เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 04:49:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 74 75 76 [77] 78 79 80 ... 133
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Air Arms Fan Club  (อ่าน 392641 ครั้ง)
sibsongmong
Newbie
*

คะแนน 8

" เทพจ่อยิง "

« ตอบ #1140 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2010, 08:12:58 AM »

ท่านที่มีปืน...และมีกล้อง...ลองทำให้ดูบ้างนะครับ  ไหว้...โอเทาะจริง ๆ

scope camera (how to)

ออกแบบและรับทำลายปัก.....
DeMi-God
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 58

« ตอบ #1141 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2010, 12:03:16 PM »

555ขายของเลยนะครับว่าแต่ว่าตัวเท่าไหร่ครับ ชื่อย่อB.Iครับไม่ใช่บี้ แต่ความหล่อไม่ทิ้งกันเท่าใหร่ครับ55
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #1142 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2010, 12:09:50 PM »

555ขายของเลยนะครับว่าแต่ว่าตัวเท่าไหร่ครับ ชื่อย่อB.Iครับไม่ใช่บี้ แต่ความหล่อไม่ทิ้งกันเท่าใหร่ครับ55
สมัครเป็นสมาชิกยังครับ ถ้ายัง ให้รีบเลย
เตรียมตังไว้เยอะๆ อ่านแล้วจะเสียตังค์ไม่รู้ตัวครับ
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1143 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2010, 11:09:48 PM »

วันนี้ออกล่าในช่วงบ่ายประมาณ 14 นาฬิกาเศษขับรถยนต์ไปรอบๆ หนองกองแก้วก็ไม่เจอนกให้ยิงสักตัว แวะเข้าหน้าโรงเรียนเจอนกเขาชวายิงไป 2 ครั้ง 2 ตัวได้ 1 ตัว ขับรถย้อนกลับไปเจอนกพิราบก็จัดการไปอีก 1 ตัว จากนั้นก็ไม่เจอนกอะไรอีก  เตรียมตัวจะกลับไปนอนพักกลางวัน พอดีเพื่อนโทรมาชวนไปยิงนกก็เลยเอารถไปจอดบ้านเพื่อนแล้วนั่งซ้อนมอเตอร์ไซต์ยามาฮา เอ็นดูโร่ 125 ขับลุยลงไปตามชายป่าริมน้ำแก่งละว้า  คราวนี้นกกระยางขาว นกยางโทนมีแต่ตัวเป้งๆ แต่ต้องยิงระยะไกลถึง 60-70 เมตร ผมเลยต้องเดินลุยโคลนเข้าไปหานกโดยก้มๆ เงยๆ หลบไปตามหลังพุ่มไม้หนามเล็กๆ ที่ขึ้นอยู่ตามพื้นที่ดินพุ  กว่าจะได้ระยะยิงก็เล่นเอาเหนื่อยเมื่อเข้าไปถึงพุ่มไม้แนวสุดท้ายแล้วยังห่างจากนกกระยางขาวตัวที่เป็นเป้าหมายถึง 60 เมตรได้ไปถึงก็ต้องนั่งพักเอาแรงก่อนเพราะเหนื่อยหอบ เพื่อนก็ลงจากมอเตอร์ไซต์ตามมาสมทบและคอยชี้เป้า กว่าจะหายเหนื่อยก็นานพอดู เจ้านกกระยางขาวก็ช่างใจเย็นเดินหากินไม่สนใจว่าใครเขาจะแอบเข้ามาเอาเม็ดตะกั่วยัดก้น  เพื่อนเข้ามาถึงก็บอกตำแหน่งที่จะสามารถยิงนกได้เพราะตำแหน่งที่ผมอยู่มันมองเห็นนกแค่เลือนลางเนื่องจากมีพุ่มไม้หนามบดบังอยู่ข้างหน้า ผมจึงต้องเคลื่อนตัวเข้าไปอีกจนมองเห็นนกได้ชัดเจนโดยมีพุ่มไม้หนามเป็นที่กำบัง ผมประทับปืนเล็งยิงในท่านั่งยองๆ แบบปลดทุ่นระเบิดวางข้อศอกเอาไว้บนเข่าทำตัวให้นิ่งที่สุด สายตามองผ่านเล็นส์กล้องเห็นกากบาททาบบริเวณโคนปีกพอได้ที่ก็เหนี่ยวไก ได้ยินเสียงกระสุนกระทบเป้าดังสนั่นพร้อมกับนกกระยางขาวตัวนั้นถลาบินออกไปมีเศษขนร่วงลงมา 2 เส้นอย่างเห็นได้ชัด เพื่อนที่คอยดูอยู่ร้องเย้ว่ายิงโดนแล้ว  ผมมองตามนกไปมันบินต่ำลงๆ แล้วก็ตกลงพื้นในที่สุด พอไปเก็บมาได้มันเป็นนกกระยางที่ตัวโตมากและเป็นตัวเดียวที่โตที่สุดในวันนี้  จากนั้นก็ซ้อนมอเตอร์ไซต์ตระเวณไปตามริมน้ำมีนกอยู่รวมกันเป็นฝูง ฝูงละ 5-20 ตัว แต่สามารถยิงได้แค่ตัวเดียวที่เหลือก็บินหนีไปหมด วันนี้มีโอกาสได้พาดยิงปืนแบบนิ่งๆ แค่ 5 ครั้งไม่มีพลาดแม้แต่ครั้งเดียว นอกนั้นก็เป็นการนั่งยองๆ แบบปลดทุ่นระเบิดบ้าง  ยืนยิงบ้างยิงไปทั้งหมด 18 นัดได้มาแค่ 11 ตัว พลาดเป้าหมายเพราะท่านั่งยิงแบบยองๆ เสีย 7 นัด

