที่ลูกกุ้งยังเล็กอยู่ครับ  ประหยัดอาหารหน่อย

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #233 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 11:03:58 PM »

นกกระยางตัวแรก

หลังจากกลับมาจากไปเรียน  ตอนใกล้เที่ยงผมก็ขับรถไปตามถนนรอบหนองกองแก้วโดยมีน้องสุดสวยโหดโคตะระแม่นนอนอยู่ที่เบาะหลัง  ขุบรถตระเวนไปตามถนนช้าๆ  พอไปถึงบริเวณลานน้ำล้นที่ทางกรมชลประทานทำถนนคอนกรีตที่ต่ำกว่าพื้นถนนบริเวณอื่นเพื่อให้น้ำล้นไหลผ่านได้  ตรงบ่อพักน้ำข้างลานน้ำล้นมีน้ำขังอยู่ไม่สูงมากนักมีนกกระยางหากินอยู่หลายตัว บางตัวก็จับอยู่บนต้นฉำฉา ผมขับรถเข้าไปจอดตรงต้นฉำฉาแต่ปืนอยู่ที่เบาะหลังจึงต้องลงรถไปเปิดประตูเอาปืน  นกที่อยู่บนต้นไม้ก็พากันบินหนีไปเหลือแต่ที่หากินอยู่ตามริมน้ำ ผมเอาปืนมาไว้ด้านหน้ารถแล้วค่อยๆ เลื่อนรถไปข้างหน้าเข้าไปหาฝูงนกแต่ก็ไม่มีจังหวะจะยิงได้เพราะมีรถสวนมา นกก็บินขึ้นพอรถผ่านไปนกก็ลงมาหากินอีก เป็นแบบนี้อยู่หลายครั้งผมก็เลื่อนรถไปเรื่อยจนเลยบริวเวณที่นกลงหากินแล้วจอดรถรอให้นกบินลงมาอีก ก็มีรถพ่วงของชาวบ้านผ่านมาอีกนกเลยบินหนีไปหมดไม่กลับมาอีก

ผมจึงขับรถผ่านไปอีกประมาณ  200 เมตรก็มองเห็นนกกระยางเกาะอยู่บนต้นฉำฉาข้างถนนห่างออกไปไกลประมาณ 60-70 เมตร ผมลเยจอดรถแล้วเอาปืนออกมาพาดกับเสาหน้าประตูรถพร้อมปรับโฟกัสหาระยะพอหมุนมาถึงระยะ  50 เมตรที่ทำเครื่องหมายไว้ก็หยุดเพราะระยะถัดไปไม่มีแล้วภาพที่เห็นก็ไม่ชัดดีเท่าไหร่  ที่ความแรงระดับ 4 กระสุน JSB Exact Jumbo 15.9 เกรน ผมเล็งกากบาทเข้าตรงบริเวณใต้หัวไหล่ของนกกระยางตัวที่หันด้านข้างมาให้  พอเหนี่ยวไกปล่อยกระสุนดังเพี๊ยะนกก็บินหนีไปไม่มีเสียงกระสุนกระทบเป้าแต่อย่างไร  ไม่นานนกตัวอื่นที่อยู่บริเวฯเดียวกันก็บินมาเกาะที่ต้นฉำฉาต้นเดิมอีก ผมก็ยิงแบบเดิมอีกก็ไม่มีเสียงกระสุนกระทบเป้าอีก  นึกในใจกระสุนมันบินไปทางไหนกันแน่ไม่โดนสักที  ที่ต้นไม้ต้นนี้เคยยิงด้วนปืนลูกกรดไม่มีเคยพลาดหรือว่าวัดระยะผิดไปกันแน่หนอนี้

นกกระยางบินไปจับที่ต้นฉำฉาอีกต้นที่มีกิ่งแห้งไม่มีใบที่ตรงส่วนบนของลำต้นทำให้มองเห็นนกได้ถนัด ห่างออกไปประมาณ 200 เมตร มันไกลเกินไปสำหรับการตั้งกล้องเล็งเซ็ทศูนย์เอาไว้ ผมเลยต้องเดินไปหานกโดยเดินตามคันนาไปจนถึงต้นจานที่ขึ้นอยู่บนคันนาจากจุดนี้ผมเคยยิงนกกระด้วยปืนลูกกรดก็ไม่มีพลาดปืนลูกกรดนั้นตั้งศูนย์กล้องไว้ที่ 90 เมตร จากตรงนี้กระสุนลูกกรดเข้าตรงจุดเล็ง  ผมนั่งลงที่โคนต้นจานมือยกปืนขึ้นแนบกับโคนต้นจานส่องผ่านกล้องไปยังตัวนกพร้อมปรับโฟกัสจนชัดเจนขีดบอกระยะบนงวล้อที่ทำมาจากโรงงานมันบอกระยะเกือบ 100 หลา เอาไงดีหว่าทำไมมันไกลจัง เอาไงเอากันมาถึงขนาดนี้แล้วลองยิงดูในระหว่างคิดอยู่นั้นนกกระยางบินหนีไปหลายตัวแล้ว  เหลือตัวสุดท้ายที่กำลังเล็งอยู่ผมจุดดอทที่สองลงมาทางด้านล่างเพื่อให้กระสุนโด่งไปโดนนกพอดี

