เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 04:40:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 53 54 55 [56] 57 58 59 ... 133
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Air Arms Fan Club  (อ่าน 392325 ครั้ง)
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #825 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 06:29:15 PM »

ตอนนี้ไม่กล้าเอาปืนออกไปล่านกเลยครับ  เดี๋ยวทางการเขาใจผิดว่าเป็นผู้ก่อการร้าย เลยต้องนิ่งซุ่มอยู่ในบ้านอย่างเดียว หลงรัก หลงรัก
แล้วท่านไปเอาปืนใครเขามานั่งดูละครับ  เดี๋ยวพรรคพวกเห็นก็เกิดความอยากที่จะได้ขึ้นมาอีก   ชาวบ้านเขาจะเดือดร้อน

พี่แม็คเอ่ยกระทบถึงใครหรือเป่าครับ
ไม่เลย   ไม่ได้ไปกระทบกระแทกใครเลย   เพราะว่าทุกคนมีจิตรใจมั่นคง  แค่มีปืนกระบอกเดียวก็ยิงไม่หวาด  ไม่ไหวแล้ว  มิกล้าไปแขวะใครครับ  หรือมีใครร้อนตัวหว่า
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #826 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 06:44:08 PM »

ตอนนี้ไม่กล้าเอาปืนออกไปล่านกเลยครับ  เดี๋ยวทางการเขาใจผิดว่าเป็นผู้ก่อการร้าย เลยต้องนิ่งซุ่มอยู่ในบ้านอย่างเดียว หลงรัก หลงรัก
แล้วท่านไปเอาปืนใครเขามานั่งดูละครับ  เดี๋ยวพรรคพวกเห็นก็เกิดความอยากที่จะได้ขึ้นมาอีก   ชาวบ้านเขาจะเดือดร้อน

พี่แม็คเอ่ยกระทบถึงใครหรือเป่าครับ
ไม่เลย   ไม่ได้ไปกระทบกระแทกใครเลย   เพราะว่าทุกคนมีจิตรใจมั่นคง  แค่มีปืนกระบอกเดียวก็ยิงไม่หวาด  ไม่ไหวแล้ว  มิกล้าไปแขวะใครครับ  หรือมีใครร้อนตัวหว่า

ก็คนที่ถามนั่นแหละครับพี่..ร้อนตัว จนมองอะไรเป็นปืนไปหมดแล้ว.....
knight2512
Hero Member

คะแนน 457

« ตอบ #827 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 09:52:24 PM »

ไม่เลย   ไม่ได้ไปกระทบกระแทกใครเลย   เพราะว่าทุกคนมีจิตรใจมั่นคง  แค่มีปืนกระบอกเดียวก็ยิงไม่หวาด  ไม่ไหวแล้ว  มิกล้าไปแขวะใครครับ  หรือมีใครร้อนตัวหว่า

ก็คนที่ถามนั่นแหละครับพี่..ร้อนตัว จนมองอะไรเป็นปืนไปหมดแล้ว.....

ใครครับ อย่าให้รู้เชียว
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #828 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 10:05:58 PM »

เนอะ....เนอะ......ร้อนเป็นไฟเชียว......ไม่รู้ใคร?Huh
knight2512
Hero Member

คะแนน 457

« ตอบ #829 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 10:25:20 PM »

เนอะ....เนอะ......ร้อนเป็นไฟเชียว......ไม่รู้ใคร?Huh

อ๋อ พอจะรู้จักครับ ไอ้นี้มันบ้าไปแล้วครับ หายใจเข้า หายใจออก มันเป็นปืนไปหมดครับ เพราะโครงการ 6 นี่แหละ มันเลื่อนมั่ยมีกำหนด มันบ้า
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #830 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 11:27:32 PM »

น่าฉงฉาน จริงๆ.... ช่วงนี้ว่างๆ เรามาเล่นหาลูกกระสุนกันดีกว่า..  ใครหาได้หลากหลายกว่า คนนั้นชนะ...
  สะสมกระสุนไว้ ทีนี้พอปืนมาก็.....มันส์กันเลยไง...อย่าไปรอมันเลยปืนน่ะ  ยิ่งรอ เหมือนยิ่งช้า  พอไม่รอ แป๊บเดียว มาเลย....
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #831 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 01:19:17 AM »

น่าฉงฉาน จริงๆ.... ช่วงนี้ว่างๆ เรามาเล่นหาลูกกระสุนกันดีกว่า..  ใครหาได้หลากหลายกว่า คนนั้นชนะ...
  สะสมกระสุนไว้ ทีนี้พอปืนมาก็.....มันส์กันเลยไง...อย่าไปรอมันเลยปืนน่ะ  ยิ่งรอ เหมือนยิ่งช้า  พอไม่รอ แป๊บเดียว มาเลย....
ไช่เลยครับไม่ไปสนใจมันพักเดียวมันก็มาหาเอง  ดูอย่างเส้นผมซิไม่ค่อยได้นึกถึงเท่าไรพักเดียวเอง  ผมขาวก็มาแล้ว  แหมมันมาได้ไวจริงๆนะ  ไอ้ที่ไม่อยากที่จะให้มานะ
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #832 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 01:47:01 AM »

ไช่เลยครับไม่ไปสนใจมันพักเดียวมันก็มาหาเอง  ดูอย่างเส้นผมซิไม่ค่อยได้นึกถึงเท่าไรพักเดียวเอง  ผมขาวก็มาแล้ว  แหมมันมาได้ไวจริงๆนะ  ไอ้ที่ไม่อยากที่จะให้มานะ

อ้าว..นึกว่าผมเป็นคนเดียวซะอีก...ที่แท้ก็มีพวก...เย้...เย้....