วันพรุ่งนี้ก็จัดการผัดกระเพรานกน้ำนานาชนิด ที่บ้านของเพื่อนในตอนเย็นหลังเลิกงาน

รวมยอดการล่าด้วยปืน Air Arms S410 S/L Xtra FAC .22 กระบอกนี้กระเดียว 711+11= 722 ตัว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2010, 01:16:27 AM โดย TrophyX » บันทึกการเข้า
tongzeed
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #1144 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2010, 11:46:12 PM »

พี่ทศ ผมไปเป็นลูกมือเอาไหม พี่  ผมชอบคนเสื้อ ฟ้ากับ ชมพู อิอิ
DeMi-God
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 58

« ตอบ #1145 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 01:05:43 AM »

อือ แม่นน่าดูเลยนะครับพี่ทศ
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1146 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 01:09:12 AM »

พี่ทศ ผมไปเป็นลูกมือเอาไหม พี่  ผมชอบคนเสื้อ ฟ้ากับ ชมพู อิอิ

ได้เลยครับ เดี๋ยวพี่จะเอา2 คนข้างหมีแพนด้าหน้า-หลัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2010, 01:12:07 AM โดย TrophyX » บันทึกการเข้า
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1147 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 10:23:55 AM »

วันนี้ออกล่าในช่วงบ่ายประมาณ 14 นาฬิกาเศษขับรถยนต์ไปรอบๆ หนองกองแก้วก็ไม่เจอนกให้ยิงสักตัว แวะเข้าหน้าโรงเรียนเจอนกเขาชวายิงไป 2 ครั้ง 2 ตัวได้ 1 ตัว ขับรถย้อนกลับไปเจอนกพิราบก็จัดการไปอีก 1 ตัว จากนั้นก็ไม่เจอนกอะไรอีก  เตรียมตัวจะกลับไปนอนพักกลางวัน พอดีเพื่อนโทรมาชวนไปยิงนกก็เลยเอารถไปจอดบ้านเพื่อนแล้วนั่งซ้อนมอเตอร์ไซต์ยามาฮา เอ็นดูโร่ 125 ขับลุยลงไปตามชายป่าริมน้ำแก่งละว้า  คราวนี้นกกระยางขาว นกยางโทนมีแต่ตัวเป้งๆ แต่ต้องยิงระยะไกลถึง 60-70 เมตร ผมเลยต้องเดินลุยโคลนเข้าไปหานกโดยก้มๆ เงยๆ หลบไปตามหลังพุ่มไม้หนามเล็กๆ ที่ขึ้นอยู่ตามพื้นที่ดินพุ  กว่าจะได้ระยะยิงก็เล่นเอาเหนื่อยเมื่อเข้าไปถึงพุ่มไม้แนวสุดท้ายแล้วยังห่างจากนกกระยางขาวตัวที่เป็นเป้าหมายถึง 