พอเล็งได้ที่กากบาทเข้าสู่ตำแหน่งที่หมายผมไม่ทราบว่าปืนมันลั่นไปตั้งแต่เมื่อไหร่ตอนไหน สายผมจับอยู่ที่นกกระยางตัวนั้นแทบไม่เชื่อสายตาผมมองเห็นลูกกระสุนที่ระยะห่างประมาณ 4 - 5 เมตรก่อนถึงตัวนก กระสุนลอยโค้งพุ่งเข้าไปหานกเหมือนกับจรวดขีปนาวุธพุ่งเข้าสู่เป้าหมาย มองเห็นเหมือนมองลูกหนังสติ๊กพุ่งเข้าหาเป้าพอกระสุนเป้าก็ได้ยินเสียงดังโพล๊ะ นกกระยางตัวนั้นถลาบินไปได้ประมาณ 40 เมตรก็ต้องลร่วงลงสู่พิ้นในนาข้าวห่างจากจุดยิงประมาณ 130 เมตร

ผมลุกขึ้นมองเช็คตำแหน่งนกตกลงพื้นแล้วเดินไปเก็บ  พอไปถึงนกกระยางยังไม่ตายต้องวิ่งไล่ตระครุบตัวพอจับมาได้  ตรวจดูรอยกระสุนโดนบริเวณใต้โคนปีกตรงกับจุดที่เล็งพอดีกระสุนทะลุผ่านออกไปอีกด้านไม่ได้โดนกระดูกปีกจึงบินไปได้ก่อนที่จะตกลงมา

เก็บนกแล้วก็เดินกลับมาที่รถแล้วขับต่อไปอีกก็เจอนกกระยางเกาะอยู่ที่ต้นไม้ข้างทางก็จอดรถจัดการจากในรถโดยแนบกับข้างเสากลางประตูรถระยะไม่ไกลแค่ 20 เมตรนัดเดียวจอดโดนปีกหักทั้งสองข้างขาดใจตายตั้งแต่อยู่บนต้นไม้ขายังห้อยกิ่งไม้อยู่แล้วค่อยตกลงมา ทีแรกนึกว่าต้องหาไม้มาสอยเสียแล้ว

หลังจากนั้นก็ไปสอยนกเขาชวาอีก 3 ตัว   พอตอนเย็นก็เลยได้กินแกงอ๋อมนกกระยางใส่ยอดฟักทองสบายท้องไปเลย  ยังเหลือนกเขาชวาอีก 3 ตัวในตู้เย็น  ตอนนี้ล่านกไปแล้วกว่า 67 ตัว ต้วยปืนนักล่าอย่างน้องสุดสวย โหด โคตะระแม่น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 09, 2010, 12:46:48 AM โดย TrophyX » บันทึกการเข้า
นะครับ
Hero Member

คะแนน 686

AIR ARMS S510TC .22 AA TDR FAC .177 HW97K .177

« ตอบ #234 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 11:31:24 PM »

สุดยอดนักล่าเลยครับ อ.ทศ ไม่กีวัน67ตัวแล้ว เจ้าสุดแม่นกระบอกนี้ ช่วยประหยัดค่าอาหารได้มากมาย เมนูอาหารน่าแกล้มเหล้าจัง ไหว้

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #235 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 12:42:10 PM »

ปืนอัดลมเบอร์ 2 นับว่าเป็นปืนเพื่อปากเพื่อท้องของคนชนบทจริง ๆ
ก็เป็นไปตามธรรมชาติครับ พฤติกรรมคนยิงนกใหญ่ด้วยปืนอัดลมก็เหมือน ๆ กันทั่วประเทศ
คือใช้เบอร์ 2 เป็นหลัก ผมไม่ค่อยเห็นเขาแบกปืนอัดลมเบอร์ 1 ไปล่านกแบบที่คุณทศเลย
ใครขึ้นใช้คงผิดหวังในนกกระยางตัวนั้นแทนที่มันจะบินไปตกห่างจุดยิง 130 เมตร
คงต้องเดินไกลกว่าเป็น 1300 เมตร หรืออาจจะไม่ได้นกเลยก็เป็นได้