นั่งถอน   จนหัวระบม     เพื่อให้คนชม     ว่ายังไม่แก่
 ทั้งทั้ง     ที่สายตาแย่     แต่โก๋กลัวแก่     ยอมแพ้ได้ไง
 นั่งส่อง     กระจกถอนหงอก     โถไม่อยากบอก      แต่บอกก็ได้
 ถอนเสร็จ    มาดูใกล้ใกล้      เป็นไปได้ไง     กูถอนผมดำ........เฮ้อ....เซ็ง.......
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #833 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 08:53:16 AM »

อ้าว..นึกว่าผมเป็นคนเดียวซะอีก...ที่แท้ก็มีพวก...เย้...เย้....

นั่งถอน   จนหัวระบม     เพื่อให้คนชม     ว่ายังไม่แก่
 ทั้งทั้ง     ที่สายตาแย่     แต่โก๋กลัวแก่     ยอมแพ้ได้ไง
 นั่งส่อง     กระจกถอนหงอก     โถไม่อยากบอก      แต่บอกก็ได้
 ถอนเสร็จ    มาดูใกล้ใกล้      เป็นไปได้ไง     กูถอนผมดำ........เฮ้อ....เซ็ง.......

แสนกลุ้ม  เส้นผมบนหัว      ปรกดูน่ากลัว มันดำปิ๊ดปี๋
อายุ         เกือบเลยเลขสี่    จนคนเรียกพี่  ทั่วบ้านทั่วซอย
ทำไม       ไม่มีผมขาว         จนพวกสาวสาว  แอบมองบ่อยบ่อย
คนชม      จนเราเกือบลอย   ชักอยากกินหอย  แบบตัวเป็นเป็น

MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #834 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 10:55:01 AM »

นั่งถอน   จนหัวระบม     เพื่อให้คนชม     ว่ายังไม่แก่
 ทั้งทั้ง     ที่สายตาแย่     แต่โก๋กลัวแก่     ยอมแพ้ได้ไง
 นั่งส่อง     กระจกถอนหงอก     โถไม่อยากบอก      แต่บอกก็ได้
 ถอนเสร็จ    มาดูใกล้ใกล้      เป็นไปได้ไง     กูถอนผมดำ........เฮ้อ....เซ็ง.......

แสนกลุ้ม  เส้นผมบนหัว      ปรกดูน่ากลัว มันดำปิ๊ดปี๋
อายุ         เกือบเลยเลขสี่    จนคนเรียกพี่  ทั่วบ้านทั่วซอย
ทำไม       ไม่มีผมขาว         จนพวกสาวสาว  แอบมองบ่อยบ่อย
คนชม      จนเราเกือบลอย   ชักอยากกินหอย  แบบตัวเป็นเป็น

ถ้าอายุเลยเลยสี่ไปแล้ว  ดีใจไปได้อีกไม่นานนะครับ  แล้วพวกจะแอบไปหา  แต่ภูมิใจได้เลยว่ามีโอกาศแก่  ดีกว่าพวกที่ตายก่อนแก่นะครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #835 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 01:06:21 PM »

ตัวผม     ก็เลยเลขสี่         เขาเรียกคุณพี่   กันทั่วทั้งซอย
เด็กเล็ก  หนูนิดหนูหน่อย   น้องเล็กน้องจอย  นั่งคอยทุกเย็น
น้องแอ๊ด น้องเจี๊ยบน้องอ๋อ    มานั่งเฝ้ารอ  ขอแค่ได้เห็น
น้องเล็ก   น้องหวานน้องเบน  พากันยืนเล่น  รอดูหน้าเรา  เฮ้อ เบื่อชมัดเล้ย..ย...ย
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #836 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 02:49:41 PM »

ตัวผม     ก็เลยเลขสี่         เขาเรียกคุณพี่   กันทั่วทั้งซอย
เด็กเล็ก  หนูนิดหนูหน่อย   น้องเล็กน้องจอย  นั่งคอยทุกเย็น
น้องแอ๊ด น้องเจี๊ยบน้องอ๋อ    มานั่งเฝ้ารอ  ขอแค่ได้เห็น
น้องเล็ก   น้องหวานน้องเบน  พากันยืนเล่น  รอดูหน้าเรา  เฮ้อ เบื่อชมัดเล้ย..ย...ย

เกิดมารูปหล่อ พ่อรวย เหมือนคุณสิทธาก็ต้องทำใจกับเรื่องแบบนี้แหละครับ  แม้ว่าจะเบื่อขนาดไหนก็ต้องทำใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 21, 2010, 03:02:12 PM โดย TrophyX » บันทึกการเข้า
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #837 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 02:58:26 PM »

มีข้อความเตือนจากทางแอร์อาร์มว่าห้ามใช้น้ำมันซิลิโคลนครับ

Silicone oil  should NOT be used under any circumstances as this can cause parts to gum up.