60 เมตรได้ไปถึงก็ต้องนั่งพักเอาแรงก่อนเพราะเหนื่อยหอบ เพื่อนก็ลงจากมอเตอร์ไซต์ตามมาสมทบและคอยชี้เป้า กว่าจะหายเหนื่อยก็นานพอดู เจ้านกกระยางขาวก็ช่างใจเย็นเดินหากินไม่สนใจว่าใครเขาจะแอบเข้ามาเอาเม็ดตะกั่วยัดก้น  เพื่อนเข้ามาถึงก็บอกตำแหน่งที่จะสามารถยิงนกได้เพราะตำแหน่งที่ผมอยู่มันมองเห็นนกแค่เลือนลางเนื่องจากมีพุ่มไม้หนามบดบังอยู่ข้างหน้า ผมจึงต้องเคลื่อนตัวเข้าไปอีกจนมองเห็นนกได้ชัดเจนโดยมีพุ่มไม้หนามเป็นที่กำบัง ผมประทับปืนเล็งยิงในท่านั่งยองๆ แบบปลดทุ่นระเบิดวางข้อศอกเอาไว้บนเข่าทำตัวให้นิ่งที่สุด สายตามองผ่านเล็นส์กล้องเห็นกากบาททาบบริเวณโคนปีกพอได้ที่ก็เหนี่ยวไก ได้ยินเสียงกระสุนกระทบเป้าดังสนั่นพร้อมกับนกกระยางขาวตัวนั้นถลาบินออกไปมีเศษขนร่วงลงมา 2 เส้นอย่างเห็นได้ชัด เพื่อนที่คอยดูอยู่ร้องเย้ว่ายิงโดนแล้ว  ผมมองตามนกไปมันบินต่ำลงๆ แล้วก็ตกลงพื้นในที่สุด พอไปเก็บมาได้มันเป็นนกกระยางที่ตัวโตมากและเป็นตัวเดียวที่โตที่สุดในวันนี้  จากนั้นก็ซ้อนมอเตอร์ไซต์ตระเวณไปตามริมน้ำมีนกอยู่รวมกันเป็นฝูง ฝูงละ 5-20 ตัว แต่สามารถยิงได้แค่ตัวเดียวที่เหลือก็บินหนีไปหมด วันนี้มีโอกาสได้พาดยิงปืนแบบนิ่งๆ แค่ 5 ครั้งไม่มีพลาดแม้แต่ครั้งเดียว นอกนั้นก็เป็นการนั่งยองๆ แบบปลดทุ่นระเบิดบ้าง  ยืนยิงบ้างยิงไปทั้งหมด 18 นัดได้มาแค่ 11 ตัว พลาดเป้าหมายเพราะท่านั่งยิงแบบยองๆ เสีย 7 นัด

วันพรุ่งนี้ก็จัดการผัดกระเพรานกน้ำนานาชนิด ที่บ้านของเพื่อนในตอนเย็นหลังเลิกงาน

รวมยอดการล่าด้วยปืน Air Arms S410 S/L Xtra FAC .22 กระบอกนี้กระเดียว 711+11= 722 ตัว

ใช้กระสุนอะไรครับ
kai_silatip
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #1148 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 11:00:48 AM »

สงสัยที่อ.ทศไม่ค่อยเจอนก อาจเป็นเพราะว่าประชากรนกโดน อ.ทศเก็บไปทำลาบก่อนหน้านี้แล้วกระมังครับ5555+++
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2010, 12:04:03 PM โดย kaisorn Lopburi » บันทึกการเข้า