ผมยังไม่เคยทานนกกระยาง นกเขา  เคยแต่ทานนกกระจอก
ช่วงวัยเด็กผมยิงนกเฉพาะตอนค่ำ ตอนนกกระจอกเข้ารังแล้ว
ยิงด้วยปืนอัดลมเบอร์ 1 ยิงอัดเข้าไปตามร่องลอนกระเบื้องหลังคา
บ้านชั้นเดียว 1 ช่อง จะมีนกกระจอก 1-2 ตัว ยิงแล้วมันจะดิ้นแล้ว
กลิ้งตกลงมาที่พื้น  ช่วยกันยิงได้วันละ 40-50 ตัวก็พอแล้ว
ปืนแรงไม่แรงก็คิดดูว่าผมยิงจากริมรั้วเกือบติดชายคา ยิงไปที่รูลอนสันหลังคา
ระยะก็ประมาณไม่เกิน 15 เมตร กระเบื้องไม่แตกครับ เป็นปืนอัดลมสำหรับเด็กจริง ๆ
เสียงก็จำได้ว่าไม่ดังมากเหมือนปืนเบอร์ 1 สมัยนี้ หรือเป็นเพราะว่าแนวยิงมันเฉียงกับกระเบื้องก็ไม่รู้นะ

บ้านชั้นเดียวในหมู่บ้านมีเกือบร้อยหลัง เป็นหมู่บ้านจัดสรร ช่วงนั้นยังไม่ค่อยมีคนมาอยู่
ก็เลยมีนกกระจอกให้ยิงตลอดปิดเทอม ตอนเย็นผมจะเดินตะลอนไปตามซอยยิงได้ก็มี
เด็กในหมู่บ้านอาสาเป็นหน่วยเก็บกระโดดเข้าไปเก็บนกตามพื้น ผมก็เลยผลัดกันเป็น
หน่วยเก็บกับหน่วยยิง พอได้นกใส่ถุงครบตามที่หวังก็เดินแบกปืนกลับมาบ้านก็ช่วยกัน
ถอนขน ดึงไส้  หมักซีอิ้ว แล้วทอดกรอบ ผมเคยชิมตัวเดียวอร่อยดี 

วันหลัง ๆ ได้มาอีกก็ทอดให้น้า ๆ ลุง ๆ ทานแกล้มเหล้าหลังอาหารเย็น พากันติดอกติดใจกัน
ไปเที่ยวไหนเจอปืนอัดลมก็ซื้อมาให้พร้อมกระสุนโดยไม่ได้นัดหมาย ก็เลยมีปืนอัดลม 7 กระบอก
ทำกระบอกลำกล้องหักไปสองกระบอก
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #236 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 05:05:42 PM »

ส่วนผมยิงเป้าพอได้ แต่พอลองยิงนกระยะ 30-35 เมตรยิงยังงั้ยก็ไม่โดนเมื่อวานตอนเย็นเดินไปหลังบ้านเห็นนกกระจอกเกาะชายคาหลังคามุงแผ่นเมลทัลชีทหนา .33 มม. ระยะประมาณ 25 เมตร โดนครับแผ่น เป็นรูโบ๋ 3 รู นกเคราะห์ดีบินหายไป เหลือแต่คนยิงเคราะห์ร้าย  เศร้า นี่เฒ่าแก่ผู้หญิงยังไม่เห็นสงสัยวันนี้ต้องให้ลูกน้องเอาซิลิโคนขึ้นไปอุดไว้ก่อนปกปิดความผิด กลัวซื้อปืนกระบอกต่อไปอยากครับ เศร้า เศร้า
vornus@รักประเทศไทย@รักในหลวง
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #237 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 05:21:16 PM »

ส่วนผมยิงเป้าพอได้ แต่พอลองยิงนกระยะ 30-35 เมตรยิงยังงั้ยก็ไม่โดนเมื่อวานตอนเย็นเดินไปหลังบ้านเห็นนกกระจอกเกาะชายคาหลังคามุงแผ่นเมลทัลชีทหนา .33 มม. ระยะประมาณ 25 เมตร โดนครับแผ่น เป็นรูโบ๋ 3 รู นกเคราะห์ดีบินหายไป เหลือแต่คนยิงเคราะห์ร้าย  เศร้า นี่เฒ่าแก่ผู้หญิงยังไม่เห็นสงสัยวันนี้ต้องให้ลูกน้องเอาซิลิโคนขึ้นไปอุดไว้ก่อนปกปิดความผิด กลัวซื้อปืนกระบอกต่อไปอยากครับ เศร้า เศร้า

ลองส่งไปให้ อ.ทศ ทดสอบดีมั้ยครับ ว่ามันเป็นยังไง

Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #238 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 05:31:10 PM »

ลองส่งไปให้ อ.ทศ ทดสอบดีมั้ยครับ ว่ามันเป็นยังไง
ไม่โทษอะไรหรอกครับคุณ vornus คนยิงล้วน ๆ ปืนดี ลูกดี กล้องดี โมรีนี่ปล่อยแล้วหรอครับ สาเหตุใด ครับ
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #239 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 06:38:24 PM »

555 ปืนพี่ศักดาแรงนะครับ  Grin
เป็นผมหยุดตั้งแต่นัดแรกแล้วครับ   ยี๊
นี่ล่อซะ 3 รู งานนี้จะรอดหรือปล่าวเนี่ยยย ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18 19 ... 133
  พิมพ์