และแนะนำให้ใช้น้ำมันชะโลมและจารบีตามนี้ครับ

We use and recommend Napier products to use on the Air Arms range. But, moly based grease and light non-soluble oils can be used.

ถ้าฝรั่งพูดแบบนี้สงสัยต้องใช้น้ำมันมะพร้าวแล้วหละเพราะเป็นน้ำมันจากธรรมชาติแถมมีกลิ่นหอมน่ากิน พ่อผมใช้ชโลมมาปืนมาตั้งแต่ปี 2523 หอมน่าใช้ครับ

พูดถึงน้ำมันมะพร้าว ถ้าได้แบบเคี่ยวจนสุกได้ที่ก็โอเคเลยหละครับ มันไม่เป็นอันตรายต่อพวกยาง ซีลต่างๆ แต่ก่อนผมก็ใช้ชะโลมปืนลูกซอง ปืนลูกกรด ปืนยาวประจุปาก เครื่องมือช่าง  แต่ตอนนี้หมดไปนานแล้วยังหามาใช้ไม่ได้เลย คุณตาที่เป็นคนเคยทำน้ำมันมะพร้าวมาให้ใช้ก็เสียชีวิตไปแล้ว ผมเองก็ลืมเล่าเรียนวิธีทำน้ำมันมะพร้าวชะโลมปืนจากท่านเสียนี่ วิชาความรู้เลยสูญหายไปพร้อมกับชีวิตคนทำ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #838 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 04:32:26 PM »

ตัวผม     ก็เลยเลขสี่         เขาเรียกคุณพี่   กันทั่วทั้งซอย
เด็กเล็ก  หนูนิดหนูหน่อย   น้องเล็กน้องจอย  นั่งคอยทุกเย็น
น้องเล็ก   น้องหวานน้องเบน  พากันยืนเล่น  รอดูหน้าเรา  เฮ้อ เบื่อชมัดเล้ย..ย...ย

เกิดมารูปหล่อ พ่อรวย เหมือนคุณสิทธาก็ต้องทำใจกับเรื่องแบบนี้แหละครับ  แม้ว่าจะเบื่อขนาดไหนก็ต้องทำใจ

รวยจัดครับ กำลังจะล้มละลายอยู่แล้ว ตอนนี้กำลังขอประนอมหนี้จักหน่อย บอกเจ้าหนี้ว่าจะเงินมาซื้อปืน

แปลกนะ ลูกหนี้พากันตายเป็นใบไม้ร่วง หนี้สูญ หนี้สูญ 
แต่ทีเจ้าหนี้ไม่ยักกะตาย หนังเหนียวชมัด

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #839 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 04:33:50 PM »

มีข้อความเตือนจากทางแอร์อาร์มว่าห้ามใช้น้ำมันซิลิโคลนครับ

Silicone oil  should NOT be used under any circumstances as this can cause parts to gum up.

และแนะนำให้ใช้น้ำมันชะโลมและจารบีตามนี้ครับ

We use and recommend Napier products to use on the Air Arms range. But, moly based grease and light non-soluble oils can be used.

ถ้าฝรั่งพูดแบบนี้สงสัยต้องใช้น้ำมันมะพร้าวแล้วหละเพราะเป็นน้ำมันจากธรรมชาติแถมมีกลิ่นหอมน่ากิน พ่อผมใช้ชโลมมาปืนมาตั้งแต่ปี 2523 หอมน่าใช้ครับ

พูดถึงน้ำมันมะพร้าว ถ้าได้แบบเคี่ยวจนสุกได้ที่ก็โอเคเลยหละครับ มันไม่เป็นอันตรายต่อพวกยาง ซีลต่างๆ แต่ก่อนผมก็ใช้ชะโลมปืนลูกซอง ปืนลูกกรด ปืนยาวประจุปาก เครื่องมือช่าง  แต่ตอนนี้หมดไปนานแล้วยังหามาใช้ไม่ได้เลย คุณตาที่เป็นคนเคยทำน้ำมันมะพร้าวมาให้ใช้ก็เสียชีวิตไปแล้ว ผมเองก็ลืมเล่าเรียนวิธีทำน้ำมันมะพร้าวชะโลมปืนจากท่านเสียนี่ วิชาความรู้เลยสูญหายไปพร้อมกับชีวิตคนทำ

น้ำมันมะพร้าวแบบที่มีขายใช้ได้หรือเปล่าครับ
หน้า: 1 ... 53 54 55 [56] 57 58 59 ... 133
  พิมพ์