ชะตาฟ้า หรือจะสู้มานะตน
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1149 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 11:56:41 AM »

ใช้กระสุนอะไรครับ

JSB Exact jumbo 15.9 grains ธรรมดาๆ นี่แหละครับ สำหรับระยะไกล 35-80 เมตร  ความแรงระดับ 3-5
RWS Superdome 14-5 grains  สำหรับระยะยิงไม่เกิน 35 เมตร ความแรงระดับ 2
Lion ของเมียนม่าไม่ทราบน้ำหนัก สำหรับระยะยิงไม่เกิน 20 เมตร ความแรงระดับ 2

สงสัยที่อ.ทศไม่ค่อยเจอนก อาจเป็นเพราะว่าประชากรนกโดย อ.ทศเก็บไปทำลาบก่อนหน้านี้แล้วกระมังครับ5555+++

ช่วงนี้ได้ยินเพื่อนมันบอกว่าบรรดานกทั้งหลาย รวมทั้งน้องนกด้วยกำลังกกไข่ในช่วงนี้กันครับ เลยไม่ค่อยมีนกออกมาเดินเพล่นพล่านเป็นเป้ากระสุนปืนลมและปืนฉีดน้ำอ่ะครับ
kai_silatip
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #1150 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 09:59:01 AM »

ช่วงนี้ได้ยินเพื่อนมันบอกว่าบรรดานกทั้งหลาย รวมทั้งน้องนกด้วยกำลังกกไข่ในช่วงนี้กันครับ เลยไม่ค่อยมีนกออกมาเดินเพล่นพล่านเป็นเป้ากระสุนปืนลมและปืนฉีดน้ำอ่ะครับ

ปืนฉีดน้ำ อ.ทศนี่คงฉีดแรงดีนะครับ ฉีดแล้วน้องนกสดุ้งโหยงเลย 5555+++  (อ่ะล้อเล่น)

ชะตาฟ้า หรือจะสู้มานะตน
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1151 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 11:38:36 AM »

ปืนฉีดน้ำ อ.ทศนี่คงฉีดแรงดีนะครับ ฉีดแล้วน้องนกสดุ้งโหยงเลย 5555+++  (อ่ะล้อเล่น)

แบบนั้นเค้าเรียกว่า ดีท๊อก
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1152 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 12:57:29 AM »

เมื่อวานยิงนกเขาไฟไปแค่ตัวเดียวเองครับ ฝนตกน้องนกก็เลยหลบฝนเข้าตามต้นไม้ไม่ออกมาโชว์กล้ามท้าทายลูกปืนเลยครับ

และวันนี้ก็ไม่ได้ยิงเลยสักตัว อิอิ ไม่มีโอกาสออกล่านั่นเอง

ยอดรวมทำไปแล้ว 723 ตัวครับ
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1153 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 05:07:04 PM »

ออกล่าตอนเย็นใกล้ค่ำได้นกเขาไฟตัวเดียว  เพราะฝนตกพรำๆ นกเลยไม่ออกมาให้เห็นหน้าค่าตา เดี๋ยวคงต้องตามกันต่อไป ขำก๊าก ขำก๊าก

จนแล้วจนรอดได้แค่ 1 ตัว รวมเป็น 724 ตัวเท่านั้นเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2010, 09:06:01 PM โดย TrophyX » บันทึกการเข้า
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1154 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 09:16:47 PM »

ข่าวล่า มาช้าหน่อย  เจ้า S400MPR-FT + Ginb FT stock ได้แชมป์โลก 2010 WHFTA World Champion , UK Competition  ปืนกระบอกนี้สุดยอดมาก..ก...ก....ก + ฝีมือคนยิงด้วย อิอิ

* Mark-Wall-2010-WHFTA-WORLD-CHAMPION-WITH-TROPHIES.jpg (26.84 KB, 375x500 - ดู 381 ครั้ง.)
หน้า: 1 ... 74 75 76 [77] 78 79 80 ... 133
  พิมพ์